[SKINS][GameVN] Hướng dẫn mod skin vũ khí Counter Strike 1.6

Thảo luận trong 'Counter Strike' bắt đầu bởi Orpheus, 18/8/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. nhutthiensx

nhutthiensx Youtube Master Race

Mấy bác viết hướng dẫn được không không hiểu tí nào hết hu hu:((

---------- Post added at 17:34 ---------- Previous post was at 17:28 ----------

Mà cấu hình mấy của mình là như thế này:

XP SP3 for all pc - Laptop version
    Driver Full Version 3
    Intel(R)
    pentium(R) D CPU 3.00GHz
    3.00GHz, 0.99 of Ram
    Physical Address Extension

Mà khi cài amxmod thì vào game bị lỗi không bik là tại sao, hay không phù hợp version của game nhĩ chỉ mình với

2. theanh11a5

theanh11a5 - NOW ON - Moderator

@nhutthien: Sao sang đây ko gọi là "bọn" GameVN nữa thế? Gọi thế cho nó "thân mật"
    Nói theo ý hiểu về sub_hand nhé:
    Muốn có nam 1 tay riêng,nữ 1 tay riềng thì phải có sub_hand của skin,cái này chắc cậu biết! Sau đó nếu add vào bằng plug-in của bác sontung thì tìm nst-player.ini,có cái hàm [sex] để quy định tay là nam hay nữ thì phải!
    Áp dụng tương tự nếu cậu cho mỗi nhân vật 1 hand(hoặc T 1 hand,CT 1 hand)thì cần có sub-hand các tay đó,đem add vào,hoặc ko được thì sửa lại file sma liên quan đến sub-hand của bác sontung,cho nó nhận thêm nhiều hand nữa.
    Đây là tui hiểu về sub-hand như thế,tut tạo sub hand cũng đã viết,chỉ còn cần cậu biến hóa từ đó ra là ok,còn về plug-in thì đã có 2pic riêng,cậu có thể sang hỏi!
    Quên,còn lỗi về AMX thì sang 2pic Hỏi Đáp nhé!

3. -Wesker-

-Wesker- Dragon Quest

Hiện tại có 1 cái idle không khom người mà nó đứng thẳng như là nhìn vào iron sight của súng từ xa rồi thỉng thoảng nghiêng người ngó đắng trước.

4. nhutthiensx

Bác dữ quá giờ gọi là các bạn GVN thì ok chưa, cái lỗi tôi cũng đã comment ở 2pic AMX rồi nhưng không thấy tiến triển. Còn Sub_hand là gì bạn có thể share lun cái 2pic đó được k hông

5. Orpheus

Orpheus ♥ ♡ ToMaTo TasTe Kiss ♡ ♥ Moderator

:bz
    muốn làm tay theo nhân vật thì ít nhất phải biết một chút về plug và một chút về skin ~
    plug thì như theanh đã nói, cậu có thể hỏi thêm bên topic amxx, còn về sub_hand thì cậu biết một chút cơ bản về skin là àm được ~ không cần đi đâu xa, xem trang đầu topic này ~

6. danhtuan05

danhtuan05 Mr & Ms Pac-Man

http://forum.gamevn.com/showpost.php?p=17250647 không cần thanks

7. theanh11a5

Đã update tut lên sub-hand lên trang 1,mục số 18!
    Anh em sau này ai cần thì có thể tìm ở đó!^^

8. nhutthiensx

Sặc thiệt tình mấy bác này, ẩu tả ghê, nói chỉnh file QC để nhận được 2 hand thì tôi bik rồi tưởng gì cứ nói theo chuyện môn quá ai hiểu, tôi chỉ không bik thêm cái plus-in sao thôi bạn nào chỉ giùm mình với qua bên VNZ tặng cho 10 cái thanks( Vì bên đây làm gì có mà để thanks:)))

9. danhtuan05

mong bạn dành chút thời gian làm cho mình cái video tạo ami đơn giản được không .ví dụ là mình đang muốn làm cái begin và end sight.thanks

10. Orpheus

cậu hỏi thì tôi chỉ. đấy là tôi chỉ cụ thể, cho đến tận nơi. chứ nếu chỉ chỉnh QC thì tôi thách cậu tạo được sub hand cho 1 skin đấy (nếu không phải skin CSO) ~
    ẩu tả cái gì ~ nếu cậu không thích thì lần sau tôi khỏi chỉ ~
    còn cái VNZ, năm thì mười họa mới ghé qua 1 lần thì cái thanks của nó đáng giá lắm nhỉ ~
    vãi ~ =))

11. theanh11a5

@nhutthien: Ở post trên tui đã nói rõ rồi mà,dùng cái tut add sub-hand cho skin tui đã viết,tùy cậu muốn chia hand như thế nào thì thay đổi trong tut đi 1 chút theo ý mình,đơn giản nhất là chia hand cho 2 bên,dùng plug-in của bác sontung,dựa vào hàm [sex] để quy định bên nào dùng hand nào!
    Chả nhẽ lại viết hẳn ra từng bước một để cậu làm,như thế thì ko hay lắm,cậu để ý 1 chút là thấy mà!^^

12. nhutthiensx

Vờ lờ bác thật tôi nói vậy thôi mà làm gì mà gắc với tôi thế, tại bên đây..không có thanks nên muốn thanks là comment(Lịch sự) mà comment thế sợ dính thế rồi band nick, mà hình như bác đây là Okokoloko. Tôi ngưỡng mộ bác ấy giờ...bùm thất vọng quá à:(

@theanh11a5: cái link dơn plus-in đó đâu

13. -Wesker-

-Wesker- Dragon Quest

Thất vọng cái gì mà thất vọng.. Người ta gợi ý tận răng ròi còn lè nhè gì :|. Nhiều cái phải dùng cái đầu để tư duy chứ không phải bê tận miệng đâu

14. theanh11a5

Đúng như Chief nói! Bác Okokoloko vậy là chỉ nhiệt tình rồi đó.
    Plug-in chia hand thì cậu sang bên 2pic hỏi đáp code xin cũng đc,tui thì bê nguyên bộ plug-in của bác sontung sang CS của mình nên ko để ý lắm!
    Nhưng để tui xem lại đã,trước có load của bác sontung 1 plug-in chia hand,nhưng dốt code quá nên load về chưa dùng lần nào,để tìm lại rồi up cho,chỉ cái hơi cũ 1 chút!^^
    p/s: Bên GVN ko có thank,nhưng có rep.

Chỉnh sửa cuối: 4/1/11
  15. danhtuan05

các bạn có thể nhiệt tình hơn tí nữa là make cho mình 1 cái video ngắn về tạo ami . vấn đề là tạo begin và end sight.nếu có thể là fast run

16. nhutthiensx

rep là gì mấy bác mới qua đây nên không hiểu gì nhiều lắm?

17. Orpheus

tôi không khó tính gì ~
    cậu đọc nội quy trước khi tham gia diễn đàn ~

18. Orpheus

19. nhutthiensx

Sợ bác rồi không comment bên đây nữa, chán thật mà tới giờ vẫn chưa bik Rep là gì tức ơi là tức mấy bác không giúp em thì thôi có lỗi gì thì mấy bác bảo em em sửa mấy bác cứ làm thế em chán quá à bác Okokoloko nói cho em luôn rep là gì không nói đi mà.:D

20. danhtuan05

e xin đại ca bớt lời đi hộ. khi tạo xong ami rồi lúc complie thì nó báo unknown attachment link 'windleo_VIPGun_Root là sao.help( làm ami cho svdex của cso cái begin sight)

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.