Starcraft đã đến tay game thủ như thế nào? vì sao các bạn ruồng bỏ Starcraft?

Thảo luận trong 'Starcraft' bắt đầu bởi cOldEmpErOr, 16/9/08.

1. tranhoang461989

tranhoang461989 Youtube Master Race

"Năm nay là điều không thể, chúng tôi chưa đủ thời gian để hoàn thiện những tính năng mới như đã thông báo. Có thể ra mắt sớm nhất là vào năm sau, thời gian cụ thể sẽ được thông báo sau". Chris Sigaty, nhà phát triển hàng đầu của Starcraft II cho biết.

Thật là thế này sao ?:(( Chờ mỏi cổ được 1 năm rồi!!!(Chưa bao giờ chờ cái gì lâu như thế :'>).
    @Fido::(( Trong lúc chờ crack thì thời gian còn dài hơn chờ nó ra đời ấy chứ.Vì nhiều người được chơi mà mình vẫn cứ phải xem trailer thì ngứa lắm :((.

2. tranhoang461989

3. herowinb

herowinb Sonic the Hedgehog

=((=((=((Trời
    Cách đây 3 ngày lên vẫn là 3/12 mà :((:((:((:((

4. fidodaica

fidodaica The Warrior of Light

rồi còn tăng nữa :hug:. mấy lão bizzard ôm 1 lúc 2 game mới thì làm sao nhanh nổi :whew:

5. minhnhon1984

minhnhon1984 Youtube Master Race

nhãm quá đi cứ phải co mấy em thì mới co người chịu chơi sao chang qua bi game online thịnh hành quá nên ít người bít thôi chứ hồi xưa ra tiệm net la chỉ có sc không a` nói gì thì nói tui vẫn thấy sc la game chiến thuật hay nhất vừa vè chiến thuật lẫn về độ cân bằng giữa các chủng tộc với nhau

6. tranhoang461989

ôi Blizzard thiệt là đểu đó nha T-T
    28/2/2009...ko biết còn lâu đến bao giờ nữa.

7. fidodaica

fidodaica The Warrior of Light

làm 1 phép tính đơn giản:
    1/10/2009 - 28/2/2009 = ....
    sẽ có đáp án ::)

8. tranhoang461989

giết người rồi .Xa thế kia sao chịu nổi :((

9. Lyfebymacro

Lyfebymacro Mr & Ms Pac-Man

lạc đề rồi thì phải............

10. archimede

archimede Red, Pokémon champion Lão Làng GVN

Chính anh Karune đẹp giai đã nói là "chúng tôi còn rất nhiều việc phải làm" mà lị. Cứ đợi tiếp thôi...chứ sao :-"

11. cuntboy

cuntboy Youtube Master Race

ở VN bây giờ người ta ít chơi STARCRAFT.Lí do là đồ họa của nó ko đẹp so với các Game khác mà game thủ VN dang chơi và nó cũng đã quá cũ rồi(10 năm rùi). Nói về hoạt động
    cộng đồng,GamerVN bây giờ chủ yếu chơi cho vui,ko theo sự nghiệp ESPORT nên tổ chức
    nhiều hoạt động cũng thế.

Viết hơi dở anh em đừng chê(Văn 3.):D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

12. Yangzi_87

Yangzi_87 Mr & Ms Pac-Man

xin 500 link để em tận mục sở thị cái

13. chickenhacker

chickenhacker Youtube Master Race

Tui là 1 mem mới , ko hề biết chơi SC .NGay cả 1 forum lớn mạnh như gamevn cũng ko hề có 1 guide cho những thợ học việc như bọn tui thì quả thực đến với SC thật gian nan.
    Tui hoàn toàn ko thể hiểu dc các thuật ngữ mà mọi người dùng,vào map nào,chơi ban đầu ntn xây nhà gì,nhà gì thì quân gì ???,vv...
    Với 1 người ko biết SC như thế thì sẽ ko thể hiểu dc những topic như ; các chiến thuật căn bản,cách ZvsZ ZvsT vv
    Bạn cũng đã từng như tôi,vậy bạn học SC ở đâu? Bạn học của thằng bạn ư? chỗ tui bọn nó hoàn toàn ko biết SC,vậy tui sẽ học SC ở đâu ,ở đâu??????
    Đó cũng là 1 phần khiến SC bị hắt hủi,nhưng đừng đổ lỗi cho SC đã quá già,đồ họa kém,... Hãy xen AOE ROR nào,tuổi thọ khỏi bàn,đồ họa tương tự,thậm chí các loại quân ko thể ko thể đạt dc sự hoàn hảo của SC, NHƯNG NÓ VẪN SỐNG thậm chí là trò giải trí ko thể thiếu của SV bọn tui.
    Tui thật sự mong muốn dc học game chiến thuật kinh điển này nhưng ... ở đâu?

14. Yangzi_87

Yangzi_87 Mr & Ms Pac-Man

http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=286177-> chiến thuật căn bản
    http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=279502-> mục lục box starcraft

ngoài ra còn một bộ guide của proA.Moltres và bản dịch art of starcraft thì chờ vài ngày nữa khi trang Starcraftvn.net trở lại mình sẽ biên soạn lại thành ebook cẩn thận.

15. herowinb

herowinb Sonic the Hedgehog

Cái này bạn vào đây
    http://vn.myblog.yahoo.com/herowinb-VN/index?l=f&id=7
    :'>Còn các thuật ngữ thì mình sẽ làm riêng:'>

16. chickenhacker

chickenhacker Youtube Master Race

Cảm ơn bạn nhé chứ mình thì thấy thật khó khăn khi tìm tài liệu,nên có lẽ reply hơi có ý công kích,và giận dỗi :wink::hug:
    Hi vọng khi biên soạn bạn tổng hợp dc các thuật ngữ cơ bản.Thank vì sự nhiệt tình :)>-

17. nmtam17121990

nmtam17121990 Guest

sự thực vì sao bỏ:
    Game quá cũ chơi cái khác vui hơn
    ko cạnh tranh dc với CS, Dota và GO
    Ngại đánh vì quá...khó và rắc rối so với...Audition, Boom
    ko có phòng máy nào cài
    cài gì mà toàn map bự chảng nhiều tiền zerg pool 150 mín là có rồi
    Chơi thì chả nắm luật cứ vào là: lính 1 thôi, ko đường tà, ko máy bay
    solo ko vui phải nhiều đánh mới thích, toàn mas 200 mà phang ko thì thủ chờ thời 1 game 1-2 tiếng mệt lã bắn CS vui hơn
    ko tin vào khả năng lên chuyên của e-Sport VN
    Trong tiềm thức thì các ngề như bác sĩ, kỹ sư, lập trình viên>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>game thủ chuyên nghiệp
    Luôn nghĩ chơi game chỉ là cho vui và giải trí
    lười tìm hiểu
    ko có ai chỉ dẫn
    ko ai có kiên nhẫn chỉ dẫn
    cchi3 dẫn ko đến nơi
    ko biết cách lắng nghe người chỉ dẫn
    Thích ngồi lại mạt sát lẫn nhau và bàn lùi hơn là cugn2 nghĩ ra cái cách nào đó "mềm dẻo" tích cực cho tình hình hiện tại
    Starcraft 2 sắp ra rồi
    "tao còn phải học"
    "tao còn phải lo cho vợ con"
    "tao còn phải đi làm"
    ..........
    tất cả dẫn tới ko có đam mê!
    ko có đam mê dẫn tới ko có game thủ nhiều bằng các trò khác
    1 game ko thể phát triển khi thiếu vắng game thủ đặc biệt là lớp newbie (trích bải viết của Elvin)
    Trong khi cái cần bây giờ là tập trung gầy dựng lại lòng đam mê cho game thủ, tăng lượng người chơi thì ko làm thì đừng có mơ gì đến hai chữ "lên chuyên"

18. ILYuna4ever

ILYuna4ever Youtube Master Race

nhiệt liệt đồng ý với bác chickenhacker. Trước đây mình cũng có ấn tượng về việc Starcraft chỉ có xây quân theo lối money map, cách đây 3 năm nhờ được đọc được vài cái guide rất hay (trên gamevn thì phải), nên mới hiểu được thế nào là micro, macro, và sự tinh tế của Starcraft.

Thiết nghĩ những ai chơi giỏi rồi nên viết guide, đây là cách hiệu quả nhất để thu hút người chơi. Chỉ như vậy người ta mới hiểu được sự sáng tạo của Star, nhờ vậy mà tiến bộ và ko chán Star.

Hiện nay topic chiến thuật căn bản theo mình là rất tốt rồi. Chỉ còn thiếu guide về micro mà thôi.

Ví dụ:
    - Patrol attack của vulture

- Micro mutalisk (group with larva)
    - Micro marine medic

- Micro combo tank vulture

- Dancing goon

.....

Có guide thì newbie tập thấy hiệu quả ng` ta sẽ thấy hấp dẫn ngay mà :D

19. [mW]Awesome

[mW]Awesome Youtube Master Race

Chào anh em mW, lâu rồi cũng không đụng đến StarCraft :D
    Bây h ko còn chơi nữa vì còn lo học, với lại em cũng nhàm chán nên mới bỏ, vì kêu đánh mà không ai thèm đánh, join game thấy D hay D- bị kick liên tục. Clan thì off gần hết, chả kiếm dc ai hết. Nên đành từ bỏ StarCraft ^^.

20. mW.Kyo

mW.Kyo Mr & Ms Pac-Man

Anh nói thật chú chứ trong mấy cái lý do trên kia chỉ có mỗi cái đúng là clan off gần hết thôi còn cái lo học kô đc đúng cho lắm vì a thấy hôm nọ chú còn rủ anh chơi RA3 @_@ Còn cả cái D,D- bị kick nữa chứ? Chú kô thấy room dành cho D,D-,D cộng nóa mọc lên như nấm à :-/:-/ Làm gì có chuyện bị kick? Hồi trc anh 1 thời D- 3-18 đây nè @_@.
    Anh nói thật chứ t/g có khi a bận hơn chú nhìu nhưng thỉnh thỏang vẫn óanh cho đỡ nhớ. Anh đã từng chơi rất nhiều game, nhưng chỉ có mỗi star mới thực sự là 1 game đáng để chơi nhất :D Chơi mãi kô chán, càng thua càng thích(tất nhiên thắng thì thích hơn) :D