Street Fighter 4 [XBOX360]

Thảo luận trong 'Fighting Game Club' bắt đầu bởi duchung852002, 11/2/09.

1. Cơm nguội

Cơm nguội Donkey Kong

Charge ở đây mang ý nghĩa là bạn phải đè nút đó.
    <- charge -> "đè nút lùi khoảng 2-3 giây rồi đi tới..."

2. GhostVN_RMustang

GhostVN_RMustang Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

Không sai,gamepad cũng có nhiều lợi thế vì về cơ bản nó cũng có analog.Có điều vì move trong game fighting rất quan trọng mà analog của nó rất khó kiểm soát vấn đề này nên hầu như ai chơi bằng gamepad cũng chỉ dùng d-pad là chính,mình chuyên gia đánh fighting game bằng analog nên rõ lắm.Cũng như bạn nói đấy,muốn thi thố hết kỹ thuật thì vẫn phải dùng bàn arcade thôi.Ví dụ cứ nhìn một combo của các pro chơi guilty gear trên thế giới cũng đủ thấy chỉ có bàn arcade mới thỏa mãn các pro đó thôi...

To sonslimshady123:Charge ở đây là một dạng hold button(giữ phím).
    Nếu nó là <- charge -> thì có nghĩa là giữ lùi khoảng 2s sau đó nhấn tiến ngay(trên phương diện bạn đang đứng bên trái còn đối phương là bên phải).

3. MrFreeze

MrFreeze Mr & Ms Pac-Man

Unlock Akuma chỉ cần Perfect 1-2 trận thôi chứ có cần Ultra Finish đâu nhỉ

Kéo <- và giữ ít nhất 2s để charge

4. Sonix

Sonix ♫ VGM Collector ♫

Rồi,vậy là xong,dân PC coi bộ phải chờ thêm 4 tháng nữa mới được đụng đến SF IV.

Anw,hy vọng cái OST ra đúng lịch 25/2 giùm con cái,để nghe đỡ buồn vậy 8-}

5. Sao kì vậy ?

Sao kì vậy ? Mr & Ms Pac-Man

OST nó có rồi mà ? Trên Torrent leech đầy ra đó đó... Lên down về đi.

Btw. Hì hục bỏ 2 tiếng để down cái OST về chỉ để nghe duy nhất 3 bài mà thôi. Nhạc của Hideyuki Fukasawa compose đúng chán luôn, điển hình là nhạc nền của Ken làm mình thất vọng vô cùng chưa kể đến cái band Elixe sáng tác bản nhạc cho phần Intro nghe y như Gay vậy... Chỉ có thấy hay nhất là theme của Akuma Gouki và Gouken thôi ( theo ý tui ). :D

6. Sonix

Sonix ♫ VGM Collector ♫

À,mấy cái ost của SF IV hiện giờ toàn gamerip,còn cái OST chính thức đến 25/2 mới release lận. Tại game này nhạc hay nên có nhiều thằng rip,rồi tự nhiên đưa lên làm OST =))
    Mà tui thì ko thích nghe gamerip do khá bất tiện trong việc quản lý.

7. Chipp

Chipp Mega Man

- Biết ngay là bạn nói trên wiki mà =)). Xin lỗi, đó là bản beta đó bạn, chỉ có 16 nhân vật và 5 nút mà thôi =)). Ôi trời, sau đó mới cho thêm Gouken và Gouki vào nữa. Vậy mà cũng tin được thì cũng hay lắm đó. Hình như người viết chẳng biết gì về arcade lẫn thế nào là 1 bản arcade chính thức và test cả. Nói giỡn chứ, đúng ngay ngày đó mình đang ở bên Nhật để dự beta arcade mà :">

OST thì tháng 4 mới về được đến tay :-<. Chẹp, cũng được rồi. Giờ đang luyện Abel. Ryu thì master từ bản SFII đến giờ =))

8. buti

buti Donkey Kong

Phát ngôn thật là nhảm sh*t :'>

9. HoàngTử_BaTư

HoàngTử_BaTư Persian Prince

bác " pú tí " đã tìm ra cách bấm 1 phát combo mà hết sạch cột máu chưa chỉ em với ;))

đúng là trong SF có vụ này, tại ông anh xem trên gametrailers thấy nó đánh như điên, màn hình tối thui rồi char lao vào đấm đá hết luôn cột máu, mà cách này thì trong move list ko dạy, anh em ai có time thì ngâm cứu hộ anh em với :D

10. GhostVN_RMustang

GhostVN_RMustang Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

Vậy sao?;)) Vậy nó nhảm sh*t chỗ nào thế bạn...;))

11. Chipp

Chipp Mega Man

Bởi vì mấy bài trước bác có nói là chỉ có Keyboard và Arcade mới có thể chơi Fighting tốt nhất mà thôi, giờ thì bác lại nói là chỉ có Arcade mới thi triển 100% tất cả được thôi. Nên bác đó mới nghĩ là bull sh*t đó mà :D.

Trong Move List không có bởi vì chưa mở ra Akuma (Gouki) thì làm sao mà có =)). Chiêu đó là Shun Goku Satsu 15 hit hết khoảng nửa cột máu.

(P = Punch, K = Kick, L = Low, H = High)
    Super: LP, LP, Tới, LK, HP
    Ultra: LP, LP, Lùi , LK, HP

12. HoàngTử_BaTư

Anh này lại nhảm tập 2 =))=))

Akuma cả Gouki em lấy từ tuần trước rồi, với lại cái Super và Ultra của nó bấm quá dễ khỏi cần anh phải chỉ, đang hỏi combo đánh 1 phát hết luôn cột máu chứ ko phải hỏi bác cách bấm Supre và Ultar ;;)

13. Chipp

Chipp Mega Man

Nhảm tập nữa =)), Akuma và Gouki là một mà.

- Với lại bác đang hỏi chiêu tự dưng tối đen lại đánh đấm túi bụi, thì chỉ có chiêu của Akuma thôi chứ chiêu gì =)). Hay là bạn chưa từng thấy? Mình chỉ trả lời chiêu đó thôi. Còn cái nào mà hết 100% cây máu thì giờ chưa có.
    - Mà hỏi lại là bác biết Akuma là thằng nào ko thế, hay là ngồi đó xem "ông anh" chơi thôi rồi lên "nổ" thế :P.

14. Sao kì vậy ?

Sao kì vậy ? Mr & Ms Pac-Man

Mấy bác coi chừng nhầm Gouki với Gouken đó nha.

Nói ngắn gọn lại : Gouki là tên của Akuma trong Street Fighter series được phát hành tại Nhật Bản hay là SF Japan version còn Akuma là tên của Gouki trong Street Fighter series phát hành tại US.

Cái chiêu Shun Goku Satsu có tên khác là Demon Raging và ở VietNam có tên gọi bình dân là "15 chiêu" hay "Thiên Sát" bởi vì tuyệt chiêu đó khi dính là màn hình tối thua và bốp bốp chát chát rồi hiện lên hình chữ "Thiên" ( Trời ) thì trong phần Street Fighter 4 này có 2 loại super moves và ultra moves của "Thiên Sát". Super moves thì 15 hits mất khoản 25% máu àh ... Còn "Thiên Sát" ultra là 24 hits mất 60-65% máu lận.

Đề cập đến OST thì có lẽ là Game rip vì trong folder thiếu mất một vài tracks điển hình là theme của Balrog và M.Bison bốc xì nhưng bù lại có 3 track remix của Ryu, Chunli và Seth !!? OST thì mình không thích nghe bằng AST. AST nghe fer hơn nhiều. :x :x

15. wingdamseed

wingdamseed Mr & Ms Pac-Man

Sao ultra moves mình vừa bấm đến nút P thứ nhất là nó ra Super ko vậy?

16. nmtam17121990

nmtam17121990 Guest

bao giờ SF 4 có trên PC vậy các bác để em còn down torrent :(

17. phuongnam090382

phuongnam090382 Donkey Kong Lão Làng GVN

a` anh em cho hỏi, làm sao để unlock mấy cái bộ đồ đặc biệt ra vậy, thấy trên mấy cái gameplay có hình thằng Ryu cởi trần. Fei Long mặc quần sip đánh.

18. kendogame

kendogame Dragon Quest

hỏi ngoài lề tý vì ko theo dõi thường xuyên, bao giờ thì ra bản PC vậy mấy pro, với lại ai coi phim này chưa có hay lém ko :D

19. President Devils

President Devils Samus Aran the Bounty Hunter Lão Làng GVN

Mấy bộ costume ko biết lấy thế nào vậy nhỉ?
    Đánh tới đánh lui nó chỉ unlock được mấy cái color:-/

20. HoàngTử_BaTư

phải đánh challgen mới có, em mới đánh được đến cửa 12 :)) mở đc khoảng gần chục màu ...

cái bác chipp toàn nói liên thiên, bác có giỏi thì lên LIVE đánh cả em đê, chắc gì bác đã thắng đc em :))

GameTAG : Tuan34, nhưng mai ngày kia mới LIVE đc nhé vì đang kiếm người nạp GOLD :D