STREET FIGHTER IV: Video clips, cosplay, bình luận về lợi thế của các char và combo.

Thảo luận trong 'Fighting Game Club' bắt đầu bởi FRM_fan, 28/11/09.

1. danyvuong

danyvuong C O N T R A

Chuyen gia Akuma o VN co Pum,con hon dc hay khong thi phai danh,hoac xem qua tran dau moi nhat de nhan xet.Ma 2 nguoi 2 the he may khac nhau nen kho ma co the gap dc nhau.

2. Lâm-9p

Lâm-9p Chình Tái Moderator Lão Làng GVN

Akuma của Steel thủ tốt lắm nhưng tấn công thì chắc Pum nhỉnh hơn

3. danyvuong

danyvuong C O N T R A

Noi den speed attack,thi Pum hau nhu danh speed nhat nhi o vn.Tham chi danh nhanh hon ca minh.Va pum dac diem co style deffence kieu rieng biet doi voi ai combos nhieu.Neu muon biet ro hon,yeu cau 2 nguoi nay record 1 video gan day nhat va anh em xet.
    Cho hoi tai sao bro Hungzzz lai hoi vay?bro choi akuma?

4. kenhatgan

kenhatgan C O N T R A

Hix... sư phụ cho em đi tàu bay giấy hoài >.< trình em vẫn tệ lậu như lúc nào mà sư phụ iu :(

5. danyvuong

danyvuong C O N T R A

ky la that sao ai cung khong nhan ra vay,anh danh voi em nhieu anh ro lam,nhu Simp danh voi anh.Em danh rat nhanh,doi khi qua nhanh khong dieu khien dc Ma Cong trong nguoi em nua :D
    (Ngu muon vay em)2am.10

Chỉnh sửa cuối: 27/3/10
  6. Yoshiki

Yoshiki Legend of Zelda

Nhân dịp giải Blazblue TBO lần I,thay mặt toàn thể anh em GGG,mình rất hân hạnh được mời anh em bên SFIV Hà Nội đến giao lưu gặp mặt tại :

9h sáng Chủ Nhật ngày 28/03/2010 Tại Cyzone -số 90 ngõ 167 Tây Sơn - Đống Đa - Hà Nội ( Tầng 2 nhà ăn của đại học Công Đoàn cũ ).

Chương trình bắt đầu từ 8h30 với màn biểu diễn/challenge GG, sau đó đến 9h30 sẽ bắt đầu chính thức khai mạc giải TBO + trình chiếu video clip.

Rất mong anh em SFIV đến tham gia nói chuyện giao lưu để tăng tính đoàn kết của box Fighting Game :). Thông tin cụ thể thêm về giải anh em có thể theo dõi ở :

http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=691245

Tặng anh em quả hình SFIV mới kiếm được =))

7. Lâm-9p

Lâm-9p Chình Tái Moderator Lão Làng GVN

Hadouken = You're Ken
    Shoryuken = Sure you're Ken
    =)) chết cười =))

8. kenhatgan

kenhatgan C O N T R A

Sặc.... cười tếu dã man :(]
    Hum qua mới trải nghiệm thêm ma công nữa... giết chết anh trai mình luôn =))
    Giờ mới hiểu Gouken của bản này làm cho có :(

9. H3ll_b0y

H3ll_b0y Mr & Ms Pac-Man

:D Gouken bản này không phải chỉ làm cho có thôi đâu, mà ngược lại Gouken vô cùng nguy hiểm, cùng với Seth thì Gouken là char bị cấm dùng ở các giải đấu lớn đấy :)

10. danyvuong

danyvuong C O N T R A

Thuc ra, khong co char nao la bi cam ca, 1 phan cung vi o arcade ko co nhieu nhan vat nen khi to chuc giai ho han che de cho cong bang.
    [video]ck26pn8FZjQ[/video]
    Trong video clip nay co thay la ho co power up Gouken nhat la ultra 2 rat loi hai,nhung de so sanh thi van 1 bac duoi tay demon Akuma.
    Akuma ko len S trong super thi phi......

11. kenhatgan

kenhatgan C O N T R A

Kinh quá... nhân vật xài akuma trong đây link combo như xiếc :(

12. FRM_fan

FRM_fan Legend of Zelda

Hôm qua vừa vs với bro Pum :(( huhuhu bị bro Pum đánh cho không ngóc đầu lên được lun. đanh 5 ván thì bị perfect 2 ván, thua cả 2 round 2 ván còn lại, cũng may là ván cuối bro Pum niệm tình chung team windslash mà nhẹ tay cho gỡ tí thể diện :(( Công nhận dạo này Akuma của bro Pum công thủ kinh quá. Xa thì spam fireball nhưng giữ khoảng cách rất tốt, gần thì combo infinity ầm ầm :(( đánh Abel mà bị perfect lun :(( tình hình là bế quan train lại từ đầu đây chờ SSFIV ra để phục thù :((

13. kenhatgan

kenhatgan C O N T R A

Suỵt bác nên bí mật giữ cho em chứ >.<" làm vậy chẳng khác nào nói.... em thua bác te tua =))

14. danyvuong

danyvuong C O N T R A

woa woa woa tham nao mat tich gan chuc ngay hopa ra be quan luyen cong luyen ma cong =)) quay lai anh em trong giang ho hay can than de tu gioi that, mat co 24h de master infi :D chuc mung em

15. TigerKnee

TigerKnee T.E.T.Я.I.S

cha` cha`...Pum luyen duoc infi roi ah?...the thi toi nay neu ranh len PSN lam vai phat' hem.

16. kenhatgan

kenhatgan C O N T R A

Ôi trơì ơi, cả nhà ăn quả bom của bác noob rồi. chứ em có infi gì được đâu các bác :(

17. FRM_fan

FRM_fan Legend of Zelda

Bác lại dấu hàng phải không......? Hôm qua bác đánh Abel của em Perfect cả 2 trận chứ có phải may mắn gì đâu :( cứ roll vào là bị dính infi combo của bác làm em nản ghê vậy đó :( hic hic chắc bỏ lun Abel quá...

18. coreduo

coreduo Dragon Quest

Có ai chơi SF4 trên PC hok, làm sao để save game vậy ạ, hồi trước hok cần key mà vẫn save đc, giờ cài lại win nên hok bít cách save( thông cảm phải vào đây hỏi vì hỏi đáp SF4 hok ai trả lời), trên ps3 focus attack thế nào

19. danyvuong

danyvuong C O N T R A

Tren ps3 Focus attack an MP+MK tuc tam giac va tron neu la default va tren pad.Minh khong ro PC nen khong tra loi dc cau kia.

20. coreduo

coreduo Dragon Quest

Các bác cho hỏi luôn Ex focus làm thế nào, mà hình như quán 168 đội cấn dạo này hok mở cửa ạ, em ra 2 lần cách đây mấy hôm chả thấy