[Sky-Fighter] (Ace Online Private) KimPossible kêu gọi mọi người :d

Thảo luận trong 'MMO | Private Server' bắt đầu bởi chucocvietnam, 23/8/12.

1. nguoithemtien

nguoithemtien Donkey Kong

minh xắp xuất chuồng rồi....kekekeke :4cool_beauty:

2. goshtls

goshtls Youtube Master Race

server chơi mượt, đôi lúc giật thì bom ko ra :D, BG max công đi train lên cấp cao tính tiếp :D

3. AlexForce

AlexForce Youtube Master Race

4. hoande12

hoande12 Space Marine Doomguy

a e dạo này off hết rồi nhỉ

onl thì toàn afk

p/s : nghe nói có map cày sách tím ngọc tím là map nào nhỉ ??? bên VTC nghe nói là vùng đất cằn cỗi phải k nhỉ ? tên tiếng anh là gì ??? có dịch chuyển dc đến ko hay phải bay trung gian

5. goshtls

tình hình nhìn hạm ko thấy MG nên mình chuyển từ BG sang MG nhé anh em
    IGN: GoshTl5

6. lalakute002

lalakute002 Mr & Ms Pac-Man

rất ủng hộ!
    Hiện tại Houki đang train lại em AG (vì delay nên choi BG bom rất ức chế, lúc đi war thì chắc nằm đất ăn vạ :( )
    Hạm mình mới thành lập toàn newbie nên mọi người cố gắng train cho kỳ được lv 101 nhé, rồi pt nhau làm pt là up 110 (lv 110 xài hàng cuối đc tuốt, có là xài à) :5cool_big_smile:

7. lalakute002

Đây là 2 link tổng hợp tất cả mọi thứ về game Phi đội - Ace online cũng chính là Sky-fighter.
    Sơ bộ: 2 cái chính.
    - hướng dẫn nâng điểm, mang đồ để cày cho newbie.
    - hướng dẫn nâng điểm cho các class đi War (đạt lv >110, rồi làm theo nhé).
    - hướng dẫn trang bị: vk, giáp, động cơ, cpu cho pro (lv >110).
    [Phi Đội toàn thư] - Hướng dẫn newbie trở thành Phi công giai đoạn 2012-2013
    http://diendan.game.go.vn/showthread.php?1513416-Phi-Do-i-toa-n-thu-Huo-ng-da-n-newbie-tro-tha-nh-Phi-cong-giai-doa-n-2012-2013

Tổng hợp tất cả mọi thứ liên quan đến Phi Đội (cấm Spam) !
    http://diendan.game.go.vn/showthread.php?298191-Tong-hop-tat-ca-moi-thu-lien-quan-den-Phi-Doi-cam-Spam-&p=20069948

Mình xin bổ sung: sv hiện tại. Những vật phẩm dưới đây, anh em tụi mình chưa thể chạm đến đc!!!
    - Vũ khí: mạnh nhất là mua cái hộp trong shop wp giá 12k wp mở ra (tất nhiên là hên xui) => khi nào giàu rồi mới làm nhé! (rất cần cho AG nhưng phụ thuộc tài chính). Chính là khẩu súng "DGT" mà chúng nó cứ hô trên chat ấy!
    - Vũ khí cơ bản (I,B,M): cái hộp trong shop $, giá vài k. => theo mình là không cần lắm! Với vk quay từ đá weapon token là tốt lắm rồi.
    - Giáp: cũng như vk nhưng là cái hộp 2k $ trong shop donate (ký hiệu $ dưới góc phải màn hình), trang đầu Item hot. => dư $ mới lều nhé! (theo mình là chưa cần, với giáp token quay đc cũng ngon rồi).
    - Radar: là cái hộp mua trong shop $, giá 6k $ (VD: radar của AG, tầm bắn cb 1500m @.@). Theo mình đọc thì: mở là ra luôn! => cần nhưng sau VK.
    :6cool_smile: vậy là cũng vọc đc vài thứ!
    -----------------------
    NOTE: điểm wp, $ rất quan trọng để mua hàng cuối nên không đc phun phí! Muốn mua cái gì, không chắc chắn thì lên forum hỏi nhé!

8. typhu9x

typhu9x Legend of Zelda

dạo này tự nhiên lag quá, bay toàn đâm vào đất, nên chuyển sáng A-Gear để chạy dưới đất

Char:HeavyTankVN

9. lalakute002

Mình cày suốt ở đó có đc viên ngọc nào đâu!..có khi up 4.0 này nó chuyển sang map Osi (map này BG mình cầm Bawoo 90 ent 14, công 300 mà bom 3 phát mới chết 1 con - đúng là map cho tụi 11X)
    Thật ra mình quan sát mấy thằng pro...tụi nó toàn vk quay đc, vk mở hộp mua bằng $ hoặc wp. Còn vk tím thì thấy đc 1 thằng AG top fame cầm BS tím 100 ent 16 @.@ - thật không thể tưởng nổi!!!
    ngay cả BS IF (60) cũng chỉ có newbie tụi mình xài. => dù sau thì vẫn cần cây này trc' nên anh em cố gắng lên 101 party nhau rồi đi IF kiếm. :)

10. nguoithemtien

nguoithemtien Donkey Kong

anh em cho hỏi phát là có lên mua cái rada trong shop wp không?

11. AlexForce

Radar thì dư tiền hãy mua. Giờ uư tiên vk trc nhe. Ngoài ra giờ hạm AG nhiều quá. K k du bs tím cho ae. Ta moi choi lai BG. Houki cho muon vai trai ten lua di. ^^

12. 2131987

2131987 Mario & Luigi

mấy cái thẻ hủy đầu đuôi và thẻ đặc biệt có kiếm được từ quái ko? hay là phải bỏ tiền ra mua vậy?

13. AlexForce

The no cho nhieu lam. Luc len level no tang ay. Rui cn hang tuan no tang nua.

14. goshtls

đầu đuôi hủy giáp ở đâu hả pà con, mình đang tính ép giáp exp mà tìm mãi ko thấy

15. lalakute002

Chajzzz...tui build 2 em BG + AG luôn! với lại Bawoo 90 không à, có trái tím 65.
    Hôm nay có đc vài cuốn sách tím, nhưng mem vào nhiều quá, đập tím cả rồi! Dominus không onl lấy 1 quyển đập bawoo mà cày =.=
    ---------------
    Gosh chơi lại MG => cần Arrow tím train.
    Silicon cần BS tím! :(
    =>nội trong ngày mai AG mình sẽ lên 101. cùng với AA + DungB làm Q là up 110, rồi đi IF kiếm BS boss cho ae.
    ------------
    LinhChan có nhiều Arow tim' mà sao nó rời hạm! cũng chẳng thấy onl >"<

CN gm nó tặng lúc mấy giờ VN vậy? anh em onl có sub mà xài =.= cạn hết trơn cc, cb j hết rồi!

- - - Updated - - -

cái shop WP hoặc shop card kế chổ đập đồ ấy! 1 trog 2 shop đó thôi.

- - - Updated - - -

Câu trả lời như của Goshtls................................

- - - Updated - - -

Ai mới chơi chưa biết gì, làm ơn đọc 2 link mình post nhé! + trang 1 topic này.
    Tất cả thắc mắc nằm trong 2 link đó
    !

16. hoande12

hoande12 Space Marine Doomguy

sv này có zoom AG dc k nhỉ ????

17. lalakute002

tìm mãi không thấy chế độ tự cân bằng =.=
    Nếu bỏ đc cái này thì zoom đc!

18. lalakute002

hôm nay train AG mới nhận thấy:
    Chỉ cần:
    - BS tím 30 tck 5x.
    - Giáp +40% EXP.
    Từ lvl 30 -> 101: chỉ cần 10 tiếng đồng hồ liên tục thôi!
    ---------------------
    Nhớ lúc đầu chơi Sky-fighter, cách đây nữa tháng! Mới chơi mù shop với map, phải search google, lên fb hỏi tụi Phi đội vtc...
    train con BG ôi thôi!...lên đến 4x mà còn bay xã tên lửa như tụi IG,MG (BG lại yếu góc lượn + không có frenzy như IG) :8cool_cry: Đến 5x supprort quả Bawoo vàng(huyền thoại) nhưng không có tck cứ thế mà bom. Thấy shop bán Bawoo 90 mừng quá trời!...nhìn lại thiếu Spi mua Bawoo chứ đừng nói đến mua thẻ enchant, mặc đu đầu đuôi bảo vệ đều có cả. lúc này chưa 58, chạy đi cày Q kiếm tiền (vài trăm k spi). Thế là đập đc Bawoo tím 30, lv 58 vào map mà train -> cực nhanh! Đến 88 :5cool_sweat: Bawoo tím 40 mà bem 1 con phải 2 phát mới chết! => hết đường, cắn răng cố lên 90 để đc cầm bawoo trắng 90 mà bom!!! => 1 hít/ẻm :5cool_big_smile: => up lvl 101 cài ù!
    ...
    Mấy hôm nay tuyến cáp quang sữa chửa nên, mạng ngoại chậm chờn (lên xem Youtube là biết). Lag + delay 2s, BG như đống sắt bay! :4cool_doubt:
    -------------------
    Hạm mình có thêm 2 thành viên 1xx rồi! Chuẩn bị đi săn Boss, IF kiếm hàng :4cool_beauty:

19. bodissodoi9x

bodissodoi9x Youtube Master Race

20. lalakute002

Dowm patch về bạn ơi!
    Auto làm sau nổi tầm gb.