Step Up 3D (2010)

Thảo luận trong 'Phim ảnh' bắt đầu bởi MyL0v3, 15/4/10.

1. JakeSatan

JakeSatan -=Devils' King=- Moderator

Éo biết tí thông tin gì về cái phim mà khoái nhảy vào bô bô...phim này quay trực tiếp 3D...coi trailer hiệu ứng 3D phê lòi...
    Chơi vé VIP đi, lựa hàng F là thấy good nhất...

2. Johnny Walker

Johnny Walker Youtube Master Race

Phim này có vẻ hay , Step up 2 hay mà :D

3. black_tony

black_tony Mario & Luigi

Mình thì lại thấy ngồi hàng C, D thì xem mới thấy hiệu ứng rõ hơn .Tại lần đi xem How to train dragon thì ngồi hàng C xem thấy sướng mắt thật .Mà nhiều người cũng kêu ngồi gần xem thì đỡ mỏi mắt hơn với cả nhìn 3D nổi hơn mà :D

4. khacmanh2251

khacmanh2251 Donkey Kong

Phần này hay hơn phần 1.Cốt truyện với nhảy nhót,nhạc đều chuẩn

5. terminatorx

terminatorx Donkey Kong

phim này nhảy nhót 3D xem có đau mắt ko hở anh :)

6. MyL0v3

MyL0v3 The Warrior of Light

mới xem về :)
    công nhận phim hay,tớ đánh giá phần này cao nhất trong 3 phần :).P2 thì ko nói,riêng P1 thì ko thích anh main char với kiểu nhảy pha trộn múa như thế :(

ở phần này cốt truyện làm có phần chặt chẽ hơn,các mối quan trong phim đc làm tốt hơn,liên kết với nhau rõ ràng hơn,tình cảm bạn bè,yêu đương trai gái,tình cảm gia đình để thể hiện khá rõ,mặc dù cốt truyện có thể nói là quá bình thường.tuy nhiên phim đã thành công khi đem đến người xem 1 trải nghiệm mới về dance,người xem ko khỏi choáng ngợp trước những màn trình diễn đỉnh cao,đôi khi còn rùng mình vì hưng phấn khi trải nghiệm những bản nhạc quá sôi động,quá lôi cuốn,nhất là khi đc thưởng thức nó ở rạp Megastar \m/.
    không giống như P2,lợi dụng quá nhiều và hiệu ứng góc quay để tạo cảm giác cho người xem,ở P3 này mục biên đạo được đầu tư rất kĩ lưỡng,ko có sự nhàm chán khi bị lặp lại.tớ thực sự bị kích thích khi xem,cảm giác đứng ngồi ko yên,cứ muốn ngồi dậy mà nhảy :)).

tuy nhiên phim cũng ko tránh khỏi sạn,1 số tình tiết chưa thực sự chặt chẽ,1 số cứ lướt đi,diễn xuất của nhân vật cũng ko thực sự ấn tượng,1 phần vì họ ko có nhiều đất diễn cảm xúc mà chỉ tập trung vào nhảy nhót.
    nhưng những phần lỗi đó sẽ sớm bị khán giả quên đi mà đắm chìm vào những điệu nhảy điệu nghệ,cuốn hút và đẹp mắt đến lạ lùng.

1 bộ phim đáng để đi xem rạp \m/,nếu bạn khó tính thì hãy nhớ rằng cái mà phim hướng đến ko chỉ là 1 câu chuyện tình yêu đẹp đến với nhau vì sự đồng cảm,sự tình cờ của cuộc sống,1 tình bạn đẹp có được nhờ những khó khăn,hiểu lầm.hay những con người biết sống vì ước mơ.... mà bạn hãy nhìn vào sự thư giãn,thoải mái,sôi động mà những bước nhảy trong phim đem lại,bạn sẽ ko phải nuối tiếc vì xem phim này.

tớ chấm khách quan phim này 7.5/10 :)

ps:bài viết ko có ý PR cho cái gì cả :">

===============================================================

btw,cho tớ hỏi có ai biết bài nhạc khi Luke gặp Natalie lần đầu ko ? đoạn nhạc sôi động ma hay lặp lại câu " I Like That,I Like That" :-?

Chỉnh sửa cuối: 14/8/10
  7. mingzang

mingzang C O N T R A

Ơ ơ ơ, chưa hiểu gì đã nhảy vào quăng tạ. Ý tôi chỉ bảo black_tony cẩn thận mấy vụ 3D kiểu CoTTT , chưa gì nhảy bổ vào kêu người khác thế nọ thế kia.

8. Ghi_ga_bai

Ghi_ga_bai Mr & Ms Pac-Man

Mình thấy 3D chỉ có đứng yên nhìn mới đẹp, chuyển động nhìn cứ mờ mờ.. :-? phim này nhảy nhót vèo vèo thế không biết có nên xem 3D không nhỉ :-?

9. Ventus

Ventus Dragon Quest Lão Làng GVN

đang phân vân cái này với Inception 8-} . lên IMDB xem rating thì 1 trời 1 vực 8-} . nhưng xem trailer khá là phê 8-> . chả biết xem cái gì giờ :-< .

10. Ayo

Ayo Fire in the hole! Lão Làng GVN

^ Cái nào cũng đc. Có đk thì cả 2 càng tốt. Nếu định đi xem 3D phim này thì bù thêm mấy chục đi cả 2 phim 2D còn hơn.

11. Ventus

Ventus Dragon Quest Lão Làng GVN

^ thì đấy, đi xem 1 cái này thì thà bù thêm mấy chục xem cả Salt và Inception ấy chứ 8-} . nhưng cái này xem trailer hay mà rating nhìn....8-> . xem comment 4 page cũng thấy có vẻ khả quan nhưng vẫn phân vân 8-} .

12. alau

alau Youtube Master Race

công nhận nhìn e nữ chính ko đc đẹp lắm

13. MyL0v3

MyL0v3 The Warrior of Light

xem trailer thế thôi chứ vào phim cũng xinh lắm ;;)

14. Ayo

Thì kệ mịa mấy cái rating đấy. Xem trailer thấy thích thì nhào vô thôi, sao phải xoắn. Mà đã nói mấy cái phim này tập trung vào nhạc nhẽo nhảy nhót, nội dung có gì đâu mà rating cao đc.

15. black_tony

black_tony Mario & Luigi

Thôi ko phải tranh cãi làm je` nữa .Tình hình là em vừa đi xem về rùi .Phải nói như nào nhỉ ,nếu mà ko xem 3D thì có lẽ giảm 50% cái hay của phim mất :"> .Nhảy quá tuyệt vời và pro ,hơn hẳn phần 1,2 .Kết nhất bạn Moose :"> ,nhảy cá tính thật ,ah` thêm ông nhảy kiểu Robot nữa - vãi nể luôn :X .Mình chấm phim này 8.5/10 :>

16. toi5

toi5 Try Hard Moderator Lão Làng GVN

xem xong phim này thì kết mấy cái bản nhạc thôi, còn nhảy thì chỉ có khúc nhảy ở nước và đoạn cuối là hay và có hiệu ứng 3D đẹp, còn nhiêu thì cũng bình thường

nói chung phim này đc 7/10

17. anima99998

anima99998 Mega Man

tùy theo. nếu chỉ mún thư giãn thì coi cái này. còn mún coi để bàn luận thì inception

lol, COTT mà bỏ tiền coi 3D thì đúng là đầu tư vào lỗ thủng.

à, có người đồng ý với mình nè ^^
    mình ở US, cho nên ko bít HCM thế nào chứ ở đây con gái mặc style đó cũng cute phết :D

tớ rate phim này:
    nội dung: 6/10 (tại vì nghệ thuật với engineering nó relate với tớ, nên mình thik)
    scenery và kĩ thuật 3D: 8/10
    nhân vật: 8/10
    music, choreography: 10/10 (vượt xa step up 1 và 2)
    Trung bình: 8/10

18. CRIME

CRIME Mega Man

Khúc battle của moose với thằng kia popping, locking pha chút breakdance với khúc múa đôi Moose cái routine thế mà ko khen thì tầm cỡ vũ trụ quá rồi đấy :-j
    Trong này múa thì chỉ chê chủ yếu là đội địch thủ pirate choegraphy thế nào mà nhìn là thấy pirate quá imba. Chứ còn lại cứ nhảy trong phim là tuyệt rồi, yêu cầu cao hơn nữa thì phải kêu thánh nhảy ^:)^ (ví dụ như thánh jabbawockeez :'>)
    Style đó thì khỏi bàn rồi ^^ Vấn đề là con gái mình không biết ăn mặc style như vậy mà chọn mấy cái quái quỷ gì ko :-<

19. Ayo

Đã gọi là style thì thích mặc gì thì mặc chứ lại còn phải bắt chước ai cho đẹp nữa hả?
    Nói chung cái dòng Step Up này mãi ko bằng đc You Got Served ở ít nhất 1 điểm đó là battle. Battle trong này toàn thấy show performance xem thằng nào đẹp hơn chứ chẳng thấy có cái gì mang đúng tính chất battle cả.

20. Nomurasan

Nomurasan Zael ♥ Calista Moderator Lão Làng GVN

Xem phim nhảy nhót nhiều rồi nên ko biết có bị "lờn thuốc" không, cái cảm giác như You Got Served ngày đầu... ôi!