STALKER: Clear Sky

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi Phien, 10/9/08.

1. Angelica

Angelica Donkey Kong

Tớ thích nhất là cái Moonlight mà ngày hôm qua cả đêm rình ở wild teritorry mà chỉ chụp đc 3 cái Flash, đang akay đây,tớ muốn có 2 cái Moonlight nên hôm nay sẽ rình tiếp ở đó 1 đêm nữa để xem nó có chịu lộ diện ko, còn không thì chẳng nhẽ lại quay về Agroprom catacomb để rình ở đoạn đường hầm toàn sét đánh, ngại quá trời. Cái Nightstar tìm khó vãi, chẳng nhẽ lại phải đợi đến khi lên Pripyat rồi đi lùng ở đó vì đoạn trên đó có 1 viên, hên thì có thể sẽ là 2 viên, cậu tìm được cái Battery ở chỗ nào thế, có thể share thời gian và địa điểm để mình thử mò xem được không.

2. Angelica

Angelica Donkey Kong

Bõ cái công đi rình mò của mình, cuối cùng cũng có Moonlight dưới hầm Agroprom Catacomb ^^

3. mister_blurk

mister_blurk Persian Prince

Cứ lên mấy level gần CNPP đợi xong Blowout là có Artifact mà đeo :D

Nói thêm, ai muốn chỉnh lại Blowout theo ý mình thì vào:
    gamedata\config\blowout\ rồi mở file "blowout.ltx"

Các options:

[blowout]
    enabled = true
    show_blowout_timer = true
    show_blowout_warning = true
    show_hideplaces = true
    spawn_artefacts = true
    spawn_mutants = true
    spawn_phantoms = false
    kill_birds = true
    kill_mutants = false
    remove_artefacts = false

Đây là file của tớ :D

Have fun mini-modding :D

PS: Xem này :D

Sound Mod cho súng:
    Xem trước đi rồi đao http://www.youtube.com/watch?v=jA8iumWh8YM

Link: http://postdownload.filefront.com/7...fefb9614fb4ed489fd4f8260a7f3866818ce56fcc1f5b (2.9 mb)

Cho bác nào chơi Priboi Story mà không search kĩ Bandits Base ở Dark Valley này: (1 document quan trọng)
    http://www.youtube.com/watch?v=ypAqPTu9i0U&feature=related

4. Angelica

Angelica Donkey Kong

Cái phòng này hiểm ác ko chịu đc, hôm trước bác nói tớ mới đi lần mò lên mái nhà ngó nghiêng chứ không thì cũng chịu.

Mà làm gì mà lắm Moonlight thế, cái trò này tớ nghĩ chỉ có từ 2 đến 3 cái là cùng chứ nhiều thế này thì không phải đồ hiếm => mất hay

Còn bây h tớ sẽ đi tìm lụm Nightstar, hi vọng sẽ có kết quả :|

5. Ninjakyo

Ninjakyo Fire in the hole!

Sao lại có xe cộ gì nửa vậy =,=

6. mister_blurk

Mod đấy bác. Chính xác là beta của Priboi Story 2.0 nhưng đã bị cancelled do team dez0wave thiếu nhân lực. Giờ những features của Priboi 2.0 sẽ được port sang The Lost Alpha. Sẵn tiện nói thêm, lúc đầu thì bác dezodor cho tổng cộng là 11 chiếc xe (từ xe máy cày đến BTR-60) spawn rải rác khắp các map trong Stalker (ko phải map nào cũng có vì đường tới cái level changer bị bít, xe ko lách ua đc). Trong bản Lost Alpha sắp ra sẽ ko có chuyện đó nữa mà muốn có xe thì phải vác tiền đến Bar mà mua 1 chiếc (có lí do để xài tiền) và việc chiếc xe spawn ở map nào sẽ phụ thuộc vào quyết định của mình. Xe thì cần xăng và chìa khóa mới chạy đc nhá. Và không phải lo về việc 1 số map ko thể lái xe đến đc (tớ chỉ lái đc 1 chiếc Niva từ Cordon đến cái cổng của MW thôi :D) vì mỗi map sẽ có ít nhất 1 level changer nữa dành riêng cho xe. :D

Quên mất, "nữa" chứ không phải "nửa". :D

Clip hài Stalker : http://www.youtube.com/watch?v=UEnQLEgO0ZY&feature=related

Gì đây nhỉ ? CHERNOBYL DISCO ! :))
    http://www.youtube.com/watch?v=ls6-ivP-60w&feature=related

Cái này thì hài vô đối =))
    http://www.youtube.com/watch?v=SPA70Re2Xts&feature=related

Lắm Artifact bỏi vì có cái blowout. sau 1 cái blowout là nó spawn ra Artifact bất kể nơi đâu (vì theo lí thuyết nó diễn ra trên toàn bộ The Zone, càng gần CNPP càng nguy hiểm). Nếu muốn ít Artifact lại thì làm như tớ đã post ở trên. :D

Anh em nào khởi đầu mà thấy thiếu thốn thì chịu khó tập nhảy để kiếm "hàng" giấu trong mấy cái mái nhà của cái làng ở Cordon. Nếu chơi Priboi thì nên kiếm lun trên nóc nhà chỗ trại lính lúc mới bắt đầu game. Có cả đống đạn 5.45x39mm cho AK và đồ hộp + 1 giáp đc nâng cấp (trong game thì gọi là Unique) :D Nếu bí đường thi qua box Call of Pripyat trên forum.

Vui thật... mới phá xong 1 khúc tường bao quanh cái Military Warehouse bằng con dao. :))

Các cụ ơi ! Ai dư hơi dư sức dư tiền dư thời gian thì đao thử mod Super mod Pack 2.3.2 đi... cái này chơi thay cho Oblivion Lost được đấy. Cả đống thứ mới (khoái nhất là vụ đứng hút thuốc trong Bar - có animation đấy) :D)

Đang Super Mod Pack đây... súng nó add cả đống (có cả súng tời thế chiến), graphics cũng đc tút lại cho đệp hơn (cỡ stalker complete 2009 đấy) :D Mới từ Lab x18 ra... xài thử chiêu này để né cái vụ giấc mơ và tránh cái lũ quân đội nó vào lab x18:

Lăn 1 cái thùng nhỏ chặn cửa:
    Chạy lên lấy cái document:
    Chạy ra ngoài:
    Đẩy cái cửa mở ra, không thèm giết cái con boss (giết nó kích hoạt cái script giấc mơ với lũ lính đổ vào) và nhìn từ bên ngoài:

Khi ra ngoài thì game diễn tiến như bình thường... (mặc dù không bình thường vì lũ Bandits bắn nhau ầm ầm với Mutants và Dark Valley trở nên nhộn nhịp vì có rất nhiều NPC đc spawn - hơi lag :D)

Các cậu ơi xem này:

:D:D:D:D

Của thằng bạn tớ này:
    Ai nữa nào ?

Các bác đã vào đây chưa ạ ?

Mới biết đc rằng ở mỗi map đều có 1 level changer đến map tiếp theo cho mình và có ít nhất là 5 level changer cho NPC, Mutants để đến tất cả các map còn lại. Hầu hết các level changer đó đều được đặt ở những nơi mà chúng ta không đến được (Trừ Garbage và Yantar) Đây là screenshot ví dụ về các level changer ở Yantar:

Tớ nghĩ các bác cũng biết khu vực này ở đâu trong yantar chứ nhỉ? Cứ theo cái sơ đồ này mà chọn Level changer cho mình nhưng lưu ý là nó không đưa mình đến đúng nơi của level changer mình sử dụng mà đưa mình tới nơi khác, ví dụ như đi từ Yantar đến Red Forest bằng cách này sẽ đưa ta đến Red Forest nhưng ở phía bên kia của chiếc cầu treo.

Screenie:

7. mister_blurk

chà chà... sáng đến giờ toàn ngồi sửa bài để add thêm đồ vào... ít ra phải cho tớ lấn thêm 1 post chứ nhỉ ? :D

8. Ninjakyo

Ninjakyo Fire in the hole!

Mod bác chơi là mod gì up lên cho mình xài với :O. Cái gì mà 500kg :O rồi xe cộ súng ống búa la xua :|, dành cho bản SoC hay là CS? Phải chi Stalker này có thêm mục coop thì hay nhĩ :D

9. mister_blurk

Cái đó bạn tớ chơi còn tớ thuộc loại có bao nhiêu xài bấy nhiêu... ít khi loot đồ của NPC lắm... cùng lắm thì chỉ lục balô của nó lấy med hoặc bandage thôi và đồ ăn thì đem bán cho mấy thằng ở bar (Clear Sky) :D Tớ mang vác nhẹ lắm... 1 cây shotgun + 1 cây AK là đủ nên có khoảng 25kg thôi :D Còn mấy cái mod kia thì cậu lên box Call of Pripyat (http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=576907&page=9) hoặc giở lại mấy trang trước (khoảng ba mấy quên zồi) tớ có pót mod đấy.

10. Angelica

Angelica Donkey Kong

Loot đồ của NPC là sở thích của tớ đấy cậu, mỗi lần chuẩn bị đi làm nhiệm vụ tiếp theo là tớ lại đứng ở các hòm lưu trữ đồ của tớ ở mỗi map và đắn đo 1 hồi lâu để chọn cái súng này, cái súng kia, khổ một cái mỗi súng tớ lại cứ thích dùng 1 tý, nên trong lúc đi cứ đổi súng lia lịa cho thích, lúc nào trên mình cũng bị overweight :)) bản CS thì vì súng bán bèo quá đâm ra chẳng buồn nhặt súng, hơn nữa cũng chẳng còn cân nào để mà vác súng về bán nữa =)) cái khu nhà bên cạnh trại Freedom ở Dark valley mà bản shoc là căn cứ bọn Bandit có cái artifact gì ý, dò ngoài tường rào thì thấy đâm ra cũng đã từng phải tìm lối trèo vào rồi, đc cái artifact chứ cũng chẳng còn gì ngon lành ngoài radiation và bị điện giật tung đít :D Bản CS được cái giá trị sử dụng và đặc biệt là giá trị bán đi của artifact là rất cao nên khiến cho chúng ta không ngại khó ngại khổ lần mò khắp nơi.

Mà trong cái mod Priboi dưới lab X10 ngoài 2 cánh cửa khóa mã chính mà mình có tài liệu chứa code để mở còn có 2 cánh cửa bị khóa mã mà không hiểu là bác modder có cho anh em mở ra ngó nghiêng ko nữa đây, nếu mà mở đc thì bác nào chỉ dùm em cái chỗ kiếm code với. Còn cả vụ này nữa, đang bí không tìm được cách để spawn ra đó ngó qua cái stash này:

11. mister_blurk

Chưa thấy cái Stash đó bao giờ cả... mà ở Red Forest chỉ có 2 cái cửa bị lock thôi. 1 cái ở Radar 1 cái ở chỗ thằng sniper của Monolith ngay cuối cái khu hành lang chạy ngang map đó. Còn nếu muốn thay đổi giá bán bộ phận của Mutants hoặc Artifact thì chỉ việc vào gamedata mà chỉnh lại file text 1 chút là xong. Tớ chỉnh cho Char mới vào game có 10k RU tha hồ mà xài... :D Với lại CS kiếm tiền lúc đầu thì khó lúc sau thì dễ... tưởng tượng 1 cái SUSAT scope cho LR300 hoặc SIG550 bán cho 1 thằng Loner ở Flea Market nó trả 5K RU :D

12. kamikazehikaru

kamikazehikaru Youtube Master Race

mấy ba cho hỏi cái,tui mê cây GP37 không biết trong CS có không mà chơi từ đầu tới cuối chả thấy đâu,nếu có thì chỉ tui khu vực được không,nếu mod thì cho xin cái tên đi,seach sau,rồi mod nào có đầy đủ xe cộ đồ chơi vậy,có cách nào hack tiền nó không,trong này nản nhất là chuyện tiền nông,buôn súng chả được bao nhiêu mà tiền đạn tiền sữa súng thì bộn nếu có chuyến đi dài=((
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    mấy ba cho hỏi cái,tui mê cây GP37 không biết trong CS có không mà chơi từ đầu tới cuối chả thấy đâu,nếu có thì chỉ tui khu vực được không,nếu mod thì cho xin cái tên đi,seach sau,rồi mod nào có đầy đủ xe cộ đồ chơi vậy,có cách nào hack tiền nó không,trong này nản nhất là chuyện tiền nông,buôn súng chả được bao nhiêu mà tiền đạn tiền sữa súng thì bộn nếu có chuyến đi dài=((

13. mister_blurk

Ồ hố... "đấp-bồ" post lun... :)) cây GP37 (H&K G36K) chỉ có thể kiếm được ở 1 cái stash sau khi mình bum chết đứa nào ấy... mà tớ không thích cây G36K vì nó nặng chịch (thích G36C hơn :D). Tớ chỉ khoái cây SGI (SIG 550) thôi. :D Có ai kiếm được SVD không? Chưa kiếm được thì cứ ra Army Warehouse leo lên mấy cái tháp mà kiếm rồi đem về Freedom kêu nó nâng cấp độ chính xác lên tha hồ mà "hét-sót"... cây này tốt hơn cây Vintar (VSS Vintorez) vì nó xài đạn 7.62mm. Cây Vintar xài đạn 9x39mm nên đạn nó nặng chịch bắn phải canh lên cao cao để nó rớt xuống đầu thằng địch :D Trong game thấy cây IL86 (L85A1) là vô dụng nhất... lần đầu lụm đc thấy hay hay, bắn nhau xả đc 15 viên kẹt đạn, thay đạn, bắn tiếp 1 viên kẹt tiếp... reload xong đưa lên chưa kịp bắn đc viên nào kẹt ngay tại chỗ :)) tức quá quăng đi cầm cây PMm (Markarov Pm) mà bắn, vừa bắn vừa chạy tìm chỗ trốn =))

Tớ biết nhiều chỗ giấu những cây súng mà mình không kiếm đc trong game nữa... :P trừ cây GP37 và Walther P99.

14. kamikazehikaru

sơ ry,tại mạng lag, tui refresh nó bị thế,GP37 là ảnh hưởng từ bản SoC :P một cây tầm gần một cây tầm xa,món ruột là Tunder S4 với cây này,mà CS nó gắn scope nên cũng không quan trọng lắm ông nối cây SVD có phải là cây SVUmk2 trong SoC không,chỉ có nó mới xài 7.62mm-đang quợn lại SoC kiếm mod về cài mà hông được=(( mạnh ghê gớm,không head shot cũng chết,nhưng giật bà cố luôn,cây Vinta thì ít giật hơn,ông có xài mod để có xe và xìn hông,cái làm cho CS khó khủng bố so với các game khác là xìn,có xìn mua tiên cũng được huống gì mua súngb-)

15. Angelica

Angelica Donkey Kong

chiu kho di lum artifacts đi là có xìn hết mà, còn muốn dùng mod thi xài cái weight mod ý để mang được nhiều đồ đi, khi đó kết hợp với việc kiếm arti thì chẳng phải lo về chuyện tiền nong nữa. còn nếu mà thích nữa thì xài hẳn cái drop mod để nhặt đc trên người bọn mình bắn chết nhiều đò trong đó có nhiều arti để dem bán lấy tiền lắm, chỉ sợ các bác trader không có đủ tiền để mua cho thôi ^^

16. The_Last_Stalker

The_Last_Stalker Mr & Ms Pac-Man

Cái này tui có nói ở trên đó , gia nhập Bandit và tiêu diệt Loner . Chiếm xong Neutral Base thì quay về lãnh thưởng GP37 với BullDog 6 . Còn một cái quét phụ ở Mitilary Warehouse là tên là " Return item Flame " , làm xong sẽ dc thưởng cho 1 GP37 . " Flame là artifact +60 bleeding " , chỉ sợ lúc đó ko cầm lòng dc mà lấy Flame bỏ GP37 thôi :))
    .

.
    Đây là bản đồ full của Clear Sky , bao gồm quest chính , phụ , artifact .... anh em down về tham khảo . Artifact tìm dc ở những nơi trên bản đồ sẽ khác nhau đối với mỗi người .

http://www.webalice.it/requena/game/stalkercs/stalkercs_map_zone.htm

17. The_Last_Stalker

Đồng ý với you nài là IL86 vô dụng thật , vừa nặng vừa hay kẹt đạn . Còn SVDm2 thì nâng cấp full chính xác 130% , headshot wá tuyệt . Nhưng tớ vẫn thích SVUmk2 hơn , cầm nó chạy nhanh dc nên có thể bỏ chạy trong những trường hợp bị Duty đánh thọc xường :))
    SVUmk2

Còn ở mấy cảnh cuối vác theo cây này cho shock :D
    RPG-7

18. mister_blurk

RPG-7 xàm lắm cậu ạ... chỉ dùng để bum mấy con bư bư như PseudoGiant thôi... còn muốn thịt lũ NPC thì RG-6 (BullDog) là số một... nhớ hồi đầu chơi CS lên tới Limansk được cho cây Bulldog + 1 đống cục lựu 40mm tích trữ ở mấy map trước thích quá quăng hết súng đi cho lũ bồ rồi vác đi mà xả ... 1 phát toi 5 em... Thêm cây PKMT của chiếc tăng nữa... ( 1 băng 2000 viên ). lên tới Red Forest có 1 cách kiếm tiền rất tốt là làm quest cho bác forester xong bác ấy tặng cây VSS Vintorez (Vintar) nhưng không nên kết thúc cuộc nói chuyện vội, nhấn F ngắt ngang rồi nói chuyện lại cũng chủ đề đó đc thêm cây Vintar khác... có 1 bác trên forum GSC khoe đc reward 64 cây ( có screenshot đàng hoàng :D) sau đó thì biết làm gì rồi, bán lại =))

19. kamikazehikaru

hồi trước cái pc cà chớn,xử nó nên mất hết save,giờ nổi hứng lấy CS ra chờ CoP,mà kêu đi lục xìn thì:((,một cái artifacts 12k mà nó ép giá còn 5-7k ông chiệu nổi không,trong khi cây súng mua 11k+turning 30k-40k,chưa kể đi phải đi 2 cây nó mới sướng chuột b-),bò qua được đến chổ có cây súng đó,trang bị đủ đồ để lùng artifacts mà còn mạng để về,móa ơi cứu con:((

cây SVUmk2 bắn xướng,nhưng xáp lá cà là =)),với lại đạn cho nó không được phổ biến cho lắm,mà nó có perfomance loại nào khác không,hay vẫn 7.62,tui kết cái dáng thể thao của tunder S4,gắn scope vô càng ngầu,mà lại lăn tăn không biết nên turning theo rate of fire hay accuracy,vậy là chơi luôn hai cây,thêm cây Vintar,thành ra đi đâu cũng vác theo 3 cây=))đỡ cái là nó xài chung loại đạn,tệ chổ là đi qua khu không xài 9x39 làb-(
    --mà trong này có hướng dẫn cài mod chưa nhỉ,tui cũng down về rồi,làm đúng như read me mà chả có gì xảy ra,hay mod còn tùy vào patch,cái SoC tui xài có thể nói là đĩa đúc,đồ licene hồi đó được cho;),ver 0.0.0 chả thèm patch
    ---hồi đó tui chơi thì rất ít bug,nên không hiểu máy ông la lối cái gì,giờ lên gà gô kiếm cái save,tiền thì xả láng,nhưng chơi bị bug không chịu được,không qua được dark valley và wase house,bây giờ thì em đã hiểu:-w

20. The_Last_Stalker

Bán artifact thì bán cho cha dzà dưới bôngke ở Cordon í , chả mua lại với giá hình như là 90% giá trị thật của artifact . Còn súng thì bán cho Loner , nó mua với giá 1/5 giá trị của súng .
    Còn cái cây tunder sao tớ bắn ko có cảm giác , thấy sao sao ý . Từ đầu tới cuối thì tớ xài mỗi AK , lúc đầu thì xài AK74 theo rate of fire , sau thì mua dc đạn 7,62 của SVU thì chuyển wa xài AKM 47 . Mỗi tội là ko thằng kỹ sư nào nâng cấp dc AKM 47 , nhưng để bình thường bắn cũng dư lực rồi :))
    .

.
    À mà ai kiu cầm SVU đi xáp là cà , tụi Duty bắn cho thành ổ ong . Xáp lá cà thì chơi Hunting Rife thôi =))=))=))