Starcraft, thủ thuật mới mẻ

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi Hư Trúc, 4/10/02.

1. HD

HD Mr & Ms Pac-Man

Mấy chiêu hoá rồng của Zerg quá đơn gianr. Nếu các bác thích thì tui chỉ cho:

Này nhé:

b1: nâng cấp hoá luker cho hydra.
    b2:lập đạo cho hydra và chó. Chẳng hạn như:cho hydra làm đạo 1, chó làm đạo 2.
    b3:nhấn liên tục 1 + 2 + U + L.(nhớ là nhấn cùng lúc nhé)
    b4:khi nào chó bay lên trời thành bọc trứng thì hãy chỉ vào những bọc trứng mà nhấn ESC nhé.
    b5:mang rồng đi mà đánh. chúc mấy bác thành công.

:idea: :idea: :idea: :idea: :idea: :idea: :idea: :idea: :idea:
    Có công mài sắt có ngày nên đinh

2. Dragon_Killer

Dragon_Killer Youtube Master Race

Ca'm on sinbad với TD1047 nhiều nhiều nha.Nhờ 2 sư huynh mà đệ biết thêm nhiều tuyệt chiêu của starcraft.Chỗ đệ có thằng hách lắm,kì này sẽ cho nó biết tay,hi` hì.Còn chiêu nông dân lấy vàng 50000 nữa.nếu boết được choêu đó thì vô địch luôn :lol: :lol: :lol:

3. Sinbad

Sinbad Administrator Administrator

Cái chiêu nông dân lấy vàng đó hả?Hồi trước trên bên TTVN nói về cái này nhìu lắm nhưng một hồi xong thì cũng chẳng đến đâu,hồi trước ra ngoài hàng chơi tự nhiên thây một thằng kêu "xem này",quay qua màn hình bên nó thấy một thằng nông dân Terran bê nguyên cục vàng 50000 vô nhà,trố mắt hỏi nó nó bảo chiêu đó là bí mật,để đánh Star kiếm sống nên không nói được.Tui chỉ nhớ mấy bước đầu(có nhiều bước lắm,những bước này chỉ là khởi động thui),bác nào có nhớ kĩ post lên cho anh em biết.
    Cái này hình như cần cả quân Prottoss lẫn Terran,đầu tiên xây 3 cái pylon sao cho vùng giao ánh sáng của 3 cái pylon đó nhằm đúng vô cái cục vàng,tiếp theo là đem Dark Temple và con nông dân Terran ra làm cái gì nữa thì quên mất tiêu,sau đó thì K chém bay cục vàng,nông dân Terran chạy ra khuân vô(chỉ có nông dân Terran mới đủ sức đem vô).Hic chỉ nhớ được có vậy,không hơn nên chưa thành công bao giờ cả.
    Kiểu của bác gọi là kiểu trâu bò,kiểu đánh này thường đến 90% là thắng nhưng nêu gặp thằng nào quái quỷ như thằng bạn tui thì hơi khó,lần trước tui cũng cậy phát triển nhanh ném limit 200 vô nhà nó,nhà nó lúc đó mới có 135,một lúc sau quân sạch sẽ mà nhà nó bị cháy có mỗi 1 cái nhà lính,sang bên nó xem thây sét,sâu,consair dragoon đứng đó,thế mới biết thằng đó phát triển chậm nhưng kết hợp thì quá đỉnh.
    Mà cách đánh này gặp bàn ít tiền thì cũng rắc rối,hay bị fastest Zergling thì cũng nguy đó!

4. HD

HD Mr & Ms Pac-Man

:cry: chán mấy bác lắm rồi, toàn nói chung chung thì giời mới biết được.
    Bác nào biết chính xác thì bảo cho tui nữa nhé, để tui còn đi doạ con nít.
    Canh tiu thi nhau múc................

5. HD

HD Mr & Ms Pac-Man

Nếu bác nào biết gửi tin nhắn cho tui nhé. Vô vàn lần cảm ơn!!!!

6. Lion_Heart

Lion_Heart Mr & Ms Pac-Man

Thế bác nói là đánh 30 phút à? Tui chưa bao giờ đánh được 30 phút với 7 computer cả! Tất nhiên là không xài cheat hoá rồi. Thế bác có đánh star với tụi này trên net không?

quan trọng: ĐẾn 9h tối ngày 12 tháng 10 tui sẽ làm mạng mời các anh em vào giao lưu starcraft. Các bác vào sau đó nhập tel là: 8633117.

Thế nhé. các bác nhớ vào đấy. :twisted: :twisted: :twisted: :twisted: :twisted: :twisted: :twisted: :twisted: :twisted: :twisted: :twisted: :twisted: :twisted: :twisted: :twisted:

7. KT

KT Youtube Master Race

Tui thì chỉ đánh P ko hà! Ko biết chơi Z, còn T thì wá chậm để có thể chống zdới nó( xây BC chậm hơn P nhiều). Tui cũng muốn chơi trên Net lém, but ko biết cách, chỉ tui zdới! chỉ lẹ lên để còn biết mà zdô chơi nữa! Chơi P tui thua nhiều hơn là ăn! Sau mấy ng ai cũng muốn đánh nhanh rút gọn zdậy! tui ko bao zdới như zdậy. Quýnh xong cho nó xây lại và thường dủ 3 loại mới chơi!

8. Lion_Heart

Bác mà đánh thế thì chỉ có tiêu sớm với những người đã đánh chuyên nghiệp rồi. Cái chò này thì muốn đánh lúc nào thì đánh, muốn đánh kiểu gì thì đánh, miễn thắng là được. Không quy định luật chơi, đánh thế mới là đánh. còn nữa cái chò này nối qua net như sau:

Bác vào mutiplayer. Sau đó thì chọn modem, sau đó đánh tên họ, rồi sau đó nữa thì vào phần tel, bác nhập số tel và tên mạng chủ vào, rồi sau đó thì connect. Chẳng hạn như chủ nhật tuần sau tui sẽ làm mạng với:

Tên mạng chủ: HARVEY và tel là: 8633117

Bác cứ vào rùi sau đó nhập là được. Thế là xong

9. U.S.ARMY

U.S.ARMY Youtube Master Race

Tưởng gì chứ 1 đánh 7 thì cũng không quá khó đâu , dùng P bo BC , vừa bo vừa phát triển quân , K hoặc Dragoon , sau đó đi chinh phạt từng thằng 1 , quan trọng là bo BC lúc đầu thôi .

10. khanh_vo_tinh

khanh_vo_tinh Youtube Master Race

hi...!
    toi thi cungbiet stra day nhung may ban noi thu thuat nay thu thuat kia thi toi cung ko biet noi gi nua,noi thi ai noi ma chang duoc phai ko.Neu nhu toi biet thi toi se chi cho moi nguoi biet day,chi ai nhu may nguoi chi biet noi ma ko biet co thiet la biet ko nua.Thoi thi hen bua nao len mang roi onlien ma danh voi nhau nhe.Toi cung me lam day hihihihi.

11. khanh_vo_tinh

khanh_vo_tinh Youtube Master Race

hi
    toi cung nghi rang danh voi computẻ thi oi troi oi qua u la de toi danh voi no chan muon chet,khi danh voi no thi minh co the dung ma ma bam co tien va hinh nhan.Nhung ma khi danh noi mang voi nhau thi moithich chu.Cung co lan co tay kia no chap 6 thang danh voi no nhung ket qua thi oi troi kho ma noi lam,chi biet la tui ra khoi san dau thu 3 ma thoi.Theo toi thi sau nay rut kinh nghiem nen toi danh tran luc nao cung cho linh ra truoc roi di cuop mo tien cua nguoi ta.Khi ma xay day du thi toi se cang cu vao chien thuat cua ong vo nguyen giap ay.Neu cac bac ma biet thi oi khoi phai che,nhung noi thi noi chu ai ma ko suy nghi nhu vay chu,nhung toi tiec cai la may bay tang hinh cua linh post chi co tang hinh duoc vai giayma thoi co ai chi toi lam sao ma no tang hinh lau hon ko.

12. No_Fear

No_Fear Youtube Master Race

Tôi mạn phép xin nói rằng :1 chấp 7 quan trọng là ở bài nào. Nếu đánh o bài to và có nhiều tiền thì tôi chơi 100 trận thắng cả 100. Quá dễ. Còn diều đáng bàn la ở bài nhỏ các bác đánh ra sao.Tôi chỉ đánh được 1 chấp 7 o bài nhỏ là bài The Hunter, tôi lấy Terran. Bác nào đánh quân khác dược thì tôi phục lắm. Cả đời tôi chỉ biết có 1 cao thủ chơi 1 chấp 7 các bài khác (tất nhiên là ít tiền). Bác nào đánh được thì lên tiếng để anh em hoan hô.
    Ah mà bác nào muốn giao luu thì nhắn tin cho tôi nhé. (tôi ở Hà Nội)Bye

13. Lion_Heart

Thật ra mà nói thì tui đánh 1 chấp 7 là bài tui tự xây. Nhưng bài tui tự xây thì cũng chẳng có gì đặc biệt cả. Nó cũng có cửa to đùng như bao bài khác thôi. Mà còn nữa. ĐÃ NÓI LÀ KHÔNG DÙNG CHEAT HOÁ ĐỂ ĐÁNH RỒI MÀ SAO CÁC BÁC CỨ NÓI MÃI CÁI CHUYỆN DÙNG CHEAT THẾ NHỈ? Người quân tử đánh thật sự chứ ai dùng cheat. CHỉ dùng cheat khi nào thấy nó quá nhàm chán thôi. Tui có thể dùng Terran và Zerg để đánh 7 computer đấy. Ngoài ra dùng protoss để bo BC thì tui không quen bo BC nên bo chậm lắm.
    Thế các bác nghĩ sao? :twisted: :evil: :evil: :evil: :evil: :evil: :evil: :evil:

14. cuong_keo

cuong_keo Youtube Master Race

có thi nói ra đi cứ làm choè hoài làm cho mọi người mất công hỏi đi hỏi lại :oops: :roll: :twisted: :evil: :!: :?: :wink: :cry: :lol: :( 8) :lol: :oops: ngứa tay quá !

15. No_Fear

Tôi xin mạn phép nói với bác Lion_Heart rằng bài bác tự xây là bài 256x256 đúng không, và bài này chắc là bài 50000 vàng đúng khong. Nếu đúng như vậy thì tôi xin được nói là :quá dễ. Cái khó là bài do máy làm và tiền thì chỉ có 1500 1 cục, còn chuyện cheats thì chỉ có trẻ con thôi. Nếu bác không tin thì tôi và bác có thể thử sức. Bác ở đâu và hẹn đi ,hoac chúng mình có thể chơi qua modem. Ok?t

16. cuong_keo

cuong_keo Youtube Master Race

tôi có thể dùng bất cứ quân nào để chống lại với 7 computer là chuyện quá đễ chỉ cần khoảng 20-25phuts phút là xong một trận. kể cả cho tất cả 7computer cùng một loại quân.đánh kiểu này quá đễ! :roll: :oops: :roll: :wink: :cry: :P :twisted: :evil: :!: :idea: :arrow: :idea: :idea: :idea:

17. baby thich pumpitup

baby thich pumpitup Mr & Ms Pac-Man

tui thấy 1 vs 7 computer đâu có là chuyện gì ghê gớm đâu , tui dùng zerg ( expansion) giết 7 thèng là bình thường , trong 7 comp chỉ được 3 con Protoss thui . còn original xài chó đánh nhanh thì 6,7 con zerg đánh cũng đâu khó đâu , có ra ngoài mà đánh mới mệt , chứ máy nó ngu như thú á , lúc đầu mấy bác xây 6 chó wa cạp gà nó , là nó ngu , hết fát triển .

18. Taka

Taka Legend of Zelda

Tôi chẳng biết đánh với com đánh với 1 com cũng thua văng tĩ, thế có ai chơi star độ với tôi ko, các bác cao thủ quá, cãi nhau toàn thứ vô bổ ; chán:(

19. No_Fear

Này chú Taka ,tôi không phải là sợ chú , nhưng tôi không thích đánh độ,ngày xưa tôi đi đánh đã nhiều rồi nên bây giờ không thích nữa. Nếu chú thích giao lưu mà vui vẻ thì anh em sẵn sàng chiều chú. Ok?.Nếu đồng ý chú hẹn đi,anh em gặp nhau. Ok?

20. No_Fear

Có ai thích giao lưu không, hẹn nhau đi.Nói mãi chán lắm.Gặp nhau 1 hôm.Ok? (Mà phải là ở HN nhé) :lol: :lol: :lol: