Starcraft, thủ thuật mới mẻ

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi Hư Trúc, 4/10/02.

1. cactus

cactus Mr & Ms Pac-Man

lúc mơí chơi SC tui cũng xây cả trăm caí pc,không những dzậy mà còn khắc tên ba ma' tuị nó cho tuị nó tức chơi,kết quả là tuị nó đem cua bay qua càn sạch trơn!
    nên kinh nghiệm tuị tui không bao giờ xây pc khi chơi hết nên kinh nghiệm chơi game cuả tui cũng có chút chút !tui chỉ nêu cách chơi cuả tui trong màn death planet thôi nha!
    vì tiền nhiều nên tui chủ trương xây lâu daì!vơí protoss tui xây cả hàng pylon ruì xây nhà lính quanh pylon!xây nhiều lớp pylon như dzậy vừa thủ v­ưà mua lính,hehe!chắc an toàn!!!

2. Zantesuken

Zantesuken T.E.T.Я.I.S

Còn chiêu tự tăng tiền và ga của Z nữa . Mấy ông quên rồi à. Có ai biết không?

3. cactus

cactus Mr & Ms Pac-Man

đã nói là dẹp ba cái dzụ này đi dzùi mờ!
    ai còn đề cập tui thẻo... ráng chịu nghen!

4. WAI

WAI Youtube Master Race

Các bác cứ nói la co biết lam nhưng chẳng bao giờ nói cách làm cả.
    Phải nói cách làm thi anh em mới đõ sốt ruột chứ.

Em chỉ biết cách cho chó và Apital hoa Luker hay dơi thôi.
    Đầu tiên xây được con Hy và zerg đã, sau đó chọn con Hy bấm Alt và nút độn thổ cho đến khi không hoá Luker được nữa thì thôi.Sau đó đánh dấu con Hy là đội 1, chon mấy con zerg là đội 2, bấm liên tuc số 1, 2 va chuột thi bấm vao chô hoa Luker cua con Hy, sau một lúc thi mây con zerg tự hoá trứng biến Luker, nếu bấm ESC thi nó hoá dơi.
    Các bác thử làm đi xem có được không?????

5. tung17708

tung17708 Mr & Ms Pac-Man

Cái game Starcraft này muốn chơi trực tuyến mình vào địa chỉ nào vậy, ai biết chỉ mình với. Bởi gì mình chơi Starcraft hơi bị hay đó, hay có cao thủ nào muốn thử với mình không, không phải mình tự kêu đâu, tại mình muốn giao lưu cùng với các cao thủ trong làng Starcraft. Haaaaaaaaaaaaa

6. tung17708

tung17708 Mr & Ms Pac-Man

Thư gởi tới các cao thủ starcraft, minh là kẻ vô danh muốn so tài cùng với các cao thủ starcraft, có ai không hãy gởi thư tới mình nghe (tung 17708@yahoo.com), mình muốn kết bạn với các cao thủ võ lâm starcraft thôi hahahahahahahahahahahaha,săn sàng thách đấu

7. DragonKing2000

DragonKing2000 Mr & Ms Pac-Man

Tui nè kingnt88@yahoo.com mà Sc chơi bản nào đây theo tui nên chơi gundam

8. hat

hat T.E.T.Я.I.S

Chào bạn! Đấu StarCraft à? Hay quá!......Có điều chơi StarCraft Gundam dở lắm! Tui hổng biết chơi! Có ai biết làm cho máy bay trong StarCraft Gundam tàng hình được không? Chỉ tui vdới!

9. cactus

cactus Mr & Ms Pac-Man

ê!theo tui thì chơi SC BR đi ha!tui tham gia nữa!tui ở quận 5!
    chơi ở đâu?khi nào?

10. DragonKing2000

Gundam mà dỡ tui thích gundam vì có thằng lính thu phục ở đội Protoss còn máy bay tàng hình là máy bay nào nói rõ hơn đi

11. SquallLeohart

SquallLeohart Youtube Master Race

eh ,anh em co' ai biet bien u phong thu terran tang hinh ko, lo^? cho' chui di dong ko.De lam
    Dau tien xay cai B-U ( tru terran) roi nhet cho 4 con marine vao ,sao do' bien cho cai tru thanh rong ,cai tru bien mat ,con 4 con marine se tro nen tang hinh tham chi' ko the tieu diet luon.

12. DragonKing2000

you đánh dấu đi mà có phải u nói biến trụ bên terran thành rồng à mà sao biến

13. cactus

cactus Mr & Ms Pac-Man

tui nghĩ nên lock cái topoc này lại là vừa rồi đó!24 trang rồi mà chẳng có ai chịu mở miệng truyền kinh nghiệm của mình cho pà kon gì hết!

14. Shinyu'Toss

Shinyu'Toss Youtube Master Race

No la the nao thi tu di ma tim hieu ^^. Ma thay cac ban o day mu quang qua, hien gio nhung tay choi gioi nhat tren the gioi deu la Terran ( LOL? NO! ) "Terran Owns Temple"... chinh Grrr... da noi the (ProGamer cua...German)
    Neu muon xem terran tai the nao thi: www.replays.net click vao replays cua Slayers_'Boxer' hay [ReD]Nada ma xem...lac mat ^^.

PS Anyway, Protoss always RuLz ([Oops]Reach my idol)

15. DragonKing2000

sao ko có ai trả lời tui vậy mà ông cactus có biết ko cái mẹo tên squall nopí đó

16. cactus

cactus Mr & Ms Pac-Man

trời,biết làm gì cho mệt,khi thi đấu đâu có ai cho xài mẹo đâu!
    biết chỉ khè được bọn con nít ở nhà thôi!
    chữ kí quá to yêu cầu làm nhỏ lại ,làm lớn quá sẽ ảnh hưởng tới tốc độ truyền

17. IntoTh3Rainbow

IntoTh3Rainbow ~vkRainbow~ Moderator

Xin lỗi bạn nhưng ....terran là thủ yếu nhất đó!!!
    Nếu lấy rít của zerg phun khói mù dzô rồi cho zergling hay lurke vào thì terran biết thủ làm sao???
    Còn yamato :cực kì mắc tiền!!!Lại cực kì chậm (thử tuởng tượng 1đám yamato mà đấu với 1đám s-s -con hy sinh của zerg thì sao nhỉ?)

18. SquallLeohart

SquallLeohart Youtube Master Race

chời ơi ,vây chứ you biến mấy thứ khác làm sao,biê't rồi mà còn hỏi ?! (Nếu ko biết thiệt thi` tui chỉ cho: click vào BU( trụ terran da nhet va`o 4 con marine )rồi ctrl1,hydralisk ctrl2 , nhan alt+1 va alt+2 đồng thời click vào icon luker ở con hydralisk , hic còn bien ko duoc nua thi` tui cũng bó tay)

19. zero1588

zero1588 Youtube Master Race

xin chào em là tiểu đệ mới tới thấy các bác bàn hay quá ,em cũng xin gốp
    vài chiêu mà em biết.Trước tiên là việc cái lô cốt của terran tàng hình nếu làm như SquallLeohart thì rất dể bị văn đó vì sau khi biến mà con rồng đó
    nó chết trụ còn bắn là văn,vì vậy sau khi biến phải dấu con rông đó không
    cho ai giết (còn nếu mà các bác muốn KICK all player ra thì đó cũng là một chiêu).Còn chiêu lụm cục vàng 50K là dùng Trainer ,sau đó mở ở máy thì máy đó có, còn muốn nối mạng thì cả hai máy đó đều phải chỉnh
    hết nếu không sẽ bị văn khỏi mạng luôn.(các Trainer đã chỉnh là không thể
    tắt được đâu).Còn chiêu tạo lính lên 1 tỉ con thì cũng dùng Trainer luôn (cái này đánh đã lắm tới 1 tỉ con chứ đâu có ít hihi...) còn chiêu mà tạo ổ gas trước cửa cũng dễ lắm,chỉ cần cho con nông dân ra chổ mà muốn làm
    ổ gas sau đó cho nó xây nhà gas,nhưng lúc nó chạy thì bấm STOP lại để nó đướng yên rồi thực hiện biến rồng với nó là tạo một cái nhà gas giữa đường rồi bắn nó nổ sẽ có ổ gas giữa đường.còn cách làm cho nông dân bay nông dân bay lên tôi làm được vài lần chứ không chắc lắm có ai chiệu
    thử không .Đầu tiên lấy Zerg sau đó tạo con nông dân cho nó làm đạo 1
    con lavar (ấu trùng của nhà chính) làm đạo 2, dùng chuột cho con nông dân lấy gas sau đó mới xây nhà gas rồi bấm Esc cho nó nổ lúc này giữ Shift bấm đại chỗ nào ngoài mini-map rồi tạo lại nhà gas khác,và chuyển qua con lavar xây nông dân liền còn con nông dân sẽ không đủ tiền để xây nó sẽ bay mất tiêu chỉ còn lại cái bóng. Đó là những chiêu mà em biết.
    Còn cho em hỏi cách làm cho luker và xe tank bay lên ,xe tank chui vô cái lô cốt ,có ai biết thì chỉ giúp em cám ơn nhiều lắm lắm lắm lắm........
    :D :) :lol:

20. lính vũ trụ

lính vũ trụ Dragon Quest

Bình tĩnh nào, quân nào cũng dở thì người ta tạo trò Starcrap ra chỉ để cho hai phe kia thắng thôi à? Nói thực chứ Terran cũng mạnh lắm và cái mạnh nhất của nó là phòng thủ: không quân nào có thể vượt qua hàng tăng cắm cọc cộng với hàng goliath dứng chờ sẵn đâu, ngoài ra Yamato tuy chậm chạp nhưng là máy bay nguy hiểm nhất của trò chơi đó, ngoài ra nông đân terran có thể sửa chữa hết mọi thứ, lính cứu thương terran là loại độc quyền và cự kì lợi hại với những tuyệt chiêu như mù, hồi máu, recover. Và như đã nói, terran mạnh ở phòng thủ cho nên thế mạnh tấn công của nó không như được Protost hay Zerg mà nó rất từ từ: bạn sẽ hiểu tại sao Terran mạnh khi bỗng nhiên tự dưng trong căn cứ bạn có cái Nucler Detected và bùm, nhà chủ + nông dân bạn đi tong ->yes, đó chính là bom hạt nhân lợi hại nhất trong trò chơi, sau đó khi bạn đang chỉnh đốn lại hàng nhữ thì yamato + tank qua càn ->bạn thành game over!!! hãy nhớ rằng trong game Star, không có quân nào mạnh hơn quân nào, không có quân nào yếu hơn quân nào mà cái quan trọng là tài điều khiển quân của bạn nhé.