Tam Quốc DIễn Nghĩa Cải Biên (Ver 2.0)

Thảo luận trong 'Kỷ niệm Hội Vườn Đào' bắt đầu bởi TriệuVânLong, 18/8/07.

1. TriệuVânLong

TriệuVânLong C O N T R A

Khi tiếp đc thư của My chúc thì Dung nói:
    _Ta và Tử Trọng là bạn chí thân,lẽ đâu lại ko cứu,nhưng hiện tiền tài lương thảo cạn kiệt vì ta mải ..... cầy Net nên chưa thể đánh đc.Vậy nhờ mày chim cút ngay
    My Chúc thấy thế liền cho gọi mang vật phẩm cúng tế vào đưa cho Dung,toàn là giầy ba ta rách,bút bi,bút chì thước kẻ hỏng nên Dung thấy thế nói:
    _Thôi đc,ta giúp Khiêm ko phải vì quà cáp mà là vì mấy cái đồ này ???
    Đang bàn bạc thì bỗng có người vào nói:
    _Có dư đảng của khăn vàng club ngày xưa,tên cầm đầu là Quản hợi đang đem mấy vạn quân đến ốp thành ta đó.

Quản Hợi tế ngựa phía dưới thành nói:
    _Bắc Hải nhiều tiền lắm cảu,cho ta vay mấy cái quần thủng đít để đong hàng cái
    Dung mắng:
    _Tao là bề tôi nhà Hán,việc đếch gì phải cho mài,mau cút ngay ko ta cho quân xuống đầu hàng mày đó ???

Hợi nghe thế tức lắm liền tế ngựa xông vào đánh,tướng Dung là Tôn Bảo cũng vác gạch ra choảng,2 thằng đánh nhau chưa đc 3 4 phút thì bảo do vỡ gạch nên ko có vũ khí,bị Hợi cho 1 phát bàn chải đánh răng vào đầu chấn thương sọ não mà chết.

Thấy giặc mạnh lắm nên Dung đang từ run chân trở thành run toàn phần.Bỗng thấy có 1 người chạy đến cửa thành,Dung sợ nội gián nên ko mở cửa.Đến khi quân địch đuổi theo người đó,thấy nguwoif đó khóc lóc xin vào ghê quá nên Dung cho vô.

Người ấy xuống lừa,bỏ giáo,lên thẳng mặt thành chửi à quên chào khổng dung.Dung hỏi tên họ:
    _Mày là thằng nào
    Người đó nói:
    _Tôi họ Thái tên Mèo í lộn tên Sử Từ,là nhân viên mát xa ởi nhà ga Đông Lai.Mẹ tôi hàm ơn ngài nhìu lắm nên bảo tôi tới đây để tạ ơn,ai ngờ đến nơi thì có đầu gấu ngoài kia,làm tôi suýt chết ???

.............

2. theblack193

theblack193 Youtube Master Race

sặc , dài quá , nhưng mờ đọc cũng thấy hay , tiếptục chém gió nữa nhé ^6

3. TriệuVânLong

TriệuVânLong C O N T R A

Khổng Dung khi trước ko biết Từ nhưng biết từ nhà nghèo nên lúc nào cũng cùng các canh em sang tận nhà để ăn cắp ??? Dung ăn cắp đc bít tất thì rơi hết cả tất xung quanh nên càng chôm chỉa thì bà cụ già càng nhiều thứ đi đong hàng.

Thái Sử Từ nói với Dung:
    _Tôi xin đc lãnh mấy nghìn quân mã ra đánh giặc,đảm bảo chỉ có thua chứ ko có thắng ???
    Dung nghe thế cảm động lắm liền cho Từ hơn 3k quân mã toàn là các binh sĩ dũng mãnh mới tuyển mộ từ bệnh viện .
    Từ cùng quân xông ra đánh,quân Từ thằng thì thọt thằng thì què,thằng thì cụt xông lên đánh chưa đc mấy phút thì lại phải về bó bột nốt chân còn lại.

Từ thua đành phải chạy về thành,Dung thấy Từ mình mẩy thương tích,tay chân gần rời ra đến nơi nên cảm động,đánh cho Từ bó bột toàn thân thì thôi ???
    Từ bị đánh bê sa lết,nằm viện hơn 3 tháng mới đc ra viện,nhưng khi vừa ra viện thì Dung nói:
    _Nay mày đã an dưỡng xong,tao muốn nhờ mài đến Bình Nguyên để cầu viện thằng ngu Lưu Bị,nếu có nó chắc chắn bọn giặc dã ngoài kia sẽ chim cút hết.

Từ thấy thế lại phải lật đật lết đi đến Bình Nguyên,vừa mới phóng con SH ra gần trại Quản Hợi thì bị công an bắt vì tội lái xe 4 bánh ???

Công an:_Anh có biết anh phạm luật gì ko
    TST:_Dạ,em ko biết
    Công an:_Tội thứ nhất đi xe 4 bánh
    Tội thứ 2 là trả lời em ko biết ???
    TST:_Cái gì,trả lời em ko biết cũng là tội sao
    Công an:_Theo điều luật thứ 10 ở dòng thứ âm 30 ??? ở bộ luật giao thông đường chợ do thừa tướng ĐỔng Trác đã đề rõ: Nói em ko biết là cãi lại người thi hành công vụ
    TST nộp phạt xong rồi lên xe,vừa mới lên cót cho xe chạy ??? thì lại bị 1 hội đầu gấu xông ra,TST hét:
    _^@%^@(!#,Ngày hôm nay là ngày gì mà xui thế ko biết
    Nhưng nhờ may mắn nên bọn đầu gấu thấy TST đã chân què chân cụt mà phải đi đoạn đường xa nên thương tình ko thèm trấn tiền mà chỉ lấy đi cái xe ???

Vì mất xe nên TST đi từ tháng 4 thì phải đến tháng 3 mới đến đc Bình Nguyên.Vừa đến nơi thì hay tin Lưu Bị đã đi spa để tu dưỡng sắc đẹp nên TST đành phải ra thuê phòng ở khách sạn ngàn sao mà ngủ

Hôm sau TST lại đến thì đc người nhà Bị cho biết Bị đang nằm viện vì bị trẻ con nó óanh ???

2 tháng sau có tin Lưu Bị về nhà,TST liền xông thẳng đến nhà Bị,vừa đi vừa nghĩ:
    _Lần này mà ko gặp thì ta sẽ đốt cả nhà nó lên
    Đến nơi thì đc người nhà Bị cho biết Bị đang ở trong nhà và đang tắm táp.Từ nghe thế liền vào phòng khách ngồi chờ Bị.1 rồi 3 tiếng trôi qua vẫn ko thấy Bị đâu,Từ nghĩ:
    _Mịe thằng này nó ngủ trong nhà tắm hay sao mà lâu thế nhỉ.
    Từ liến xông thẳng vào nhà tắm thì thấy Bị đang trang điểm trong đó.Bị thấy Từ liền hét:
    _Thằng dog,tao đang trang trí sắc đẹp thì mài xông vào thế hả.Có bị gay ko đó
    Từ thấy thế hét:
    _Mày trang điểm gì mà đến cả 3h đồng hồ mà chưa xong thế hả.
    Bị cãi:
    _Tao đâu có trang điểm kỹ càng như bọn con gái,chúng nó từ tóc đến tai còn tao từ đầu đến chân cơ mà ???
    Một lúc sau khi Bị đã trang điểm xong ra phòng khách thì hay tin Từ đã vô viện vì bị bỏ đói hơn 6h liền.Bị liền ra chợ mua ít hoa quả để quá hạn đến thăm Từ.Sau khi cho Từ ăn uống no bụng thì Bị hỏi:
    _mày đến đây có việc gì
    TST:_Thằng Dung nó nhờ tao đưa thư cho mày và mong mày đến BẮc Hải để giúp nó.
    Bị xem xong thư liền đồng ý,Quan Vũ ở đó thấy lạ hỏi:
    _Sao anh đồng ý nhanh thế,chúng ta hành hiệp trượng nghĩa,chả lẽ nó ko có chút công cán gì cho mình sao ???
    Bị nói:
    _Chú yên tâm,thằng DUng đã viết trong thư nếu như chúng ta thắng thì chúng ta sẽ đc 50 cái băng ê gâu và đc hậu ta 3 em xinh như Thị Nở để về chăn gối rồi

............

4. TriệuVânLong

TriệuVânLong C O N T R A

Thế là 3 huynh đệ cùng nhau phóng xe đến thẳng Bắc Hải

Trên đường đi 3 thằng cùng Thái Sử Từ cùng nhau gây ra rất nhiều vụ cướp giật mà điển hình là ở 1 khu chợ danh tiếng.
    3 thằng đã dùng xe đạp phân khối lớn để cướp giật rất nhiều dây chuyền vàng và bạc giả,còn kinh sợ hơn là bọn chúng còn cướp đi 40 con rô bốt,30 con búp bê,20 đôi tổ ong và 1 gánh đồng nát của 1 dân chơi ??? gây nên rất nhiều thiệt hại về người và của.Con số thiệt hại ước tính lên tới 1500 đồng tiền Việt.Hiện FBI đã đc cử sang Đại Hán để điều tra và truy nã nhưng nhờ khi trước có kinh nghiệm bùng học,dạt nhà nên 4 thằng đều thoát khỏi nạn xộ khám

Khi đến Bắc Hải thì Quản Hợi đã lập rất nhiều hàng rào thép gai,đặc biệt hơn là trên hàng rào còn gắn rất nhiều mảnh chai để có cu cậu nào dại dột trèo qua thì..... nên quân của Bị leo trèo cầu khỉ giỏi là thế nhưng 10 thằng trèo thì 9 thằng qua và 1 thằng vô viện ????

Lưu Bị bàn với 3 thằng:
    _Nay hàng rào vừa dài vừa chắc thế kia,chỉ có vô cửa chính chứ ko thể vô cửa phụ.
    Quan Vũ nói:
    _Anh ko cần phải cực nhọc như thế,đi cổng chính chúng nó toàn đòi mình tí huyết với cả xin đểu tí tiền.Tiền tiết kiệm thì em ko tiếc vì đó là tiền mồ hôi nước mắt anh làm ra còn em ăn hôi.Thôi thì anh hãy đi cổng phụ cùng bọn em,có gì thì em sẽ bảo kê còn thằng Phi nó bảo vệ

Cuối cùng 4 thằng quyết định đi cổng phụ là xông thẳng đến trại Quản Hợi còn cổng chính đi vòng qua thì ko thèm đi vì sợ nguy hiểm ??? Vừa đến cổng thì quân giặc đứng đặc trước cửa.Vũ hét:
    _Kế hoạch A đã bị lộ,thực thi kế hoạch B,Phi đâu
    vừa dứt lời thì Trương Phi thúc bò lên đánh,Quản Hợi cũng xông ra tiếp chiêu.Đánh đc 5 hiệp thì Phi đuối sức phải chạy về.Bị lại nói:
    _Hỏng kế hoạch B,Từ đâu thực hiện kế hoạch W ???
    Nói xong bỗng THái Sử Từ ăn vận rất dân chơi,từ đầu đến chân kín mít như nhà du hành vũ trụ.Từ liền vác 1 vật gì đó ném cái vèo về phía quân giặc.Đc 1,2,3 giây thì Quản Hợi hét:
    _Gúm quá,có thằng nào nó ném con lợn bị lở mồm long móng vô đây thế này.
    Quân giặc gào thét:
    _Sư thằng nào ăn lợn ko mời anh em còn chơi quả này nữa,sinh học quá.
    _Thằng nào có đám giỗ thì mang về mà ăn để giải đen đi,khiếp quá ???

Quân giặc náo loạn,thằng nào thằng nấy chạy thục mạng như lắp mô tơ vào đít.Nhờ thế nên đường đi lối rộng.Lưu Bị cùng Từ Vũ Phi hiên ngang đến Bắc hải.Vừa đến nơi,Bị hô mở cửa thì cung nỏ bắn ra vèo vèo.Bị hét:
    _Thằng dog,tao đến để nhận giải thưởng và tiền đánh thuê mài hẹn mà
    Khổng DUng:
    _Chúng mày đi khử trùng ngay,chúng mài vào thành thì cả thành chắc biến thành thịt lợn mông sấn di động hết .

Sau khi tắm táp và khử trùng và cũng sử dụng đủ mọi thứ để xét nghiệm như thử máu,chụp X quang và tự cung thì 4 thằng cuối cùng cũng đc cho vào thành.

Dung nói:
    _Nay tao đang chuẩn bị sang giúp thằng Khiêm để kiếm tí cháo,biết mày binh hùng tướng yếu,IQ gấp 1/2 thằng Chí Phèo nên tao định nhờ mày sang đó giúp thằng Khiêm cùng tao.Ok?
    Lưu Bị:
    _Tao đã nhận đc cống phẩm à quên lễ phẩm của mày,chẳng lẽ lại ko giúp.Nhưng thằng Tào nó là tội phạm nguy hiểm cấp W,tao mới là tội phạm tập sự.Sao ranh ma bằng nó đc,đến đánh nó cẩn thận lại thiệt thân .Nay tao sẽ gửi email cho nó để bảo nó rút quân,nếu nó ko rút thì lúc đó ra chạy,nếu nó rút thì ta đánh ???
    Dung:
    _Mài gửi cũng phải cẩn thận,vì thằng Tào nó biết chơi bom.gửi cho nó cẩn thận hôm sau lên nó thả bom thì nick chat mày ra cám.
    Lưu Bị nói:
    _Ko sao,để phòng ngừa việc này tao sẽ dùng nick chat của thằng Phi.nick nó đã bỏ hoang đc gần 1 giờ ??? giờ vứt đi cũng ko sao.
    Phi nghe thế hét:
    _Ấy ko đc,nick em đang để lại rất nhiều các ym của những hacker tầm cỡ nhà lá.Mất nick này thì mai sau em đâu có thằng nào mà hack Kim Nguyên Bảo với cả Vcoin.
    Vũ nói:
    _Mày mà ko đưa anh Bị thì mai tao ko cho mày mượn búp bê babi về chơi đồ hàng nữa đâu.

Phi nghe vậy đành phải cho Lưu Bị mượn nick.Sau khi gửi đi thì 3 ngày sau Tào Tháo mới nhận đc mail vì mạng Tam Quốc bị trục trặc
    Khi mail đến tay Tào Tháo thì Tháo ko thể đọc nổi vì thằng Bị khi gửi mail ko để ý bật Tam Quốc key ??? nên chữ lộn xà lộn xộn.Tháo thấy thế nên vẫn chả thèm lui binh.Đang bàn bạc với các quan thì Tào Phi con Tào Tháo chạy vô nói:
    _Các quan nhà cầy lô giờ ko thể cầy đc ạ
    Tháo nghe thế hãi,hỏi:
    _sao ko cầy đc
    _Thằng Lữ Bố nó rình các quan đi báo lô là xông ra trấn hết cả tiền nên ko ai có thể báo đc 1 con lô nào.
    Tháo điềm tĩnh nói:
    _Ko sao,đại học sĩ lô đề Tuân Úc và Trình Dục sẽ ko để thất thoát nhiều đâu
    _Dạ vâng,nhờ 2 vị đại học sĩ đó mà số tiền thất thoát đã giảm đi rất nhiều.Từ 100 ngàn đã tụt xuống còn có 200 ngàn thôi ạ
    Tháo nghe thế sợ hét:
    _Trời,thằng ngu,thằng nào dạy mày mà ngu thế,thế mà ko báo sớm để tao còn về gấp
    _Dạ dạ bố tha lỗi thằng bố con nó dạy nên con mới ngu thế ạ ???

.............

5. TriệuVânLong

TriệuVânLong C O N T R A

Lúc đó Quách Gia bàn với Tào Tháo:
    _Nếu DUyện Châu mất chúng ta sẽ hết đường tải lương,sẽ phải ăn cơm trừ cám gạo.Lúc đó chúng ta sẽ thành ăn xin cả
    Tháo nghe thế liền rời quân về Duyện Châu.

Quân thám về báo tin cho Khiêm,Khiêm mừng lắm liền mời hết tất cả những người đến giúp mình đi làm 1 bừa thịt chó ở tiệm ăn nổi tiếng bình dân ??? Trong yến Khiêm nói với Bị:
    _Tao giờ tuổi trẻ sức yếu ??? hai con lại thông minh lanh lợi . Còn mày thì là dòng dõi nhà vua , đức hẹp tài ngu.Lại là người nổi tiếng ngu dốt.Nay tao muốn bố thí cho mày cái Từ Châu này để tao về nhà dưỡng trẻ ???

Bị nghe thế sướng lắm,liền gật đầu lia lịa,nhưng QUan Vũ lại nói khẽ:
    _Anh ngu thế,lấy cái Từ Châu này chúng ta lại phải ngồi tịt trong cái nhà mà chẳng dám ra ngoài để đánh lô,đánh bạc,đi hát quan họ nữa ???

Bị nghe thế cũng thấy phải nên liền nói:
    _Thôi thì tao vẫn đang học bổ túc văn hóa ở trại trẻ mồ côi,nếu như nhận thì lại ko dc đi học tiếp để tán mấy em gái trong đó,mà mày biết rồi đó, nhan sắc như tao mà ko tán bây giờ thì về sau có mà ế vợ ??? Vì vậy tao tạm thời ko thể nhận việc đó đc.Mà sao mày ko nhường cho thằng Viên Thiệu.Nó tứ đời làm trộm cắp quen tay,ngủ đêm quen mắt.

Khiêm nói:
    _Tao cũng biết thế nhưng lần trước tao lỡ cưa con vợ nó nên bây giờ nó vẫn thù,với lại tao thích cho người ngu chứ ko cho người bắt đầu ngu như nó ???

Khiêm cứ nằng nặc đòi đưa cho Bị bằng dc,còn Bị thì thèm nhỏ dãi nhưng vẫn ko dám nhận.Trần Đăng thấy thế liền nói:
    _2 chúng mày có bị điên ko,nhường đi nhường lại chóng cả mặt.Cách tốt nhất là cứ chờ thằng Khiêm chết rồi thằng Bị đến lấy,còn bây giờ thằng Bị tạm thời ra cái phố Tiểu Bái gần đây mà định cư.

2 nghe thế nhất trí nên Lưu Bị liền ra Tiểu Bái để ở.

Lại nói lúc đó khi Tào Tháo về đến Duyện Châu thì thấy nhà cửa đổ nát,hỏi Tuân úc thì Tuân Úc nói mấy ngày nay ko cầy dc đề nên ô sin và người giúp việc đã đình công nên ko ai quét nhà dọn nhà.
    ……

6. TriệuVânLong

TriệuVânLong C O N T R A

........Tháo hỏi Úc:
    _Tình hình thế nào
    Úc:_Thằng Bố ngày nay nó đều chặn đầu cầu ô chợ dừa để phục kích anh em,chúng em đã cho người đi đường thủy,đường chim bay,đường lòng đất và ngay cả đường quạ mổ ??? rồi mà vẫn bị phục kích,tình hình gấp rút lắm.
    Đang nghe báo cáo dân tình thì có báo tin Lữ Bố đến cửa thành thách đánh.Tháo liền hò hết cả dân quân từ quán nước đến bờ đê ra để ứng chiến.

Tháo thấy Bố vẫn oai hùng như xưa,lại thấy Bố mang theo 2 tướng mình mẩy cũng rất xoắn quẩy ???
    Đó là Trương Liêu người ở Mã Ấp,từng là 1 tên trấn lột búp bê và đồ hàng nổi tiếng khắp các hang cùng ngõ hẻm.Người tiếp theo là Tang Bá,1 dân nghiện khét tiếng ở trại cải tạo Hoa Âm.2 tên đó còn mang theo 6 tướng nữa cùng đều là những dân chợ búa.

Lúc đó Tháo trỏ vào Bố nói:
    _Mày sao dám móc lốp tao,thằng nào ra đánh nó què giò cho tao.

Dứt lời thì Nhạc Tiến xông ra đánh,bên Bố Tang Bá cũng cưỡi dog xông vào.2 thằng giao chiến,thằng thì cầm dao phay,thằng thì cầm dao chặt thịt lợn.Đánh nhau rất quyết liệt.Lữ Bố thấy nóng mặt liền thúc Xích Thố xông vào.2 chọi 1 ko thọt cũng sida ??? nên Nhạc Tiến phải chạy.Bố tiện đà liền hò quân xông vào đánh.Quân Tháo thua chạy tán loạn.Lữ Bố liền rút quân về.

về trại,VU Cấm nói với Tháo:
    _Tao thấy có 1 khu phố chợ nhỏ ở phía tây,nếu chúng ta ra đó mua tạm sổ xố về thì ít ra cũng còn tiền mà ăn cám gạo.
    Tháo nghe thế liền thúc quân đến đấy mua sổ xố

Lúc ấy Lữ Bố đang khao quân thì CUng nói:
    _CHợ phía Tây là khu khẩn yếu,nếu thằng Tháo nó mà ra mua sổ xố ở đó thì rất khó trị,nên mang quân đến để phục kích
    Bố nghe thế liền mang quân đến chợ

Tháo đang mua sổ xố thì nghe tiếng kêu rầm trời,1 đạo quân xông ra như vịt,đi đầu là Lữ Bố,Tháo thấy thế sợ lắm hét:
    _Chúng mài đâu,lấy sổ xố té mau
    Nhưng với tốc độ 5km/h của Xích THố thì Tháo chưa kịp chạy đã bị bao vây chặt.Tháo hét:
    _Thằng nào vô đây cứu taoooooo
    Giữa lúc ấy 1 có 1 tướng oai phong dũng mãnh,thân thể cường tráng như lợn xông vào đánh cứu đc Tào Tháo,Tháo trông ra thì đó là Điển Vi.

Cứu đc Tháo thì Điển Vi cho Tháo đi trước còn mình đi sau.Đang đi thì VI nói với lính:
    _Khi nào địch đến khoảng 10 km thì bảo tao ???
    Rồi dang chân chạy nhanh.Quân của Bố xông đến,lính hô:
    _Chúng nó cách mười mét rồi
    Vi:_Cái gì,tao bảo hô lúc cách 10km mà
    _Thì chúng nó úp vỉa đá lửa kinh quá nên....
    Vi nghe xong liền quay phắt lại.phóng hơn chục ngọn lao về phía địch.phi 10 thì trượt đến 20 nên Vi hãi,chân run cầm cập,vắt giò lên cổ mà chạy.

Chạy đến nửa đường thì thấy Tháo đang thở dốc ở vỉa hè,Vi nói:
    _Mày chạy cho nhanh,quân nó đuổi đến đít rồi.
    Tháo nghe thế lại phải gắng sức mà chạy.Đang chạy thì gặp mấy tướng cũng đang chạy đến,có thằng lính đang cưỡi matis đóng vỉa ầm ầm,Vi nói:
    _Bắt thằng lính lại lấy con matis mau
    Tháo nói:_Mày ngu thế,xe mà đòi chạy hơn người ??? cứ chạy bộ cho chắc

Mé sau quân Bố đã đuổi gần đến nơi,Bố gọi to:
    _Tào Tháo đừng chạy,để hết vé sổ xố lại cho ta

QUân Tháo lúc đó thằng nào thằng nấy mệt lử,đều chỉ muốn chạy thoát thân.

CHưa biết Tào Tháo sống chết ra sao,xem hồi sau sẽ rõ

7. Tư_Mã_Ý_8x

Tư_Mã_Ý_8x Mr & Ms Pac-Man

Hồi 12

Cung Tổ Ba Lần Nhượng Từ Châu
    Mạnh Ðức Một Phen Ðánh Lữ Bố.

Tào Tháo đang hát dốc thì bỗng phía nam có 1 đạo quân xông đến,Vi hét:
    _Thôi quả này anh em mình lên nóc tủ rồi
    Tào Tháo nghĩ:
    _Chưa kịp lên Top đã lên nóc tủ.Đời mình vip thật ???

Quân đó lại gần thì hóa ra là quân của Hạ Hầu Đôn.Nguyên Hạ Hầu Đôn đang đi săn bắt thú rừng và cướp giật trẻ em thì gặp Tháo.Lúc đó quân Lữ bố cũng đến,2 bên choảng nhau đến sẩm tối,quân Lữ Bố đang trên đà chiến thắng thì tự nhiên Bố hô toàn quân rút về.Tháo thấy lạ liền chạy đến hỏi ???
    _này Bố,chúng mày sắp thắng mà đi đâu thế
    _Bọn tao về ăn cơm.Trời đánh còn tránh bữa ăn mà ???

Lữ Bố về trại,ăn cơm xong,chuẩn bị rải chăn chiếu ra để ngủ thì bỗng có tin Trần Cung vừa đi mát xa sau na về cần gặp gấp.Bố bực tức ra hỏi:
    _GIữa đêm hôm khuya khoắt thế này mày còn đến xin cám hả ???
    Cung:
    _Hôm nay tao vừa đớp con lô.Tiền thì nhiều mà chả biết tiêu vào đâu nên tao muốn đãi mày và thằng Tháo 1 chầu thịt chó Nhật Tân xuất bản bên VN ??? ok ?
    _Ok.Mà sao lại phải mời cả thằng Tháo,tao và nó đang đánh nhau mà.Mời nó đến sợ nó đánh nhau với tao vì thịt chó mất ???
    _Thằng Tháo hồi xưa là an hem kết nghĩa với tao,nhờ nó mà hồi đó ta mất chức cảnh sát giao thông nhưng bù lại cũng dc cái chổi sể và con tông lào nên giờ nhà tao mới túng thiếu ddc như ngày hôm nay ???

Thỏa thuận xong,sáng hôm sau Bố cho người đến trại Tháo để mời ăn thịt chó.Tuân úc nói:
    _Mày phải cẩn thận,tự dưng chúng nó mời mày ăn thịt chó là có dã tâm,cẩn thận sang ăn thịt chó nó lại thịt cả mày đấy.
    Tháo:
    _Làm tướng mà đa nghi như mày thì sao làm nên việc.Mày nên học hỏi câu “Đa nghi như tao” thì mới thành tinh à quên thành đạt đc

Nói xong Tào Tháo liền mang theo Điển Vi,Tào Hồng,Lý Điển ,… đi đến thành bộc Dương.
    Vừa vào đến cửa quán thì bảo kê nói:
    _Để lại mấy thằng tháp tùng mày lại đây,thịt chó cấm trẻ em dưới 26 tuổi rưỡi ???

Thế là 1 mình Tháo phải vào ăn với Cung và Bố.Đang ăn thì bồi mang ra mấy chục con mực sống.Bố quát:
    _Chúng mày làm ăn kiểu đó hả,mực mà ko nướng thì mai chắc bọn tao đi trồng răng giả hết cả lũ
    Bồi nói:
    _Dạ,vì nhà máy thủy điện bị thằng Tôn Sách nó chiếm dụng để chơi siêu nhân nên giờ ko có điện để bật bếp.
    Tào Tháo nói:
    _THế thì sao ko lấy cái bật lửa ra mà ngồi nướng.
    _Bật lửa thì có nhưng ko có củi ạ
    Trần CUng nói:
    _Thằng ngu,lấy cái bàn ra mà nướng.
    Lữ Bố nghe thế quát:
    _Mày còn ngu hơn nó,nướng bàn thì ăn ở đâu,chúng mày ra ngoài kia hun cái cổng thành lên mà nướng ???

Sau khi nhậu xong thì Tháo ra về,nhưng ra đến cổng thành thì lửa mù mịt.Tháo thấy thế sợ quá liền chạy đến nhà Lữ Bố,Lữ Bố đang nằm ngất ngưởng trên giường vì say rượu.Tháo quát:
    _giờ này mà còn nằm đó hả,cổng thành sắp thành thịt chó đến nơi rồi
    Bố nghe thế bật dậy,mồm mấp máy:
    _gì gì gì…… cơ…..
    Tháo
    _Cổng thành sắp thành chó thui đến nơi rồi
    Lữ Bố:
    _Mày điên à,ăn chưa no thịt chó sao còn gọi tao dậy ăn tiếp ???
    Tháo:
    _Trời ạ,cổng thành mà cháy thì sao tao về.
    Lữ Bố lè nhè:_Ừ nhỉ,thôi đành vậy,mày cứ đi qua cổng thành mà về ???

Biết ko thể nhờ vả gì thằng say này nên Tháo chạy đi tìm bọn thằng Điển Vi,chạy đôn chạy đáo khắp nơi mới tìm ra mấy thằng đang bắn háp lai trong quán.Tháo hét:
    _CHúng mài còn ngồi đây hả,cổng thành cháy rồi
    Điển vi:
    _Cháy thì mặc nó cháy chứ,tao đang cứu con tin,đừng có làm phiền ???
    Tháo:_Cổng thành mà cháy thì mày về nhà kiểu gì hả thằng ngu
    Lý Điển nghe thế gọi với ra:
    _Thì ở lại đây luôn chứ làm sao,dù sao về nhà con vợ nó cũng bắt giặt giũ quần áo ???
    Tháo nghe thế hét:
    _Thằng nào theo tao về tao trả tiền Net cho.

Dứt lời thì đồng loạt cả quán game đứng phắt dậy,kể cả những kẻ ko quen biết.Tháo đành lấy hết cả tiền túi ra để trả tiền cho lũ đồng bọn.Nhưng vì tiền ko đủ nên Tháo còn phải đặt hết cả quần áo ở lại,chỉ mặc độc cái khố mà đi.

……

8. Tư_Mã_Ý_8x

...THế là cả bọn Tào Tháo phóng ra cổng thành,cổng thành rực lửa làm đứa nào đứa nấy sởn gai ốc.Tháo nói:
    _Thằng nào có mang điện thoại call cho 911 đi nhanh lên
    Lý Điển:
    _Mài điên à,911 là cứu thương mà,phải gọi chữa cháy chứ
    Tháo:
    _Mài còn ngu hơn,thời này làm gì có xe cứu hỏa mà gọi,gọi cứu thương để chữa bỏng cho mình chứ.Này Điển VI
    Điển Vi lúc đó đang ngồi ru rú ở xó vì sợ:
    _Gì
    _Mài phóng qua trước đi.
    _Ặc,mài biết là tao cầm tinh con cầy mà.Định cho tao thành chó thui hả.
    _Tao bảo mày đi là mày phải đi,cãi ông cắt lương từ lương năm còn lương tháng bây giờ ???
    Nghe thế nên VI phải lạch bạch xông pha khói lửa,sau 1 hồi cầu nguyện cùng toàn thể các hoạt động thể dục thể hình khác,Điển VI nhảy vèo vào giữa đống lửa. Tào Tháo cùng các chư tướng trông xem,sau 1h vẫn ko thấy Vi nói gì,Tháo nghĩ thằng này chắc nó nhảy thoát rồi liền hò chu tướng xông ùa vào đám cháy.

Chưa kịp chạy đến nơi thì bỗng thấy Điển Vi lù lù từ đám cháy chạy ra,thét:
    _Chạy chạy mau.
    Tháo:
    _Trời ạ thằng ngu,chạy ra rồi còn chui vô đây làm gì.
    _Mấy con vợ chúng mày và tao đang đứng ở đầu cầu,xông ra là ăn đòn với chúng nó,mau đi cổng khác.

Cả bọn nghe thế hãi lắm liền chạy sang bên cổng khác.chạy sang cổng này thì đám cháy lại cháy to hơn cổng kia nên ko thể xông pha qua đc.Sau một hồi bàn tán thì bỗng Tào Hôngf hét lên:
    _Có cái hào nước dưới chân cổng thành,chúng ta cứ nhảy xuống đó là khỏi lo
    Tháo:_Vi đâu,anh nhường chú jump(nhảy) trước

Điển Vi tuy bất mãn nhưng vẫn phải cố mà nhảy,Vi nhảy cái tùm xuống hào.Tháo hét:
    _Sao,nước có cao lắm ko
    Vi:_Mày yên tâm,chỉ ngập đến cẳng chân thôi
    Tháo nghe thế liền nhảy xuống,tháo hét:
    _Thằng ngu,ngập đến đầu gối mà dám bảo là cẳng chân ???
    Cả bọn nghe thế nhảy tùm xuống hào,Lý Điển hét:
    _Mịe,nước gì mà mùi kinh thế.

Lúc đó Lữ Bố đang đánh tá lả với Cung,Bố:
    _Mày lo đào thêm 1 cái hào khác cho tao nhé,cái hào ở cổng tây tao tè xuống ngập kín rồi ?

.....

9. Son_LC

Son_LC Mr & Ms Pac-Man

@ TrieuVanLong thì ra cái ông nói với tôi là cái này đây hả.Được hay lắm cho tôi tham gia cùng các ông

10. TriệuVânLong

TriệuVânLong C O N T R A

....Sau khi Tào Tháo về đến trại,Vu Cấm thấy Tào Tháo lết về vì nhảy cầu quá sức liền nói:
    _Quá hay
    Tháo chửi:
    _Hay cái mịe mày à,đau bỏ xừ mà bảo hay
    Cấm nói:
    _Nay ta nên nhân chuyện này mà bẫy thằng Bố,đảm bảo thịt lại đc cái Bộc Dương.
    Tháo nói:
    _kế cái mịe gì,nó vừa đãi tao 1 bữa thịt chó linh đình mà lại bất nghĩa thế à.
    Cấm lại nói:
    _Thế thì mày nên chuyển bản quyền câu "thà ta phụ người chứ ko để người phụ ta" sang cho tao đi cho nó xong chuyện và đúng theo lịch sử ???
    Tháo nghe thế liền sợ mất bản quyền nổi tiếng sau này nên nói:
    _Thôi đc,kế mịe gì nói nhanh lên tao còn vào dán salonpas
    Cấm nói:
    _Giờ mày cứ phao tin là lúc mày nhảy cầu thì bị ngã nên giờ què chân nằm ở nhà,hết tiền bó bột.Chắc chắn thằng Bố nó sẽ đến viếng ??? lúc đó cứ tóm nó lại là ok
    Quách Gia ngồi đó nghe thế đánh tét cái vào đùi nói:
    _kế sách quá ngu ???
    Ngay hôm đó liền cho quân giả vờ nhốn nháo,la hét rầm rĩ.Bố thấy lạ liền cho người dò hỏi mới hay tin:
    _Thằng Tháo nó nhảy thành quá sức nên giờ đã què chân nên hiện đang tìm tiền để bó bột tay ???
    Bố nghe thế lập tức điểm binh mã,sách hơn chục kg toàn sữa bột en lin,Ông Thọ và có cả sữa chuối đến thăm Tào Tháo ??? Vừa vào đến trại thì ầm ầm,gạch đá sỏi bay vèo vèo khiến quân Lữ Bố chạy tán loạn.Lữ Bố vừa chạy ra ngoài trại,cảm thấy sự an toàn đã tràn trề,Bố liền làm 1 tràng ca ngợi:
    _@&*#$%^@%$*&@$**UT@*&$&T@EG
    Đang cao hứng thì bỗng ăn ngay viên gạch giữa mồm gãy hết cả hàng tiền đạo nên Bố phải về Bộc Dương đóng chặt cửa ko dám ra để trồng răng ???
    ...

11. TriệuVânLong

TriệuVânLong C O N T R A

Năm nay lại có 1 thứ chim nhỏ như con ruồi nên gọi là chim ruồi ??? ăn hại cám gạo,Lý THông ý lộn Lý Thôi nghe thế liền cho tăng giá gạo lên cao ngất trời,những 1 chỉ 1 bịch cám,2 chỉ 1 bịch gạp .Cuối cùng cả chục thằng lăn ra giãy đành đạch vì thiếu cám, có đứa phải ăn thịt baba,cua,cá,kì đà,... trừ bữa,lại có thằng phải làm cái nghề đáng khinh miệt, cứ tối tối lại xách rìu sang nhà hàng xóm.............. nấu cháo rìu ???

Lại nói Đào Khiêm khi đó ở Từ Châu tuy tuổi đã ngoài 6x nhưng vẫn thích đú đởn theo đòi bọn dân chơi U3 U4.

Một lần Khiêm cùng chúng đi đua xe ..... thú nhún,vì tuổi già nên Khiêm "già rồi còn chơi trội" nên bảo chủ hàng vặn hết tốc lực,với độ nhún kinh khủng đó nên Khiêm bị trượt bánh lái,lăn quay xuống đất bất tỉnh.

Đang đau yếu thì lại bị thằng Mi Chúc và TRần Đăng rủ đi xóc đĩa tổ tôm ở ngoài đầu ngõ.Đang đánh thì bị công an nó đuổi nên Khiêm bị bệnh.Đi khám mới biết Khiêm đã bị dính căn bệnh thế kỷ bấy giờ là ...... sốt ???

Bấy giờ Lưu Bị ở Tiểu bái sáng thì đi xóc đĩa,chiều thì đánh tá lả,tối thì đi cướp giật nên sinh nhàn ??? Mấy lần sang Từ Châu đòi Khiêm cái miếng đất nhưng ko may là Khiêm đã có ấn tượng xấu về Lưu Bị khi 1 lần dám cưa con vợ của Khiêm nên ko thành.

nay biết tin Khiêm đang nằm bệt ở giường nên Bị mừng lắm,liền gọi 2 em Quan Trương mang thật nhiều sính lễ đến để đòi Từ Châu

Khiêm nghe tin Lưu Bị đến,biết thằng này đến vì vụ đất đai nên đóng chặt cửa ko cho vào.

Lưu Bị đến nơi thì thấy cửa nẻo khóa chặt từ cửa sau đến cửa trước.trên mỗi cửa còn có 1 tờ giấy ghi:
    "Đang bận tập nhảy HipHop cấm làm phiền ???"
    Lưu Bị thấy thế đành ngậm ngùi ra khách sạn cấp 4 ngủ chờ đợi

Mấy lần thấy thế nên Bị tức lắm,liền hò cả 2 thằng Quan Trương cùng nhau trèo tường vào trong để ...... phá cửa ???
    3 thằng xông vào đến nơi thì rất bất ngờ khi chứng kiến 1 cảnh tượng thật kinh hãi:"Bên trong im lặng vô cùng,Khiêm đang nằm trên chiếu,mặt mũi tím tái,chân thì bó bột,tay thì dán chi chít salonpas".Nhìn kỹ hơn thì thấy Khiêm đang xem Nhật Ký Vàng Anh ???

Ngó thấy Bị,Khiêm chợt giật mình tắt Video rồi hét:
    _Thật tình cờ và thật bất ngờ ???
    Lưu Bị nói:
    _Tình cờ cái mịe gì,tao ko ngờ là tuổi già như mày cũng ham hố cái film Việt Nam đó.Mà tao có phải ma quỷ đâu mà mày thoáng thấy tao đã tắt đi thế,đang đến đoạn hay mà ???
    Khiêm nói:
    _Thôi đi bố,tao biết thừa là trong tủ nhà mày còn cả đống Đan Lệ với cả miss audition thì ham gì cái NKAV này,mày đến tìm tao có việc gì
    Bị:
    _Biết rồi còn hỏi,vẫn là vụ Từ Châu thôi
    ..................

12. TriệuVânLong

TriệuVânLong C O N T R A

.......
    Khiêm nghe thế nói:
    _Tao ko cho là ko cho,giờ mày có đập vào mặt cốp tiền 20 tỉ dorla tao cũng ko cho nữa là.
    Bị nói:
    _Thế nếu tao đập vào mặt mày 2000 tiền việt thì sao
    Khiêm nổi khùng nói:
    _Mày bị thần kinh à,20 tỉ tao còn ko cho nói gì 2000 tiền việt
    Bị nói:
    _Thế 2500 đồng nhé
    Khiêm thấy thế hét:
    _Cái đó còn phải xem xét ???
    Khiêm vừa nói xong thì bỗng cửa bật mở,2 thằng My Chúc và Trần Đăng bỗng nhảy vào,hét:
    _Hộ giá ???
    Khiêm hét:
    _Hộ giá cái khỉ gì,tao suýt chết vì nhồi máu cơ tim đấy,chúng mày làm gì mà lại chạy vào đây ?
    My Chúc nói:
    _Nay tao nghe thằng Bị nó đến về việc Từ Châu,giờ mọi việc sao rồi
    Khiêm nói:
    _À,tao định bán với giá 2500 đồng

TRần Đăng hét:
    _ặc,thế thì cho tao mua lại với giá 3000 đồng còn hơn ???
    CHúc lại xen vào:
    _tao trả 1 quyển truyện sôn gô ku,bán thì bán ko bán thì tao cút ???

Khiêm thấy thế nói:
    _GIờ thằng nào cũng đòi cái Từ châu với số tiền Khổng Lồ ??? thế này thì tao biết cho ai,thôi thì chúng ta hãy chơi theo tinh thần của 1 thằng nam nhi.
    Bị nói:
    _Là như thế nào ?
    Khiêm:
    _Đánh tá lả

Thế là 4 thằng Khiêm,Bị,Chúc và Đăng cùng ngồi vào bàn,Khiêm lấy bộ tú lơ khơ mới mua 3k ngoài chợ ra đánh.Bị đc phân công chia bài.Đang chia thì Khiêm nói:
    _Thằng ngu,mày chia sai rồi,phải chia ngược chiều kim đồng hồ chứ
    Bị:
    _Kệ mẹ,tao còn chả biết xem đồng hồ nữa là ???

Chia bài xong,thằng nào thằng nấy bốc bài lên xem,bỗng Khiêm nhăn nhó:
    _bài thối quá .
    Bị bịt mũi nói:
    _Sư thằng nào thả bom hả,đồ mất dạy ???
    Khiêm nói:
    _ko phải cái đó,mà là bài tao dở quá.

Nói xong 4 thằng đánh,sau 3 lượt đánh,mặt thằng nào cũng méo xệch,nhăn nhó như khỉ ăn ớt.Đến lượt Khiêm,đây là lượt cuối,Khiêm toát hết cả mồ hôi hột,tay run run bốc bài.Bốc lên 1 lá,Khiêm bỗng rú lên :
    _Mómmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmm
    Rú xong Khiêm lăn đùng ra chết.3 thằng kia thấy thế hãi lắm,Bị lại gần,sau 1 hồi kiểm nghiệm tử thi,Bị nói:
    _Nó xuống lỗ rồi.
    Chúc nghe thế hãi lắm nói:
    _Trời,thôi đánh tiếp đi ???
    .......

13. kirayamato

kirayamato Youtube Master Race

hay hay. cố gắng phát huy nhé pro,chừng nèo có tiếp vậy,pro

14. TriệuVânLong

TriệuVânLong C O N T R A

....Lượt My Chúc đã đến,Chúc run run bốc bài,mắt long sòng sọc,Chúc rút 1 lá lên,ánh mắt đầy hy vọng ......... sau vài giây suy tư,Chúc hét lên sung sướng:
    _Mất răng rồi ?????????
    Nói xong Chúc lăn ra xỉu
    Bị lấy bài Chúc lên xem rồi ôn tồn nói:
    _Tội nghiệp thằng bé,móm thì nói là móm còn dùng từ mất răng cho nó sì tin mới ghê chứ
    Đã đến lượt của TRần Đăng,Đăng rút kinh nghiệm 2 thằng kia nên ko từ tốn rút bài mà rút cái phựt 1 cái rồi hét lên:
    _có phỏm rồi
    Nói xong Đăng rút ra 1 phỏm toàn Át,điểm của Đăng nhờ thế mà rút ngắn đi rất nhiều,từ 40 chục điểm chỉ còn 37 điểm ???

Lưu Bị thấy thế hãi lắm,liền rút ngay con cuối cùng lên,thấy trượt phỏm nên Bị thất vọng lắm,bỗng Bị hét:
    _Kìa Đăng,super man kìa
    Đăng nghe thế biết thằng này định lừa mình nên quay ra ngay ??? Nhân lúc đó Bị liền thó con Ji rô trên bài thằng My Chúc,thế là có con phỏm.

Nhờ gửi thêm đc con Át vào bài thằng Đăng nên Bị kém nó 1 điểm,vì thế mà Bị thắng.
    Đăng và Chúc tuy thua nhưng vẫn yên tâm vì thằng Khiêm đã ra đi mà quên mất ko làm văn bản.

Tưởng rằng sẽ ko có việc gì xảy ra nên CHúc và Đăng ngày ngày rượu chè với cả chơi thú nhún.Bỗng một hôm 2 thằng vô cùng ngạc nhiên khi thấy Lưu Bị cầm văn tự với sổ đỏ đến công an Phường để nhận đất Từ Châu.

2 thằng ra hỏi lấy văn tự ở đâu thì Bị nói 1 câu ngọt như mía:
    _Tao tự chế đấy ???
    Nói xong Bị liền vào nhận đất,Đăng bảo Chúc:
    _kệ nó,nói với thằng mặt dầy chỉ tổ phí lời .yên tâm đi,bọn công an phường mình ko mù để mà thấy cái chữ ký lộ liễu kia mà ko bắt đâu

Đang hí hửng thì nghe đóng dấu cái cụp 1 cái,trong phòng phát ra tiếng nói:
    _Ô kê man,mai chú ra nhận đất ngay đi

15. TriệuVânLong

TriệuVânLong C O N T R A

Trần Đăng và Chúc thấy lạ liền ra hỏi:
    _Này,mày làm trò gì mà nó đồng ý nhanh thế ?
    _Chả làm cái gì cả
    _Bịa vãi
    _Ko tin hả,tao chỉ nói "Chữ ký này là em tự ký đấy" thôi mà

Đăng và Chúc mặt đần thối ra nghĩ:
    _Mịe,thế mới biết công an giờ thông minh vãi hàng chừng nào ???
    Thế là từ đó Lưu Bị có mảnh đất Từ Châu trù phú.Mịe,nhà giàu hơn cả Bill gate,ngày nào cũng đi sòng bạc "bay",hít thuốc lắc cả ngày

Lúc đó Tào Tháo ngày ngày cắn răng soi lô và cày đề,nghe tin Lưu Bị lên đời ghê lắm nên Tháo vô cùng ghen tị.Một hôm họp hết cả quan quân ra họp bàn bên bàn nhậu,Tào mở đầu:
    _Nay nghe thằng Bị nó đã thành trọc phú,tao thiết nghĩ chúng ta nên sang chém chết mịe nó đi mà cải thiện đời sống.
    Tuân Úc nghe thế nói:
    _Ko đc,giờ bảo kê nó đông lắm,quân ta vừa mới chạy sô đi ăn xin nên nhiều thằng đã chuyển sang nghề đó làm ăn rồi.Nay tao mới nghe đc là bên nhà ga Trần mới có bọn nước ngoài sang rất đông,anh em mình mà mang chăn chiếu sang đó làm chân tẩm quất mát xa thì mấy ngày là có cám ăn ngay???

Tháo nghe có lý liền hội hết dân chơi đi mua màn chiếu ra nhà ga hành nghề.

hành nghề đc mấy hôm thì bị bọn đầu gấu ở đó ra đánh vì tội lấn đất tẩm quất.
    Nhưng nhờ các tướng dũng mãnh như ĐIển Vi và Hạ Hầu Đôn cùng các tướng khác sau mấy chục ngày tôi luyện = mát sa và tẩm quất nên giờ khỏe như dog,quân địch đến 10 thì chạy 11.

Điển Vi lúc đó đang đuổi theo tướng địch thì bỗng có 1 người thân hình vạm vỡ như Lý Đức và ẻo lả như Jackson bước ra.Vi hỏi:
    _Mày là thằng nào,cùng hội với chúng nó hả
    Người đó nói:
    _Bọn chó này đã bị tao bắt hết rồi
    VI:_Thế sao ko mau nộp ra
    _ô hay,tao còn phải mang chúng nó lên công an phường lĩnh thưởng,cho mày thì tao lấy đâu ra tiền thưởng mà đi chơi thú nhún

Vi nghe thế tức lắm liền nhảy xổ vào đánh,2 thằng túm tóc bựt tai lên gối đủ kiểu mà vẫn bất phân thắng bại.Đang đánh thì bị công an phường đến lùa cả 2 thằng vô vào khám

Lính thấy thế về báo cho Tào Tháo,Tòa THáo nghe thế cắn răng mang 2000 đồng ra bảo lãnh cho thằng Vi,nghe kể lại câu chuyện xong thì Tháo cảm thấy quý mến thằng kia nên bảo lãnh ra nốt .Về đến nhà,Tháo hỏi:
    _What your name ?
    _My name is CHử
    _Hả,Chửa hả ???
    _Chử,tổ sư bố thằng lãng tai

Sau mấy tiếng ngồi thẩm tra thì Táo tháo mwis biết thằng này họ Hứa tên Chử,từng là 1 dân chém thuê nổi tiếng với những phi vụ kinh điển như:
    _Giết chết 10 búp bê babi
    _1 mình Chử đại thắng hơn 10 thằng dân chơi đầu gấu mẫu giáo
    _Đã từng tham gia đấu bò tót bên Tây Ban Nha với chiến tích kinh khủng là hạ gục 4 con trâu mà chỉ bó bột 50 lần ???
    .......

16. TriệuVânLong

TriệuVânLong C O N T R A

.....Lúc đó Tháo hỏi Chử:
    _Giờ mày có chịu theo tao ko
    Chử nói:
    _Lương tháng ra sao
    _1 tháng 2 quần thủng đít,1 năm khuyến mại thêm 1 bàn chải đánh răng ???
    Chử nói:
    _Mịe,nhiều thế thì ***** theo bỏ phí ???

Tháo từ khi có Chử thì việc làm ăn khỏi nói,tiền vô thì nhiều mà tiền ra thì gấp đôi ??? nên chẳng mấy chốc Tháo đã lên đời từ SH sang Ba bét nhè ???

Một hôm Hạ Hầu Đôn đến nói với Tháo:
    _Mấy ngày nay đệ thằng Bố là Lý Phong và Tiết Canh í lộn Tiết Lan giữ Duyện Châu ngày nào cũng bỏ thành ra ngoại ô để hát karaoke và ăn thịt lợn.Nếu chúng ta vác quân đến đánh tất cướp đc sổ đỏ Duyện Châu

Tháo nghe thế liền hội hết cả quân kéo nhau đến Duyện Châu .Vừa đến nơi thì thấy Lý phong và Tiết Lan vác quân ra đánh.Chử nói:
    _Tao xin thịt 2 thằng này coi như là lễ ra mắt

Nói xong Chử vác con Đao vừa mới tậu từ hiệu đồ chơi xông đến đánh,Lý Phong thấy vậy cũng cầm tông xông đến.Trình độ Phong thì đánh thế nào đc thằng khỏe hơn lợn như Chử nên mới chỉ choảng nhau tầm mấy phút thì Phong bị Chử quật 1 đao vào đầu trấn thương sọ não mà chết.

TIết Lan thấy vậy chạy ngay về thành.Nhưng vừa đến đầu cổng thì thằng Lý Điển nó chẹn ngang cầu ko cho vô.Lan sợ lắm liền chạy sang Cự Giã,đang chạy gặp tướng Tào là Lã Kiền bắn 1 phát súng cao su vào chân làm Lan ngã vật xuống ngựa đập đầu vào đá tắc thở .

Lấy đc DUyện Châu rồi Tháo liền hội hết cả quân đến Bộc DƯơng để đánh Lữ Bố.Tháo chia ra làm 3 top quân xông đến Bộc Dương.Mịe quân đông hơn cả quân Mông Nguyên,thằng nào thằng nấy lực lưỡng như từ trại tâm thần ra ???

Đến Bộc Dương,QUân Bố lúc đó chỉ còn vài mống vì Trương Liêu,Tang Bá,Cao Thuận cùng mấy thằng đang đi học bảng cửu chương chưa về

Bố muốn ra đánh nhưng CUng nói:
    _Nên chờ chúng nó đi học về đã
    Bố quát:
    _Dân chơi há sợ mưa rơi ???
    Cung thấy ko can đc Bố,nghĩ thầm:
    _Đã thế kệ mày,ra mà ăn mưa đá thì chết mịe mày luôn ???

Bố ra thành,xông ra quát mắng 1 hồi thì bên Tháo Hứa Chử xông đến,2 thằng phệt nhau từ 1h trưa đến 1h15' chiều vẫn chưa phân thắng bại.Tháo nghĩ:
    _1 cây làm chẳng nên non,3 cây chụm lại chết mịe thằng Bố ???

Tháo liền cử nốt ĐIển Vi cùng Hạ Hầu ĐÔn xông vào đánh.Đánh hơn 15' vẫn chưa xong nên Tháo bức xúc gọi cả lũ tướng xông vào đánh hội đồng Bố.

1 mình Bố ko chống nổi phải chạy về thành.Họ Điển ở trên thành thấy thế liền đóng chặt cửa ko cho Bố vào.Bố hét:
    _Mở doorrrrrrrrrrrrrrrrr ???
    Họ ĐIển nói:
    _Ta đã hàng Tào đại ca rồi

Bố thấy thế liền chửi thề 1 hồi rồi chạy sang ĐỊnh Đào
    Còn Trần Cung ở trong thành phải bắt taxi cùng vợ con Lữ Bố phóng ra cửa Đông mới chạy kịp

Tháo lấy đc Bộc Dương,định cho quân nghỉ ngơi thì mưu sĩ là Lưu Hoa nói:
    _Thằng Bố là giống chó dại,ko đánh nó bây giờ về sau tất nó giúp người ???

Tháo nghe thế nhưng ko chịu làm theo,nhưng vì bọn mưu sĩ là TUân Úc,Tình Dục,... nói nếu ko đánh thì chúng nó đình công ??? nên Tháo lại phải lật đật bắt xe ôm cùng mấy thằng đàn em đến Định Đào

Đến nơi thấy cửa thành đóng chặt,chửi rủa hơn mấy ngày mà chả thấy thằng nào ra.Quân Tháo 10 thì 7 đã bị sái quai hàm vì chửi nhiều ??? nên Tháo đành cho quân đóng trại lại ko đánh

Nhân bấy giờ đang có đợt khuyến mãi chơi thú nhún,1 xèng đc những 30' ngồi nên Tháo thú lắm,ngày nào cũng vác quân ra để chơi thú nhún
    .............

17. Tư_Mã_Ý_8x

.......
    Quân đi do thám về báo cho Bố biết,Bố quyết định nhân cơ hội thằng Tháo ra ngoài đi chơi thú nhún sẽ đột nhập vào nhà ăn trộm

Hôm đó trước khi đi,Tháo dặn các tướng:
    _Mấy hôm nay ta đi chơi thú nhún cốt để dụ thằng Bố đến ăn trộm,nay ta mới nghe mật báo từ thằng spy của chúng ta bên đó hôm nay nó sẽ đột nhập.Vậy nên chúng mày hãy nấp hết vào các gầm giường,gầm tủ,gầm bồn cầu ??? để ốp nó.Còn phần tao sẽ mang quân xông vào thành khi nó đang ăn trộm,thế là kế 1 mũi tên bắn trúng 1 con chim ???

Sắp xếp xong xuôi thì THáo giả vờ vác xe phóng vèo đi,Bố thấy thế thú lắm liền gọi hơn 10 thằng nhảy lầu à quên nhảy cửa sổ vào nhà Tháo.

Lạ ở chỗ là bên các bệ cửa sổ đều có thang cứ như thể Tháo mời Bố vào,Cung thấy thế nói:
    _Chắc chắn là có bẫy,ko nên vào
    Bố quát:
    _THằng ngu,chỉ có thằng nào ngu mới ko thấy đấy là nghi binh và chắc chắn chỉ có thằng ngu mới đi vào đó,và tất nhiên ta là thằng ngu đó ???

Nói xong Bố liền cùng 5 thằng đệ nhảy cái vèo vào nhà.đang lục lọi ở tủ quần áo lấy bít tất và mấy đôi phệt thì bỗng có tiếng thét:
    _Mày trúng kế của Tào đại nhân rồi.

Sau đó là Hứa Chử nhảy ra từ chăn,Điển Vi nhảy ra từ rèm,Hạ Hầu đôn nhảy ra từ bồn cầu ??? cùng hàng loạt các tướng khác trong nhà vệ sinh cũng ồ ra

Bố chống cự ko nổi phải chạy trốn,tướng Bố là Thành Liêm bị Nhạc Tiến quăng cả con gấu bông vào đầu trấn thương sọ não mà chết ???

Lúc đó Bố chạy về đến thành thì thành đã bị Tháo chiếm mất.

1 xó Sơn ĐÔng đều về tay Tháo cả

Trên đường chạy Bố gặp mấy thằng vừa đi học thêm về,Bố thấy thế bàn với Cung:
    _Quân ta dù ít vẫn có thể thắng Tào THáo

Thế thực là:

Chưa biết Lữ Bố phen này được thua thế nào, xem hồi sau mới tỏ.

18. TriệuVânLong

TriệuVânLong C O N T R A

Hồi 13:
    Lý Thôi Quách Dĩ 1 trân giao tranh
    Dương Phụng Đổng Thừa 2 lần cứu giá

Tào Tháo phá đc Bố ở Định Đào,Bố thu nhặt tàn quân,đi thuê nhưng thằng đầu trâu mặt ngựa cùng rất nhiều dân chợ búa định quay lại trả thù.

Trần cung can rằng:
    _Nay thằng tào binh khỏe,tướng giỏi,dây vào nó là dây phải ....... shit.Nay chúng ta nên tìm đến chỗ nào mà kiếm sống rồi sau này mới dễ đánh đc.

Bố nói:
    _Nay ta muốn chạy sang bên thằng Viên thiệu xin ở nhờ đc ko

Cung nói:
    _Nên sai người đi dò xem ý tứ ra sao đã

Bấy giờ Viên Thiệu ở Ký Châu nghe thấy Bố đánh nhau với Tháo.Mưu sĩ Thẩm phối nói:
    _Lữ Bố là giống cẩu điên.Nếu cho nó vào Ký Châu tất nó sẽ ra chợ cướp giật hết cả quần thủng đít và cướp giật kẹo mút trẻ em,lúc đó thì lấy đâu ra quần cho ta mặc và kẹo mút để ăn nữa.

Viên Thiệu nghe có lý liền gọi sứ giả của Bố vào mà nói:
    _Nay nhà tao đang đói gạo,mày về bảo thằng Bố đừng đến,đến tao cắt trym ???

Sứ giả nghe thế sợ vãi linh hồn,bắt xe ôm chuồn thẳng.

Lữ Bố nghe tin sợ hãi,hỏi Cung:
    _Giờ phải làm sao đây
    Cung nói:
    _Đến nước này chỉ có thể nhờ thằng Lưu Bị . Nó vừa mới thầu đc mảnh đất Từ Châu,với lại thằng này ngu lắm,chúng ta sang xin chắc chắn đc.

Lưu Bị khi đó đang xóc đĩa với 2 anh em QUan Trương,nghe tin Bố sắp đến liền nói:
    _Chúng ta phải ra đón nó thôi
    Quan Trương nghe thế há hốc mồm ngạc nhiên,Phi hỏi:
    _Hôm nay anh có bị chập dây thần kinh nào ko mà mời cái thằng ngu đấy vô.
    Vũ nói:
    _Đúng vậy,3 chúng ta đã ngu rồi mời nó vào thì Từ Châu sao đủ chỗ chứa 4 thằng ngu ???
    2 thằng có nói bao nhiêu Bị vẫn xách con mini phóng ra cửa thành đón Bố.ra đến cổng thành thấy một hội túm năm tụm ba,My Chúc và Trần Đăng đang cãi nhau với Lữ Bố .

Đăng nói:
    _Trym cút mau,éo ai cho vào đây
    Chúc nói:
    _ĐÚng,cút mịe mày đi.
    ...............

19. TriệuVânLong

TriệuVânLong C O N T R A

........Lưu Bị liền chạy lại hỏi:
    _Chúng mày làm cía monkey gì mà đuổi khách thế
    My Chúc:
    _Éo cho nó vào,thằng mất dạy đấy ko thể cho vào đc
    Đăng nói:
    _Đúng,nếu cho nó vào tao thề từ mai sẽ đi vệ sinh = bồn cầu chứ ko đi = bô nữa ???

Lưu Bị thấy vậy liền quát lính đưa 2 thằng về nhà,sau đó Lưu Bị liền nói với Bố:
    _Mày đến đây có việc gì ?
    Bố nói:
    _Tao vừa mới bị thằng Tháo và Thiệu nó óanh,nay éo có chỗ dung thân nên tao mới đến cái chốn khỉ ho cò hắc lào này để xin mày chỗ tá túc ???

Lưu Bị thấy lời ăn tiếng nói xấc xược liền nói:
    _Mịe,đã là cái loại ăn xin ở nhờ còn chê khen nhà người ta hả,thế giờ tao đố mài dám lấy cái này đấy

Nói xong Bị vứt toẹt 1 tập giấy xuống đất,Lữ Bố và các tướng trông xem thì vô cùng kinh ngạc đó chính là giấy tờ đất Từ Châu,Quan Vũ đứng cạnh nghĩ:
    _Thôi rồi,đại ca ta mới bỏ chơi gái hút chích có mấy hôm mà đã thành crazy man rồi ???
    Trương Phi nghĩ:
    _Mịe,mấy lần bố bảo cho bố cái đống giấy đó đem cân đồng nát kiếm tiền chơi thú nhún thì éo cho giờ lại còn cho ko người ngoài ???

Lữ Bố thấy sổ đỏ cùng giấy tờ đều ở đó,định vồ xuống lấy ngay thì thấy có hơn chục thằng nhìn đống giấy tờ thèm thuồng và nhìn Bố với ánh mắt "Chó nhìn chủ" ??? nên Bố sợ ko dám lấy,Bố nói:
    _Cái chỗ giấy tờ này chỉ đủ cân đồng nát mua quần thủng đít thôi,tao đếch cần

Trần Cung nói:
    _Khách mạnh,chủ cầm trịch ??? xin sứ quân đừng nóng.

Lưu Bị thấy thế mới hết nổi nóng,sai mở tiệc khoản đãi trong 1 tiệm cầy tơ 3 món ?? rồi sai dọn 1 nơi tươm tất,thoáng mát và sạch sẽ cạnh chuồng lợn cho Lữ Bố nghỉ ngơi ???

Hôm sau,Lữ Bố mời Lưu Quan Trương đi chơi thú nhún,chơi xong còn đưa 3 thằng vào 1 lầu xanh,Lữ Bố gọi hơn 5 em ra hầu hạ Huyền Đức,Huyền Đức thấy em nào cũng xinh như Hoa Hậu Ni giê ri a nên ko dám nhận.Bố nói:
    _Hiền đệ việc éo phải khiêm nhường

Trương Phi nghe thế tức giận quát:
    _Anh tao là lá rách cành vàng giả ???.Mày nghĩ mày là ai mà dám gọi anh tao là hiền đệ.Lại đây ông óanh 1 phát tông cho mày vào hót pi tờ ??? Mịe,đời phải biết mình là ai chứ ???

Lưu Bị nghe thế mắng át đi,Quan Công khuyên Phi đi ra,rồi nói với lữ bố:
    _Mày thông cảm,nó vừa uống hơi nhiều fristy nên hơi say ???

Bố lặng yên ko nói,mời 3 thằng ra 1 tiệm thịt chó.Sau khi ăn xong,Phi lại nói:
    _Này Bố
    Bố hỏi:
    _cái gì
    Phi nói:
    _Mày dám đua thú nhún với tao ko ???

Lưu Bị thấy thế liền thét Trương Phi thôi .rồi 3 đứa cùng về nhà

Hôm sau Lữ Bố đến từ giã Lưu Bị.Bố nói:
    _Tao cũng muốn ở lại lắm nhưng sợ thằng Phi nó óanh với lại cái chuồng lợn thối éo thể tả ???

Bị nói:
    _Nếu mày đi thì tao mất con chó dại canh nhà sao.Thôi đành vậy,gần đây có cái hotel 2 sao tên là Tiểu Bái,chỗ đó rộng rãi thoáng mát lắm,mày cứ ra đó mà nghỉ ngơi

Bố hỏi:
    _Có chuồng lợn gần đó ko
    Bị nói:
    _yên tâm,ko có cái chuồng lợn nào cả đâu,nhưng chuồng ngựa thì đầy ???

Bố nghe thế yên tâm lắm,liền ra Tiểu Bái nghỉ ngơi.

Lại nói Tào Tháo từ khi bình đc Sơn Đông,dâng biểu tâu về triều đình.Triều đình liền phong cho Tháo làm Thất đức tướng quân,phong làm Cầm Đồ hầu ???

Lúc bấy giờ Lý Thôi làm đại tư mã,Quách Dĩ tự làm Đại Tướng Quân,thằng nào cũng hoành hành khắp các tụ điểm hút chích,cờ bạc rượu chè mà ko nể ai.

Thái Úy là Dương Bưu,Đại Tư Lông ??? là Chu Tuấn mật gửi chim Vàng Anh đưa thư cho vua rằng:
    _Nay Tào Tháo cầm hơn 20 vạn bọn đầu gấu,dân nghiện,lô đề đại học sĩ,tướng cướp với cầm đầu đường dây buôn bán kẹo mút đến vài mươi người.Nếu đc thằng đấy làm chó giữ nhà thì thiên hạ xui lắm ???

Hiến Đế cũng mấy lần lên mạng chat với 2 thằng:
    _Trẫm bị 2 thằng dog Lý Quách khinh nhờn đã lâu,giờ ko đc đi chơi = xe thồ mà phải đi = xích lô.Nếu giết đc thì vui quá

Bưu tâu rằng:
    _Thần có một ngu kế,trước làm cho 2 thằng tự choảng lẫn nhau rồi khi đó mời thằng Tháo vào thì tất triều đình sẽ loạn à quên yên ???

...........

20. TriệuVânLong

TriệuVânLong C O N T R A

.............Lại nói khi đó Dương Bưu hiến kế cho vua.Vua hỏi:
    _Mày có kế gì
    Bưu nói:
    _Thần nghe nói thằng Dĩ rất hay ghen.Nay chúng ta cứ đưa con lao động đường phố à quên con vợ nó sang cho thằng Thôi hưởng lạc.tất hai thằng sẽ cắn lẫn nhau

Vua thấy hay liền bảo Bưu làm việc ngay

Ngay hôm đó Bưu lập tức sai vợ mình đến gặp vợ Quách Dĩ,bảo rằng:
    _Nay tôi mới nghe Lý Thôi tướng quân rất đẹp trai,có thể nói phải sánh ngang với Bi Rain bên Hàn Quốc.Vậy mà cô có nhan sắc của Thị Nở,xinh đẹp như hoa héo ??? thế này mà lại phải chịu làm lao động đường phố cho thằng Quách Dĩu đầu bò mặt bò tót ấy sao ???

Từ hôm đó vợ Quách Dĩ ngày nào cũng sang dan díu với Thôi.

Sau mấy ngày thân mật,2 người đã tiến 1 bước là tiến tới hôn nhân.Vì ko muốn làm rùm beng khiến Quách Dĩ biêt nên Lý Thôi chỉ dám tổ chức ở nhà thờ chứ ko tổ chức tại mặt đường như những lần truớc ??? Hôm đó Quách Dĩ cũng đến,tưởng rắng thằng Dĩ sẽ hò hét om sòm ai ngờ nó rất thản nhiên, uống rượu bắt tay cô dâu với chú rể như chốn ?Ko người" ???

Vua thấy thế liền hỏi Bưu:
    _Cái kế của mài thất bại rồi,giờ tao phải làm cái gì đây
    Bưu nói:
    _Thần cũng éo ngờ thằng Dĩ nó lại "công nhân nghành" đến như thế.Thôi ko sao thần đã có 1 ngu kế khác

Đc vài ngày Bưu lại sang rủ 2 thằng Thôi Dĩ đi chơii Hội đồng tẩm cốc ??? Đến lúc thằng Thôi làm thì Bưu nói nhỏ với Dĩ:
    _Mài hầm cho chết mịe nó đi.

Thế là Thôi chỉ đúng thì Bưu lại nói sai.Bị làm tầm 2 tiếng thì Thôi thấy nghi ngờ ??? Thôi hét:
    _Mịe chúng mài hầm tao phỏng

Bưu nói:
    _Thằng Dĩ nó xui tao đấy ???
    Dĩ đang ngơ ngác ngây ngô chả hiểu cái mịe gì xảy ra thì thằng Thôi đã nhảy vào Dĩ pánh cho 1 trận.

Dĩ về nhà chân thì sưng,tay thì xước,trán thì dô ??? nên căm lắm,ngay hôm sau Dĩ liền 1 mình 1 suzuki xông đến nhà thằng Thôi.

Có người Báo với thôi,Thôi nổi giận nói:
    _Mịe thằng này dám bật tôm sao ???

Thôi cũng liền đớp vỉa Honda ra đánh.Dĩ thấy Thôi cầm tồan gạch với sỏi nên nghĩ:
    _Mình mjang mỗi con Tông shop thế này thì chống thể éo nào nổi gạch nhựa với sỏi xốp của nó ??? Thôi phải tìm cách hoãn binh

Đến lúc 2 thằng chạm mặt nhau,Dĩ nói:
    _Quân tử choảng nhau mà choảng tay đôi éo phải đại trượng ngu ???
    Thôi hét:
    _Thế chú thích gì anh chiều tuốt từ a đến c ???
    Dĩ nói:
    _Gọi hội........... ???

2 thằng liền về nhà gọi hết cả đầu gấu ra cổng thành choảng nhau.Choảng nhau chán rồi thì cả lũ dắt nhau đi bắn CS ???

Lúc đó trong thành vua cùng Dương Bưu ra gara lấy 2 con mini đỏ phóng đi.Đang đi thì gặp thằng cháu Lý Thôi là Lý Tiêm là cảnh sát giao thông ở ngã một bắt vì 2 thằng chạy vượt đèn vàng ???
    Vì ko có giấy tờ xe ??? nên 2 thằng bị bắt nhốt.Lý Tiêm thấy đây là thằng vua nên đưa 2 thằng đến chỗ Lý Thôi

Quách Dĩ nghe tin Thôi đã đớp đc vua thì tức lắm,vác quân sang đánh thì bị Thôi nó óanh cho một trận chạy cong cả đít.

Lý Thôi thấy ko thể ở lại cái chốn này nên dời vua sang My Ổ để ăn dê sống qua ngày,sai Lý Tiêm coi giữ.Thằng nào vào cũng phải xuất trình giấy tờ và phải mua giá vé tham quan là 10 ngàn đồng ???

Trước khi cho vào Lý Tiêm còn nói:
    _Chỉ đc nhìn,cấm sờ hoặc nói chuyện với hiện vật ???

Vua tôi ăn uống bữa có bừa ko,chỉ đc ăn thịt dê còn bọn Lý Thôi thì đc ăn cám gạo ngon lành ??? Thị thần người nào người nấy đói thối cả mồm !!!
    .............