sợ ............ ma :-s

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi kidred1110, 31/1/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. kidred1110

kidred1110 One United ! Forever United ! Lão Làng GVN

đã lâu ko vào tâm sự,ko ngờ box mình vẫn bình yên.Mấy bác trên kia hù em sợ ma hơn là giúp em hết sợ :-s

2. Điệp Liên Tú

Điệp Liên Tú Mr & Ms Pac-Man

Tớ vừa sợ gián vừa sợ ma nè......chỉ cần nghe mùi đặc trưng của nó (gián) là tớ đã biến khỏi sau 5' :D

Mà từ nhỏ tới lớn tớ chỉ gặp có 2 trường hợp này. 1 lần là lúc học lớp 1, không hiểu sao hôm đó tớ ngủ không được, nhìn ra ngoài cửa phòng thì thấy rõ ràng 1 cái bóng mà tớ cảm giác rất thân quen (bà nội tớ đấy, bà mất lúc tớ 5 tuổi), cái bóng có màu vàng cam, không thấy mặt mày tóc tai gì hết ::(, đang nằm như tư thế Phật nằm ngủ ấy ( vì bà nội tớ đi tu mà, trước lúc mất bà tớ làm trụ trì của 1 tịnh xá ở SG). Chắc có lẽ là vì người thân trong nhà nên tớ không có cảm giác sợ gì hết, mà còn nhìn hoài, nhìm chăm chăm đến khi ngủ quên hồi nào không biết nữa.
    Lần thứ 2 là lúc tớ học lớp 11, tối trốn lên sân thượng hút thuốc :devil: , vừa kéo xong có mấy ngao, bỗng thấy gần cây ăng ten sau nhà 1 bụm khói rất to, nó cứ bay lại gần mình, mỗi lúc 1 gần hơn, mà khói thì nó phải tản ra nếu bay 1 quãng xa như vậy chứ...còn đằng này nó cứ cuộn lại 1 cục tròn vo :-/ .Lần ấy sợ quá bỏ chạy quăng luôn cả điếu thuốc lẫn cái zippo mới steal của thằng bạn.....:D

Từ đó đến nay không gặp gì thêm, và cũng không mong gì gặp thêm những chuyện khó giải thích như vậy 1 lần nào nữa.....

3. Daki

Daki Quy Ẩn

Thôi, bàn luận về ma thế đủ rồi. Box TS mà bàn mãi về ma quỷ nghe oải lắm. ^^

Vấn đề tâm linh này, tin hay không tùy thuộc vào suy nghĩ và niềm tin của mỗi người. ^^ Không nên đả kích hay tranh cãi nhau, không hay. Mỗi người đều có 1 quan điểm riêng trong cuộc sống mà, phải không?? ^^

Chúc vui. ^^

Topic closed.

Daki.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.