Tam Quốc Chí 10 - Romance Of The Three Kingdoms X Original & PK , link mediafire !

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi onelow4you, 28/7/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. ZVuHaiNinhZ

ZVuHaiNinhZ Mario & Luigi

Bạn kiểm tra lại cho mình pass đc ko:( Mình ghép lại thành 1 file 856 Mb nhưng khi giải nén với pass là Onelow4you thì toàn báo sai pass:(
    Thanks!

2. o9o361ooo9

o9o361ooo9 Youtube Master Race

mấy link trên đều work hết , chỉ có bản patch eng bị lỗi thôi
    các bác down ở trên rồi vào
    _http://kongming.net/10/english/#download
    để down bản patch eng
    thanks bác onelow4you onelow4you so much :x

3. onelow4you

onelow4you Mario & Luigi

trời mấy cha nội giờ mới nói làm con đang úp cái PK chữa cháy nè ,patch thì vô góc download ở nhà mình hay kongming.net cũng được , đừng làm em sợ như thế nữa chứ mấy pác, đành phải để dành link sơ cua thui.

mà pass chính thức là onelow4you chứ ko phải Onelow4you , o thường đó.

4. Forever_HN

Forever_HN A ways away

lỡ up bản PUK rồi thì tiếp tục up dùm đi, tớ đang có nhu cầu down riêng bản PUK đây :D

5. bekim

bekim Donkey Kong Lão Làng GVN

Ủa nhớ có chỉ cái này bên mục bàn lựng rùi mà Onelow ?
    thui sẵn up và chỉ trong đây cho nó đẹp nhé.

Download tool

Cách dùng

Mở cái tool mới tải ở trên ra sẽ có giao diện như hình này
    Trong đó cái nút đầu tiên là để chọn chỗ mình cài San10 ( 10 chứ ko PUK à nhe ), cái khung màu vang là để đổi tướng ở ô bên trái với hình mình cần thay vào như trong VD này bekim thay 1 tướng ở vị trí 0 bằng con nhỏ Nhật bủn đó

Sau khi bấm vào ô bên trái ô màu vàng ( ô thứ 3 giữa ô chọn nơi cài San10 và ô màu vàng) sẽ có cái bảng như bên dưới này
    Yêu cầu là ảnh BMP, 256 color hay 8 bit màu gì đó, nếu dùng Paint chỉnh dễ hơn nhưng màu bị nhòe xấu hoắc nên bekim toàn xài Photoshop cho nó đẹp, còn ai có cách khác thì tự làm nhen ).
    Size ảnh là 240x240

6. onelow4you

onelow4you Mario & Luigi

chết rồi bé kim ơi tui đã add 1 phát làm mất 2 cái mặt Thái Sử Từ với Tào Nhân rồi , giờ vô game 2 thằng đó biến thành nhỏ này , sao backup lại dc, có phải add là hình nhỏ bên trái bằng 0 sau đó ta lựa những ô màu đen ko có hình phải rồi mới add phải ko , tui add đè lên thế là ...sao giờ.

7. onelow4you

onelow4you Mario & Luigi

pác éc quá sao ko nói cái menu thứ 2 kế dòng 2 tạo cái file riêng rồi mới làm chứ giờ hư rồi , mà mình làm dc rồi nhưng hình xấu quá do ko biết xài Photoshop ,giờ cài lại game thui.

8. bekim

ặc, giờ mới vô thấy thông báo :D
    thui lỡ rùi làm lại nhen, cái này rút kinh nghiệm mình luôn lưu file gốc lại rùi mới làm 1 file riêng có gì bakup lại cho dễ, thật ra sửa trong photoshop nói cho ghê gớm chớ mình chỉ cần dùng cái vụ 16 bit chỉnh thành 8 bit thui, tức là cứ chỉnh bên paint thoải mái xong xuôi cứ save nó là bmp 24 bit gì đó cho đẹp rùi qua bên photoshop mở tấm ảnh đó chỉnh vào mục Image trên menu lệnh tìm dòng 8 bit là OK rùi, rồi bấm save lại thui hà

còn cái tạo file mình ko có dùng sao hướng dẫn đc, khổ lém, chỉ xài cái add hình này vào thui hà

9. onelow4you

onelow4you Mario & Luigi

mới cài lại game ,cái vụ add thêm avartar này mình biết xài rồi để bữa nào cài photoshop chỉnh lại cái .Dù sao cũng cám ơn nhiều.

10. bekim

ừm, dễ lém, làm như vầy nè ( mới chôm của box PES đừng nói lớn ko là họ thu hồi à nha :D )

ở đây size mình có thể tự chỉnh bằng Paint cho quen tay nên bước 1+2 bỏ qua ko làm nhé, bạn chỉ cần bắt đầu từ bước 3+4 là sẽ có 1 tấm hình đẹp bỏ vào San thui hà ( riêng ô color 16 thì do San 10 hỗ trợ tới 256 nên bạn nghĩ xem Bekim sẽ gõ vào bn đây nhỉ? )

và đây là link tải PS và Cr**ck của nó đó

11. vodanh164

vodanh164 Mr & Ms Pac-Man

anh onelow bít cách nào cho tiếng trung quốc qua tiếng anh ko anh. em mới chơi nên chưa biết gì cả. Mong anh tận tình giúp cho:D:D:D:D

12. onelow4you

onelow4you Mario & Luigi

cài patch vô , vô góc download , hôm qua mới cài lại game ,cái patch cũ đính kèm ngay link vẫn cài dc bình thường , kiểm chứng 100% rồi ,giải nén ra cài đè lên icon San10Pk là vô game thấy dc ,có 1 số bạn nói patch đính kèm với link Fullversion bị hư có lẽ trong quá trình úp phát sinh vấn đề hay gì đó..

P/S bé kim : tui đã add dc hình rồi cũng tương đối => làm y như bạn vô game cũng chơi dc ,ko bị nhòe như mấy tấm trước,nhưng mà cái o vòng tròn chứa hình nhân vật trong game chỉnh trực diện khó quá toàn là méo thui .

13. bekim

ừm, cái đó thì ăn thui khi mình canh lúc chỉnh hình thui hà ::(

14. onelow4you

onelow4you Mario & Luigi

cuối cùng cũng hiểu ! ở bản PK có vụ add thêm hình mấy trăm tấm nữa , nó kiu canh chuẩn ,tui add vô con chữ tiếng tàu thì vô game vòng tròn nhân vật nằm trực diện ,còn con chữ tiếng anh nhờ cái tools bạn đưa tui add 1 phát cũng ok nhưng vòng tròn nhân vật lại bị méo , dc này thì mất kia , muốn avarta đẹp ko méo thì đành đặt tên nhân vật bằng tiếng tàu , chứ qua Original dù có sloadder luôn cái hình mới add bên Pk ko hiện lên mà chỉ hiện cái hình nhờ tools của bạn thui.

Nói túm lại có 2 cách add :
    1 là nhờ tools của bạn ,nhân vật đặt tên tiếng anh nhưng lại méo ở cái vòng tròn
    2 là nhờ chức năng có sẵn bên bản PK ,add hình có vụ chỉnh vòng tròn , trực diện hay méo tùy thích luôn nhưng bắt buộc phải nhân vật tiếng tàu , chứ qua bên Original chỉnh lại tiếng anh là phải chỉnh avarta mới add bên PK mà bên Original làm gì có phần ảnh cho bản PK mà chọn cho nên hình mới add bên PK ko hiện ra mà chỉ hiện cái hình nhờ tool face 10 của bé kim.
    Được này thì mất kia nhưng cũng đáng.
    Và hình mới của em nó chấp nhận hi sinh tên tiếng anh.

15. ngayngayrongchoi

ngayngayrongchoi T.E.T.Я.I.S

Thì cứ tạo thằng tướng bên Original đi, chọn tên xong xuôi rồi qua bản puk add hình mình thích vô, chọn phần edit oficer bên đó rồi chọn cái hình mình add là xong...

16. vodanh164

vodanh164 Mr & Ms Pac-Man

anh onelow chỉ dẫn cụ thể được ko. Em chẳng hiểu gì cả. Em còn mơ hồ lắm :o:o:o:o:o

17. bekim

hic, coi đi coi lại cũng ko rõ ý onelow ::(
    có phải bạ nói là
    là 3 cái hình nhỏ nhỏ bên cái hình chính này khi vào game nó hiện đúng ko ?
    Nếu đúng vậy khi bạn làm như mình xong
    thì cái ô vuông chọn vẫn điều khiển được mà, chỉ việc kéo nó tới khu vực bạn muốn chọn thui, ở đây là khuôn mặt mình đúng ko ?

18. onelow4you

onelow4you Mario & Luigi

ây dà ..bé kim hiểu sai ý của mình rồi " 3 cái hình nhỏ bên cái hình chính " gì đó mình ko nói tới , tool xài rất dc nhưng thiếu chức năng canh ô tròn , mà chức năng này dùng menu game Custom Potrait của bản PK mới có , nó kiu add hình vừa mới chỉnh bằng Photoshop ,add vô nó cho phép canh ô vuông, ô tròn luôn ,mà cái ô tròn này trong game hiển thị nhiều lắm , mặt bị méo kì lắm..Nói chung cái tool này ko gì hết chỉ thiếu chức năng canh ô tròn thui, mình có cách thứ 2 để add avarta mới nhưngn chỉ dành dc cho nhân vật đặt tên tiếng tàu ở bản PK thui ,vì cái hình vừa làm ra từ menu game ở bản PK này nó nằm ở menu thứ 5 avarta trong phần tạo tướng => sửa mặt, xài cho nhân vật đặt tên tiếng anh bên bản PK thì ko dc chỉnh đã đời rồi dấu OK xanh lá cây ko hiện lên vì tên nhân vật là kí tự la tinh,thế là mình nhảy wa bản Original xem cái hình mới làm từ menu game bản PK có nằm trong bên Original ko ? thế là bên Original chỉ có 4 menu avarta , cái hình mình cần lại nằm ở menu thứ 5 vậy đành ngậm ngùi chơi hình méo.Được này mất kia , niếu như chơi nhân vật tiếng anh thì chịu bị méo mặt ,còn chơi nhân vật đẹp zai nhìn chính giữa ko méo , ko lồi thì tên nhân vật là tiếng tàu ! ko phải dc này mất kia là gì ?

Nói ra bé kim ko hiểu để tui add hình chứng minh nè :

19. onelow4you

onelow4you Mario & Luigi

=> Tạo 1 con tướng bên Original phải đặt tên , niếu tiếng tàu ko nói làm gì ,đặt tên tiếng anh qua PK add hình mình thích vô đã đời rồi...dấu OK xanh lá cây ko hiện lên với lí do tên nhân vật đang ở kí tự la tinh

Chọn phần edit office bên đó rồi chọn hình mình add là xong...khổ nổi cái hình mình làm bằng menu Custom Potrait bên bản PK nó nằm ở menu avarta thứ 5 trong phần tạo tướng ,mà bên Orginal chỉ có 4 menu ,ko có cái menu thứ 5 đồng nghĩa với cái hình ko bị méo mới làm bên PK ko sử dụng cho nhân vật tiếng anh dc.

Cái mình cần là tên nhân vật vừa phải là tiếng anh mà cái mặt trong vòng tròn ko dc méo có thể canh tùy ý nhưng ở cái tool face 10 của bé kim lại ko có chức năng này đành phải theo đà dc này mất kia thôi

Niếu như bên bản PK có thể add hình ko bị méo rồi dấu OK vẫn xanh lè mặc dù tên nhân vật đang ở tiếng anh la tinh cũng đỡ...

Túm lại có 2 cách add

1 là dùng tool face Tam Quốc Chí 10 tuy nhiên phải chịu méo ở cái vòng tròn ( tùy theo hình nha , tư thế ,vị trí nhân vật mỗi hình mỗi góc độ khác nhau có khi hên xui nằm chỉnh giữa còn cái hình của tui bị méo ) ,ngoài ra ko có vấn đề gì phần nàn từ avarta chính , nhỏ , thách đấu ,đấu võ mồm , ra trận ko gì phải chê, lại dùng dc cho nhân vật tiếng anh tạo bằng bản Original ( có sloader )

2 là chỉnh kích cỡ hình 240 x 240 24 bit dạng bmp dùng photoshop đưa về còn 8 bit như bé kim chỉ rồi vô game RTK 10 PK chọn menu game Custom Potrait add hình vô ,canh vòng tròn , canh ô vuông rồi OK ,vô menu thứ 5 avarta trong phần tạo tướng để sử dụng ( những bạn chưa chơi unclock lịch sử thì ko tới 5 menu avarta đâu )

20. bekim

à, có thể do cái hình của mình, mình chỉ add mỗi tấm, xui sao nó ngay chóc luôn :D vì vậy ko để ý lắm, cái này thì chịu,trừ khi trang edit nó cho cái công cụ tốt hơn nhưng game lâu rùi sợ nó ko quan tâm tới nữa thui hà ::(

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.