STTools công cụ hỗ trợ train dùng kèm UltrASRO...

Thảo luận trong 'Tools' bắt đầu bởi King0fAngle, 6/3/09.

1. wanabe

wanabe Donkey Kong

bỏ cái phần chọn đồ vật khác ra, tui vẫn bật chế độ on nhưng ko stick vào cái nhặt đồ khác.....mới phát hiện ra thêm 1 lỗi nữa là lkd nó ko nhặt......wang ra nó cũng ko nhặt.....vậy mà item nguyên liệu thì nó nhặt ào ào....chẳng thến nào hiểu nồi. co khi wang đồ trang bị ra nó cũng ko nhặt luôn.... chán như con gián

2. xsapax

xsapax Youtube Master Race

bạn ơi làm ơn chỉ dùm mình làm sao lấy được ID của nhân vật và con per với

3. LangtuMinh

LangtuMinh Mr & Ms Pac-Man

Bạn vào chế độ nâng cao, bỏ chọn chổ đồ rơi trước nhặt trước, xong of con PED la được đấy.

Có cái này nhờ pác K0A test lại dùm: mình thấy đánh ở bãi 85-87 thì con PED nhặt đồ rất tôt (theo chế độ nâng cao) nhưng về bãi 83 thì lại không nhặt được đồ.
    Còn nữa: ở bãi 85 khi đánh con khổng lồ, vàng rơi thành nhiều đống PED cũng không nhặt

4. LangtuMinh

khi tui of con PED thi sau khi đánh wái rơi vàng , thay vì nhặt vàng thì thấy thông báo: mục tiêu không hợp lệ. Trong khi đó trong mục đồ cần nhặt mình đã chọn vàng lớn nhỏ, trung bình rùi. Nhờ các pác giúp với

5. Thedevilxn

Thedevilxn Mayor of SimCity

Chạy nuconector xong, vô game = sro_client.exe dc luôn nhưng khi vô đến màn hình log in thì bị lỗi C8 :-s , ai biết cách vô dc game xin chỉ dùm T__T
    Edit: Dùng cái loader do HCMroyal post thì lại vào dc ngay mà ko bị lỗi C8 8-}

-Chạy dc STTool rồi, set như ông gì hướng dẫn ở các trang trước, ko dùng nâng cao ko check vào tên, nhận ID người và khỉ luôn mà vẫn ko tác dụng, khỉ vẫn cứ lụm tên như thường. Log thêm 1 acc thì bị dis, log vào lại start tool thì nó tự chuyển item bên khỉ qua người dù ko đầy rồi tự động dis luôn :-ss

6. LangtuMinh

Đown cai nay ve http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=569345, la ok

7. cuonga1

cuonga1 Youtube Master Race

có cách nào để khỉ không nhặt đồ của người khác khôgn nhỉ . nó cú tranh nhặt đồ với người khác trong khi đồ của mình thì ...

8. _lijoon_

_lijoon_ Mr & Ms Pac-Man

KoA cho hỏi nếu bật tool sau khi vào game thì ko có cách nào load config như kiểu của petfiler à . Tớ thấy có cái nạp nhưng ấn vào ko được , lại phải đánh quái mới nhận được thông tin .

9. LangtuMinh

Không bit sao của mình nó chẳng nhặt gì hết có để nâng cao hay thường đều không nhặt, (mà có 1 lần không bít chỉnh sao nó nhặt được, giờ chỉnh đi chỉnh lại mọi cách mà nó chả nhặt, buồn quá)
    K0A ơi, có cao kiến gì giúp vói pác ơi

10. King0fAngle

King0fAngle Mr & Ms Pac-Man

Nếu bạn đã từng thiết lập được Tools thì bạn chỉ cần chủ ý và điểm sau:
    - ID của nhân vật phải thật chính xác, cách tốt nhật là bạn xóa trắng ô này, sau đó đánh quái cho đến khi rớt một món đồ (bất kỳ thứ gí chỉ cần là do con của bạn đánh là được) --> lấy được ID của nhân vật.
    - ID pet, cái này thì đơn giản bạn chỉ cần gõ vào ô Pet ID nội dung "GETID" sau đó click chuột vào con pet của bạn là được. Tốt nhất là bạn tắt pet rồi mở lại tools sẽ nhận được pet --> lấy được ID pet.
    - Lưu lại những thiết lập của nhân vật bằng cách nhấn nút lưu ở giao diện chính của tools.

* Nếu bạn làm các bước trên mà pet vẫn không nhặt đồ thì tôi cũng potay :devil:

11. LangtuMinh

Ôi được rùi thanks bác nhiều, có cái này nhờ bác test lại thử: thường thì mình mở cái UntraSro của bác trước rùi mở STTolls sau-----> kết wả là tool không nhặt đồ. Muốn nhặt được thì phải mở tools trước rùi mới mở UntraSro sau, xài ngon đấy bác. Cám ơn K0A và các bạn trong 4rum rất nhiều

12. LangtuMinh

Thêm cái nữa là khi đánh bi cà giật tí K0A ơi, dường như đánh con wái này chưa xong ma target sang con khac ấy nên nó giật tới giật lui ngộ lắm, bác xem lại cái ấy

13. King0fAngle

Xem qua là biết ngay bạn bị lổi gì rồi. Nếu pet không nhặt đồ thì bạn dừng cái UltrASRO lại (nhấn phím END y') tiếp theo nhận lại ID pet như hướng dẫn phía trên là ok ngay.
    Còn việc chạy không mượt là do thiết lập của bạn thôi, bạn sử dụng một thời gian sẽ có kinh nghiệm cho việc này.

14. bahamut3000

bahamut3000 Legend of Zelda

auto target sài UltraAsro đã rất tốt rồi mà cần gì phải nếu nữa zzzz

đúng thật là ... UltraAutoSro và STTool sinh ra để có nhau :x

cái pm vẫn chưa được :|

15. _lijoon_

_lijoon_ Mr & Ms Pac-Man

KoA vẫn ko nói vụ load lại config nhân vật à . Khi đã có thông tin đầy đủ thì muốn bật tool sau khi vào game , rồi đánh lệnh gì load config , chứ ấn vào chữ nạp thì ko thấy gì cả . Chứ lỡ nó bị off cái tool thì lại phải ra đánh quái lại thì bất tiện.

16. LangtuMinh

Bác K0A ngâm cứu add cái Ultrasro và STTool và loader vào chung 1 form thi tuyệt nhỉ nhỉ. ------> bot untra vứt xọt rác.kekekeke
    Được voi còn vòi thêm tiên

17. King0fAngle

Tôi có thấy bài của bạn chứ, chỉ tại bạn không theo dõi, phần tự load cấu hình tôi đã chỉ rồi mà, ngay bài phía trên tôi cũng có nói qua, bạn xem lại nhé.

18. bahamut3000

giờ có phần tự về sửa đồ thì hay nhỉ thêm phần tọa độ ra bãi train nữa thì tuyệt, bình thường cứ đánh cỡ 1h thì hư hết đồ đạc
    có ai có bí quyết gì auto được cả đêm không ?, chả bao giờ được ngủ ngon giấc ::(

19. dauemlam

dauemlam Donkey Kong

để đánh cả đêm bạn nên: ép max độ bền vào giáp, vũ khí. Thiết lập nhặt đồ ở mức ít nhất có thể vd như chỉ nhặt trang bị, vàng, lkd, 1 vài TL cần thiết. Dọn sạch thùng đồ của sóc để ko bị đầy, thùng đồ cá nhân để mang đc Hp, MP nhiều nhất có thể. Điều quan trọng nữa là nên để ranger >5 (đánh cho lâu hết MP). Nếu dùng UltrSro thì tính toán sao cho HP hết trước Mp để đặt chế độ tắt máy khi chết (tiết kiệm thời gian hôm sau đánh nốt :devil::devil: )

20. bahamut3000

mấy cái này mình cũng nghĩ thế và cũng làm rồi, nhưng cái khoản độ bền thì không được, sv mới ra lôi đâu ra 1 đống nguyên liệu để ép cơ chứ, tưởng có cái soft nào auto về sửa đồ cơ :((