soccerstar, thể loại bóng đá, ai chơi Shakes & fidget sẽ quen ngay.

Thảo luận trong 'Thảo luận' bắt đầu bởi fm2008, 11/6/12.

1. megan0101

megan0101 Youtube Master Race GameOver

Hồi xưa mình chơi cái này đến ~1500 thì del nick ==

---------- Post added at 16:14 ---------- Previous post was at 16:07 ----------

Không chơi nữa mà có ít kinh nghiệm chia sẻ. Mọi người khi train mà train theo combo thì sẽ được cộng chỉ số nhiều hơn :P Ai thích cày kéo nhiều acc thì trò này cũng có bot, có thể kiếm ở trên mạng :D

2. ryudo1992

ryudo1992 Legend of Zelda

Game này số được đánh theo thứ tự trong chiến thuật, những người ngồi dự bị sẽ ko có số, chỉ những người được đá chính mới có số, và số được đánh từ 1-11, Thủ Môn là số 1, hậu vệ là từ số 2-4,... tùy theo chiến thuật thôi, nếu đá nhiều hậu vệ thì hậu vệ có thể mang số 5, đại loại vậy. Nói chung là ko có số 13 đâu :D
    Làm cách nào để train combo, mình ko hiểu quy luật để có thể combo, đôi khi train xong thì nó hiện ra combo thôi, chẳng biết mình đã train như thế nào mà đc combo nữa :-?? bạn giải thích về cái combo này đi

3. megan0101

Combo thì mỗi acc sẽ có combo khác nhau vì thế nên cách duy nhất là tự mò và suy luận mà ra thôi =)) khi được combo hay không được cũng ghi lại rồi dần dần suy luận là ra thôi vì combo theo một vòng tròn kiểu A-> B-> C->D->A thôi :D

4. tjnhlocachxa

tjnhlocachxa Mario & Luigi

hai`
    nói thế thì thà đếch nói còn hơn

5. megan0101

Cái đó khá là quan trọng với người mới chơi đấy, chỉ cần chú ý 1, 2 ngày là sẽ ra combo của mình, được +3, +10 chả quá tốt sao :D

6. shaggy13

shaggy13 Mr & Ms Pac-Man

sao tự nhiên bị đổi vị trí thế nhỉ , đang từ defender thành tiền đạo , skill luyện kiều gì đây @@

7. bitran1211

bitran1211 Donkey Kong GameOver

Game này thanh Endurance khi nào mới hồi lại ? Mình chờ đủ 24h mà chả thấy hồi

Phải vào Wellness tốn 1 ngôi sao mới hồi đầy được mà game mới vô cho 15 ngôi sao -> Xài hết thì phải làm sao ?

Game này vào chổ nào để được thi đấu ?

Game chi có mổi việc Training hết 100 Endurance rồi vào Work cho nó làm việc 10h để kiếm tiền thôi à hay còn cái gì khác hay hơn mà mình chưa biết

8. ryudo1992

Endurance cứ đến 2h chiều mỗi ngày sẽ hồi đầy 100.
    Gia nhập 1 team, 1h đêm và 13h sẽ đá, bạn login vào game là trận đấu sẽ chiếu lại cho bạn xem. Nếu ko tìm đc team nào đang thiếu ng thì tạo team mới, phải đc ở trong danh sách đá chính thì mới được tăng điểm Fame, ko thì toàn nhìn ng ta đá thôi
    Game chỉ có 2 việc là train và work, nếu bạn là ng chơi ko hòa đồng thì dễ chán game này lắm. Vì trong game bạn phải có đóng góp vào team (donate), nếu bạn là đội trưởng hoặc đc thằng đội trưởng tin tưởng, thăng chức cho bạn thì bạn có quyền sửa chiến thuật thi đấu, tùy từng trận đấu hoặc xem đội hình thế nào mà bạn sẽ chọn chiến thuật chuyền bóng (chuyền cho đồng đội hoặc ko chuyền, chơi cá nhân), v.v...

Nói chung game cũng có cái hay, nhưng nhìn chung là hơi nhàm, nếu bạn nhận ra đc điểm hay của nó thì tốt

9. zero_vn1

zero_vn1 Dragon Quest Lão Làng GVN

có phần chuyển vị trí ở trang profile mà :)) đổi về defender đi

cho hỏi tăng fame để được gì ? và mua food ăn đến bao tiền dừng thì tốt nhất :))
    mà có đội nào của VN còn active và còn slot MC ko cho 1 chỗ :))

10. ryudo1992

tăng Fame thì Work sẽ được nhiều tiền hơn, trong phần train, thỉnh thoảng có Show training để tăng fame, đừng phí Endurance vào mấy cái đấy, cứ train chỉ số thôi, còn Fame thì chỉ cần được đá trong đội hình chính thì Fame sẽ tăng đều đều.

Lúc mới vào chơi thì đừng ham hố mua quần áo, quần áo lúc này rất lởm, mua xong rồi sau lại bán. Chủ yếu bỏ tiền vào mua food, ăn đến khi nào food tăng lên 100$, thì bắt đầu chuyển sang mua đồ, nhưng bên cạnh đó thỉnh thoảng đồ đủ rồi, dư tiền thì ăn, nói chung ăn là quan trọng, vì nó cộng chỉ số vĩnh viễn, chứ ko như quần áo, thay ra là mất + chỉ số. Mà quần áo thì đôi khi train cũng được tặng đồ khá xịn, chẳng cần phải mua làm gì, sau này có độ thật xịn thì hãy mua.

Có team mình lập ra vẫn đang active, nhưng có vẻ hết slot đá chính rồi :P nhưng slot MC thì chắc là vẫn còn :))
    tên team là Besaid Aurochs, hiện QX1102 đang làm đội trưởng

11. zero_vn1

zero_vn1 Dragon Quest Lão Làng GVN

vô thấy đội đông phết rồi, chắc chả còn slot vào đá chính nữa :(

12. ryudo1992

uh, mình nghĩ tốt nhất là bạn nên tạo 1 đội riêng, hoặc chui tạm vào đội nào mà vẫn còn slot để bạn đc đá chính, nếu ko thì Fame ko tăng đc, thọt lắm =,=

13. QuyLe07

QuyLe07 Mr & Ms Pac-Man

IGN của mình BlackTulip, vị trí Tiền đạo, server 2.

Cho mình hỏi là làm sao mua đồ trong shop để s]r dụng. thanks

---------- Post added at 13:20 ---------- Previous post was at 13:08 ----------

Cho mình hỏi để làm sao lập đội mới vậy. thanks

14. vietanh797

vietanh797 †A Faithful Knight† Moderator Lão Làng GVN

mình bỏ rồi ai đá tiền đạo cứ tập tành mà lên nhá ^^!
    thay ghostbitch nếu thấy ai khá khẩm

15. QuyLe07

QuyLe07 Mr & Ms Pac-Man

Mình đã lập team mới BlackTulip ở server2. :D Anh em nào ủng hộ thì vào chơi cùng nhé. Thanks

16. bitran1211

bitran1211 Donkey Kong GameOver

Mình củng có đội tên FC Kometa Brno ở ser2 còn dư nhiều vị trí ai muốn vào thì vào nhé.

Thật ra đội này của người khác lập nhưng nghỉ chơi nên cho mình làm Captain đang muốn đổi tên đội ai biết cách thì chỉ với

Mua Food thì kéo món ăn vào hình nhân vật còn Clothes thì chưa mua bao giờ

17. ryudo1992

Clothes thì kéo vào 5 cái ô phía trên ấy, chỉ vào 1 món đồ, thấy 1 trong 5 ô đấy, ô nào màu đỏ thì kéo vào ô đấy

hình như ko đổi tên đội đc hay sao ấy :-?

18. QuyLe07

QuyLe07 Mr & Ms Pac-Man

oài buồn quá, 1 mình 1 đội mà đang mời thêm mấy bạn nước ngoài :D

19. aokure

aokure Youtube Master Race

Mới lập nick
    Ai cho vào đội với :D
    Nobodylx nhé

20. shaggy13

shaggy13 Mr & Ms Pac-Man

Club Chim to mới thành lập , anh em tham gia cho xôm nào :D

có 1 tiền đạo trên 500 , 3 người trên 300 , 1 người gần 200 , thiếu 6 vị trí nữa :D