Tại sao bạn mê game Á Châu?

Thảo luận trong 'Game Á Châu' bắt đầu bởi MrVuong, 2/11/07.

1. Yusuke Love Game

Yusuke Love Game Mario & Luigi

Tân Tuyệt Đại Song Kiều 3 Minh Nguyệt Cô Tinh ( 2cd- RPG ) 2D China- UserJoy
    635.1MB 579.3MB
    http://lib.verycd.com/2004/03/20/0000007283.html

game này cực hay , chiêu thức nhìn cực cool

đa số game này ở shop đều có bán, gần chổ bạn chắc là có thui, nhiều game hay lăm

2. squallphu

squallphu The Warrior of Light

trừ tam quốc chí dàn trận ra (ghét dynasty warrior, vì cầm 1 tướng chém cả trăm thằng lính, vô lý đối với 1 cuộc chiến tranh bằng đao kiếm như ngày xưa, làm lãnh đạo, đứng ngoài chỉ chõ còn có lý hơn, hehe), thì hok thích games nào hết. (hok thix, nhưng vẫn cứ chơi.... hehe)
    lý do chơi games á châu: đơn gian vì đa phần toàn RPG, thix RPG, hok chơi games á châu, uỗng lắm.
    và lý do cuối cùng, em là người hoa, biết chữ hoa, và chơi games cũng improve chinese skill.
    các games á châu đã chơi về nước: Phong vân II 7 vũ khí, tuyệt đại song kiều 3, thiên chỉ hận, trung hoa anh hùng, ỷ thiên 1-2, thần điêu 1, ngọa hổ tàng long, và tam quốc chí 9. hết

3. MrVuong

MrVuong Mr & Ms Pac-Man

Tớ chẳng biết tớ có đáng tuổi anh cậu hay là em cậu nhưng cậu cũng xưng hô cẩn thận một chút. Còn thích nói theo kiểu của cậu thì để tớ trả lời nhé:

Tao nói cho mày biết mày mới là thằng vớ vẩn, cứ người châu á là mê game á châu à, mày thử đi vòng xung quanh cái forum này xem các box khác như thế nào, nhưng box game kinh di, game dàn trận, những fan của diablo... chẳng nhẽ không phải người á châu!

4. ThanTaAcvt89

ThanTaAcvt89 Mr & Ms Pac-Man

Game Á Châu 1 cái tên thật bình dị nhưng mang nhiều kỷ niệm , có lẽ game đầu tiên mình chơi đó là Ngọa Hổ Tàng Long , kỷ niệm cũng thật nhiều : vui có buồn có bức xúc có muốn đập máy cũng có và 1 nụ cười nhẹ nhàng cũng có . Game Á châu mình mới chỉ chơi dòng game tìm đường nhập vai là chính chứ ít chơi theo dòng chặt chém :D , cảm xúc đầu tiên khi mới đặt chân vào game đó là đâu là load game đâu là save game ý nhỉ , đôi khi nhầm lẫn giữa save và load nên chơi lại cả 1 đoạn dài , và rồi khi vào trong game những phong cảnh mang đậm chất Trung Hoa với những thắng cảnh tuyệt vời của làng mạc nhà cửa cuốn hút mình , và rồi chơi sâu thêm nữa cảm giác mệt mỏi vì tìm đường tìm Q hiện rõ trên khuôn mặt , mồ hôi nhiều từng giọt từng giọt như là thời gian căng mắt ra tìm kiếm Q để ý từng chi tiết 1 trong game. Và rồi khi cái cảm giác được tìm kiếm đến lúc thành công bạn vào kill trùm và rồi kết thúc game 1 đoạn movie xuất hiện một nụ cười thoáng qua trên môi . Cảm xúc thật là tuyệt vời . Thế là thời gian cũng dần trôi qua có thể trong gamevn mình chỉ là 1 hạt bụi vì mình cũng chỉ mới chơi game Á Châu được có 2 năm nhưng mình vẫn rất muốn cảm ơn tất cả những bạn đã từng giúp đỡ mình vượt khó và cảm ơn vì gamevn đã lập 1 box thật hay để mình có thể chia sẻ tất cả những tình cảm của mình với game . Rất hy vọng box càng ngày càng phát triển .
    PS All People : Hiện nay ai cần giúp đỡ Tuyệt Đại Song Kiều 3 : Minh Nguyệt Cổ Tinh cứ vào topic Bàn Luận để xin HD :D .

5. squallphu

ohhhhhh, bác ThanTaAc chơi games á châu có nhiều cảm xúc ghê nhỉ.
    còn em thì khác, 1 cảm xúc duy nhất: bí đường là tức tối, đập máy tá lả, hehehe, games á châu làm gì có hướng dẫn trên gamefaqs như mấy trò english. cho nên trò nào bí đường là mệt àh.
    hên là em còn 1 tý chút kiến thức hoa văn, các bạn mà hok biết gì về hoa văn thì........ khổ hơn em gấp 10.

6. ThanTaAcvt89

Hì mình cũng chỉ biết nhìn 100 chữ Trung thôi ( toàn mấy chữ có mấy nét thôi :p ) tuy nhiên đối với mình chơi vẫn rất vui bởi đôi khi ko cần phải hiểu hết chữ mà chỉ nhìn hành động và các nhiệm vụ thì cũng hiểu được ít nhất 1/10 nội dung game rồi .

7. squallphu

yup, bác giỏi thiệt , nhìn động tác mà cũng hiểu hả? còn em thì thua, nhiều khi làm nhiệm vụ, mà nhiều chữ không biết là bí, mà em thì không chịu thua ai cái gì, chĩ thua tính kiên nhẫn thôi, nữa ngày mà tìm hok ra thì..... 70% games đó em bõ, hoặc ráng mà hỏi những ai biết chữ hoa, dịch giùm. hehehe.
    yup, trình độ hoa văn của em cũng chĩ tương đương sơ trung cấp thôi. không hơn bác đâu

8. ThanTaAcvt89

Hehe vậy sau này khéo phải nhờ bác squallphu giúp đỡ dịch rồi ^_^
    Nhưng mà mấy game Á Châu đều thiết kế để người chơi có thể hiểu nội dung 1 phần qua hình ảnh mà . Mình cũng ko phải giỏi đâu , cái này phải cảm ơn mấy bác sản xuất game mà thôi :)

9. Bounty_Hunter

Bounty_Hunter Youtube Master Race

tại vì thích các nhân vật của Kor và Jap :">

nhất là thể loại "gà" :">

10. thiensu922

thiensu922 The Warrior of Light Lão Làng GVN

Mình thì chơi game thienlongbatbo + tamquocchi đầu tiên. Game Trung Quốc tuy chỉ là 2D nhưng mình lại thích vì cách chơi + cốt truyện hay và 1 điều ko thể thiếu là hình vẽ cực đẹp ^^ . Chỉ có 1 điều là toàn tiếng Hoa T_____T

11. gamerchina

gamerchina Mr & Ms Pac-Man

Số điện thoại bác này chắc có họ hàng gì với số Điện thoại của tớ
    0934684841:'>

Chơi Games Tàu cực hay và cực kỳ mất thời gian :D

Ai cần Games Tàu ở HN cứ Phone cho tớ,số điện thoại ở trên,chép Games miễn phí .Cứ mang đĩa tới là có liền .
    ----------
    Games đầu tiên tớ chơi là TNGH 2 Ngoại Truyện,Sau đó là TNGH 2,Phong Vân 2,Thần Điêu Đại Hiệp....
    Ban đầu chơi games không có hướng dẫn ,bí đường hết chịu nổi,cũng mai là lúc đó,vô diễn đàn,anh em cũng tận tình giúp đỡ và cũng done games,khoái
    nhất là mấy games của Interserv,về đồ họa tạm ổn,điều khiển nhân vật là OK nhất,tớ ghét điều khiển bằng chuột:whew:,mỏi tay.Cách đánh OK.:cool:

12. haican_sc

haican_sc Youtube Master Race

Games đầu tiên tôi chơi là Thiên Địa Kiếp, vì tôi đang học tiếng Trung nên vừa muốn học vừa muốn chơi games nên đã thử chơi games trung quốc -> nghiền hì hì...

13. Blood&rose

Blood&rose Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Thích vì vốn khoái võ hiệp từ trước :D

14. Ô lão đại

Ô lão đại Nghề nghiệp: Đầu Gấu Chức Vụ: Đại Ca

thread này giống trạm kiểm soát dân cư của khu phố nhỉ, mỗi tuần chỉ có một mạng thì ít quá...

15. XxhunterxX

XxhunterxX Guest

bà con nàng xóm ơi ai bost game song hùng ki hiệp 3 nên để em down loang về chơi với chứ bản dơn loang ở trên hỏng rui`

16. Tử Anh Thảo

Tử Anh Thảo C O N T R A

Mod ui, TAT hem cố tình khảo cổ đâu nha, tại thấy topic này hay thui nên vào post, có rì đừng chém TAT :D:D
    Game TQ đầu tiên mà TAT chơi là Tuyệt đại song kiều. Lúc trước có xem phim, ra tiệm thấy có đĩa hay wá nên mua về chơi thử nhưng game là phần 3, lại mù tiếng hoa nên chơi chẳng hiểu rì hết trơn. Chơi chán rùi bỏ ngang, rùi lại cài lại chơi, cúi cùng cũng xong. Sau đóa lang thang kím thử hướng dẫn cho nó thì tình cờ bít gamevn lun, và phát hiện hóa ra mình chơi tầm bậy mà cũng cũng về tới nơi. Sau này có time chuyển sang onl nhưng chán wá nên cũng way lại game TQ ::)::)::). TAT thix thì thix vậy thui chứ kêu giải thix tại sao thix thì cũng chẳng biết sao lun. Mà đâu cần lý do, chỉ cần mình thix là được.

17. kinniku33

kinniku33 Youtube Master Race

Tui chơi game Kiếm hiệp tinh lục 2 đầu tiên( đúng tên lúc mua) rồi tới Cô gái đồ long, Thiên chi hận. Bị ấn tượng ngay và thích luôn game tàu. Đa phần các game này có nhạc nền hay và hình ảnh sáng đẹp. Chơi nhiều game tàu nhưng vì ít lên mạng nên ít khi bình luận. Thời gian trôi mau game về sau chỉ chú ý kỹ thuật hình ảnh và độ rộng của wordmap bỏ qua nhạc đệm, khiến các game về sau không còn cảm giác hay như trước.

18. TriệuVânLong

TriệuVânLong C O N T R A

Thích nhập vai,chiến thuật kiểu TQDN nên thích chơi game Á Châu
    Thêm 1 lý do là ghét bắn súng

19. XxhunterxX

XxhunterxX Guest

game đầu tiên tôi chơi là tân tuyệt đại song kiều từ lúc đó tui đã mê game á châu rồi chưa kể sau này còn có thiên chi hận ,băng tuyết truyền kì, lục tiểu phụng,triệu văn truyện,truyền thuyết ánh trăng lại càng khiến tôi có hứng thú hơn vì game á châu tình tiết siêu hay lại li kì hấp dẫn không quá thưc tế như game châu âu .

20. kappa

kappa Mr & Ms Pac-Man

Tui thì chỉ thích game của Nhật.Game Nhật đồ họa đẹp và Gameplay hấp dẫn sáng tạo.Hơn 98% game tui chơi là game Nhật.Tui chỉ chơi vài game China như SOV hay POQ.Hai game này chơi tạm được.Game TQ nói chung đồ họa ko được đẹp lắm,cốt truyện thì nhạt quá,gameplay thì bình thường không có gì nổi bật.Nói túm lại,tui không kém chọn game của nước nào,miễn hay là được.