SNSD bị nhái tại TQ

Thảo luận trong 'Thư Giãn Express - Bản Tin Cuối Ngày' bắt đầu bởi T&H, 14/12/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. soma cruz

soma cruz Mr & Ms Pac-Man

Không hẳn là quan hệ vớ vẩn cho vui nhưng khó tiến xa vì khác biệt về culture quá, với lại rất ghét gặp tụi Hàn nó cứ xí xồ với nhau -> alienation ):

2. MGS89

MGS89 Dragon Quest

fan Jpop thì có bít cái vẹo gì về Kpop đâu mà thik tỏ ra nguy hiểm thế nhỉ, "show hàng" vậy xin hỏi là show cái gì, mặc quần short đưa chân ra là "show hàng" àh, thấy mấy em trong H!P của pác mặc bikini chụp ảnh thì phải gọi là gì đây, nói trước là SNSD chưa bao giờ có bức ảnh bikini nào nhé [-X

cả 2 đều có lượng fan riêng của mình, như Kim Tae Woo hiện nay ra album cũng bán chạy như tôm tươi hay Seo Ta Ji ra album cũng ko cần PR gì mà lượng CD cũng hết vèo vèo =))

mún phê phán thì làm ơn có chút kiến thức rồi hãy phê phán, chỉ đọc dc vài tờ báo vớ vẩn mà nghĩ rằng "ta đây bít tất" thì thua rồi 8-} đừng bảo là idol nhảy nhót là chính, ko bít hát hò, xem hết mấy clip dưới này rồi hãy lên tiếng

[video]O5eZ6eSfCv4[/video]

[video]iuJ-VSaEJz0[/video]

[video]TSH7RgWN5bA[/video]

khả năng hát của Tae dc chính Park Hyo Shin và 1 số ca sĩ kì cựu khác công nhận chứ ko chỉ có cái hư danh đâu :-"

3. VanCloud

VanCloud The Warrior of Light

chính tôi mới thấy ngại cho bạn đấy, vì bạn hoàn toàn không hiểu tôi nói tới cái gì.
    những nhóm trên có nhóm nào do 1 công ty tuyển chọn, đào tạo và debut không hay tự tập hợp, có được công ty đó PR ra nước ngoài không hay tự vận động, tần suất xuất hiện hoặc được PR trên thông tin đại chúng như TV, báo, mạng... trong nước và nước ngoài như thế nào, single+album phát hành có label của công ty không hay là indie, và cuối cùng họ là Idol hay singer ?
    tôi không phủ nhận showbiz Hàn cũng có những tài năng thực sự, nhưng nếu so về mức độ popular cả trong lẫn ngoài nước với các nhóm Idol thì họ hoàn toàn lép vế, cậu có thể phủ nhận điều này chăng?

4. Bibonot

Bibonot Dragon Quest GameOver

Epik High thuộc WOOLLIM Entertainment, CJ Music , SG Wannabe thuộc Fantom Ent , Mnet Media :|
    http://dantri.com.vn/c23/s23-151418/sg-wannabe-tu-tin-xam-nhap-thi-truong-nhat.htm
    2 nhóm này nổi từ rất lâu ở Hàn rồi và đã ra châu Á + đã xem được cái gameshow hay talkshow nào của bọn Hàn chưa mà tự tin phát biểu bảo tần suất xuất hiện ít ? Hay là cũng chỉ ngồi đọc báo mạng VN đưa tin về rồi phán như thánh :|

5. giang127

giang127 Mr & Ms Pac-Man

:-" Tôi ngại cho bạn là đúng mà , hỏi một câu cuối cùng nhé Lee Seung Ki là Idol hay singer ;)) ?

6. TheKoo

TheKoo Mr & Ms Pac-Man

Bạn ý có biết cái vẹo j về kpop đâu mà các cậu cứ phải nói nhiều!

7. VanCloud

VanCloud The Warrior of Light

đề nghị xem lại định nghĩa Idol là gì rồi nói tiếp, gớm, đã dốt còn cố tỏ ra nguy hiểm =))

nghe 1 nhà phê bình âm nhạc nói vẫn có giá trị hơn là hàng loạt bài của đám thợ dịch chuyên lấy từ đám thợ viết chuyên ngậm tiền để "vỗ mông ngựa" chứ, các nhà phê bình họ có uy tín của họ nên nói luôn phải cẩn thận khi nói, còn đám thợ viết thì chỉ cần ăn tiền là xong, cần gì uy tín với chả uy danh ;))

có ai bảo Idol không biết hát đâu :-?

thế sao cậu không hỏi luôn giữa LSK với BB, TVXQ hay SDND thì ai popular hơn ;))

1. cái này không trả lời được cho câu hỏi các nhóm trên tự thành lập hay do công ty tuyển chọn và debut.
    2. có chỗ nào bảo họ xuất hiện ít không?

thế cậu và các bạn ấy biết cái vẹo gì về Kpop, hay là bọn thợ dịch trans của bon thợ viết rồi ném cho cái gì thì biết cái đó, bảo cái gì no.1 thì cũng gật đầu là no.1 ;))

8. Haotakua

Haotakua You Must Construct Additional Pylons Lão Làng GVN

Thời buổi internet phát triển mà bạn nói câu này thì ngại quá, nền showbiz Hàn kô cần phải đến chính phủ PR để được tiếng vang nhé, còn cái nhìn đi nhìn lại thì ếch ngồi đáy giếng, Kpop bạn nghe được bao nhiêu mà nói chỉ có BoA, DBSK là singer thật thụ, và BoA, DBSK thì kô phải qua Nhật rồi mới nổi tiếng khắp Châu Á.

Kết là tôi hỏi cho câu này mà bạn chỉ trả lời đâu đâu kô.

9. leethien90

leethien90 Đây là nick kẻ không đáng tin.Xin cẩn trọng!

ko muốn nhưng cũng phải nhảy vào :-??
    theo bạn định nghĩa idol là cái gì đi đã !
    nói như bạn thì 1/2 nhà báo viết về âm nhạc đều "vổ mông ngựa" hết rồi:|
    đã là nhà báo thì phải có khen có chê , idol có tài thì họ khen, idol bất tài thì họ chê nếu chê đúng chê hay thì ko nói, còn chê mà ko đúng sự thật thì chắc ko cần nói nhỉ...
    còn mấy nhà phê bình âm nhạc thì thế nào ? họ chê sai thì mình cũng cho là đúng à? tớ ko phủ nhận uy tín của mấy nhà phê bình âm nhạc nhưng họ nói sai thì mình cũng phải nghe theo và cho như thế là đúng rồi sao;;)
    thiết nghĩ người đánh giá 1 nghệ sĩ ko ai tốt hơn là khán giả. Idol muốn tồn tại thì phải nhờ vào khán giả của họ ,điều này chắc ai cũng biết ! Vì vậy nếu idol mà ko có tài thì khán giả có đón nhận họ ko?
    đuợc công nhận thì sẽ nổi tiếng, mà nổi tiếng thì bất cứ nghệ sĩ nào cũng muốn cả :|
    bao gồm cả mấy em trên sign của bạn đấy!

10. Bibonot

Park Hyo Shin ở Hàn cũng chẳng khác gì Trọng Tấn ở VN , chỉ là 2 người theo 2 dòng nhạc khác nhau . Ông này chắc cũng ko đến mức là thằng thợ viết nhỉ :|

11. dau_bo

dau_bo Play It Like You Stole It

có war :x .

12. hoang3blc

hoang3blc ♥ I'm Your SUPE

Cả lũ đờn ông tôn sùng hâm mộ 1 lũ đàn bà rồi war nhau ah =)) .

Troll :">

13. MGS89

MGS89 Dragon Quest

vấn đề là định nghĩa idol ở Hàn nó ko giống ở Nhật đâu :-j ko phải chỉ mặc bikini chụp ảnh (như các em H!P của pác), nhún nhảy hát chơi chơi là bán CD các anh thanh niên chạy đi mua ầm ầm đâu :-j
    idol ở Hàn ko mặc bikini, nhưng mà níu chỉ có ngoại hình, ko bít hát hò thì chẳng thể nào sống lâu dc đâu pác :-j

ngoài ra, chưỡi ng khác "dốt" trong khi đang tranh luận thì có phạm rules ko nhỉ ;))

câu nói lúc trước và sau khác nhau thật 8-}
    lúc trước thì nói thế này
    nói thẳng ra níu bọn tôi thik xem "ngực-mông-đùi" thì đã xem các em idol Jpop rồi, chứ SNSD thì xem dc gì bây giờ, toàn lép với cả ăn mặc kín vãi ra 8-}

đừng suy bụng ta ra bụng ng chứ, bọn tôi đâu có thấp kém đến vậy :-j cái gì cũng lên web Hàn để xác định lại, thêm nữa có 1 số cái là bọn tôi tự trans lun đấy chứ ;))

14. Bibonot

1. Epik High :Woolim Entertainment (2003-2008)
    Map the Soul, Inc./Independent (2009-present)
    http://en.wikipedia.org/wiki/Epik_High
    SG Wannabe :IS Entertainment (Current)

Mnet Media (2004-2009)
    Pony Canyon (Japan)
    http://en.wikipedia.org/wiki/SG_Wannabe
    2. Ko phải ý bạn là bảo họ xuất hiện ko nhiều trên các phương tiện truyền thông sao ?
    Rất chia buồn với bạn là nếu trông chờ đội thợ viết của mấy tờ báo mạng thì bọn tôi cũng chẳng có cái vẹo gì để đọc cả , ko tự tìm tin , trans cho mình và những người khác xem thì mút mùa à :))

Đồng chí này khinh đàn bà gớm nhỉ ?

15. tuốt c0n lươn

tuốt c0n lươn Mr & Ms Pac-Man

khổ thế đấy :( .... sau này có vợ con rồi mà ngồi trước màn hình hò hét , nhảy nhót theo mấy đứa con gái thì ... 8-} thằng con nó khinh cho =))

16. hoang3blc

Mình ko khinh đàn bà mà người mình khinh là các cậu . Đàn ông đ' j tôn sùng mấy con này đến nỗi ganh tị xỏ xiên idol của nhau rồi war trên mạng cả mấy trang =)) .

17. Bibonot

Khinh thì cứ khinh , mình cũng éo quan tâm có bị cậu khinh hay ko vì đối với mình cậu cũng chẳng là cái vẹo gì để mình bận tâm cả :-j

18. Haotakua

Haotakua You Must Construct Additional Pylons Lão Làng GVN

Đang bàn về vấn đề idol và hệ thống showbiz Hàn mà bạn, gì mà ganh tị với xỏ xiên ở đây, mà có war cũng đâu ảnh hưởng đến kinh tế gia đình nhà bạn đâu nhỉ.

19. Bít búp

Bít búp Donkey Kong

Người khác nói tiếng người mà xem như tiếng chó sủa, chẳng phải ko phải là người chứ gì :-s

PS: =))
    Chứ troll to đùng thế cũng có thằng dính

20. hoang3blc

Ô thế sao ngay từ đầu có đứa nào lại quote bài mình rồi còn reply thế nhỉ . Thấy bảo ko bận tâm thế reply xoắn mình làm j 8->

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.