Street Fighter 4 [XBOX360]

Thảo luận trong 'Fighting Game Club' bắt đầu bởi duchung852002, 11/2/09.

1. junior.jr

junior.jr Mr & Ms Pac-Man

Đó lf combo/ultra của Mr. Bison, Balrog,.... của Guile và Vega phải charge xuống lên, nhưng bấm hoài kô được ::(

Hồi đó chơi trên PS1 còn bấm được vàu lần, nhưng h thì quên cách bấm rồi
    Tay game trên X360 khó chơi bỏ xừ

2. MrFreeze

MrFreeze Mr & Ms Pac-Man

Chơi torrent cả album thế nào chả có ;))
    Mã:
    http://www.mininova.org/tor/2281805

3. HoàngTử_BaTư

HoàngTử_BaTư Persian Prince

Cám ơn anh Trung nhé :x

To All :
    Vừa nãy vào box Fighting thì mới biết cha Chipp này chuyên đi vặn vẹo người khác, tỏ ra kiểu hơn người :))
    http://forum.gamevn.com/showthread.php?p=10304559#post10304559

Mặc dù bác Chipp này biết là đã có SF4 trên máy game thùng nhưng vẫn cố tình hỏi người ta, kiểu như xem sét trình độ người ta ấy mà ;))

Trong khi ở đây thì nói là tớ chơi cái này đầu tiền trên game thùng ...=))=))=))=))=))=))

4. wingdamseed

wingdamseed Mr & Ms Pac-Man

Cho hỏi akuma unlock thế nào vậy?

5. HoàngTử_BaTư

Lấy 1 char đã phá đảo sau đó đánh tiếp Arcade với 1 lần Perfec và 1 lần kết liễu đối thủ bằng Ultral combo và đánh thắng liên tục ko bị chết đi lại lần nào, cho đến khi đánh song Setl là trận kế sẽ gặp thằng Akuma trong đền.

6. buti

buti Donkey Kong

Ngày trước chơi PS2 ko đã động gì internet nên chả biết về Gear gì cả , cứ tay cầm mà táng . Ở SG chơi SF ngày trước hơi bị nhiều , còn cái maniac combo thì phải chịu khó tập mà mỗi SF mỗi khác , cái IV này ko biết có ko vì trong Ex plus 2 nó có phần training chỉ nút để đánh kiểu như Tekken super combo ấy (mà tekken dễ hơn gấp 10 lần so với SF về độ khó khi ra combo) .

7. HoàngTử_BaTư

Thì em vào đánh Trail rồi đây này, khó kinh khủng luôn, bác cứ vào Trail mà đánh thừ là biết 8-}

Đảm bảo là phải có cái AS thì mới bấm kịp, nó cũng như là chơi GH khi bấm tay cầm cả gảy đàn tốc độ nó khác hẳn nhau, đàn nhanh hơn 10 lần khi bấm các nốt đứng thẳng ríu rít vào nhau.

8. Tidus0806

Tidus0806 Mario & Luigi

Ồ... thì ra phải beat arcade = Akuma nữa... trên GS với Game FAQS nó ko ghi cái điều kiện đó =__=
    Thx MrFreeze nhá :D

9. Chipp

Chipp Mega Man

Bác nhảm wá, lúc mình trả lời bài này thì làm gì nó ra trên game thùng :-<. Đó là tháng 12 năm 2008 mà. Còn việc mình chơi nó đầu tiên trên game thùng ở đâu, khi nào là việc của mình, đâu phải cứ đến khi game ra rồi thì mình mới được chơi đâu? Nhỉ? Mình cũng chẳng hơn người gì, mình cũng chẳng để ý đến lỗi chính tả của bác như nhiều người hằng để ý. Mình chỉ muốn là: Một là bác đừng nói nữa, càng nói càng mắc cười. Hai là có nói thì nói cái gì đó cho nó mới mới 1 chút, cứ lấy trang này trang khác rồi tự dưng tung hô lên mù quáng thì cũng cứ như là... thằng gà mờ.

Còn mình chỉ nói là điểm thằng GS đưa ra nó nhảm thôi và bác cũng chẳng biết gì về nó hết. Điển hình là những cái mà mình hỏi cũng chưa nói được gì cả :-<

10. President Devils

President Devils Samus Aran the Bounty Hunter Lão Làng GVN

Hơ,cái Street Fighter IV này nó ra trên máy Arcade từ hơn 1 năm nay bên Nhật rồi,đến bây h mới ra bản trên console đấy
    Nói chung qua mấy bài Post thì có thể khẳng định là ông Chipp này chém gió,lại hay bắt bẻ người khác và 99% là chưa đụng tay vào cái Street Fighter IV cả trên Arcade lẫn Console..8-}8-}8-}

11. Chipp

Chipp Mega Man

Thì mình đã nói là mấy bác lấy đâu ra cái tin SFIV ra trên Arcade được 1 năm rồi thì đưa đây cho mình :P. Chứ mình có nói gì đâu =)). Nhảm nhí hết sức. Không có thông tin lẫn bằng chứng gì mà cũng kết tội mình mới ghê chứ. Nội việc trên game thùng lúc đầu nó có bao nhiêu nút mình cũng còn biết mà :P

12. HoàngTử_BaTư

hô hô , ko biết gì về điểm và GS ư =))=)) bản thân em nghiền GS cho nên giờ game nào ra em cũng biết trước đc điểm số nó thế nào rồi :)) với lại có sai cũng chỉ là số ít ;))

Em ko biết gì nhưng cũng đủ trình biết game nào hay và ko hay trước khi nó phát hành, vd như thằng HALO WAR ấy, đa số mong chờ game đấy mà em thì chẳng hiểu nó có cái quái gì hay ho mà chờ mới đợi, rồi cuối cùng thì là GS Score 6.5 =))=))

Nói tóm lại ông nào muốn đấu Street Fighter IV trên XBOX360 thì call 0979289111 thế cho nó nhanh. Nói mồm ko song thì cứ chân tay mà thực hành xem thằng nào hơn thằng nào =)) . Em cũng chỉ mới tập chơi thôi nhưng cũng có mấy đòn ăn gian đấy bác à ;))

13. Chipp

Chipp Mega Man

- Thì chỉ khi nào có điểm ra rồi thì bác mới nói thôi, chứ có nói trước được đâu mà bày đặt :-<. Bác cũng chẳng nói được tại sao lại cho 9 điểm nữa kìa mà rằng thì mà là: đoán chắc rằng, biết chắc rằng??? Rồi nào là chuẩn mực mới :-S. Chưa từng chơi và cũng chưa biết nó như thế nào, mới tập tẹ gần đây mà đã biết chuẩn mực này nọ gì rồi mới hay đó.
    - Mình hỏi cũng rất lịch sự. Mà mấy câu mình hỏi bác còn chưa trả lời được nữa kìa, tự dưng đá cái này xọ cái kia, lôi Halo vào đây mới ghê chứ.

14. Sao kì vậy ?

Sao kì vậy ? Mr & Ms Pac-Man

Cho mình mạo muội hỏi ở SaiGon có hàng game nào có Xbox360 để chơi Street Fighter 4 ko vậy ? Chờ cả năm nay rồi mà vẫn phải chờ nữa, đợi đến tận tháng 6 nó mới ra bản PC lâu wa' trời... Hix hix. Bác nào có biết thì chỉ em 1 tiếng nhé. Em có nghe nói 1 chỗ PS3 có trò này rồi nhưng giá mắc wa' 10k/h trở lên nên không có điều kiện để chơi chút nào cả. :(

P.s : Ai biết ở HCM chỗ nào có máy thùng có trò Street Fighter 4 thì nhắn em nhá, hậu tạ sẽ là một chầu cafe ôm thoải mái luôn. :D

15. President Devils

Mới check lại,ko được 1 năm nhưng cũng phải 6 tháng rồi
    (Wikipedia.org)
    Theo như thông tin trên thì bản Arcade ra bên Nhật ngày 18-07-2008,bên Mỹ vào tháng 8-2008..
    Thông tin này đủ sức kết cái tội"chém gió " chưa?=))=))

16. masterxmetal

masterxmetal T.E.T.Я.I.S

hÌNH như bản arcade là bản thử nghiệm mà bác
    Máy arcade mà chơi nổi SF4 thì chắc phải là đời sau này,đời máy arcade sử dụng chip core2duo đó.Máy này mắc lắm,chắc không siêu thị nào dám nhập về đâu.

17. duchung852002

duchung852002 Legend of Zelda

ko phải đâu bác, ko lẽ thử nghiệm mà nó sản xuất hẳn 1 dây chuyền máy arcade SF4 sao :)). Thế thì bọn Capcom quá là giàu :D

18. GhostVN_RMustang

GhostVN_RMustang Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

Arcade là chuẩn mực của Fighting game,và cũng chỉ có bản đánh arcade mới có thể tung hết 100% kỹ thuật của game.Phiên bản Console chỉ là kẻ ăn theo thôi.Vì thế các giải game thi đấu lớn (của nhà sản xuất) cũng như các giải đấu chuyên nghiệp game Fighting đều là đấu bằng arcade hết.....

19. President Devils

Chậc,nói vậy chứ xài gamepad cũng nhiều người đánh khủng lắm,hoặc chịu khó đầu tư thì mua bộ tay cầm Arcade cắm vào thì cũng ngon khác gì máy thùng đâu?
    Mấy hôm nay lên LIVE đánh có mấy ông khủng dã man,Ultra với Super combo ra ầm ầm luôn=((

20. sonslimshady123

sonslimshady123 Youtube Master Race

ultra combo mà nó bảo <- charge -> nghĩa là jì ạ