Tam Quốc Truyền Kỳ-Định Nghĩa lại webgame chiến thuật-Version 10

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi Hardy Rock, 8/9/11.

1. Kiếm Thế

Kiếm Thế Donkey Kong

Hì, mình nói post của bạn không thể hiện sự dốt, mà thể hiện những điều rất sai sự thật, hằn học tí thì gọi là ngu.
    - Ngu thứ nhất: "HHU nó overpower thì buộc phải xài đội hình : 2 chiến cổ đội - tào tháo - TMC - HHU"
    Mất 1 turn đầu, không Tư Mã Chiêu nên có thể mất một hoặc nhiều turn sau, chưa kể xuất 1 turn nhiều khả năng lại nhịn 1 turn.

- Ngu thứ hai: "Một lần nó xuất skills thì cứ gọi là thấm vào tận xuơng"
    Thấm thấm cái kứt, tổng sát thương của TMY + BĐ + HHU (chay) cao hơn nhiều của 1 HHU full buff. Bạn dốt ở chỗ không biết 1 sỹ khí chỉ tăng 0.6% sát thương.

- Ngu thứ ba: "chứ như mấy bố khác cứ suốt ngày vứt TMY , BĐ , HHU , CC , TMC vào đi pvp. dmg thì loạn cả lên mà chẳng cái nào ra hồn"
    "Mấy bố" đấy cũng vừa trải qua thời kỳ mông muội của 1 bé trai mới lên 500k uy danh để chiêu tướng cuối (là bạn chứ ai), sau nhiều đêm mơ mộng (tinh) phải đuổi thằng ăn hại là Tào Tháo đi để mix damage, tránh phụ thuộc quá nhiều vào Vũ cơ và nhường turn cho địch.

- Ngu thứ tư: "TMY thì tỉ lệ miss cao"
    Miss bao nhiêu là cao? Bạn sử dụng hay ăn hơi nồi chõ nghe "các anh" kể lại thế? Bạn thuộc dạng lính mới ti toe chắc chẳng bao giờ biết cái thời bá đạo của con Bộ Chất ghẻ đét đâu nhỉ?

- Ngu cuối: "có mỗi anh HHU ngon thì buff dc có 100 sk bắn chả dc bn"
    Xem lại đoạn cuối của ngu#2

Cả đoạn quote trên chỉ có một đoạn đúng là nói về Bàng Đức, ngoài ra còn có 1 câu cực ngu ngoài đoạn quote là khuyến khích không sử dụng Tư Mã Chiêu :)) Xin thưa TMC đời đời kiếp kiếp là tướng quan trọng nhất trong mọi loại đội hình.

Chỉnh sửa cuối: 5/10/11
  2. LilyTrinh

LilyTrinh Superman là số một. DC bất diệt! GVN CHAMPION ♞ Blade Knight ♞ Lão Làng GVN

bạn để mắt sau mông à ?

mình chỉ đề nghị bỏ TMC khi chơi 2 phép thôi nhé bạn trẻ , có xoắn thì cũng banh mắt ra mà nhìn kỹ người khác post cái gì đi.

Bạn bảo full dmg của TMY + BĐ + HHU 100 sk cao hơn HHU full phép , bạn dựa vào gì để chắc chắn điều đó ? Đánh npc à bạn ? Mình vừa hỏi anh mình thì cái thời bạn 100 thì ông ấy cũng xài HHU bắn cái team TMY BĐ của bạn tung ass thì phải :-?

Cái đấy là tính full dmg với điều kiện con TMY ko được miss , CC buff ko miss. Còn mình thấy team full phép thì chả xoắn gì đến cái vấn đề buff có miss hay ko cã , ko quan tâm dmg total là bn mà đã thấy rõ ràng là dmg per turn của team full phép hiệu quả hơn hẳn cái team hỗn tạp kia rồi nhé.

wtf ? Bạn đang nói mình ? Mình vẫn chưa có TT bạn ợ và nếu có thì mình cũng ko ngu đến mức vứt Vũ Cơ vào chung team với TT đâu =)) , bạn có lầm qua chiến cổ đội ko vậy bạn trẻ ?

Còn việc mình bảo ko xài TMC thì có cái gì là ngu , phiền bạn phân tích dùm mình một chút. Mình không thích chơi TMC vì đi 2 phép thì lấy đâu ra slot nhét nó vào ? Mình cũng chẳng thích đánh dựa vào cái sự may mắn của thằng TMC chút nào :-?? , cơ mà đấy là pvp. Còn đi map mình vẫn khuyến khích xài TMC mà.

Cái đấy là sở thích , thích xài tướng gì thì xài. Đánh npc , rõ ràng TMC lợi vì ko thể nào trong 1 2 turn là quyết định mà phải đánh kéo dài chục turn. Mình đồng ý , còn đi pvp dứt điểm nhau trong 5 6 đỗ lại turn mà cứ lúc nào cũng thích vác con stun hên xui vào thì đó ko phải style của mình. Thêm một con deal dmg vào hiệu quả còn tốt hơn cả stun.

3. Trương Vô Ky.

Trương Vô Ky. Mr & Ms Pac-Man

ai cho hỏi chơi thục đội hình bt mt tv gcc tt có đc ko

4. Kiếm Thế

Kiếm Thế Donkey Kong

Câu này đúng, nếu thêm từ "theo mình nên" thay vì "bắt buộc phải" thì người ta không bị truyền bá ngu học.
    Ông anh nào của bạn bắn mình tung ass thế, sợ quá cơ, gọi nó ra đây mà đối chất, đừng nói là cái loại tàng thư viện bị mình đánh cho phải bỏ game =)). HHU nước Ngụy s1 thì chỉ có mình bạn Kane2012-90%-là-bot-sgame (sau đó cũng thấy không ăn thua phải chuyển damage mix) và chữ tàu mới sắm kỳ lân với hi vọng up 110 là mình để ý thôi, các thể loại khác mình chưa bao giờ thèm quan tâm.
    Nói damage per turn của loại nào cao hơn cơ, bạn tính lại đi nếu thấy sai và ngu quá thì không phải reply đâu, mà cũng khó cho một cái acc lởm của bạn để test về vấn đề này, thôi lại hỏi "ông anh" đi=))
    P/S: Khả năng "ông anh" của bạn tên Thằng Bờm là rất cao, nó có chữ ký vãi đái luôn, chửi mình 11x bắt nạt nó =)) Ngẫu nhiên mà 11x đấy =))
    Bạn gồng mình lên cãi với người gần như đầu tiên truyền bá trò này từ thời server quốc tế tại Gamevn đã là thiếu hiểu biết rồi.

5. 4 fantastic

4 fantastic Persian Prince Lão Làng GVN

Lâu lâu vào diễn đàn thấy nhiều bạn "trẻ" phát biểu vãi linh hồn quá, ngứa tay viết vài dòng:
    Đùa chứ bạn định bắt người ta làm anh tommy đô la thần chưởng bên s14 hay sao mà khuyên dùng đội hình này? với đội hình của đ/c thì:
    1.Chỉ cần bị stun trúng chiến cổ và tào tháo thì ngồi xem bên kia băm mình ah?
    2. Coi như mất 1 turn đứng dơ trym chịu chém, vậy đồ thủ cần khủng thế nào? Full Giáp,Nón,PP 10.10 cho toàn bộ ah :))
    Và đây mới là phần nguy hiểm, không biết đ/c clear map tới đâu mà định dùng đội hình 1 dame để clear? Bạn định max ngựa đỏ hay là khuyên bạn kia lên đại gia có Kỳ lân để clear map 3 map Ngô, QĐ,XB. Cái đội hình bạn đưa ra đến thục là đã khá thọt rồi nhé!
    Muốn clear 3 map sau Thục mà ko có 2 dame trở lên thì bạn cứ ngồi đó với Tào Tháo,HHU mà hiệu lệnh thiên hạ =))

Câu này thì vô cùng nguy hiểm =)) Tôi xin miễn bàn.

6. Kouga

Kouga Mr & Ms Pac-Man

Thật không bạn? Thật tình thì mình cũng chả cần dùng đến Kỳ Lân làm gì, con Tuyệt Ảnh lởm là đủ rồi, cơ mà thật chứ cỡ level 100 đổ lại chả sợ bố con thằng nào ._.! Chấp đối thủ 1-2 turn chưa bao giờ là vấn đề to tát với mình :)) bạn nghĩ đã xác định chơi chịu damage đợi turn 2 turn 3 đánh mà để đồ lao động đường phố phạch sao?

Stun mà đã to? Trước khi quăng gạch nên có cách nhìn bao quát đã, đừng có cái kiểu như thế này ngứa lắm, pvp giấy mình gặp nhiều rồi.

P/S: Mình đang nói về vấn đề PVP nhé, chưa bàn về vấn đề clear map vì thật sự đúng là 1 damage thuần ma pháp khó có thể clear nổi, nhưng cơ mà ra con TMS rồi thì cũng chưa biết được.

Tương lai mình cũng sẽ chơi đội hình Tào Tháo - HHU - TMS - QG - LB đấy, vứt TMC đi, thật sự chấp đối phương 1-2 turn chả là cái đinh gì với mình, khinh nhất thể loại mix damage, thằng nào ở Xích Bích cùng cấp 100 ra nói chuyện với mình tiếp hết. Chỉ sợ sau 2 turn không chịu nổi 1 hit của mình thôi =)) Chứ cái thể loại chơi mix damage cầu may ăn stun với để đội hình né dodge thì thật mình chả bao giờ để vào mắt O.o Thắng vậy với mình chả phải là thắng =))

Nói cho cùng kiểu build thuần Ma Pháp đúng là bị khinh thường trong clear map, nhưng PVP thì xin lỗi đi. Vào đọc thấy toàn mấy bố to mồm mà kiến thức thì như cái dấm chó X_X

Thân mến.

7. HarryKing

HarryKing Không bao giờ DM u first :"> Moderator Lão Làng GVN

^ thắng ko phải thắng thì thắng là thua à =)) AQ quá đấy.

1 sĩ khí lên 1% đam đấy các bạn ạ :">

8. Kouga

Kouga Mr & Ms Pac-Man

^: Có hiểu thua 10 ván nhưng thắng 1 ván nhờ vào stun ảo + dodge nó nghĩa là gì không? Giống như 1 thằng bị vùi dập suốt ngày chẳng may thắng được 1 ván nhờ vào né ảo ( cái này hay có lắm ) thì gọi là thắng?

=)) Cơ mà thằng nào không ở Xích Bích thì phắn mẹ đi cho nước nó trong, không thích PVP giấy!

9. daoquythang

daoquythang Vô Diện Thư Sinh

Vừa mở ra cái này:( Chuẩn bị có 3 cây tím rồi,2 PTK,17/20 mảnh BDK:((
    Mở rương.JPG

10. HarryKing

HarryKing Không bao giờ DM u first :"> Moderator Lão Làng GVN

Thì vẫn gọi là thắng chứ sao ? tại sao lại gọi là thua đc =)) 2 khái niệm ngược hẳn nhau sao cậu lại gộp vào như thế. TMC cậu coi là vô dụng, tôi thì lại nghĩ cả PVP lẫn PVE nó đều là key hero đấy. Tôi chẳng chê bai gì cái cách cậu chơi cả, vì đúng là nó có điểm mạnh của nó, sau 1 turn ko đánh HHU với hơn 250 sk tung chưởng thì phải nói là cứng(1sk = 1% đamage mình thữ nhìu rùi nhé), chưa kể khả năng bạo kích. Nhưng chiến tranh còn có thiên thời địa lợi, những cái né, stun, là 1 phần của game, ko có chuyện vô dụng đâu.

11. daoquythang

daoquythang Vô Diện Thư Sinh

Hôm nay hên ghê,vừa mở rương được cái Phá Thiên Kích,giờ lại chinh chiến thêm cái Ngũ Long Giáp nữa=))

12. easy_vnpt

easy_vnpt Legend of Zelda Lão Làng GVN

Đang xôn xao vụ chưa clear 3 map 110 mà up được lv>100 kìa các bạn.

13. 4 fantastic

4 fantastic Persian Prince Lão Làng GVN

Mệt quá chả muốn quote =)
    Thế này nhé mục đích cuối là để clear map hay để pvp farm UD rồi để đó làm mắm =)). Tôi đang nói đến việc build team để vừa có thể pvp vừa clear map sao bạn trẻ cứ xoắn lấy cái mục đích pvp thế nhỉ =). Ai chả biết dùng team đó thì đồ thủ phải ngon, nhg đến 3 map QĐ.Ngô,XB giáp đỏ 10.10 thì gặp NPC boss thì vẫn 1 hit mà thôi!
    Uh thì bạn khinh cái thể loại mix dame, hỏi nhỏ tý bạn clear map tới đâu rồi, server XB ra đầu tiên đấy nhé!

14. Estendius

Estendius Legend of Zelda Lão Làng GVN

Mình là mình kết cái đội hình full phép QG-TT-TMS-HHU-Tuân Di của Ngụy :x... Xài yến nguyệt nữa, nhìn đánh nó thích >:)...

15. ▬†♥♠♦♣†▬

▬†♥♠♦♣†▬ Je t'aime

đánh thằng viên diệu đc 1 mảnh của cái thương vàng giờ phi shop hay là farm tiếp nhỉ 8-|.

16. Estendius

Estendius Legend of Zelda Lão Làng GVN

Phi đi, chờ đánh đến con gì có Lệ Cô Đóa ấy

17. ▬†♥♠♦♣†▬

▬†♥♠♦♣†▬ Je t'aime

Ặc, lê cô đóa thì tới tận map mạnh hoạch :-ss .

18. wwweeewww

wwweeewww Shemale Tam Thánh CHAMPION ⚜ Duel Master ⚜ Lão Làng GVN

ý kiến cá nhân nên dẹp các thể loại stun đi đừng cho vô game ,ngoài mặt thì cứ Game chiến thuật thành công nhất năm 2011 mà có stun vào thì cứ thằng nào đánh stun trúng nhiều chắc win vậy thì hên xui cmr chứ chiến thuật gì nữa,và đứa nào nói Tào Tháo ăn hại thì tự vả vào mồm đi,1 binh chủng độc nhất game hỗ trợ tốt cho các tướng phép thì ăn hại clgt???chắc chỉ mấy thằng chơi xe mới thế

19. darkprince2702

darkprince2702 T.E.T.Я.I.S

Bác cho em hỏi là acc này chơi bao lâu rồi mà 17/20 BĐK ghê thế ? Còn cái NLG farm ở NPC nào ấy nhỉ ? Em chưa thấy ai farm NPC ra được nguyên cái bao giờ, hay là bên sv Dovo nó khác với bên mình ?

20. Nova13

Nova13 Mayor of SimCity

Lvl 40 - 500K UD thì đánh đội hình nào PvP thì đẹp nhỉ? HHU + Chân Cơ + TMÝ + TMC/BĐ hay HHU + TT + Chân Cơ + TMY ?

PS: Hnay ủy phái lvl 3 - 1 phát ra ngựa đỏ 63 ... hix hix tiếc là đếu phải acc ở S21 :|