Skyrim-Việt hóa: Hội thoại nhân vật

Thảo luận trong 'Box lưu trữ' bắt đầu bởi TheRequiem1, 20/7/12.

1. TheRequiem1

TheRequiem1 Donkey Kong

Bạn cứ dịch lại gói đã nhận đi

2. hoangtrungcf

hoangtrungcf Youtube Master Race

attach ji,người ta dịch tử tế đó

3. TheRequiem1

TheRequiem1 Donkey Kong

Attach là attach file, up file lên đây, 30 post mới up được. Bản của bạn mình chưa edit.

4. hoangtrungcf

hoangtrungcf Youtube Master Race

mình cần mua đầu đổi lấy điện từ 2 đầu cắm nguồn Molex 4 chân dành cho thiết bị IDE 6 chân.ai biết chõ bán cái đó không vậy.

5. laithanhha

laithanhha Youtube Master Race

Mình vẫn tham gia, nhưng hiện nay đang nghỉ hè nên phải ở nhà thực hiện nghĩa vụ với gia đình, đến 08/08 xuống HN mới tiếp tục chiến đấu được:2cool_sad:

6. avatar_dep_phet

ơ thế ông vẫn đang đi học đại học à,tưởng công ăn việc làm ngon lành rồi chớ:4cool_oh:

7. laithanhha

Thông tin ở đâu thế?:4cool_oh:

nhân tiện cho hỏi sao cái demo của bác Tes mấy page trước sub nó nhảy loạn xạ thế:9cool_canny:

8. TheRequiem1

TheRequiem1 Donkey Kong

Xem lại được chưa. Từ hôm up lên nó đã hỏi về cái chống rung với khử nhiễu rồi mà. Mà mình xem lại có sao đâu

9. Undersword

Undersword Legend of Zelda

các pạn khi hoàn thành pj có định tung hỏa lên nexus cho nó sock kô.:5cool_still_dreamin
    chuyện gì thì nói chứ nói thật.1 team gamer chuyển ngữ toàn bộ 1 game đỉnh của thế giới là chuyện lớn kô chỉ ở VN mà nếu hoành thành bảo đảm thế giới cũng sẽ sock.Hiện nay theo mình biết thì lịch sử làng game chưa có team gamer nước nào chuyển ngữ game thành công cả.Nếu óc thì cũng là các NPH game online chuyển ngữ thôi.những nước như Ý,Pháp.v.v. thì NSX đã có phần language setting hết rồi.
    mình biết nếu mà tung lên đó cũng....chả có ai sài.nhưng nó sẽ như khẳng định Gamer VN mình trên Thế giới vậy:1cool_byebye:

10. laithanhha

Vừa xem lại thì ngon rồi bác ạ, hôm trước em xem nó nhảy tưng bừng, cả mấy dòng ở góc màn hình cũng nhảy luôn, xem chóng mặt phết:5cool_sweat:

11. TheRequiem1

TheRequiem1 Donkey Kong

Bạn mừng hơi sớm. Trung Cẩu nó có mấy team Hán hóa, mấy team liền nhé. Skyrim nó xong 100% từ hồi tháng 12 hay tháng 1 rồi bạn ạ :)). Bọn nó làm từ hồi Oblivion nên giờ sách chúng nó giảm được 1/2. Ngôn từ cũng dễ nữa vì đã làm trước đó rồi =)).

@laithanhha: Cái hôm ý mình cũng đã xem lại rồi, chắc là do không khớp khi đồng bộ hóa khung hình trong game với khung hình chiếu phim nên phụ đề dán ở khung hình trước sẽ giữ vị trí ở khung hình sau khi mình quay camera.

12. Undersword

Undersword Legend of Zelda

^Uh.Chắc có lẽ xem thông tin kô kỹ.
    với lại bên nó đông dân mà.làm gì cũng nhiều hơn:9cool_canny:.
    thôi tự hào trong nước là đc rồi :)

13. cocngoe

cocngoe Mr & Ms Pac-Man

không hẳn là đông nhiều hơn đâu, mà nhiều người tham gia hơn, tiếng nó dễ dịch từ tiếng anh ra hơn, có 1 hệ thống truyện và danh từ đã được quy chuẩn về cái thể loại RPG này, và một đặc điểm quan trọng nó tự hào về tiếng nó hơn, không phải kiểu phải chơi tiếng anh cho nó sang của bác vn đâu :8cool_matrix::cuteonion56:

14. TheRequiem1

TheRequiem1 Donkey Kong

Chỉnh sửa cuối: 27/7/12
  15. mreasy

mreasy Youtube Master Race

:( có bác nào chỉ em cách sửa lỗi font ko ?

16. cocngoe

cocngoe Mr & Ms Pac-Man

đã bảo là bạn chụp cái ảnh lỗi font lên kiểu gì đã, bạn hỏi thế thì anh em chịu
    bạn down cái Fraps về, chụp cái ảnh trong game lỗi như thế nào lên, anh em còn tư vấn

17. thelassamurai

thelassamurai Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Bạn nào cho mình hỏi là mình đã làm theo hướng dẫn việt hóa r sao đến phần hội thoại lại k hiện sub lên nhỉ :(

18. TheRequiem1

TheRequiem1 Donkey Kong

Xem thử cái dòng trong skyrim.ini có phải là thế này không, mà các bạn hỏi thì miêu tả lỗi kỹ 1 tý, hoàn hỏi trống không thế ai mà biết được lỗi nó như thế nào:6cool_surrender:
    [General]
    sLanguage=ENGLISH

---------- Post added at 08:25 ---------- Previous post was at 08:23 ----------

Xem thử cái dòng trong skyrim.ini có phải là thế này không, mà các bạn hỏi thì miêu tả lỗi kỹ 1 tý, hoàn hỏi trống không thế ai mà biết được lỗi nó như thế nào:6cool_surrender:
    [General]
    sLanguage=ENGLISH

19. evamore

evamore Mr & Ms Pac-Man

Em cũng bị y hệt , lỗi gì thế các bác :(

20. TheRequiem1

TheRequiem1 Donkey Kong

Các bạn đã vào option bật phụ đề lên chưa?