Splinter Cell 4 Double Agent

Thảo luận trong 'Stealth and Tactics Action' bắt đầu bởi Aasa, 6/10/05.

1. VXQ

VXQ Youtube Master Race

toi cung vua choi xong man do, cam giac la bay gio giet nguoi de dang qua, cu giet nguoi la co the lay long tin----> tuy chat stealth van con nhung ko con dam nhu trong chaostheory nua roai,,,lan nay cai pistol ban camera xa hon truoc ca may lan, ma thoi gian dung cung lau nua----> cam giac ban nay de choi hon nhieu

2. VXQ

VXQ Youtube Master Race

vua choi xong dem hom qua,hoi bi it, chua da con "ghien" ti nao ca, co them 2 cai map fu thi de dang qua, cung cha "FE" ti ti nao,,,,lol cho 8.3 great thoi

3. candy_suxx

candy_suxx Youtube Master Race

các bạn ơi trò này có hay = hitman ko vậy?

4. thuyvu

thuyvu Mr & Ms Pac-Man

Có cách nào để chơi được trên cạc SM2.0 vậy không các cậu?

5. kendogame

kendogame Dragon Quest

hình như bản DA này kô được hâm mộ như mấy bản trước..cũng may em chưa mua nhưng sẽ mua cho đủ bộ sưu tầm

6. HoàngTử_BaTư

HoàngTử_BaTư Persian Prince

dạng game Splinter Cell này thì còn tùy có người nói hay hơn Hitman có người nói không hay bằng , nhưng đối với tôi thì nó là game đỉnh nhất của thể loại :
    Stealth Action
    Nhưng phải công nhận phần này mấy ông ubisoft làm game ngắn quá chơi mà cảm thấy vẫn còn thèm nhiều quá , hi vọng rằng phần 5 sẽ đỉnh hơn tất cả .
    Mà không biết game này chỉ có 1 kết thúc hay là có nhiều kết thúc nữa
    Vì ban đầu tôi đi có ý định là phục vụ bên khủng bố trước nhưng khi đi đến gần cuối game thấy nó nhảy sang bên "thiện" ngày lập tức ==> bó tay luôn .

7. s.snake

s.snake Legend of Zelda

Cho mình hỏi nếu phá băng bên NSA thì có gì khác với bên JBA nhỉ ?,bên nào sẽ lợi hơn.Còn nếu để cái thanh nó ở giữa luôn thì sao ?.
    -To Hoàng tử Ba tư :game stealth hay nhất chưa phải là SC đâu.SC còn thua MetalgearSolid xa lắm,pác nên chơi thử đi.Theo mình thấy thì MGS the best,nhì đến Hitman,3 mới tới SC

8. BigFreakChicken

BigFreakChicken T.E.T.Я.I.S

ko thấy hoàng tử ba tư nói hả , game nào người chơi thấy hay thì nó mới hay

còn về phần kém xa thì so sánh thế nào được , 2 game gameplay khác nhau hoàn toàn

hoàn thành game ở NSA và JBA thì cũng ko ảnh hưởng đến ending đâu ,ảnh hưởng đến mấy cái đoạn phim ở các nhiệm vụ thôi
    chỉ tội cho Sam , mà chắc phần 5 nó làm khủng bố quá , lỡ tay giết đặc vụ SC trả thù cho Enrica rồi , thế nào cũng bị thằng William nó lùng

9. s.snake

s.snake Legend of Zelda

Thế cho mình hỏi kết thúc ra sao ?,và nếu mình chơi cứ nghiêng hẳn về phía NSA thì làm sao mà giết 1 thằng SC được nhỉ !

10. s.snake

s.snake Legend of Zelda

Thế cho mình hỏi kết thúc ra sao ?,và nếu mình chơi cứ nghiêng hẳn về phía NSA thì làm sao mà giết 1 thằng SC được nhỉ ?

11. BigFreakChicken

thứ 1 : ai giỏi tiếng Anh 1 chút nghe từ đầu sẽ biết Sam làm đặc vụ này do Lambert nó xúi , vả lại để nguôi ngoa sau khi Sarah chết ,ko thấy nó suốt ngày lang thang uống rượu gây sự sao

thứ 2 : Trong thời gian ở JBA Sam đã có cảm tình với Enrica do thấy nó hao hao giống con gái mình ( Đoạn phim thứ 3 thì phải )

Thứ 3 : ở nhiệm vụ cuối Sam bị lộ hành tung , trust meter sẽ nghiêng hẳn về NSA , và JBA săn lùng Sam , William ra lệnh cho Sam trừ khử hết mọi thành viên cao cấp của JBA, có cả Enrica , tất nhiên là Sam ko làm , và ngược lại với Enrica , nó cũng ko tuân lệnh giết Sam . Nhưng phút cuối có 1 thằng SC của William "dọn" dùm Sam ,Enrica chết , nó điên lên giết thằng SC , tháo mini-mic trong tai ra ==> end ,William săn lùng Sam . Ngay cái đoạn movie của Màn đầu tiên là 1 cuộc điện thoại từ Sam đến William rồi , lúc này nó đã thành kẻ bị truy nã bởi NSA

mỏi tay quá

12. Agent47

Agent47 Donkey Kong

Sao tui chơi thấy khác cơ (bản PC), hay tại 1 màn trong căn cứ JBA, có cái choise mission cho con tàu nổ, ngăn tàu nổ hoặc "frame Enrica", tui chọn cái đó, dùng abort code tình cờ chôm đc trong PC của Enrica để vô hiệu quả bomb và kết quả thằng Emile tưởng con kia phản bội, bắn 1 nhát toác sọ chết dãy đành đạch!#>:) đến màn cuối ko có đoạn Sam giết 1 SC (hay mình ko để ý nhể???:-/ ), sau khi gỡ quả bomb trong căn cứ JBA, hết cái credit còn 1 màn nhỏ đột nhập lên cái tàu của mấy tên JBA còn lại gỡ nốt trái bomb cuối cùng!

13. BigFreakChicken

PC thì chịu

PS 2 only

này thì 30 ký tự

14. Agent47

Agent47 Donkey Kong

Đang chơi lại để xem nếu để Enrica sống đến màn cuối thì cái ending như thế nào!

15. VXQ

VXQ Youtube Master Race

Chicken noi dung day, doan cuoi la Enrica bi 1 tay SC "thit", Sam chui vo dong tuyet roi ngoi len "Van co" thang nhoc, nhung ko biet fan 5 se the nao nhi, tui ko giet Lambert nhung ko biet fan 5 Lambert"Con song" hay ko,?

16. Agent47

Agent47 Donkey Kong

Hình như nếu có bắn Lambert thì ổng cũng ko chết, bị thương thôi, lúc đấy xong còn cố ngóc lên bào Sam đi gỡ quả bomb, còn Sam bảo lão đợi sắp có cứu viện đến!
    Mà nếu để Enrica sống đến màn cuối thì màn đó dễ thở hơn! Nó ra đưa cho Sam khẩu SC-2K + cái kính hồng ngoại (nếu nó chết từ trc thì màn này chỉ có mỗi con dao găm thôi, khó quá!).
    Còn cái Ending vẫn thế, chả thấy j cả, phá xong bomb có đoạn Credit kèm theo tiếng hô hét của SWAT xông vào! Rồi hình như Sam nhảy xuống biển chạy thoát, bọn kia bắn theo! Sau đó đến 1 màn nữa, Sam bò lên cái tàu của mấy tên JBA còn sót lại, gỡ nốt quả bomb còn lại. sau đó thì To be continued...

17. Agent47

Agent47 Donkey Kong

Bản PC/XBOX360 có 3 cái ending
    Thì ra mình chơi đc cái best ending rồi, haha!

18. tqpo84

tqpo84 Youtube Master Race

mấy bác ơi,em đang chơi màn 3 hay màn 4 gì đó.bão tuyết dử lắm,co nhiệm vụ"seize the supertanker".em không biết làm sao thực hiện ,có bác nào biết thì chỉ cho em với.em bắt được captain nhưng không biết phải làm gì tiếp theo

19. Agent47

Agent47 Donkey Kong

Đọc kỹ lại mấy trang trc đi bác, có người hỏi rồi mà!

20. HoàngTử_BaTư

HoàngTử_BaTư Persian Prince

Bản cho PS2 có mấy kết thúc thế mấy anh
    Mà game này mình chơi thấy ngắn quá chưa đã lắm
    Lúc đầu chơi mình toàn làm lợi cho bọn khủng bố lên ko biết kết thúc đằng kia ra sao nữa.
    Tôi chơi MSG rồi ông s.snake ạ thấy nó cũng bình thường thôi còn cái Hitman tuy tôi không thích nhưng cũng phải công nhận là nó đỉnh