[Snes,nes]Nơi thảo luận về nintendo series

Thảo luận trong 'Nintendo' bắt đầu bởi ipridian_elf, 17/4/05.

1. nhannguyen285

nhannguyen285 Youtube Master Race

các bạn có ai biết trò nữ thiên sứ ko?trò ấy nếu chơi 2 gnười thì người thứ hai sẽ là một con thiên thần bay theo hỗ trợ,có thể gọi ra những hộ mệnh (hình các ông thần) để bảo vệ và giết kẻ thù ah.có ai biết trò ấy ko?

2. Unborn

Unborn The Warrior of Light

Vào 2 cái link đầu tiên ở Sign của tôi mà search.
    Biết xài rồi chứ gì.
    Angelique. Muốn xin Rom thì vào Topic bên kia.

3. kuma662000

kuma662000 T.E.T.Я.I.S

cho mình hỏi chút mấy cái phầm mềm giả lập Game Cube đã chơi ổn định chưa bạn

4. khang_kiet

khang_kiet Youtube Master Race

Có ai làm ơn cho biết tên game này dùm được ko?
    game choi giống như cờ tỷ phú monopoly, nhưng phải đi lấy 4 con cơ rô chuồn bích thì mới lãnh tiền được, sau đó đầu tư cổ phiếu vào khu mình muốn, rồi xây nhà. Điểm đặc biệt là mình có thể mua đất trống rồi xây cây xăng, nhà trọ, phi trường.
    game có 4 người chơi, nếu ai có từng chơi wa chắc chắn sẽ biết.
    nếu được thì cho dùm link download luôn. thanks

5. icestorm

icestorm Mr & Ms Pac-Man

Có ai biết cách unlock 2 con enemy cuối trong panel de pon thì chỉ mình với??? Cảm ơn nhiều.

6. Unborn

Lên nào, chìm lâu quá rồi đấy !!!
    Đang chơi lại Chrono Trigger, ai có hứng thì vào bàn bạc cho vui, ko thì cứ vào mà bàn game của mình đang chơi. Một lần nữa nhắc lại, ko lập topic riêng lung tung lắm.

7. Diesel Industry

Diesel Industry Nam Việt Đại tướng quân

Mình cũng đang chơi Chrono Trigger, đến cái đoạn cùng con ayla cưới thằn lằn bay vào cái lâu đài. Sau 1 hồi loanh quanh cứu mấy thằng thổ dân xong, đi tiếp qua 1 cái phòng biến lung tung rồi qua 1 cái ban công, đi qua cái cửa thứ 3 từ trái sang để mở cửa ở giữa, rồi vào thì gặp con Nizbel. Nhưng nó chặn đường mình ko cho đi tiếp và cứ bảo con azala ở sau lưng. Mình nghĩ nó bảo phải đánh con azala trước nhưng quay lại thì chả thấy đâu. Đang ức chế, mãi ko hiểu tại sao. Ai có thời gian thì chơi thử cái save này rồi chỉ cho mình đường đi tiếp với (chơi bằng snes9x 1.51).

Các file đính kèm:

8. Unborn

Đánh Azala trước thì hóa ra giết Boss trước lính à ^^ cứ chạy lách qua người nó rồi lên thẳng cầu thang, tự động nó sẽ kêu mình lại để dạy dỗ vì mình dám đi qua nơi tổ tiên nó thua trận, xong phần này thấy thương thằng Azala thế ko biết =)).
    Nên bỏ cái Sight Scope ra thôi, cần gì nhìn máu quái vật chứ, Boss thì ko nhìn đc. Chuẩn bị đủ 3 cái Ruby Vest vào mà thịt Black Tyrano (đi thêm tầng nữa), nhớ cho cái đuôi về nấu cháo =)).

9. Diesel Industry

Được rồi hehe. May mà vẫn còn giữ lại 3 cái ruby vest vì tiếc nó có thuộc tính chống lửa :D. Tôi phải ngồi cày mấy ngày mới đủ tiền mua mấy cái đồ ở chỗ con quái vật đấy, giá bán cắt cổ mỗi tội đồ xịn.

10. Unborn

Đừng nói là mua đồ ở Magina Village, vào thời điểm đó đang là chiến tranh giữa Magus vs Guardia nên bọn nó bán đồ cho loài người theo giá tự đặt (cắt cổ), thì ra đó là lí do lúc nãy vào cái save thấy lòi đâu ra Lumin Robe với cả Demon Edge lung tung lên hết cả. Mất công làm gì, mấy cái đấy sau này nó cho miễn phí, Demon Edge thì chỉ có lợi khi tới Dark Age thôi, người cầm đc cũng chỉ có 1 thằng Crono mà thằng đấy nó cầm cái gì chả đc. Nhắc mới nhớ thằng Crono là 1 trong những Main Char hoàn hảo đến mức khó tin, ngay từ thời ngủ dậy cầm kiếm gỗ (Wood Sword) anh đã cho thấy sức mạnh của mình với chỉ 1 hit là đủ để đưa Poly lên đường =)), 1 thân 1 kiếm vượt ngục như ra khỏi nhà, Single Tech hoàn hảo với cả Phys và Mag attack cực mạnh (có cả Life để hồi sinh =))), Double Tech thì ko kể hết (- đại ca Magus ra thì anh cặp với ai cũng đều ra hàng xịn cả), Tripple thì chỉ khi có mặt anh mới đc dùng (- 5 TP invoke = Rock), gái thì cả game 3 con đều thích anh cả, khi anh chết thật anh đc đặc cách hồi sinh, còn biết bao điều khốn nạn ở anh... anh đúng thật là 1 nhân vật chính đê tiện nhất mà Square đã tạo ra =)).

11. Diesel Industry

Hình như cái thuyền thời gian có thể lắp cánh để bay ra mấy cái đảo được, nhưng chả biết lắp cánh như thế nào?

12. Unborn

Lắp gì đâu, bây giờ bay vô tư, sau này bị thằng Dalton cướp tự nó lắp giùm mình, nhìn đẹp hơn thôi.

13. Diesel Industry

Cái con spekiko ở the end of time í, tôi ko thể nào mà thắng được nó 1 lần. Máu như trâu, phép thì mạnh. Dùng đủ các giáp rồi, đánh đến hết MP mà vẫn ko thắng được. Hay là tại nó là con luyện tập nên ko win được nhỉ?

14. archimede

archimede Red, Pokémon champion Lão Làng GVN

Đang nghiến trò Super Mario Bros đến 1000 lần đây. Chưa bao giờ khám phá hết cái game này, nhất là bàn 8 khó kinh (lúc nào cũng không đủ thời gian X()

15. heocon112

heocon112 Youtube Master Race

Đang chơi dến đoạn no bắt di theo con RAT xong bí lù Unborn chỉ minh tiếp nha dể co cai bà bac:;)

16. toi5

toi5 Try Hard Moderator Lão Làng GVN

con ấy mạnh bằng mình mà.........sau này lên lv99 đánh nó đi là biết:devil:..lv99 win đc 99 cái elixir........mà đã lv99 rồi đánh con này chi nữa, vô xử lavos cái 1=))

17. Diesel Industry

ai biết dùng cái cheat của snes9x ko? Mình đã tìm ra đúng địa chỉ rồi, chỉnh value khác rồi apply cheats mà ko hiểu sao nó ko ra như vậy. Ví dụ mình tìm ra địa chỉ Exp point của con magus rồi chọn new value lên 400000 mà apply nó chỉ cộng thêm 1 tí. Địa chỉ ô nhớ này ở dạng 3 bytes.
    @heocon112: đoạn đánh xong con robot to đùng có trò delta í hả. Bắt được con đấy thì nó cho mình code để điều khiển cái tấm ván là L+R+A theo phím của gamepad. Bạn xem xem mình chỉnh các phím tương ứng trên bàn phím là gì (nếu dùng keyboard) rồi xuống cái cầu thang ở ngay đó, đứng trước cái máy bên phải rồi giữ L+R, ấn A là nó sẽ mở cái tấm ván dưới sàn ra cho mình bước đến cánh cửa.
    @toi5: tôi mới luyện được 1 nửa, crono level 50, các con khác đều sàn sàn cả. Đang tìm cách cheat level cho nhanh vì đằng nào cũng xong hết các quest rồi, chỉ còn vào cái Black Omen nữa là xong.

18. Mr.Links

Mr.Links Youtube Master Race

cho mình hỏi tí. hồi xưa mình chỉ chơi chứ chả biết thế nào là NES, SNES.. hết!nhờ mấy bạn giải thix giúp!
    mình thấy game NES là cái loại game trong băng còn SNES là loại bỏ đĩa mềm vô đầu ( gọi là máy j ấy tớ k biết??) để nó load rồi chơi,đúng ko?nhưg sao có topic của mấy bạn trong đây share game Snes mà mình thấy hình như toàn là game chơi băng ko?
    v mấy bạn cho mình xin link để down loại game load từ đĩa mềm .cám ơn ^_^

19. Unborn

50 đã beat đc Lavos lấy cái Hardest Ending rồi, 99 thì hỉ mũi là nó bay, đúng là tu luyện cỡ nào cũng ko = thằng té núi nhặt đc bí kíp, nằm hút sức mạnh 65000000 năm mà đánh ko lại thằng nhóc mũi xanh thò lò đi chơi bị lạc.
    Đúng đoạn đó rồi đấy.
    Cheat lên mất hay, cứ để thế vào Black Omen xem sao, Black Omen là Side Quest thứ 7, vào BO đánh Lavos đc 1st Ending, dùng Epoch bay đến 1999 là 1st Ending khác.
    Mấy cái Side Quest vừa hay, vừa logic mà cũng có chỗ vô lý, đem Magus vào gặp Cyrus với King Guardia mà ko thấy máu lửa gì =)), cứu đc cha của Marle rồi vào lại phòng xử án thấy người ngồi đầy ở đó (còn gì nữa đâu mà ngồi ? =))), rồi cái thằng Mayor lấy mất cục Sun Stone, ảnh hưởng tính cách đến 400 năm =)).
    Nhấn vào cái link bên dưới sign.

20. Diesel Industry

Đã cheat được lên level nhưng mọi thứ nó lại ko lên theo. Crono level ** mà chỉ số vẫn y nguyên. Cheat exp thì level nó cũng ko lên theo. Bh ngồi cheat từng chỉ số thì chán wá, muốn nó tăng chỉ số theo level cơ :lol:. Thôi đành vào Black Omen luyện level vậy.