SONY's PLAY STATION 2011

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi k3nji2kid, 27/1/11.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. swollag

swollag Donkey Kong

còn vụ 2 màn hình tính sao bi h

---------- Post added at 12:12 ---------- Previous post was at 12:04 ----------

miễn mình chi tiêu hợp lý tiết kiệm để dành mua là đc , chứ đổ vào ăn nhậu đề đóm đua ngựa hoài thì 10 con ngp cũng hết chứ

2. Jack Atlas

Jack Atlas Liu Kang, Champion of Earthrealm

Có touchscreen thì làm splitscreen để cảm ứng là chuyện đơn giản

3. maiggy

maiggy T.E.T.Я.I.S

Giá ngp chưa có chỉ phỏng đoán thôi, VN mình đã muốn là chịu chơi lắm, ngp mà nhằm nhò gì

4. halasatthu

halasatthu T.E.T.Я.I.S

exactly.....nếu đc như thế thì chẳng phải NPG sẽ giả lập đc tất cả các hệ máy sao@-)imba

5. warriosbest

warriosbest SPARTAN John-117

=)) =)) ko thể đỡ đc cái câu hùng hồn này:>

điển hình IP4 37tr á :))

6. Jack Atlas

Tất cả hệ máy thì ko , giả lập PS3,XBOX360 là xa vời nhưng NDS đến đt Android còn làm đc nữa là PSP2, ko gì là ko thể

7. maiggy

maiggy T.E.T.Я.I.S

Android giả lập dc nhưng mà có vài fps sao mà chơi với lại chưa chắc ngp chạy android dc

8. a121220

a121220 The Warrior of Light Lão Làng GVN

có nhiều tiền mua đủ các loại máy cũng chưa chắc đã sướng bằng mình gom tiền cả năm trời để mua đc thứ mình thích ^^

9. Lamkenvalentine

Lamkenvalentine Fire in the hole!

Tính ra thì mua 1 con ps3 và cái màn hinhg cũng hơn cả NGP ý chứ. Có lẽ làm em NGP tuy không đẹp bằng nhưng có nhiều người chơi cùng bàn luận vui hơn:D

10. canchigiaonhieu

canchigiaonhieu One-winged Angel Lão Làng GVN

1 con ps3 hơn 5 củ với cái màn hình rẻ cũng là 6 củ thì sao rẻ hơn đc :-?

11. Jack Atlas

mới là demo và chạy trên máy chip đời cũ, con này Tegra 3 thì chip ko chạy hết sức thì để làm cảnh à :-??

12. thief999

thief999 Mario & Luigi Lão Làng GVN

Chủ yếu đối với dân việt mình vẫn là hy vọng NGP sẽ có thể hack được chứ nếu k thì có mua về cũng để ngắm hoặc làm máy chụp hình nhờ bộ nhớ trong cao chắc chụp khoảng vài ngàn tấm và coi phim được vài ngày.

80% anh em có máy game toàn xài hàng chùa rồi toàn down trên mạng chứ mua thì rất ít

13. Lamkenvalentine

Lamkenvalentine Fire in the hole!

Mua NGP về nếu chưa hack được thì chịu khó bỏ tiền mua trò monster hunter về chơi. Trò đấy chơi cũng được lâu lâu không như các game khác...

14. warriosbest

thà chơi MGS hoặc littleplanet còn hơn ;)) còn fan MH thì ko nói làm gì

15. Niarbrebyc

Niarbrebyc Liu Kang, Champion of Earthrealm GameOver

LOL.Xa xỉ,chú định nghĩa thế nào gọi là xa xỉ.
    Giá của NGP chưa có,chú tự cho rằng nó = giá với PS3,ờ,cứ cho nó bằng giá 1 con PS3 120Gb bây giờ đi (7t5).Thế chú nghĩ mua cái PS3 về là có thể nhai luôn à ?Hay chú nghĩ PS3 nó tích cả màn hình vào ?.

Vâng,thưởng thức đồ họa next-gen thì NGP nó cũng là next-gen đấy chú ạ,và nó còn là portable đấy.
    Portable nó khác với ngồi 1 chỗ nhiều lắm :-j.Và đây cũng là 1 điều khiến người ta cần suy nghĩ xem mua NGP hay PS3 nếu giá nó bằng nhau đấy.

Chưa phải là giàu,nhưng con người ta vẫn kiếm đủ tiền để sống và làm theo sở thích của mình chú mày ạ.
    Chứ cứ ngồi nhà ăn bám ko có tiền thì thấy nó xa xỉ và đua đòi thì cũng phải thôi :-j.

Vâng,ngồi bắn BO,KZ thì sướng rồi.Thế ai nói với chú là NGP nó đếch chơi online đc thế :-@
    Và ít ra NGP nó ko cần mua thêm 1 con LED 40'' mới chơi đc đâu :-j

Ôi,analog của DS3 thiết kế bựa cơ đấy.Thế chú thấy thế nào hợp lý thì làm cái bản thiết kế gửi cho Sony ấy.
    Hay nó phải thiết kế như tay XB,như nút XB giống trigger bắn nó có cảm giác.
    Mẹ nực cười vãi đái.

P/S:Ko còn trẻ thì cố mà nghĩ cho nó lớn 1 tí,đừng để người ta bảo to đầu mà chỉ như mấy thằng chọi nít.

Chỉnh sửa cuối: 6/2/11
  16. atlans89

atlans89 The Pride of Hiigara Lão Làng GVN

MGS với MH là đủ thuyết phục mình sở hữu 1 con rùi :-" mong nó hack sớm = chết yểu :| thằng PSP cũ ko đc thành công vì ít cty nước ngoài phát triển và 1 phần vì nạn piracy :|

vẫn mong nó hack, nhưng hy vọng nó tồn tại lâu dài để ra nhiều title hay hơn :)

17. Lilly Satou

Lilly Satou Class Representative Moderator

Mua NGP kể cả nó không hack được thì lại như PS3 1 thời không hack được thôi.

Đợi game mình thích thì mua, cũng tầm 1t . Chơi chán thì lại đổi.

Như Hotgame người ta cho đổi game PS3 đó, thế thôi.

Biết rằng hack được thì tốt, chơi được nhiều gâme nhưng kể cả không hack được thì vẫn thoải mái, lúc đó phải tự lựa chọn game mình THẬT SỰ thích rồi mới mua, không chơi vô tội vạ, cái gì cũng chơi được.

18. atlans89

atlans89 The Pride of Hiigara Lão Làng GVN

khó là chơi mấy game action với rpg thui vì mấy game này giá trị chơi lại thường ko đc cao lắm mặc dù h các game hay cho mục new game+ vào. chưa tính time để complete
    khác nhau với nhiều đối tượng, có người chơi 1 mạch 5-6h complete, có người mân đc hết bí mật thì cũng mất tuần :-?

còn các game casual, sport đến đối kháng thì giá trị chơi lại vẫn cao tùy đối tượng :| cứ như PES, Street Fighter, Tekken and DJ Max thì chắc nhiều người bỏ $ mua game vẫn có thể yên tâm chơi đc trong 1 thời gian dài đc :)

19. Niarbrebyc

Niarbrebyc Liu Kang, Champion of Earthrealm GameOver

Đã đến lúc box Handheld nên quen dần với việc mua game bản quyền,chứ cứ ôm đồm như PSP bây giờ.Game gì mới ra cũng down,chả cần tìm hiểu nó là thể loại gì,gameplay ra sao.Hì hục cắm đầu down xong cuối cùng lại xóa,rảnh thật.
    Con người ta đúng là tham lam,khi có ít game thì chê ít,khi có nhiều thì lại kêu game dở mất công down.
    Hơn thế nữa ngoài giá trị single,50% còn lại thuộc về phần online.Nói thật chứ chơi online thì ham lắm,chả dứt ra đc ấy chứ.Như tôi cả năm cả tháng ngày nào cũng bắn COD đc :))

20. warriosbest

và .......:|

games NGP sẽ tối ưu khả năng touch nên ko phải lo là games sẽ nhàm chán đâu ;))

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.