STALKER Call Of Pripyat-Razor1911

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi liebe, 28/9/09.

1. dark_hikaru

dark_hikaru C O N T R A

Thì lật lại vài trang đọc thấy có ông kêu bị lỗi mặt trời gì đó, thấy nghi nghi nên quay vào game xem phải mình cũng bị không, ai ngờ bị thật =)) Làm cứ thắc mắc sao 10h mà sao tối thế nhỉ, hay là nó để theo 12h am/pm chứ không 24h .

2. zZzDreadLordzZz

zZzDreadLordzZz Mr & Ms Pac-Man

Có thể nguyên nhân là do game nó xyz gì đấy với DirectX và hệ điều hành chăng(?).
    Bạn thử cài trên WinXP SP2 và DirectX 9.0c (giống máy mình) xem sao

3. zZzDreadLordzZz

4. tenmadiea

tenmadiea Donkey Kong

nói chung là trước đó pa có bị dính cái lỗi sun shade gì gì đó không hay dùng win7 không bị ngay từ đầu.mà pa nói rõ lại các bước mod cho mình với (ví dụ vào game có phải chỉnh cấu hình lại không) :(:(

5. Angelica

Angelica Donkey Kong

Tớ đang du`ng cái bản PirateGay, chạy trên WIn7, hok bik là có cách nào để chữa được cái lỗi mặt trời tối tối ko hả các bạn, mà hum qua có bị CTD 1 phát chứ ko hẳn là engine lần này đã hết bug nhưng thực sự là Call of Pripyat được chuốt lại chạy êm hơn nhiều so với những bản trước, chỉ cần chỉnh lại được cái lỗi mặt trời tối tối nữa là ngon, bác nào có kinh nghiệm giúp đỡ em sửa lỗi đó với :((

6. zZzDreadLordzZz

Bạn thử làm theo cách mình post bên trên xem sao. Hơi cực :)

7. DC_GAMES

DC_GAMES Mario & Luigi

Tớ thử cả trên Win 7 lẫn Vista SP2 & XP SP2 đều bị lỗi sun shade,mod xong mới hết.Mod thì bro cứ làm đúng các bước là ok thôi.Những cái nào phải del post trước nói hết rồi đó.

8. dark_hikaru

dark_hikaru C O N T R A

Chưa mod thì trời tối om như ban đêm . Mod xong hết tối thì bị cái lỗi đi đến đâu bóng phủ dần đến đó, rõ nhất là mấy hòn đá , cộng với không nhìn thấy sun ray mất đẹp (tớ làm đúng như hướng dẫn luôn, cả 2 post của bác ấy) .
    Nhưng mà vẫn không thể đỡ được quả google translate.:)) . Dịch phát khiếp

9. gamexciter

gamexciter Youtube Master Race

Bro dùng bản nào vậy (full hay repack), tôi down bản full về cài ra thì chả thấy thư mục gamedata ở đâu cả.

10. DC_GAMES

DC_GAMES Mario & Luigi

Mình dùng cái mod đó thôi,như các bạn thấy ko những sửa lỗi sun shade mà nó còn improve cái texture + sun ray + sun quality + shaders + weather luôn.Nhìn SS là biết ngay.

Còn full hay repack cũng đều từ bản STALKER Rus mà ra cả.Nếu bạn nào chưa dùng cái patch English thì mở file "fsgame.ltx" trong thư mục cài bằng notepad.Tìm dòng nào có gamedata thì edit như sau :
    Lúc đấy thì folder gamedata mới có tác dụng

11. athanh8807 .

athanh8807 . Già Làng GVN Lão Làng GVN

Mà tại sao lại phải sửa file này vậy, nó có ảnh hg? j ah :|

12. dark_hikaru

dark_hikaru C O N T R A

^:)^^:)^
    Bạn không hiểu tiếng Việt ?

13. DC_GAMES

DC_GAMES Mario & Luigi

Quên mất trong cái mod down về có file là "user.ltx".Ae copy vào :

"C:\Users\Public\Documents\stalke~1.-" đối với cả Win Vista,7,XP nhé

Thành thật cáo lỗi :P

14. liebe

liebe Mr & Ms Pac-Man

game data là thư mục cái thằng nó chuyển ngôn ngữ copy nguyên cái đó vào thư mục cái game
    Bác Game_DC nên tập hợp hướng dẩn bản mod lại 1 chổ cho anh em dễ làm(nên xóa cái gì copy vô chổ nào)rồi mình đưa lên trang 1 cho anh em theo xem cho dễ

15. love83

love83 Youtube Master Race

Cái ông này hướng dẫn mod thì cụ thể đi mỗi lúc bác lại són ra một tí làm anh em mod mãi vẫn bị lỗi vãi bác =))=))=))=))

16. dark_hikaru

dark_hikaru C O N T R A

Giờ thì thấy godray rồi . Hóa ra sai bước này. Mình cài win ổ D cứ nghĩ là cái thư mục user ổ D luôn, hóa ra bắt buộc phải ổ C .

17. DC_GAMES

DC_GAMES Mario & Luigi

Ok tổng hợp lại nhé,áp dụng với ae đã patch sub English :

1.Down cái mod ở đây : http://stalker.filefront.com/file/Jaco_CS_Graphics_Quality_Mod;95473

2.Down xong giải nén sẽ được 1 folder là "gamedata" và file "user.ltx"
    - Copy file "user.ltx" vào "C:\Users\Public\Documents\stalke~1.-" đối với cả Win Vista,7,XP
    - Copy folder "gamedata" vào thư mục cài của game.Nó hỏi có merge ko thì chọn yes

3.Del thư mục "Eng" trong \gamedata\configs\text\ , "Weapons" trong \gamedata\ và file "ui_icon_equipment.dds" trong "\gamedata\textures\ui" ( del trong thư mục gamedata vừa copy )

Vào chơi thì tùy cấu hình máy mà chỉnh cho phù hợp nhé,nếu bật max hết thì còn nặng hơn cả Clear Sky đấy.Done ! :)

18. Angelica

Angelica Donkey Kong

Oai`, cái mod này trước chơi bản Clear Sky đã xài thử và nặng vãi, con 8600Gt nhà mình ko chịu nổi nhiệt, thôi thì chỉ đành cố gắng sửa cái lỗi bóng mặt trời phủ trên đầu thôi, còn cái Volumetric light với Sunrays thì chắc đành nhìn nó xấu xấu thôi chứ đẹp lên như mod thì Frames chắc tụt như điên :((

19. tenmadiea

tenmadiea Donkey Kong

vậy có phải đầy đủ không. làm tui tính bỏ luôn nó..:( sửa đc cái lỗi sunshade rồi mà nói thiệt quá nặng. thấy hơi nóng con VGA tỏa ra mà đau lòng :((:((
    nhưng bù lại phải nói là đẹp (rõ nhất là mặt nước). nhưng với 25 FPS thì tui không thể bắn nổi..:(:( crysis còn đc chứ stalkers thì nó lag tung đít

20. love83

love83 Youtube Master Race

ai chỉ dùm với sang map Pripyat làm nhiệm vụ nào ý nhỉ quanh quản mái vẫn chưa sang đc nó chuyện thì bon nó bảo tìm cái đương hầm trong nhà máy để sang mà tim mãi o thấy nản bro chơi qua rùi chỉ dùm cai thak :D:D