STALKER Call Of Pripyat-Razor1911

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi liebe, 28/9/09.

1. Harlequin47

Harlequin47 T.E.T.Я.I.S

tập hợp dc những tinh hoa của 2 bản trc + với nhiều thay đổi đáng giá, không khí đặc trưng của dòng game stalker vẫn dc giữ nguyên thậm chí còn dc khắc sâu thêm, nhưng thời gian chơi hơi ít theo cảm tưởng của mình :|:|:|

2. warior_of_hell

warior_of_hell Youtube Master Race

chẳng ai làm thay đổi the zone cả, bản thân nó vẫn thế, chỉ có bọn stalker đi tìm vận may cho mình thôi. Shooter là Strelok, nv chính bản 1, vẫn thắc mắc ko hiểu cái wish granter trong bản 1 gần đây ko thấy nhắc đến, cả đội scientist làm việc sâu trong The Zone nữa

PS: bản này đúng là bị bug thật, ở creek có 1 thằng. cứ nói chuyện với nó là bị crash văng ra ngoài. Cái task tìm gas về diệt lair bloodsucker, mọi ng đều tìm dc keyA trong hòm, mà cái hòm của m lại trống trơn --> bó tay nv này luôn, trừ khi 1 mình xông xuống làm cỏ đám blood đó. Còn lúc thành lập teamate đi pripyat, cái thằng garik nó ngồi trong scientis bunker chán chê không sao, đến cái lúc đi chiêu mộ nó thì trốn xừ đâu mất =))=)), còn mỗi chú trung úy. Báo hại tìm cả jupiter lẫn creek đều ko thấy, đúng nản :)):))

3. DC_GAMES

DC_GAMES Mario & Luigi

Đây mới đúng là chất survival mà cả 2 bản trước còn thiếu,CoP thả người chơi vào The Zone và bắt investigate các điểm ở khắp bản đồ chứ ko chỉ đường dẫn lối như các bản trước.Quest phụ lần này cũng rất đa dạng và phong phú,lại kiếm được khá nhiều đồ hay ho nữa.Tính nhập vai được bổ sung làm người chơi suốt ngày mò mẫm đi nhặt đồ với nhặt đá về bán :)).Bản thân tớ chơi 2 bản kia hầu như ko làm tí quest phụ nào mà ở bản này chỉ chăm chăm đi làm quest phụ với mò cache.He he :D

4. SWAT2310

SWAT2310 Mr & Ms Pac-Man

xin hỏi anh em cái, thằng đào đồ mà mình đặt hàng của nó ở vị trí nào vậy???

5. Angelica

Angelica Donkey Kong

Chán các bác quá, cái ông mãnh Mister_Blurk này thì các bác trả lời câu hỏi về cảm tưởng sau khi chơi game cho hắn nghe làm gì. Trong khi mà anh em đều chịu khó vượt qua chút thử thách về lỗi khi cài game hay lỗi chút xíu về đồ họa (đương nhiên là cũng có những bác ko gặp phải lỗi nào cả :D ) để quyết chơi bằng được cái game này dù nó có là bản translate từ bản RUS đi chăng nữa thì hắn lại vào đây thi thoảng chém gió 1 tý rồi bảo là đợi bản Eng ra thì mới chơi. Mặc dù tớ biết thừa là hoàn toàn có khả năng rằng cậu mà chơi bản này vào thời điểm này thì chắc từ giờ đến khi version Eng ra cậu cũng chơi đi chơi lại được mấy lần mà không biết chán rồi lại chiến bản CoP version Eng nữa chứ. Fan boy của Stalker mà sao phải cứng nhắc thế chứ, sao phải khổ thế chứ. Thế nên cậu Mister_Blurk hỏi vậy là tớ không muốn trả lời vì muốn tự cậu thưởng thức bản này ngay và tự cảm nhận cái độ hay của bản này ngay chứ đừng "cưỡi ngựa xem hoa" nữa. Voice Rus thì có làm sao đâu, thế nó mới là Ukraine chứ :)

Mà cái Mod L.U.R.K cho bản Shoc cậu chỉ ;)) đẹp vãi, => có sụt frame chút nhưng nếu ko cho thêm mấy cái option phụ trợ vào thì cũng ko đến nỗi quá giật. Nó làm lại điều kiện ngoại cảnh + điều kiện sinh tồn + Mutant + súng ống đạn dược và vô số thứ khác lên 1 mức độ mới, một trải nghiệm cũ mà cũng rất mới => Mod hay, thích nhất cái trò tắt đèn rồi lén lén đi stealth bọn NPC, dao găm vô đầu chết mà ko biết vì sao :)) Còn cái The Lost Alpha gì đó nữa sắp ra chưa nhỉ, chơi L.U.R.K rồi lại lại chơi tiếp cái đó kể cũng hay, quanh đi quanh lại Shoc hoài mà không bik đến chữ "chán" là gì, đúng là King thật ;))

6. zZzDreadLordzZz

zZzDreadLordzZz Mr & Ms Pac-Man

Tui đây :D
    Bạn quả là một fan cuồng nhiệt. Mình chán 2 bản đó rồi, nhất là Clear Sky xạo quá, quái gì mà hiện hết lên bản đồ, còn người ngợm tự nhiên mọc ra không biết vì sao (bực nhất là vụ trại lính, vừa giết sạch nó xong vác "chiến lợi phẩm" nặng chết cha chưa được bao xa tự nhiên lính ở đâu lại mọc đầy ra, dùng súng máy bắn mình chết ngắc (x-(
    Còn bản CoP này chán nhất là vụ ném lựu đạn, địch ném chính xác như hack, còn mình ném như con nít chưa biết ném lựu đạn vậy. Tiếp theo là tính kinh dị, ít quá. Mò mẫm trong mấy tòa nhà tăm tối hi vọng có nhiều quái vậy mà lại chẳng có con nào.

7. Ninjakyo

Ninjakyo Fire in the hole!

BÁc nói vậy chắc bác chưa nghiên cứu kỉ clear sky =)). bản này ném còn gà đấy =)). Clear Sky bác núp chổ nào nó cũng quăng trúng ngay cầu cứ như bắn góc siêu cao trong gunbound mà chính xác 100% ấy. =)). Nên cứ thấy dấu hiệu lựu đạn khồng cần biết nó năm ở đâu cũng chạy mất dép nếu ko chết ngắc =))

8. zZzDreadLordzZz

Thế bản Clear Sky nấp trong phòng nó có ném xuyên qua tường được không =)).
    Bản CoP thì không có =)).
    Kinh thật mình nấp trong phòng (cái phòng nhỏ giống phòng bảo vệ của các tòa nhà gần cổng vào bên mình ấy), nó bên ngoài cổng, còn ở xa, vậy mà nó biết mình ở đâu để ném lựu đạn rơi như mưa trước cửa phòng, cứ như doom day vậy, hãi thật. Có điều bọn này chưa khôn tới mức ném lựu đạn vào phòng :P
    Tấm hình mình post lên lúc trước đấy, giết 11 thằng bandit, toàn nấp trong phòng đợi nó thò đầu ra là bum, vừa nấp vừa hãi không biết nó có khôn tới mức ném lựu đạn vô không :)).

9. mister_blurk

mister_blurk Persian Prince

À... My bad =)) Dù sao vẫn có cách chơi bản ENG nhưng tiếng thì tiếng Nga :> Chúc các cụ chơi vui vẻ... :D:D:D

10. zZzDreadLordzZz

Có ai tìm được 6 tool không, mình tìm được 5 tool, một tool cuối (caliberation) ở Pripyat.
    Bản này có 6 tool hay 5 tool vậy, mình mang tool caliberation về cho Cardan thì nó upgrade không full được một số giáp và súng :-o

PS: à tìm được 6 tool rồi

11. Ninjakyo

Ninjakyo Fire in the hole!

Thế ông nghĩ trước h tụi này chơi với chữ Nga à =))..............

12. SWAT2310

SWAT2310 Mr & Ms Pac-Man

huhuhuhuhuhu không ai trả lời cho mình biết ah :((:((:((:((:((:((:((. Mình đang muốn kiếm ít đồ xịn mà chẳng biết cái thằng đấy ở đâu cả:(:(:(:(:(:(

13. Angelica

Angelica Donkey Kong

Éc, nó ở trên tầng 3 cái xác tầu mà có bao nhiêu Stalker và Trader ở Creek ý, chỗ mà mình vẫn về nhận nhiệm vụ ben Creek đó. Đi lên lầu 3 , phòng bên tay phải :)

14. zZzDreadLordzZz

15. zZzDreadLordzZz

Thread xìu rồi...:(
    Chắc ai cũng phá đảo hết rồi, còn mình tui :|

16. Angelica

Angelica Donkey Kong

:)) Vừa lên Youtube.com xem mấy cái clip upload về Call of Pripyat, có 1 bác upload nhiệm vụ xuống H8 laboratory ( nhiệm vụ làm mình giật mình nhiều nhất :)) ) Có điều bác ý kiếm có mỗi 1 cái document ở chỗ con Burer nấp trong 1 cái phòng giả vờ tiếng trẻ con, lấy xong rồi ù té chạy,tìm cầu thang máy để lên lại phía trên Pripyat =)) Poor guy :)) Lần trước chơi mình nhặt được đến 4 cái document ở dưới đó mà còn không biết là có bỏ sót cái document nào không :D

17. bavaria

bavaria Youtube Master Race

các bác chơi nhanh quá làm bọn em mất hết bạn để bàn luận, game này hay là phải đi từ từ, khám phá từng cái một, chứ các bác chơi như vậy ai sản xuất game kịp để các bác chơi.

Em vẫn đang đi tìm chìa khóa mở hai cái tủ khóa ở Supermarket ở Pripyat và tìm đường vào kindergarten. Có ai tìm được chưa chỉ giùm với. Cảm ơn các bác trước.

18. athanh8807 .

athanh8807 . Già Làng GVN Lão Làng GVN

Cứ chơi từ từ, đến Q1/2010 lại bàn tiếp, ko ai hối đâu mà lo :>;))

19. Angelica

Angelica Donkey Kong

Vào Kindergarden thuộc về 1 nhiệm vụ chính mà bạn nhận ở base trên Call of Pripyat, Nếu chưa nhận nhiệm vụ đó thì bạn cứ tạm thời kệ cái Kindergarden đó là được vì trước thử hết trò ở quanh cái Kindergarden đó rồi mà ko vào được khi chưa nhận nhiệm vụ chính đó. Còn mấy cái tủ bị khóa, trên Pripyat có đến mấy cái cơ, cả bên trong kindergarden cũng có, mình nhớ là trong Kindergarden cũng có 1 cái két kêu là locked nhưng mình dí súng bắn vào nó mấy viên là tự nhiên lại hiện ra là open được, mỗi tội chẳng có khỉ gì bên trong cả. Thế nên về sau gặp mấy cái tủ hay két bị khóa kiểu đó mình cũng bỏ qua. Cái này có lẽ là giống trong bản Shoc, ở Dark Valley cũng có nhiều tủ và hòm bị khóa trong khu nhà bọn bandits chiếm đóng ở đó, nhưng đi quay đi lại bao nhiêu lần bản Shoc chưa lần nào kiếm được cái gì để mở cái đám tủ và hòm đó cả nên mình nghĩ là trong Call of Pripyat này cũng tương tự. Những cái tủ bị khóa như vậy được tạo ra chủ yếu là để tăng thêm độ chân thật cho môi trường 1 thành phố bị bỏ hoang.

20. L2Chicken

L2Chicken Youtube Master Race

Đã ai tìm đc thằng joker chưa, thiếu điều mua bom hạt nhân xới tung cả khu Pripyat lên tìm nó :(