Tại sao lại đi săn thú ? có lơi hay hại

Thảo luận trong 'Age of Empires' bắt đầu bởi vietthien_ga, 6/9/03.

1. hungcongtu

hungcongtu C O N T R A

Bác hieulna ăn nói về ROR văn vẻ ra phết nhỉ ? :))

Tôi khuyên hieulna về cái vụ bác nhờ anh em giúp trong phần chữ kí :

Tình yêu là phải biết vượt qua khó khăn thử thách -> Hai gia đình cấm thì vẫn cứ yêu . :))

2. Thien_tuong

Thien_tuong T.E.T.Я.I.S

ai bảo săn 2 con voi lợi hơn 5 hươu ... nó chỉ ăn gọn gàng hơn thui ... bãi hươu ăn tiện hơn ... nếu gần rừng thì tốt rất fang hươu ... còn nếu voi gần rừng nhử về là cách tốt nhất à !!!

3. vip_lttt

vip_lttt T.E.T.Я.I.S

dõ dàng là 5 con hiêu nhiều thịt hơn con voi mà lị chỉ mỗi tội nó khó giết hơn vì nó chạy lung tung và không gonbằng voi thôi, chứ tôi cũng thấy nó lợi hơn nhiều.

4. vongxoaynghietnga

vongxoaynghietnga Donkey Kong

các you ai cũng nói có lý hết,
    đời 1, và 2 thì nên đi săn là tốt nhất,nhưng mà lúc đi săn thì phải có quân bảo vệ, chứ nếu không thì tụi nó giết hết dân mất.
    cònn lên các đời cao rồi mà khư khư đi săn thì hoá ra là tự sát à,
    làm ruộng vừa tiện,vừa nhanh,lại gần căn cứ nên có thể bảo vệ dân khoẻ nhất.
    tui nói thế ai không đồng ý nào.

5. hungcongtu

hungcongtu C O N T R A

Bác vongxoaynghietnga nói hay quá ! =D>
    Quá đôngg tình với ý kiến của bác :> -> Đời 2 chơi quẩy đá với búa rìu là chính vì vậy cần có lương nhanh .
    Đời 3 thì ổn định lâu dài vẫn hơn . @};-

6. cdttho

cdttho Youtube Master Race

nếu bạn muốn đánh nhanh thì săn thú và hái quả chính là giải pháp số 1 nhưng kỹ thuật dò đường của bạn phải cao. Bạn kiếm thịt kiểu đó sẽ tiết kiệm được rất nhiều gỗ tiện cho việc đánh nhanh, đập bẹp đối phương ở đời 3 và chạy phu rất dễ đỡ phí gỗ khi bị quân đich phá ruộng

7. vip_lttt

vip_lttt T.E.T.Я.I.S

Thì nên đời 3 có quân canh nhà rồi ai mà còn đi săn thú nữa. (thi thoảng thấy thiếu thiếu và mấy con voi ở gần quá thì cũng thịt tạm vậy). như đã nói, nếu tài nguyên mà ít thì tốt nhất nên nghĩ đến tìn thú và mỏ quả, hãy tập chung làm ruộng đi, tìm trong vô vọng không được gì lại còn chậm nhịp hơn rất nhiều, thế là toi rồi, không những không nên được đời 3 mà còn không nên được đời 2 ấy chứ(có lần tôi chơi, o 1 mỏ quả nào ở gần tôi nữa, không hươu, không voi.)

8. hieulna

hieulna T.E.T.Я.I.S

chời bác giúp đỡ tui mà post bài tận hang cùng ngõ hẻm này bi giờ mới bít hic, cảm ơn bác nha, haha tui oki ròi khỏi phải lo cho anh emchời bác giúp đỡ tui mà post bài tận hang cùng ngõ hẻm này bi giờ mới bít hic, cảm ơn bác nha, haha tui oki ròi khỏi phải lo cho anh em

9. hungcongtu

hungcongtu C O N T R A

Nếu nói về trận no trận đói thì tôi chắc lập kỉ lục mất ! :))
    Có trận thì đói rách ra -> Tìm mãi quanh nhà mà mới chỉ có một bầy hươu + con voi độc thân . :-&
    Giỏi mấy cũng phải thua thôi . [-x
    Nhưng có trận lương nhiều đến nỗi không muốn xây ruộng nữa ;;-) -> Nháy lên đời 3 xong + nâng cấp xong tất cả mà vẫn thừa đến 4 con voi và 2 mỏ quả . :-?
    Đã quá . @};-

10. baby_khatmau

baby_khatmau Youtube Master Race

ai đánh đế chế với tôi ko
    đế chế hay quá nhỉ?Các bạn có thích trò đế chế ko
    đê chế có rất nhiều trò chơi bẩn các bạn nhỉ hehehe
    tôi thích đánh dế chế quá,trò này rất hay phải? ko các bạn

11. baby_khatmau

baby_khatmau Youtube Master Race

đời 1 rất cần cho việc săn thú và ăn quả để để đủ lên được đời.Đời 1 phải cho nông dân đi tìm để có các thứ mà lên đời.Đời 2 rất cần phối hợp nhanh để đủ lên đời 3 để có quân đi đánh

12. vietthien_ga

vietthien_ga T.E.T.Я.I.S

hú...ú Lâu quá không vào thăm . À nếu bác nói vậy tại sao bác không thử khi lên đời 2 thì cho dân làm vàng , đổi vàng thành thịt ở chợ . Lúc này chợ bán rẻ lắm không lỗ đâu. ====> Các cao thủ thấy sao

13. conloctinhyeu

conloctinhyeu Mr & Ms Pac-Man

Troi ! Wa la bip a ? The ma cac bac cu noi nham vay.Ma em thay do la viec ma minh can lam co ma....The bac nao co cai gi hay ho hon khpng vay ?

14. sub_zero_long

sub_zero_long Youtube Master Race

LÀM GÌ CŨNG CÓ LỢI VÀ HẠI NHƯNG THEO TÔI THÌ SĂN THỨ CÓ LỢI NHIỀU HƠN CÓ HẠI
    LỢI Ở CHỖ :KO MẤT THỜI GIAN XÂY RUỘNG,MẤT GỖ RẤT ÍT CHỈ TỐN CÓ 120 MÀ LẠI CÓ THỂ TẬN DỤNG ĐỂ LÀM CHỖ CHỨA GỖ LUÔN,THỊT LẠI ĐƯỢC KHÁ NHIỀU.
    HẠI Ở CHỖ:MẤT CÔNG ĐI TÌM ,NẾU CÓ TÌM THẤY MÀ BẠN KO ĐỂ Ý KHI GIẾT THÌ CÓ NHIỀU NGUY CƠ BẠN BỊ CHẾT NÔNG DÂN KHI SĂN VOI,CHƯA KỂ BẠN BỊ SƯ TỬ TẤN CÔNG DỌC ĐƯỜNG ĐẤY, VÌ VẬY BẠN PHẢI CHÚ Ý ĐẾN NÔNG DÂN ĐI TÌM NHÉ
    BẠN NÊN LÀM MỎ QUẢ VÌ NHƯ VẬY SẼ BỚT ĐƯỢC NGUY CƠ NÔNG DÂN BỊ CHẾT
    BẠN CŨNG NÊN LÀM 1 VÀI CÁI RUỘNG CHO CHẰC ĂN

15. vietthien_ga

vietthien_ga T.E.T.Я.I.S

hi..c bá nói thì cũng có lý lắm , nhưng vẫn hại hơn là đi làm ruộng . Những cái hại thì bácđã nói hết vậy thì xin hỏi là khoảng thời gian HẠI Ở CHỖ:MẤT CÔNG ĐI TÌM ,NẾU CÓ TÌM THẤY MÀ BẠN KO ĐỂ Ý KHI GIẾT THÌ CÓ NHIỀU NGUY CƠ BẠN BỊ CHẾT NÔNG DÂN KHI SĂN VOI,CHƯA KỂ BẠN BỊ SƯ TỬ TẤN CÔNG DỌC ĐƯỜNG ĐẤY ẤY , thì máy nó đã đánh bấcà nhiều khi lo máy đánh thì lại bị dân chết , lại tốn tiền mua dân ==> vẫn lỗ hơn khi làm ruộng , mặc dù tốn gỗ

16. langgiangboyz

langgiangboyz Legend of Zelda

theo tôi săn thú rất có lợi, cái thứ nhất là có thể ăn thịt lên đời sớm cái thứ 2 là lên đời sớm thì có ít gỗ, nên săn thú có thể chi mất 125 gỗ, còn nếu làm ruộng thì mất đến 700 gỗ, cái này để xây nhà BB thì lợi hơn.gỗ có thể tích đến khi nào cần thì úp ruộng cũng ko muộn.bạn bảo đễ bị sư tử cắn, chẳng qua là bạn quản lý dân còn kém, trừ phi tôi gặp phải 2 con sư tử chứ bây giờ ít chết dân vào chuyện bậy bạ ấy lắm, chăn voi mà chết dân thì cũng chưa chuyên nghiệp.
    cái chuyện là tài nguyên thì nói vô cùng lắm, nếu mải đi đánh quá thì làm sao chẳng có lúc hết thịt nhưng nếu ta để ý tí thôi thì khi gần hết hươu thì chuyển dân mỏ gỗ ra xây ruộng, còn sau đó chuyển ăn hươu ra làm gỗ, như thế sẽ ko bị phốt.và làm hươu voi có thể sẽ tránh được nguy cơ bị thiếu tài nguyên lúc đầu.do quân của họ quấy ruộng, úp ruộng khi chưa bo nhà chắc thì hay bị như thế lắm.
    còn khi nào bo nhà chắc rồi, xây ruộng lại là điều tối quan trọng vì nó ổn dịnh.xây quân ổn định là thắng.

17. shiva

shiva Mr & Ms Pac-Man

Nói chung là sau khi bấm nut' lên đơi` Bronze thi` nên vê` xây ruộng
    Làm sao khi co' được banh' xe thì cũng có được 5-8 cái ruộng là tôt' nhât' , khi đo' thì tha hồ mà đánh nhau. Bất đẵc dĩ mới phải đi săn thêm thui
    Quân gì cũng vậy, mới đâu cứ xây 1-2 cái nha` Bl đi cuôc' vảng rui` lam` 2-5 con lạc đa` hay ngựa C sang nhà đối phương quậy tí đã , chủ yêu' cho dư luạn bên đó xôn sao, nông dân chạy tán loạn là được. Sau đó về nhà tuy` quân ma` phát triển , quân nao` có cung A thi` xây nhiêu` cung A và pháo, quân nao` có ngựa tên thì đúc ngựa tên nhiều vào , riêng quân Greek thì làm vài đạo Hoplite rùi sang nhà enemy làm cỏ luôn.

18. langgiangboyz

langgiangboyz Legend of Zelda

shinva đánh giỏi đó, có 2 cái BL, 5,6 cái ruộng sau đấy lại còn lên được cung A nữa chứ, tôi phục sát đất.đến tôi, kẻ mệnh danh là toàn đánh những quân quái chiêu cũng chưa nghĩ ra cách đánh này.