Starcraft 2 - Mua bán Trao đổi ALL OVER HERE !

Thảo luận trong 'Hộp lưu trữ' bắt đầu bởi hung_war3, 29/7/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. satthuvodanh111

satthuvodanh111 Mr & Ms Pac-Man

vậy đâu có được vậy phí mất 1 bảng rồi.sao update chậm dữ vậy ta.bảng US up tí xíu xong

2. DNK90

DNK90 Legend of Zelda

ai bỉu hok chờ mà mua lun bản US chi, sự chờ đợi lúc nào cũng đc đền bù xứng đáng. Nếu hok thì kiếm một máy khác cài bản US vào, rùi khi nào mún chơi cụm nào thì chọn máy mà chơi :D

3. IntoTh3Rainbow

IntoTh3Rainbow ~vkRainbow~ Moderator

Tính ra là 85USD*1.35xx ~ 115SGD cho bản SEA, mà nếu mua CDkey thôi thì ra ngân hàng làm cái visa card free xong mua thẳng online cho rồi, có 109SGD :|
    bí quá mượn thẻ người thân cũng dc :-??

4. kim_long512

kim_long512 Bloodthirsty

thì nếu có thẻ visa thì cứ việc mua thằng trên Blizzard, còn ko có thì mua key image thôi :D

5. IntoTh3Rainbow

btw anh em ở VN thì mua bản SEA mà chơi, chơi dc cả ở Server US nếu thích, còn mua bản US thì phải chơi sv US luôn, mạng sẽ lag đừng hỏi :D

6. Roxio

Roxio Donkey Kong

thế thì cài vào 2 ổ đĩa khác nhau, cài chung bị lỗi thì đúng rồi, mà bác chơi 1 bản đc rồi chơi chi 2 bản zzzz

7. baby_chocolate8

baby_chocolate8 Mario & Luigi

Thường thì ship từ US về bằng bưu điện thì thuế thấp hơn, hình như xin khéo khéo còn được miễn luôn.
    Ở TPHCM thì tớ không biết nhưng ở HN thì tớ đã từng mua khá khá sách, nhạc, game, lần ra trụ sở Fedex ở Yên Phụ lấy hàng thì thấy có mỗi 1 ông hải quan ngồi tính thuế, rồi bọn nó in ra hóa đơn mang đến tận nới nên thường là không xin xỏ được gì.
    Còn UPS thì nó không có dịch vụ giao hàng ở VN nên nếu có hàng chuyển qua UPS thì nó sẽ gọi mình ra chỗ bờ hồ để nhận hàng và đóng thuế, vào đấy toàn hải quan là hải quan, chỉ có vài nhân viên UPS thôi 8-}, chị hải quan hỏi hàng gì, tớ bảo toàn sách đĩa học tập (thực ra có cả 1 cái box wow battle chest với C&C collection 8-}), rồi chỉ ấy hỏi có lấy hóa đơn đỏ không, nếu không lấy thì đưa chị 50k rồi cầm hàng về thôi :)).
    Từ đấy không bao giờ mua hàng qua fedex nữa, với cả hóa đơn hàng tớ thường chỉ 200-300$, nhiều hơn không biết có xin được không :))

8. phunh

phunh Youtube Master Race

cài thanh 2 ban riêng nhưng tạo 2 cai acc battlenet riêng ,bạn cung phai dùng 2 key trên 2 đĩa để active key chả bi lội j dâu.
    vì vào game nó bat bạn nhập cai urser pass cua battlenet cua cum máy
    mình cài rùi
    truoc tien vua cài nó là bat vao battlenet tao acc rui,sau đó active vao trang battlenet nhap key DVD
    cai game xogn update het .run game vao hien cai cua so log acc battlenet de vao choi

9. hitman133295

hitman133295 Dragon Quest

Oops :D Thanks bác lun, ai muốn mua mau pm mình lẹ vì còn có 1 bản thui nè :D
    sđt và thông tin ở đây.
    http://forum.gamevn.com/showthread....ector-Edition-vua-ve-&p=15906240#post15906240

10. Wimp

Wimp Mr & Ms Pac-Man

Em ở Hà Nội, chơi trên SEA còn lag hơn trên US. Delay cũng như nhau.

11. IntoTh3Rainbow

server SEA đặt ngay tại Singapore, lag là do mạng nhà em rồi, chứ chả có lý gì ở SEA lại lag hơn ở US -_-

12. muthafukkaz

muthafukkaz Mr & Ms Pac-Man

chết rồi, mình lỡ mua của us, móa nó ko cho chơi server SEA à

bây giờ mới thấy ông kia rao bán box có 150$, Tính ra mình mất hơn 3t cho cái box CE này, móa 800k tiền thuế con mịa nó

Chỉnh sửa cuối: 4/8/10
  13. hitman133295

hitman133295 Dragon Quest

lol =)) hổm rày mình rao trong này mà ko để ý sao =)) Thuế mà hết 800k thì mua chi =))

14. kim_long512

kim_long512 Bloodthirsty

mình nghe nói là bản CE free region, xài reg region nào cũng dc mà ko biết có thật ko, vì hiện giờ chỉ thấy có mỗi 1 bản CE :|

---------- Post added at 04:34 ---------- Previous post was at 04:20 ----------

mình nghe nói là bản CE free region, xài reg region nào cũng dc mà ko biết có thật ko, vì hiện giờ chỉ thấy có mỗi 1 bản CE :|

---------- Post added at 04:50 ---------- Previous post was at 04:34 ----------

15. blackstarlet

blackstarlet Dragon Quest

mình thấy hơi nghi cái tín thành chuyển phát nhanh này , tại từ trước đến giờ chuyển bằng EMS , vậy nếu hàng về đến lúc chiều hay tối thì nó có chuyển cho mình không hay nó đợi tới sáng nhỉ :-?

16. satthuvodanh111

satthuvodanh111 Mr & Ms Pac-Man

đâu có cài 2 ổ khác nhau được.tui cài trên 2 win khác nhau cũng không được lun.cài vào no thấy ổ nào có sc rồi nó báo nếu mún tiếp tục cài thì sẽ xóa cái cũ.thôi cám ơn mọi người.chơi bản SEA vậy.US cho thằng e

17. [CBT]Brian

[CBT]Brian Dragon Quest

tài buôn bán chuyển dĩa ps3 cũng = tụi này. Việc mất thì chưa bị. Hàng vẫn còn nguyên seal nhé thắng. Chiều thắng kiểm tra xem

Như bác dễ xin , vì chỉ thuế có chút xiu, nhập 1 số LL, nó sẽ thêm thuế phi mậu dịch, thuế mua bán, thuế thương mại, lung tung cả lên. Chưa kể ae mún lấy ra nhanh gài vào thế gấp gáp nữa. Dút lót cũng cả triệu mới đem ra dc chuyến hàng này, do sở TTVH sẽ tịch thu từ 3 ngày đến 2 tuần để kiểm tra, có khi nó bài trừ lun là thấy mẹ . :( Làm ăn chân chính nó khổ thế.

18. thanhtan2107

thanhtan2107 T.E.T.Я.I.S

bác Brian cũng khổ sở :D, confirm là đã cài đặt và play trơn tru nhé

19. blackstarlet

blackstarlet Dragon Quest

hồi hộp quá chắc chiều 1 hay 2 giờ có , nếu có là hứa sẽ viết 1 bài review ngay cho mọi người , hình như trong box chưa có ai viết review

20. sefer1988

sefer1988 snake, snake, snaaaake

@@brian:hàng quá ngon,đã cài và active xong xuôi,đợi lấy máy chụp hình gòi review cho bác ngay:D

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.