Sniper Elite

Thảo luận trong 'Stealth and Tactics Action' bắt đầu bởi solutionstnt, 11/10/05.

1. BigFreakChicken

BigFreakChicken T.E.T.Я.I.S

chà ,nếu muốn config lại thì được mà ,bạn thử lại đi , nhấn apply đó ,đừng nhấn esc
    mà quay phải quay trái là gì ,bạn quay vòng vòng dùng chuột được mà ,nếu bạn nói là di chuyển về bên trái là phải thì hoàn toàn có thể config được , theo mình dùng tổ hợp phím WASD là điều khiển movement ngon rồi

SE hiện tại 0 có bản patch

2. isa

isa Youtube Master Race

Ở màn 2, đến object 7 thì mình phải làm gì tiếp theo. Đoạn chỗ chợ ý, em đến đấy thì nó bắt phải yểm trợ cho mấy tên GR, mà ở đấy có một chiếc xe tăng, ngơ ngơ nó bắn chết mẹ...

3. isa

isa Youtube Master Race

Giúp em cái, kô thể nào biết cách qua đoạn này.

4. BigFreakChicken

chài , đơn giản mà , chỗ đó nó kêu hạ hết bọn Nga và chiếc xe tank đang vây bọn GR , Snipe hết bọn lính đi rồi lại chỗ cái xe tank lắp 1 khối TNT ở dưới bánh xe nó ,xong rồi chạy ra xa snipe khối TNT cho cái xe tank lên lò hấp . Xong

5. thuyvu

thuyvu Mr & Ms Pac-Man

Không nhất thiết phải cần lại gần xe tăng (không nhanh nó bắn chết mẹ), có thể nấp đằng xa, ló ra ném một khối TNT vào gần nó rồi dùng snipe, pằng một cái là xong.

6. isa

isa Youtube Master Race

ở màn mấy không rõ, hình như mình phải yểm trợ cho một thằng mật vụ nào đó đào thoát thì phải, khi mà có còi báo động reo là mình phải tìm một vị trí thích hợp, sao em tìm mãi mà không được nhỉ ? chuông reo một lúc là máy báo mision faile... Giúp em nhé

7. BigFreakChicken

dùng tab mà xem bản đồ nhiệm vụ ,nó có đánh dấu cho cái địa điểm bắn yểm trợ đó , trên 1 cây cầu thì phải .

8. isa

isa Youtube Master Race

Không được đâu anh ạ, em tìm được chỗ để yểm trợ cho thằng bên mình rồi nhưng nếu bắn chết 2 thắng đang đuổi theo thằng bên mình thì máy vẫn báo mision faile

9. BigFreakChicken

chà ,thôi để anh chơi lại cái mission này rồi cho em biết , giờ đang chơi Online , finish single lâu quá nên quên

10. NIKITA KABUTO

NIKITA KABUTO Sonic the Hedgehog

_Tui đang đến màn đó nè. Lúc mới vô lấy hết đồ nghề rồi chạy ra cái chỗ nhà đổ nát bên tay trái. Đi lên có 1 cái cửa nhỏ, chạy vào sẽ qua được bên kia bức tường ( có nghĩa là đã vào quảng trường rồi đấy ). Đến đây chạy qua trái chỗ căn nhà đổ, zoom vào và headshot 1 bé trong lô cốt ( nhớ chỉ bắn khi tiếng bom nổ thôi, ko thì nó alarm ). Sau đó chạy vào nhà mục tiêu, bên tay trái có 1 cái cầu thang đi lên, chạy lên đó ( chổ trên cùng ) sẽ có 1 cái gương dùng để liên lạc với đồng đội của mình. Sau khi liên lạc xong móc scope ra, đợi đồng đội mình chạy ra rồi bắn yểm trợ. Mới đi đến đây. :hug:

_Sở dĩ Mission Failed là do bác làm cho nó báo động. Thằng đồng đội mình bị lộ, nó chạy ra ngoài tòa nhà khoảng 5-6 giây sau là bị bắn chết luôn. Phải đi theo mission thì nó mới tự bắn được. Àh, tui đi cấp Marksman, ko biết mấy cấp kia có như vậy ko. :D

11. isa

isa Youtube Master Race

Mình qua đoạn này rồi, đi ở mức sniper elite luôn nên lúc cuối lính ra hơi đông, bắn mệt xỉu :whew:

12. thuyvu

thuyvu Mr & Ms Pac-Man

Cậu đã tìm được chỗ rồi hả (ở trên cái tháp cao bị vỡ một lỗ chứ gì), bây giờ nằm xuống, móc snipe ra ngắm bắn hai thằng đi tới đi lui giữa sân, sau đó sẽ có đoạn phim ngắn thằng đồng đội của mình bị hai thằng lính từ trong nhà chạy ra đuổi bắn, đây là lúc cậu thể hiện tài nghệ snipe của mình rồi đó, phải bắn nhanh và chính xác những thằng lính nào xuất hiện, càng về sau hơi bị đông đấy, sau khi diệt hết những thằng lính đó thì có một chiếc xe tải chạy đến chở thằng đồng đội đi, lúc này có một chiếc xe nhỏ chở 2 hay 3 thằng lính chạy đuổi theo, chiếc xe này chạy nhanh đến cổng và dừng lại để bọn lính nhảy xuống đứng canh ở cổng, lúc này bạn xoay người nhắm bắn mấy thằng này để cho chiếc xe chở thằng đồng đội chạy thoát, thế là xong. Đoạn này bạn phải canh chừng để khử một thằng snipe nấp trên góc mái nhà bắn lén mình đấy, thằng này hơi khó phát hiện vì nó cứ ló ra bắn xong rồi lại thụt vào. Tốt nhất là lên đến nơi thì save lại sau đó nếu cứ failed thì load lo gì :D . Cái màn này chỉ hơi khó là lúc đột nhập từ ngoài vào mà thôi, nếu nghe tiếng súng là bị báo động rồi failed ngay, tớ cứ dùng súng ngắn có ống giảm thanh rình khử mấy thằng ngoài cổng và trong lô cốt rồi chạy vào cái tháp nấp.
    Cái trò này chơi snipe tớ thấy hay nhất từ đầu đến giờ. Tớ chơi ở chế độ Mask gì đó thấy AI của máy ghê thật, chúng nó cứ bắn rồi nấp rất khó phát hiện, với lại bọn nó bắn tiểu liên ở xa cả trăm mét mà chính xác cực kỳ.

13. NIKITA KABUTO

NIKITA KABUTO Sonic the Hedgehog

_Đó là điểm dở duy nhất game này đấy. Thà tụi nó dùng rifle với scope mà bắn mình được vậy ko nói. Mấy thằng dùng súng tiểu liên đứng xa cả trăm mét, quơ qua vài tràn là mình chết ngắc. ::( Có lúc tui chơi có 2 thằng chạy từ trong hẻm, tin được ko khi vừa mới chạy ra tụi nó làm 1 phát vào đầu tui ngay. :o

14. isa

isa Youtube Master Race

Ko, em đi vòng qua tòa nhà bên trái, chỗ có xác 1 thằng lính bị chết ấy rồi bò dần sang bức tường bên kia, headshot 1 em trong lô cốt rồi chờ 2 em đi tuần quay mặt đi là chạy thật nhanh vào tòa nhà trước mặt, sau đó leo lên trên tầng trên cùng của tòa nhà đó, móc gương ra chat với đồng minh rồi chờ một lúc cho game tiếp diễn.
    Ở màn tiếp theo, mình phải đặt bom ở kho chứa xăng và bàn điều khiển gì đó, sau khi đặt bom đúng chỗ thì máy báo mình phải chui vào lô côt để chờ một cái gì đó, em làm như thế mà sao vẫn dính mision faile nhỉ

15. thuyvu

thuyvu Mr & Ms Pac-Man

Cái màn này sau khi cậu đặt bom ở bồn xăng và ở một nơi gần đó xong, có một lưu ý là trước khi đặt bom nên thu dọn những xác chết ở gần bồn xăng, con đường dẫn vào phòng chứa các máy điện đàm và ở trong phòng này nữa (cả súng nữa, cậu biết cách thu dọn súng rồi chứ? Cứ bầm giữ nút G vứt súng của mình đi một chỗ khuất, rồi bấm giữ G tiếp để lấy súng tại nơi cần lấy), nói chung là thu dọn những gì mà nếu có người khác đi đến thì không thể phát hiện ra là cậu vừa tàn sát ở đây xong. Sau đó cậu đi đặt bom ở những nơi vừa nói ở trên. Xong rồi cậu đi vào trong nhà hay nấp ở đâu gần đó cũng được, save lại đã :D . Sau đó sẽ có một chiếc tàu hỏa đi đến và xuất hiện một thằng sĩ quan bước xuống từ từ theo con đường dẫn vào cái phòng nói trên, bây giờ cậu sẽ thấy hiệu quả của việc thu dọn chiến trường (nếu nó phát hiện thấy ở đây đã từng xảy ra chiến tranh là nó hô biến lại ngay :D ), sau đó cậu cũng vào cái phòng đó nhưng đừng để nó phát hiện ra cậu. Sau khi nó vào phòng sẽ xuất hiện một đoạn phim cho thấy thằng này mở két sắt lấy tài liệu mật. Lúc này cậu xuất hiện khử nó và vào phòng lấy tài liệu ở trên bàn. Sau đó là thoát.OK xong!!! :hug:

16. isa

isa Youtube Master Race

Anh thuyvu còn chơi SE không, cho mình hỏi, ở màn Raid on Nordsig, khi mình vào trong một khu chế tạo bom thì phải (Nordsig HW Plant), trong Object có chỉ dẫn là "Collect the Explosives and other supplies the ..." phải làm sao ở đoạn này vậy ?

17. AnGeL GaBrIeL

AnGeL GaBrIeL Mr & Ms Pac-Man

cái trò này hay nhứt là lúc bắn xong chiếu chậm thấy viên đạn

18. thuyvu

thuyvu Mr & Ms Pac-Man

Tớ cũng không nhớ là đã chơi đến màn nay hay chưa? Lâu nay bận công việc quá, cũng có thể là màn này tớ đã chơi qua nhưng cũng quên rồi cũng nên :-/ , cậu có thể nói rõ hơn cái đoạn này một tí, nếu biết tớ sẽ giúp. Thân!!!

19. muitendenvn

muitendenvn Youtube Master Race

Headshot là yêu cầu bắt buộc trong SE mà bạn, lúc mình chơi game này thì headshot là cú bắn được ít điểm nhất, chí ít ngoải điểm headshot cũng phải có thêm điểm moving ( bắn mục tiêu di động ), distance ( điểm khoảng cách ).. mới vui vẻ chơi tiếp được :D>

Mình đã xem cái đoạn video bạn nói tới và vẫn còn nhớ là có đoạn đó trong game, thật ra thì thằng sniper nằm trêm nóc nhà đó chỉ cách đâu như 200m thôi, nó nằm ép rất thấpko thấy là phải. Còn cú bắn 1Km thì mình tự tin là chưa có ai chơi SE bắn được ngoài mình :D. Có thể coi đó là phát bắn xa nhất trong Sniper Elite cũng được ^ ^. Mà cũng chỉ có một cơ hội duy nhất để thực hiện cú bắn đó thôi, đó là đoạn cuối game. Chỉ lúc đó mới có đủ hai điều kiện : mình có chỗ nằm đủ cao, thứ hai là có một thằng cách 1Km mà mình thấy được để mà bắn :D.

Bạn xem qua link này nha, chỉ có ảnh, không có clip, khi bắn phát này, cái đoạn quay chậm viên đạn bay đến mục tiêu kéo dài tới hơn nửa phút, hồi hộp không thể tả ^ ^.

http://files.myopera.com/muitendenvn/files/New Bitmap Image (3).bmp
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    TB: link : http://files.myopera.com/muitendenvn/files/New Bitmap Image (3).bmp

20. vaan0011

vaan0011

3 năm rồi cậu ạ :|