Sony xác nhận PS3 Slim

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi minh345, 19/8/09.

1. batmanfuture

batmanfuture The Warrior of Light

với gdp 1000usd như việt nam mà đòi xài đĩa bản quyền là chuyện wa xa vời.

2. chim_lạ

chim_lạ Mr & Ms Pac-Man GameOver

[video]2GEDy042iNM[/video]
    =)) =)) =))
    Người giàu nhất thế giới là cũng ăn cắp mà :)).

3. Greend_Cat

Greend_Cat Mayor of SimCity Lão Làng GVN

Khổ nhỉ ? Cái topic về PS3 slim mà mấy ông quay qua bản quyền được thì cũng lạ
    Về tình trạng đĩa bản quyền thì tớ thấy có một số dạng người sau

Loại 1: Người tự làm ra tiền và hiến một khoản "kha khá" trong đó cho niềm đam mê của mình (Nhờ những bạn đấy mà nền công nghiệp game mới phát triển được)...tớ rất coi trọng các bạn, nhưng nếu các bạn còn dùng đĩa lậu thì đừng hô hào quá to

Loại 2: Chơi đĩa lậu, nhưng biết tình trạng của mình, ko hô hào ủng hộ đĩa bản quyền hay ko bản quyền.....Hãy cố gắng đến ngày chúng ta làm ra tiền để mua đĩa bản quyền

Loại 3: Chơi đĩa lậu, nhưng cố tình biện hộ cho hành động của mình....hãy bình tĩnh và suy nghĩ, nếu chúng ta chơi đĩa lậu cũng ko nên coi đó là hành động đúng đắn, cố gắng làm ra tiền để phục vụ cho sở thích của mình theo cách các nhà làm game mong đợi

Loại 4: Thuộc dạng xin tiền cha mẹ để đú mấy cái đĩa bản quyền thì xin lỗi...tớ coi dạng đó ngang với loại đốt tiền vào VLTK, ham đú mà ko có khôn (Chỉ giới hạn ở nước nghèo như VN thôi nhé - Và loại đốt tiền một cách mù quáng chứ ko phải kinh doanh - người kinh doanh vẫn đáng coi trọng hơn)
    - Dạng này thì hơi khó phân tích: Nếu bạn thuộc kiểu nhà giàu nứt đố đổ vách, ko biết tiêu tiền vào đâu thì cũng ừ...giảu thì phải chơi hàng hiệu, hiến tiền cho game còn hơn lao vào heroin hay thuốc lắc
    - Nếu bạn nhịn ăn nhịn mặc, chắt bóp từng xu, nửa năm nhịn ăn sáng để mua một cái đĩa game bản quyền thì cũng ừ, hơi dại một tí nhưng cũng coi là có chí
    - Nếu bạn đú đởn, thích ra oai, vật nài cha mẹ mua bằng được cái đĩa bản quyền cho hơn được thằng này thằng nọ thì.....ko cần nói nhỉ

Loại 5: Đó là tay dùng đĩa ko bản quyền nhưng miệng lại hô hào người dùng đĩa ko bản quyền là ăn cắp, ko coi trọng công sức người làm game. Loại này gọi là "Tự mình chửi mình, vừa ăn cắp vừa la làng". Đừng bảo thế là "Biết được lỗi sai chứ ko như bọn ko chịu thừa nhận" , đó là "Biết sai mà vẫn làm - Lại còn to còi nữa chứ"...tớ đặc biệt khinh bỉ loại này

Ai tự thấy mình dạng nào hay suy nghĩ đi nhé

4. Nomurasan

Nomurasan Zael ♥ Calista Moderator Lão Làng GVN

bậy quá! anh Garchi có bắt bạn mua đĩa bản quyền đâu mà bạn đã phải rống lên như bị chọc tiết thế :|

5. minh345

minh345 Dragon Quest Lão Làng GVN

bạn ý nói quan điểm của mỗi người chứ có làm j đến bạn đâu. Xài đĩa lậu thì xài nhưng đĩa xịn dù j vẫn là 1 cái j đó thể hiện sự tôn trọng bạn ạ. Nói chung phụ thuộc vào tài chính của mỗi người:|

6. sonyho

sonyho Youtube Master Race

Đã pre-order máy PS3 slim :), đến ngày thì ra gamestop lấy. Nhìn nhận về mặt bản quyền, có cái hại cũng phải nói đến có cái lợi. Mua đĩa bản quyền thì hại trước mắt là xót tiền, hại thứ 2 là nâng niu dĩa để nó không trầy da tróc vảy, games thì mau chóng tụt hậu so với phiên bản khác-uổng tiền đã mua; quyền lợi thì rất nhiều, không kể hết (batman:Arkham Asylum PS3 dc thêm bonus chơi Joker, the). Kể ra cũng có cái thú mỗi lần mua phải chắt lọc, nghiên cứu về game trên các web, đắn đo suy nghĩ, cái cảm giác được cầm trên tay game vừa ra, bóc vỏ từ từ - cầm cái dĩa trên tay bỏ vào máy hồi hộp chờ rất thú vị.

Chơi dĩa lậu thì khác, có hứng thú được chơi trước ngày phát hành 1 tuần, thích là down bao nhiêu về chơi cũng được, cho dù đĩa có bị hư cũng có cái khác thay lập tức, kể ra thì còn vài trăm lý do để chơi dĩa chép lậu. Nhưng mà đã chấp nhận chơi dĩa chép, thì cũng đồng nghĩa ngồi thấp thỏm cái account bị suspended bởi xbox live ;)).

PS3/Xbox360 chỉ là công cụ giải trí, giải tỏa căng thẳng, chỉ là máy game mà làm stress thêm vì đủ lý do thì thôi, tắt máy đem lên ebay bán quách cho xong.

7. monomania_q

monomania_q Donkey Kong

đại gia hay không thì kệ họ , tôi không thắc mắc , ở đời có lắm người giàu lắm ai mà đếm hết :|

nhưng không biết tôi có gặp vấn đề đọc hiểu hay không , mà tôi cảm thấy một số người nói cứ như là mình đại diện cho PS3 ấy =)) , cứ như là có mối quan hệ với họ ấy , chứ không đơn thuần là mua được đĩa của họ=))

8. garchi

garchi The Warrior of Light

Một số điều tôi ko phải trả lời bạn nữa nhé, đã có ng khác trả lời hộ tôi rồi. Nếu bạn đủ thông minh để hiểu đc bài viết của tôi ko phải là "ép ng khác phải mua đĩa bản quyền" thì bạn đã ko post bài này. Khi còn đi học tôi cũng chơi game ko bản quyền, kể cả bây giờ ngoài window ra thì đa số các phần mềm tôi dùng cũng là ko bản quyền. Những phần mềm chuyên ngành tôi dùng có giá vài ngàn $ nên tôi chưa đủ khả năng, tôi có dành ra một chút từ thu nhập của mình để mua những game bản quyền về chơi, đó có thể gọi là ý thức?
    Còn đây là diễn đàn về game bạn ah, chúng ta chỉ bàn về việc ý thức trong việc bản quyền và ko bản quyền, còn nói về sự tôn trọng, bạn tôn trọng bản quyền thì thế giới sẽ tôn trọng quốc gia bạn. Tuy nhiên tôi đã nói trong điều kiện của đa số gamer VN hiện nay thì tôi ko lên án những ai chơi game lậu. Những ý thức XH mà bạn kể trên chúng ta ko bàn ở đây. Nếu có bàn thì tôi nghĩ so sánh giữa cách diễn đạt giữa tôi và bạn, tôi nghĩ tôi là ng có ý thức hơn bạn :)
    Hy vọng lần sau bạn có ý thức hơn trong việc đọc và hiểu bài viết để tránh post những bài viết bộp chộp thế này, rất dễ gây hiềm khích. Thân!

9. wiiplayxbox

wiiplayxbox T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Lại vấn đề bản quyền hay ko BQ.

Ở VN thì chịu cảnh đĩa lậu thôi,có PS3 chưa trị nỗi nên mới chấp nhận mua đĩa gốc,ko thì thuê

10. Devil_May_Die

Devil_May_Die Legend of Zelda Lão Làng GVN

cứ nhìn PS2, x360 , PSP, Wii đều bị modded cả, thế mà doanh số bán ra đều cao (trên toàn TG chứ ko riêng VN) và vẫn có game ra đều đều. Vấn đề chỉ là giảm giá PS3 xuống thì tụi phát triển game mới để tâm tới thị trường PS3 nhiều hơn.

11. GhostVN_RMustang

GhostVN_RMustang Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

PS3 giảm giá chính là muốn đánh vào thị trường US. Người Mỹ khá thực dụng, hàng chỉ cần rẻ mà có hiệu quả thì họ mua ngay.Đây cũng là nơi mà XBOX360 đã hạ knockout PS3 của SONY từ lúc nó ra...

Và có lẽ ý thức được sự nguy hiểm từ việc giảm giá này mà dù XB360 nói không quan tâm đến vấn đề giảm giá của SONY cũng như không có ý kiến về việc giảm giá XBOX360 tiếp thì trên thị trường US lúc này bản 360 Elite (Walmart) đã chỉ còn 299$ chứ không phải 399$ như trước....

12. Shiratoki Hatake

Shiratoki Hatake Donkey Kong

lậu hay ko thì chưa chắc, nhưng hiện giờ có khả năng copy game vào thẳng ổ cứng PS3 và chơi trực tiếp rùi, hiển nhiên chỉ phục vụ chơi bóng đá cho các quán game

13. Tony Tran

Tony Tran The Warrior of Light

thôi đừng cãi lộn nữa máy bạn ơi nhà sản xuất nó sản xuất thì kệ nó mình là người sở hữu những hệ máy nào mình thích thì mình có lợi mà...thôi đừng gây gỗ nữa huề đi>:D<
    >hiện giờ thì đĩa lậu cho PS3 có hay không thì mình chưa biết được, còn copy thẳng vào HDD cho ps3 mình có làm rồi chơi PES9 không có tiếng gì cả nói chung là chơi đĩa là ok rồi:)
    >hồi chiều mới gọi ra HALO hỏi nó hẹn tuần sau mới có hàng nghe nó nói là mắc hơn thằng PS3 MẬP Ù:(

14. vodanhlk88

vodanhlk88 Mr & Ms Pac-Man

chưa chơi dược đĩa chép thì ta cứ chờ vậy chứ hem có tiền mua đĩa

15. vodanh2025

vodanh2025 Legend of Zelda

nói về bản quyền chỉ toàn thấy người việt nam chửi người việt nam =))

16. Titans Soul

Titans Soul Mario & Luigi

tớ thấy nó nhận order trước rồi...mà có lẽ trong tgian đầu, giá sẽ ko rẻ hơn con fat ,cũng đang định đổi con fat ở nhà:D

17. Tony Tran

Tony Tran The Warrior of Light

mình cùng ý võí ban không bíêt là nó rë hay mác:(

18. GhostVN_RMustang

GhostVN_RMustang Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

hàng lúc đầu hot chẳng thế....Con Fat của mình mua đợt đầu (US) cùng gần 10tr mà...:)) Đấy là chưa kể những con jap đầu tiên về VN còn 20tr... Nói chung là anh em mà thích slim thì chỉ cần chờ 1-2 tháng hàng hết hot thì ôm là đẹp,chứ đợt đầu thì "một đao chặt bay đầu"...:))

19. aragon0510

aragon0510 SPARTAN John-117

em gà ko hiểu lắm, mấy bác đừng quăng tạ: nếu ko có khe cắm thẻ nhớ thì lưu game kiểu gì vậy ạ :D, lưu vào HDD nhưng game PC phải ko :D
    Mấy con Slim này về liệu fat nó có giảm giá như hồi ps2 ko, mấy bác cho ý kiến, dĩ nhiên là ở thị trường VN thui :D

20. Kira_Shinigami

Kira_Shinigami The Pride of Hiigara Lão Làng GVN

có thể sẽ giảm ... bên NA giảm PS3 Fat còn 270 $ thì phải :-?