Syberia II zô thảo luận

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi zero_vn1, 13/8/05.

1. oladi_oladi

oladi_oladi "...Must Be Dreaming..." Lão Làng GVN

-Chơi lâu rùi nên chả nhớ nữa ! Nhưng hình như cái khóa đó để cắm vô đoàn tàu khởi động rùi lấy cái mỏ xì cho tan băng ở cái thuyền phía trước ra ....
    -Cái đó thì như là : bạn chọn cái mà có hình người cưỡi voi ý......Ô mà như hình mặt trời tương ứng với lỗ mở hết >>>> hình bán nguyệt tương ứng với lỗ mở 1 nửa >>> Còn chỗ trống tương ứng với lỗ đóng ..
    - Vì tui chơi cũng lâu rùi nên có gì không chính xác thí đừng giận nha.. :hug:

2. Squall Leonhart 768

Squall Leonhart 768 Youtube Master Race

Khúc đồn hồ Oscar
    To open his heart - Look at Oscar and see his heart.

Click the numbers of the time Anna stated 7:15. Going clockwise, click on the 3rd and the 7th button in any order.
    Click to make a cross or click #12, 6, 9 and 3 buttons in any order. Pick up his heart.

3. Squall Leonhart 768

Squall Leonhart 768 Youtube Master Race

Chỗ cái loa gọi voi

There are 6 holes that can be opened completely, partially closed and fully closed.

Use-click the vertical handles to slide the cover of the holes.

Based on the mural of a man riding a mammoth seen at the mammoth ship, adjust the holes as follows:

The top left, top right and bottom right should be left open.

The top middle and the bottom left are partially closed. One click of the vertical handles only.

The bottom middle hole should be completely closed. 2 clicks of the vertical handle are to be done.

Click on the horizontal handle at right to start the flow of air through to make the sound of the call of the mammoth.

4. Cilvil

Cilvil Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Mình đã chơi Syberia I và II cách đây lâu lắm rồi. Cả hai đều đã finish.
    Các bạn cần hỏi gì thì từ giờ post bài lên đây hỏi nhé. Mình sẽ tranh thủ thời gian nghỉ trưa ở công ty để trả lời các câu hỏi của các bạn.
    Nhưng mình chỉ nhớ những chỗ khó tìm thôi. Vì những đoạn dễ thì ko có ấn tượng để nhớ mà.
    Phải công nhận Syberia là 1 trò chơi rất hay và ko dành cho những gamer thiếu lòng kiên trì. Khi ta tự giải đc một bài toán khó thì cảm giác tuyệt vời lắm. Mình vẫn khuyên các bạn hãy tự khám phá Syberia cũng như cốt truyện của trò chơi.Thật sự cốt truyện Syb rất có tính nhân văn đấy.
    Cuối cùng, chúc các bạn chơi vui vẻ. Mình sẽ cố gắng giúp đỡ hết khả năng mà mình nhớ đc.
    hixhix! Tại chơi từ lâu lắm rồi mà, Vừa mới ra Syb I mình đã hùng hục đi mua về rồi phá đảo. Thấy cốt truyện vẫn còn mở nên khi Syb II vừa ra đã chơi luôn.

À, cảnh lúc finish Syb II là thế này.. Kate walker đưa Hank đi tìm voi mamut.
    Mình ko nhớ rõ lắm nhưng đoạn đó có một cỗ máy phát nhạc. Để giải mã cỗ máy đấy thi xem các hình vẽ trong hang động. Hình một hình như là nghi thức đám cưới. Hình 2 là nghi thức đón chào em bé mới sinh. Còn hình 3 là cách gọi voi. Các vị trí nút bấm thì lấy theo hình gọi voi.
    Sau khi giải mã xong chúng ta sẽ đc xem một đoạn phim tuyệt đẹp của Syb II và rất cảm động nữa.
    Lúc đó Kate khóc đấy. Thôi Mình ko kể nữa ko các bồ lại bảo nói trc mất vui...
    Have fun! Good luck!

5. longakka

longakka Đầu gấu nhà quê

Không phải trong hang động đâu mà chính trong lòng của con thuyền Noah đấy :D
    Tớ chưa đủ tuổi để hiểu được cảm giác sau 60 năm mới finish được ước mơ :D

6. zero_vn1

zero_vn1 Dragon Quest Lão Làng GVN

đã phá đảo ^^ hehehe giờ ai có game gì hay cho xin cái link download cái (nhớ là link http nha tui ghét torren lém )

7. Cilvil

Cilvil Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

@doremonmeo :nếu bị treo thế thì cũng giống máy nhà thằng bạn mình hồi trc
    Máy nhà mình lại ko bị treo thế là nó mang sang nhà mình nhờ mình load hộ qua đoạn đấy rồi save vào.
    Nó lại cầm về nhà nó chơi tiếp
    bạn thử làm thế xem sao

8. Flyman

Flyman Legend of Zelda

chà cái quả xem tuyết bên câu cầu phê thiệt, nhìn đã mắt lắm..

9. sunlorene

sunlorene Youtube Master Race

Công nhận là đã thiệt :D

10. Em Hà số 1

Em Hà số 1 Dragon Quest

Buồn quá port bài xin pé Long cái cc :D Trắng tội lâu quá rồi :D 2 phát càng tốt :))

11. K.G.B

K.G.B Youtube Master Race

ê có ai giúp tui ko ? lúc cái thằng Boris lấy xe chạy mất mạng thì làm sao nữa ??? (chỗ con đại bàng la ó ó đó ???)

12. Mido_Ban

Mido_Ban A Royale with Cheese

cho mình hỏi cái đoạn ở trong nhà thờ(chỗ chữa bệnh cho Hans đó), sau khi minh lắp viên đá hình con voi Mammoth vào cái lỗ rồi thì điều chỉnh mấy cái kính thế nào để hiện lên hình con voi ở bức tường đối diện. Giúp mình với, kẹt cả buổi rùi!

13. KCJ-pop

KCJ-pop Youtube Master Race

Bạn cứ điều chỉnh theo thứ tự chiều kim đồng hồ bắt đầu từ cái bên trái ngoài cùng ,cũng không có gì khó đâu !
    ***Chán quá không biết Microids có kế hoạch phát triển tiếp Syberia III không nhỉ vẫn chưa biết số phận của Kate thế nào mừ !

14. Allone84

Allone84 Dragon Quest

Hình như không có kế hoạch về Sy 3 đâu Sy 1,2 đã là quá đủ quá no rồi chơi nữa sẽ nhàm vì Sy tập trung vào thế giới băng tuyết của Syberia với Mamut mà Kate thì đã làm được nhiệm vụ giúp lão già Hans gặp được mamut còn gì nữa....nói chung bây giờ mà kể về số phận của Kate thì chắc là "Kate 1" mất mà như vậy thì còn gì hay....:D

15. war7s

war7s Youtube Master Race

mình củng chơi game này đc 1 năm rồi nên ko nhớ gì nhìu lắm nhưng game đó đã để lại ấn tượng rất tốt trong mình . 1 game hay , hình ảnh đẹp nhưng ko wa nặng , cốt truyện hay ...Nhưng bay giờ quên tất tần tật rồi .Nhưng mà trc đây mình thấy co nhìu diển đàn game nay rôi mà + bản hướng dẩn HC . Các bạn có gì bí cứ giở bí kíp ra la xong ( minh ko khuyến khích xài HDHC nha vì nói thật mất cái hay . Tui lúc mới choi cug xài HDHC nhưng chơi xong game lại tự chơi lại 1 lần nửa để có thể cảm nhận hết cái hay của game >>> hối tic )))

16. vn00176014

vn00176014 Donkey Kong

Syberia II, chúng ta không thể nói là một game mà phải nói là một tác phẩm nghệ thuật.Đồ họa, hình ảnh đẹp,phần âm thanh phải nói là tuyệt vời (mình nghe mãi cái phần nhạc nền mà không thấy chán).Cốt truyện lôi cuốn hấp dẫn từ đầu đến cuối,và cái hay nhất mà chúng ta bắt gặp trong game là những câu đố thú vị cùng những bài toán khiến cho không ít người phải đau đầu-ví dụ như đoạn cái đồng hồ trong giấc mơ của Hans , đoạn đốt tan băng trên con thuyền ở làng Yuko và nhiều đoạn khác.Game này bắt mọi người phải chịu khó tìm tòi khám phá và phải chú ý thật kỹ từng chi tiết mới mong tìm ra được lời giải đáp cho các tình huống trong game.Kết luận đây là một game hay , lôi cuốn. Hy vọng nó ra thêm cái Sy III ^^.

17. thuyquai_29

thuyquai_29 God's Grandfather

4 cái cục ở 4 phía , bạn xoay theo chiều kim đồng hồ hoặc theo chiều ngược lại (bắt đầu từ 1 cái và thử lần lượt ) cho đến khi nào nó sáng lóe hết thì save lại :D . Rồi lại tiếp tục , nếu mà nó khép lại tối thui thì load game rồi xoay theo cách khác :))
    p/s: cái này nó mà ra syIII thì diễn tiến tiếp thế nào =))

18. longakka

longakka Đầu gấu nhà quê

Chắc là Kate về NewYork rồi lo vụ thằng sếp để kiếm lại việc làm, lo thêm vụ thằng bồ để kiếm chồng =))
    Không biết ông kụ Hans bị bọn voi nó lôi đi đâu nhỉ, chả lẽ chết rục xương sao, thế thì hơi bị vô nghĩa

19. Allone84

Allone84 Dragon Quest

Kate về thì ế chồng rồi....qua 2 vụ kia thì thằng nào còn chịu được Kate nữa....
    Thằng sếp thì cũng đuổi việc Kate thôi....Kate làm 2 vụ kia xong không đoái hoài đến sếp... Chết là thế nào ...cả đời theo đuổi ...chắc được bọn voi mamut nó liên hoan quá...mấy khi gặp được con người....Chắc sẽ không có Sy 3 đâu...Kate hết việc để làm ở Syberia zo`i....:D

20. mập

mập Guest

0
    quay trở lại chỗ cái xe trượt, đi đôi giầy igor để quên ở đó rồi leo lên đồi