Súng nào mạnh nhất trong fall out?

Thảo luận trong 'Fallout' bắt đầu bởi TDT_Bahamut, 4/10/02.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. ninaredeyes

ninaredeyes Mr & Ms Pac-Man

Riêng về khoản big gun các bác nhầm hết rồi! Khẩu bozar chưa phải là mạnh nhất. Khẩu big gun mạnh nhất là khẩu Vindicator Minigun. Trong Fallout mức sát thương của súng không chỉ phụ thuộc vào chỉ số sức mạnh mà còn phụ thuộc vào loại đạn sử dụng. Đặc biệt những khẩu bắn ở chế độ burst còn phụ thuộc vào số đạn mỗi lần bắn.
    Khẩu bozar mỗi lần burst chỉ có 10 viên thôi, còn khẩu Vindicator burst những 25 viên và với đạn xịn hơn nhiều. Vì thế vindicator bắn mạnh hơn bozar mặc dù chỉ số thấp hơn.
    Vindicator bắn bọn mặc Advanced Power Amor (MkII) hiệu quả hơn bozar nhiều

2. Solid_Snake

Solid_Snake Donkey Kong

Chưa ai lụm cây Alien Blaster của mấy con người hành tinh bị rớt phi thuyền à ? Cái cây súng lục này sát thương 30-90, cũng khá phê đấy nhỉ ?
    Còn NPC thì tôi dùng Sulik và Cassidy thui, hai cha đó song hùng kì hiệp, người bắn súng nhắm, kẻ bắn cây "Greasgun SMG", thêm tui bắn Alien Blaster nữa thì dzô địch thiên hạ .

3. Ashley

Ashley Dragon Quest

Dạ có em ạ :)) Nhưng em không khoái khẩu súng đó mấy ạ :p

Đùa thôi, tôi thấy đôị hình của ông khá ổn đó. Nhưng mà tôi thấy là H&K G11E hơn đứt M3A1 Grease Gun đó chứ. Phải cái đạn hơi hiếm thôi

4. cecilpaladin

cecilpaladin Legend of Zelda

tui chúa ghét cách cho đạn của fall 2 , nhứt là với mấy cây khá hiếm như cây tommygun đó , tui cứ phải đi săn đạn ở mấy thằng cha mập xung quanh Reno muốn đứt cả hơi mà thu có mấy viên 1 lần , mệt muốn chết
    Nhưng sau đó bắn cũng không tới nổi nào
    còn đạn cho cây HK nữa , chỉ chôm mới co thui chứ cũng hiếm không kém

5. Solid_Snake

Solid_Snake Donkey Kong

Ồ, Ashley ạ, cám ơn đã khen (he he), nhưng tui cho cha Sulik cầm Greasgun là ban đầu thui, còn sau này tui cho chả cầm HK P90c, cây này ghi 9mm mà phải nạp đạn 10mm, loại đạn này lải rẻ rề, thía là cấm đi chích bọn Navarro thui.
    Còn 1 điều nữa, sao mấy thằng bạn tui thằng nào cũng thích cha Marcus, đi với tôi lúc nào chả cũng đứng yên, ghét ! Còn ném lựu thì lần nào cũng vào đầu Sulik hay Cassidy, nhãm !

6. Ashley

Ashley Dragon Quest

HKP90C quả đúng là ghi 9 mm nhưng mà xài 10 mm.Ban đầu tôi cũng thấy quái nhưng sau khi suy nghĩ lại thì dùng 10 mm là đúng bởi HLP90C là Submachine gun mà.
    Còn vụ Marcus thì tôi nghĩ là lập trình cho hắn của bác chưa hợp lý thôi. CHứ tôi thấy hắn chiến đấu vẫn tốt mà. Tuy không bằng Sulik và không dễ thương bằng Miri a ( đây là đánh giá của tôi :)) )

7. cecilpaladin

một yếu tố để giải thích khá chính xác cho chuyện này cây xài xài 10mm là vì đạn 9mm quá hiếm và quá quý , đố mấy you tìm ra trên 500 viến này đó
    PS @Ashley :marcus như con voi thì sao mà dễ thương như vợ ông được chứ hả , ông so sánh kỳ cục quá

8. minhso

minhso Mario & Luigi

Tụi này lạ thật, mạnh nhất dĩ nhiên nà Vindicator Minigun, tuy nhiên đạn thì hiếm chỉ sau 2mm EC. Mà vì mạnh wá nên bắn cũng xót ruột --> bỏ wa.
    Tiếp theo nà Avenger Minigun. Trước đây tui cũng băn koăn giữa Bozar và AM, nhưng khi thử với lính Enclave thì Bozar ĐÔI KHI phải bắn 2 phát đó (Big Gun >200%)
    M72 Gauss Rifle bắn vào mắt đau wá trời luôn, nhưng các ông không thấy cái giao diện ngắm nghía ấy phiền sao, hơn nữa vơi 12AP (chưa xài JET) các ông chỉ bắn được 2 nhát (còn tui chọn cả fast shot nên burst 4AP thui), mà các ông có chắc nà chết ngay 1 Enclave ko vậy, (chắc nà được vì có ông gì bắn 1 nhát chêt trùm cơ mà)
    bỏ qua Gauss Pistol (nhanh hơn GR)
    Tiếp theo có lẽ là Pulse Rifle (damage trông phát khiếp) nhưng Enclave chống plasma
    Alien Blaster(tìm mệt muốn chết) tốt hơn Pulse Pistol (ít đạn), Solar Scorcher(nửa ngày) nhưng bắn gần wá -->bỏ wa
    Gatling Laser cũng được, nhưng nhìn Adv Power Armor chống đến 90% laser mà buồn.
    Mà đạn năng lượng nàm gì khó kiếm, phải ko?
    =>theo tui rocker nà phải cầm 2 Avenger Minigun... dĩ nhiên gặp Enclave thì mới phát huy tối đa chứ chuột thì chịu khó chạy vậy
    À không thấy mọi người nói nên tui nghĩ chưa ai biết, TUI CÓ THỂ MẶC RÂT NHIỀU ARMOR CHO NPC ĐẤY, giống như ở FO1 ấy, cứ bảo nó cởi áo ra mà xem chỉ số vẫn giữ nguyên, rồi lại mặc vào. Nhưng tui chỉ đảm bảo ở bản 1.0 thôi đấy. Hì hì, trông thằng Myron vừa giêt người vừa la làng buồn cười nắm (Better not my blood on the floor;please die please die; attack sm one else). Có điều tui chẳng biết nàm thế nào để con vợ nó chiến đấu hăng một chút, mặc đến 3 APA mà cứ vào trận nà chạy.

9. minhso

minhso Mario & Luigi

Lâu nắm mới lên mạng, thêm bài nữa cho nó máo.
    Ở trên quên mất khẩu End Boss Plasma, chắc nà mạnh hơn Pulse Rifle nhỉ, nhưng phá đảo mới có, chẳng lẽ vừa vào lại tag outdoorman, speech, steal rồi đi SF phá đảo lun
    các súng còn lại ngoài Vindicator phải mua thì đều có thể nhặt được nhỉ (steal hoặc Assasin thì hơi bửn)

10. Censys

Censys Youtube Master Race

End Boss Plasma là súng có được khi chỉnh ăn gian nên không hay chút nào.
    Theo tui m72 là súng mạnh nhất tuy nhiên đạn của nó hiếm quá. Muốn có nhiều thì lại phải gây sự với mấy tên ở Enclave ---> không hay chút nào vì tui thích hoà bình.OK?

11. minhso

minhso Mario & Luigi

.--- Repeat after me : VINDICATOR. MINIGUN. IS. THE. MOST. POWERFUL. GUN. IN. FALLOUT2.
    Thế nào, thoải mái chứ. Mình nói nó mạnh nhất vì nó tàn bạo nhất (damage có thể trên 1000HP ai cũng biết mà), thế thôi. Nếu chủ đề này mà là "súng nào HAY nhất, TỐT nhất" thì mình đã không tham gia rồi.

.--- Đạn 2mm EC có bán mà. Chỉ cần save trước khi vào thành phố ấy là 100% khả năng mình có thể mua được 100 đến 250 viên, xài tẹt vì súng này có burst được đâu ( mình thường chỉ cần load lại 3,4 lần). Ngay cả khi mình có đến 4,5 người sử dụng cũng không thành vấn đề. Bạn đã thử cách này chưa, gây sự với Enclave tối đa chỉ được 12 viên thôi, oải lắm.

.--- Cũng vì không thiếu đạn mà mình không thích xài gauss rifle lắm, gauss pistol bắn nhanh hơn (6-8 nhát với fast shot, bonus ROF, Sniper perk).

.--- Về End Boss Plasma, không cần phải cheat đâu. Sau khi nó die, mình giết 1 ai đó (NPC hoặc mấy chú lính của Granite gần đấy) ở đúng cái ô (hex) mà Horrigan die ấy, xác định ô đấy bằng cách cho nhân vật của bạn nói chiện với cái xác của Horrigan ->sẽ chạy đến đối mặt với ô cần tìm. NPC thì có thể đẩy (push), còn mấy chú lính kia thì mình cứ enter combat mode là nó chạy theo mình ngay. Giết mấy chú ấy cũng không khó, thường là bọn chúng đứng im. Sau khi giết xong thì lột xác hắn (not Horrigan).

.--- Nói thật là tui cũng chưa làm được, không biết thiếu bước nào. Ai thành công rùi thì nói tui biết với. Fren.

12. cecilpaladin

-hả , dama trên 1000 ? máu đâu mà chịu nổi chứ , có 999 sao mất trên 1000 được ? tui chỉ biết là 1 là nát đấu chết , hai là mất khoãng trên 400 giọt là cao rùi , chưa bao giờ tui bắn mất trên 1000 giọt cả
    - Còn kiếm đạn kiểu này lâu lém vì fall 2 loadgame cực kỳ chậm
    - còn chuyện súng BOSS thì cái đang kiểm nghiệm , chắc lâu vì phải chơi lại từ đầu

13. minhso

minhso Mario & Luigi

.-- Ông này kỳ ha, boss đã cộng điểm cho tui rùi mà -> cãi tui là cãi boss đấy. (từ nay gọi nà boss chứ không phải mod nữa, nghe còn cao hơn cả admin hé boss).

.--Chiện bắn trên 1000 damage đâu có gì lạ đâu, cái này có nhiều người công nhận với tui lắm đó, ngay cả bozar có khi cũng được ấy chứ, mà là bắn lính Enclave đấy chứ không phải mấy nông dân truổng cời đâu. (Nào ai đó vào ủng hộ tui đi chứ, 1exp cơ mà).

.-- Đồng ý là FO2 load lâu nhưng cũng còn hơn là đụng độ Enclave khi chưa có sniper hé, mới lại cũng nhanh hơn nữa đi. Mấy lại tại cái ông gì gì trước đó muốn chơi kiểu Diploma nữa cơ.

.-- Lâu gì mà lâu, muốn phá đảo nhanh thì vừa vào chạy luôn xuống San -> kill Keen Lee -> uống 2 Psycho cho int < 4 -> nói chiện với ASH9 -> lên tàu dông một mạch đến Enclave. Tag skill gì, làm gì tiếp theo thì quá dễ rùi. Cách này không đến 1 tiếng đồng hồ đâu. Chào nhe, cũng muốn viết cụ thể cho boss +exp nhưng muộn wá, mà cũng sợ mọi người biết hết rùi, quê lắm.

14. hunter2000

hunter2000 Mr & Ms Pac-Man

Tôi thấy ông nói chuyện tin hông vô dama 1000hp.Tôi mới nghe à nghen dung súng burst chi bắn được có 250-400hp thui làm gi tới 1000hp lân xao à nghen.
    Các ông co ai tin không hả con tui thi không co tin đau.

15. hunter2000

khẩu boza bắn mạnh thật nhưng chi bắn o cự ly gần thì mới hiệu qủa còn ở xa thì quá bèo.Có lúc bắn tôi bắn 5-6 phát ơ xa lính Enclave cũng không chết lúc ấy thiệt tức quá.Còn khẩu súng năng lượng ơ SF là mạnh nhất vửa bắn xa sát thương cao thế mới tuyệt vời.

16. minhso

minhso Mario & Luigi

.-- Mấy cao thủ xài Bozar đâu gòi vào đây đi, nói giúp tui đi, tui sắp thua rùi nè, tui biết là các ông giỏi rùi -> không quan tâm chiện vặt này rùi, nhưng... Tui thì xin thề là Bozar bắn được trên 1000, và rất rất ít khi cần 2 phát cho một lính Enclave, xa mấy cũng không quan trọng. (Tui chơi bản 1.0, độ khó Normal, có sniper, không bonus range damage, không living anatomy, big gun >200%). Còn nếu trong mấy ngày nữa không có ai đồng ý thì tui cũng xin chịu thua nuôn, trả lại boss 2 exp nuôn, xin u hunter đừng theo tui phản đối nữa nha (híc, chân lý cũng đành lùi bước). NHƯNG SAU ĐÓ TUI SẼ MỞ TOPIC MỚI BÀN LẠI CHIỆN NÀY, SẼ PÁO CHÙ À NHA.

.-- Với Hunter : Lẽ ra phải xài câu "cái thằng không biết gì thì im đê" mới học của Gervie hôm qua, nhưng câu này quý quá, không dùng cho tên này được (heh... wink).

.-- Hỏi hunter mấy câu test trình độ cái (híc, hy vọng không gặp cao thủ thích trêu mình) : Big gun của ông bao nhiêu vậy, có sniper chưa, ông chơi fallout2 được cả thảy bao nhiêu kiểu vậy(cold blood sniper or rocker with Bozar, lonely wolf or squad leader, genie one or dumd one, ... kể hết nhe)

.-- Boss nè : Topic này những 10, mà lại chỉ có trang cuối hay (vì có tui) -> làm thế nào để mọi người biết mà vào nhể, tui mở tô píc mới nhe.

17. Ashley

Ashley Dragon Quest

Cứ mở zô tư. Những miễn là không trùng với tên topic cũ là ổn. Mà nhớ là nếu mở thì cũng phải làm ăn đàng hoàng nhé! :))

Còn chuyện bozar thì không chắc lắm vì trùm cuối Santa chỉ có 999 HP. Nếu ông bắn được mất 1000 thì Santa cũng chỉ mất 1 phát chứ mấy.

18. cecilpaladin

Trời , cãi nhau sao mà mệt thế không biết , chuyện 1000hp không cãi nữa , tính sau nhá .
    to minhso : chà , you khá hé , nịnh boss ghê quá ta , tui cá Ashley xem xong phải phổng cả mũi lên , hihi .Còn cách phá đảo 1 tiếng xem ra không ổn , nếu lúc đó hên lém thì lev 5 , máu 50 ? chỉ cần 1 bạn enclave hắt xì là ông toi rồi , nói gì phá đảo
    To all : ông già noel tui phơ 2 phát m72 là xong rùi , còn boza thì đang xem lại , hĩc hic , khó quá , dỉa đòi hoài mà ko chịu trả

19. hunter2000

HỪ muốn trắc nghiệm tôi chứ gì để xem coi ai thua ai hừ
    biggun của tôi vào khoãng 250% có sniper có bouns range damage còn với mấy kiểu thì tui hiểu cũng không rõ ông nói gì nữa khi phá băng thường thì tui chỉ dùng vài loại súng như :
    1.khẩu năng lượng ở San
    2.khẩu VINDICATOR
    3.lần đầu thì bằng boza nhưng về sau thấy yếu quá nên bỏ luôn
    Còn cái vụ 2 phát thì tui không có tin ông đâu vì tui chỉ đứng xa có 6-7 bước đi mà phải bắng tới mấy phát mới chết nó chán quá.
    Lúc trước tui bẽ mã lên mọi kỉ năng 300%. mọi chỉ số đều 10, level 100 với hp 999 và rất nhiều peck đủ thứ luôn mới có thể bắn được từ xa đến 500hp là cao còn ở gần thì vào khoãng 650-700hp thui.NEVER bắn được 1000dama đấy
    Còn chuyện muốn PÁO CHÙ thì tui sẽ chấp nhận thui
    Hởi các cao thủ của fallout thử xem coi khẩu boza có bắn được không nè còn tui thì tui sẽ thử xem coi sao.

20. minhso

minhso Mario & Luigi

. Cecil : Lv5 thì dĩ nhiên là không chọi nhau với ai được rùi, ơ nhưng mà sao mọi chiện lại cứ phải kết thúc bằng bạo lực thế nhể, qua topic "tui phá đảo trong 1h nè".

. Hunter : Bảo Bozar yếu thì mệt rùi đấy, chuẩn bị đi, có rất nhiều rất nhiều fan cua Bozar đấy. Chiện ông phải bắn mấy nhát thì tui chịu không hiểu, có muốn tui cũng không làm vậy được. Còn hỏi ông chơi được mấy kiểu có nghĩa là thế này : ông chơi lại mấy lần, lần nào cũng làm người tốt hết à, lần nào cũng xài súng năng lượng à,
    lần nào cũng đi một mình à, lần nào cũng int >4 à, lần nào cũng agi 10 à, lần nào cũng ... à.

. Ashley : Sao boss cũng nhảy vô vậy, tui nói bắn trùm chết ngay hồi nào, tui cũng có nói là lúc nào cũng được đâu. Tui chơi lại cũng nhiều nhưng chỉ có lần đầu và lần chơi quân stupid là phải đánh nhau với trùm thôi, cả hai lần đều phải vật nhau với nó hết cả hơi (30 turns là ít).

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.