Sucker Punch (2011) - Director: Zack Snyder (300, Watchmen)

Thảo luận trong 'Phim ảnh' bắt đầu bởi pikeman2, 27/7/10.

1. mingzang

mingzang C O N T R A

Tất cả những gì BD tưởng tượng đều theo thực tế hết . VD như con rồng con = bật lửa , lúc sau rút từ trong họng nó ra 2 hòn đá lửa đấy còn gì , con rồng mẹ là cái điếu xì gà , thậm chí cái đường ray mình còn nghĩ là cái thắt lưng của lão đầu bếp (chả biết đúng ko 8-}) , mà phẫu thuật thùy não thằng bác sĩ chọc cái kim vào tưởng tượng thành nó đè ra phang thì cũng vkl thật =)) . Nhưng cuối cùng ẻm cũng thực sự được tự do , kiểu "thân thể ở trong lao , tinh thần ở ngoài lao" giống Cụ Hồ :-* .

Mà mấy em bị giết trong tưởng tượng của BD ở ngoài thực tế thì thế nào nhỉ :-? ? Bị thằng Blue đập à :-?? ?

2. ATiệp

ATiệp C O N T R A

mấy em die ngoài thực tế hình như cũng chết do dùi đục vô mắt
    mà các bác cứ phang rồi abc xyz là sao nhỉ, xuyên suốt phim yếu tố tình dục xuất hiện rất ít ( đang nói tình dục trong thực tế trại tâm thần )
    phải chăng đúng như 1 bác bên hdviet nói, những bệnh nhân ở đây bị lạm dụng nhiều quá nên BD mới nghĩ ngay đến nhà chứa ? nhưng tẩy não và lạm dụng thì liên quan gì nhỉ ? vì theo mình thì tẩy não gần như là tử hình rồi còn gì.

3. TkikiT

TkikiT C O N T R A Lão Làng GVN

Có thể là vấn đề lạm dụng đã xảy ra trong trại và tụi quản giáo có móc ngoặc với nhau. Có cảm giác thế khi xem cái đoạn cuối khi đám đó dắt BD vào phòng.

Tui xem 2 lần rồi nhưng vẫn chưa hiểu nổi tại sao thằng Blue lại khóc. Nó khóc vì cái gì? Sao lại ép BD quay lại như cũ sau khi đã khiến cho nhỏ đó bị chọt dùi vào não?

4. Lincoln_Park

Lincoln_Park Persian Prince

Mình chỉ hiểu mang máng là thằng cu quản lí là "bẩn" thôi, còn những người khác thì bình thường. Thằng cu này nó nhận tiền của người đưa bệnh nhân vào đây để tẩy não mặc dù chưa đến mức phải làm vậy. Và chắc nó còn làm gì đó những bệnh nhân này, lạm dụng tình dục hay ko thì ko chắc !?

5. █║▌│ █│║▌ ║││█║▌

█║▌│ █│║▌ ║││█║▌ Fire in the hole!

1. Có thể do đạn văng vào đâu đó cứng như kim loại rồi ricochet lại nên con em trúng đạn
    2. Không phải đâm vào mắt mà xuyên qua hốc mắt để vào não (lên wiki tìm lobotomy để biết thêm)
    3. Cái chỗ đấy như địa ngục , doll lại điên rồ, hoang tưởng nặng . Thôi thì không phải quan tâm nghĩ ngợi nữa thì coi như là thoát rồi

6. roman_martin

roman_martin The Warrior of Light Lão Làng GVN

Phim ai thích hiểu thế nào thì hiểu .Tùy cảm nhận của mỗi người ...Chẳng biết có khi nào Z.S viết 1 bài review về cái cách suy nghĩ của ông khi làm phim này không nhỉ . Lúc ấy thì chẳng có gì phải tranh cãi nữa...

7. Dr. House

Dr. House Legend of Zelda

Quote ngắn gọn :

8. KgZ

KgZ Mario & Luigi

Một khẳng định rất là vl.

Dạo này mình rất hay gặp những thằng như thế này, tốn thời gian cãi nhau để chứng minh rằng cái đó là dở. Cảm giác như khi haters nghĩ là khi mình dìm hàng nó thì đẳng cấp mình sẽ được nâng lên :|

9. only_forever

only_forever Youtube Master Race

Cái ý tưởng này rất là ngụy biện nhé.

Cậu có quyền khen phim hay, sao lại tước quyền chê phim dở của người khác? Người ta có thời gian, và người ta có quyền làm bất cứ điều gì họ muốn. Kể cả việc đi chê một bộ phim là dở.

10. khoadeptrai39

khoadeptrai39 Fire in the hole!

Vừa coi xong. Ko trông chờ vào nội dung,và mong chờ rất cao vào việc phim có làm hài lòng con mắt hay ko. Tất nhiên như ai ai,mình cũng thấy visual quá đỉnh,quá đẹp :x Cốt truyện nói thẳng là dở,nhưng nhờ biết cách xây dựng khéo mối quan hệ liên tưởng thực tế và tưởng tượng nên đủ nguyên liệu để tạo nên 1 masterpiece ending,do đó vẫn truyền tải tốt thông điệp phim muốn nói
    Nhiều người nói đây là 1 phim original,nhưng bản thân thấy đây lại là phiên bản tệ hơn của Pan's Labyrinth,nhưng cái lạ là mình có cảm giác nếu đầu tư tốt,hay tập trung vào kịch bản thì thậm chí có thể bỏ xa phim đó. Thực tế là trong phim này mình cũng chả care ai chết ai sống vì lẽ đó nên cũng mất đi cái hay. Nhưng cho 8/10,vì nó đã hoàn thành mong đợi của mình vào phim,bonus thêm 20' cuối quá đỉnh.
    Sau Legend of Guardians và phim này mình thấy Z.S muốn trở thành 1 đạo diễn giỏi còn phải luyện trình thêm,dựa quá nhiều vào cái visual có ngày hố =))

Chỉnh sửa cuối: 25/6/11
  11. clvin

clvin Mario & Luigi

cũng còn tùy phim cậu ạ, và còn tùy họ chê cái gì nữa, phim này xét cho cùng cũng khá khó hiểu và cần suy ngẫm nhiều nên với nhiều người không hợp chê là chuyện thường thôi.

Mình chỉ ghét cái kiểu hater cố móc cho bằng được 1 cái dở của phim để chê cả bộ phim như nhiều bài review mình từng đọc mới thấy bực.

12. mingzang

mingzang C O N T R A

Cái đấy ko phải dùi đục gì , mà vụ tẩy não là thế nào :| ??? Cái đục vào là phẫu thuật thùy não , để cho bệnh nhân tâm thần ko kích động đánh người .

13. khoadeptrai39

khoadeptrai39 Fire in the hole!

đoạn cuối tụi ward nói với thằng Blue "don't want to do this anymore" hay đại loại,nghĩa là thằng Blue đã làm trc đây rồi,và bọn kia cũng biết.. dẫn đến trong fantasy ẻm tưởng tượng cái trại này ko khác gì cái lầu xanh.
    Thằng Blue dc pay để set up vụ tẩy não ngay từ đầu khi BD đến,sau 1 thời gian nó muốn rape BD nhưng ko dc và bị đâm (chi tiết này mình ko nghĩ giữa thực tế ở trại và fantasy ở lầu xanh có gì khác nhau lắm),theo tâm lý của 1 thằng cuồng dâm nhất định muốn try again. Nhưng lúc này BD đã bị zombie hóa nên có làm gì ẻm cũng chả có cảm giác,nên Blue nó khóc. Nói chung là ăn quả Sucker Punch theo nghĩa đen
    Btw, giờ mới biết em Rocket là gf của Donnie Darko. Hèn chi thấy quen quen,vẫn xinh vãi :x

Chỉnh sửa cuối: 25/6/11
  14. Backball

Backball Persian Prince Lão Làng GVN

mấy ẻm bạn của BD hình như toàn bị cháu Blue đánh đập đến chết thì phải :-?

15. clvin

clvin Mario & Luigi

còn mình h mới biết :o

16. pikeman2

pikeman2 Dante, the strongest Demon Slayer Lão Làng GVN

mấy tên này không đọc #1 của ta viết [​IMG]

17. Lincoln_Park

Lincoln_Park Persian Prince

mình xem cái nhận ra luôn nhưng tưởng mọi người biết rồi nên ko nói, em này xem phim thôi chứ đừng search google.

18. clvin

clvin Mario & Luigi

lo nhìn gái chữ nhỏ phía dưới ai để ý mà nhớ chứ :">

19. datbeo

datbeo The Warrior of Light Lão Làng GVN

Em này hồi bé xinh vãi mà lớn lên xấu, cái này hồi xem Into The Wild đã thấy rồi :(.

20. number

number Fire in the hole! Lão Làng GVN

Vừa xem xong, xem xong ko đọng lại được gì cả :|. Ko có hứng xem lại lần 2 luôn :|. Cả phim chỉ ấn tượng Visual Effects :|