Tân Tuyệt Đại Song Kiều - Ngư Hý Giang Hồ ( game 3D ARPG không thể bỏ qua )

Thảo luận trong 'Game Á Châu' bắt đầu bởi namhiepcodon, 16/2/10.

1. vuvanvuong

vuvanvuong Youtube Master Race

Ai giúp với, đi tới lúc vô đoàn gia, con Thiết Tâm Nam bị trúng độc. Hướng dẫn nó kêu tìm tung tích của thằng đại hán mua thuốc rồi đi đến thành bắc qua đường đại thủy mà qua đại thủy rồi, nó không có đường qua thành bắc

2. ginardo0611

ginardo0611 Youtube Master Race

Mình đã cài game nhưng mãi mà vẫn ko dc. Đã cài font China, chỉnh độ phân giải rổi mà nó vẫn báo lỗi là " Please go to the Control Panel to install and configure system componets". Mong mọi ngừoi giúp 1 tay nha. Híc, ghiền quá mà ko chơi dc.

3. hideo1076

hideo1076 Youtube Master Race

cho hoi lam tien trong game nhi

---------- Post added at 23:04 ---------- Previous post was at 23:03 ----------

cho hoi lam sao kiem tien trong game vay

4. Trantamquan

Trantamquan Youtube Master Race

Cho mình hỏi cách lấy chiến hồn của ngụy vô tâm: trong game giang tiểu ngư đánh với ngụy vô tâm 2 lần (ở cuộc thi đệ nhất ác nhân và bên bờ hồ lúc ngụy vô tâm bỏ thuốc độc) thì có phải cả hai lần đánh đều có khả năng rơi chiến hồn không? Tại vì lần ở võ đài mình đánh chưa có chiến hồn đến lúc bên bờ hồ mặc đồ 75% rơi chiến hồn mà đánh hơn chục lần vẫn không thấy có? Mong các bạn giúp mình. Đang cay cái chiến hồn của ngụy vô tâm quá.

5. vuvanvuong

Chỉ trận nào theo cốt truyện thua mà đánh thắng mới có chiến hồn chứ. Đánh ngụy vô tâm thua là gameover mà đòi chiến hồn cái gì.

6. Trantamquan

Trantamquan Youtube Master Race

@vuvanvuong: thế thì bạn cho mình hỏi cái chiến hồn của ngụy vô tâm ở đâu mà có? Còn cái chiến hồn của Ba thục đông nữa, trận chiến vởi ba thục đông theo cốt truyện có thua đâu phải đánh thắng nó để đi tiếp ấy chứ.

7. vuvanvuong

Cái đó thì mình không biết, trong hướng dẫn không nhắc tới mà đánh mãi cũng không thấy có, có thể sau này còn gặp lại thằng đó cũng nên, bạn chơi tới khúc con thiết tâm nam bị trúng độc chưa, nếu chơi tới cho mình xin file save, tới đó mình bí rồi.

8. brightking

brightking Mr & Ms Pac-Man

ai có link download thì cho mình với. link trong topic vs link trong Center đều die cả rôi=((

9. changlangtuu

changlangtuu Legend of Zelda

:D có patch việt hong mấy bạn, chơi tiếng Tây Tạng hong có hấp dẫn cho lắm!

10. bothub

bothub Youtube Master Race

may anh ơi em bị lỗi [​IMG][/URL][/IMG]

giúp em với

11. battle3

battle3 C O N T R A

có ve thiếu thư viẹn C của win
    cài lại win là ok

12. crocz

crocz Youtube Master Race

game này quái nhìu kinh,cứ chạy ra chạy zô chút là lại full.Nhìu đoạn mò đường ko ra còn bị quái bu lại mất thời gian hic hic

13. tk35

tk35 Youtube Master Race

Mình biết trò này từ mấy tháng trước nhưng giờ mới được chơi, và mới phá đảo được mức khó.

Bản thân mình rất thích thê loại ARPG, nhất là những game có skill đẹp như mấy game online, nên từ bữa thấy trailer trò này là mê rùi. Về skill trong game thì đã thỏa mãn rùi :D Hơn nữa trong game lại có rất nhiều cái mới, làm mình bớt nhàm, hơn hẳn nhiều trò khác.

Tuy vậy nhưng mà trò này thực sự thì cũng còn nhiều chỗ chưa được thích lắm. Chẳng hạn như nếu đánh công kích phổ thông thì phải nhấp chuột mỏi cả tay, lẽ ra thì chỉ cần 1 lần là đủ, hay ít ra là thay cái sút lực bằng 1 phím khác để mình giữ im chuột thui. Một cái nữa là map và quái trong game lặp đi lặp lại quá nhiều, hay đơn giản là chỗ chế thuốc không cho chế nhiều một lúc( cái ni là bực mình nhất)…
    Có một cái không biết là nên khen hay chê là tuy là game cổ trang nhưng mấy nv nữ trong game sexy quá :D( Trong mấy cô đó thấy Hồng Châu là dễ thương nhất, mặc dù vẫn ham chọn kết cục có cả 5 em=)) ).

À sau khi phá đảo, mình thấy có một số cái như thế này, không biết có ai như mình không ta:

-Cả game mình thấy gian nan nhất là chỗ đánh Thiết Tâm Lan, vì mới diệt xong thaengd Ngụy Vô Tâm 2 lần rùi, máu còn rất ít, mà tiền thì mới có mười mấy k, mua máu thì lại tiếc:D Lúc đầu chưa biết save chỗ cái bia đá nên không có máu đánh lại TTL nên mình đành phải chơi lại:(. Sau lần đáy mình rất siêng farm để lụm máu =)) và lên lv nữa. Mình không vội làm nhiệm vụ, mà mỗi lần có map mới là cứ chạy qua chạy lại farm thui (nên toàn chạy trước lv, và máu thì vô tư):D. Lúc lv1, mình thấy canh thuấn sat mấy con sói rất dễ, nên cứ làm siêng làm thịt mấy con này, được vài con dủ nộ khí thì qua băm mấy con hổ, vừa đỡ mất máu mà lv thì cứ lên đều :D

-Mình thấy có một cái rất hay trên hướng dẫn hình như không nói tới đó là nút P, chỗ này cho chọn xuất hiện ra đi cùng với mình, mình thấy cái này có tác dụng tinh thần lắm :D. Mấy cô nương đều có buff, nhưng hiệu quả theo mình nghĩ là MDC và TA, có chiêu buf chạy nhanh và 1 cô thì đánh xa được. Chứ mấy cô kia đánh gần mất công canh chừng và bơm máu quá. À nhớ đeo nhẫn cho mấy cỗ nha :D

-Còn về cái mua đồ ở thợ rèn thì khi tới chỗ ỗng, trước khi mua mình save lại. Mua chừng 10 cái/món, thấy vừa ý thì lại save tiếp, không thì load mua lại, cứ thế khi nào đủ đồ ưng ý thì thui:D

-Mình chỉ mới chơi ở mức “khó”, không biết mức “cực khó” ra làm sao. Nhưng mình nghĩ cách đánh hiệu quả nhất trong game này là chỉ cần công kích phổ thông là đủ rùi. Thực sự nhìn mấy cái tuyệt kĩ thấy rất đã mắt nhưng delay thì lại chậm, thi triển lại lâu mà uy lực thì chưa tương xứng. Lúc đầu vì ghiền mấy cái skill nên mình cộng hết nội kình, nhưng khi đánh boss thì thấy hơi nản và không đã tay chút nào. Trong khi đó đánh cơ bản lại rất mạnh. Tóm lại để đơn giản mà hiệu quả mà không đau đầu với mấy cái chữ tàu :D thì mình nghĩ tốt nhất:

+ Vũ khí: Chọn cái nào sức đánh thật cao + hút MP + HP

+ Áo quần: thì cũng ưu tiên hút MP+HP luôn

Chú ý là mấy cái đồ mua trong thợ rèn, thường có những cái giá cao nhưng là do dòng tăng tỉ lệ rơi chiến hồn, mà mình thấy cái này chẳng hiệu quả chút nào. Nên tốt nhất bạn bỏ mấy cái dòng đấy đi, ưu tiên mấy cái chỉ số thì tốt hơn. Mấy cái dòng hút kia cực kì có hiệu quả, rất đỡ tốn máu và mana( thực chất là công chế :D).

+ Chiến hồn: đọc hết cái hướng dẫn mình chỉ chú ý tới cái chiến hồn của Yến Nam Thiên thui (+25 cách đáng, phòng ngư triệt để). Mà thật, đánh mấy con boss bắt buộc phải thắng thì rất khó rớt chiến hồn, còn những con kia thì rất khó ăn trong khi hiệu ứng mà mấy cái chiến hồn đó mang lại cũng bình thường thui =)) Vì thế trước khi đánh YNT cứ xài tạm mấy cái chiến hồn lụm được từ quái đi đã, còn mấy con boss kia, đánh ai được thì đánh không thì cứ thả đi :D Đến lúc thì hãy dồn tổng lực mà chiến với YNT, thực chất thì ông này chỉ được cái thủ quá vip chứ đánh cũng bao nhiêu, cứ dồn thật nhiều máu và mana, để cái bí kíp Kim Chung Thảo mà kick tầm 5’ nó cũng die à =)). Yên tâm là sẽ có chiến hồn, tiếp là chiến luôn với mụ Yêu Nguyệt, lấy chiến hồn vừa lụm được ép luôn và xử bà này luôn lấy được cái chiến hồn cho vũ khí, đỡ mất công nhiều:D ( trong đó có dòng + 15% chí mạng). Còn cái áo thì mình chon cái +10 cách đáng, giày thì +8 cách đáng( 2 chiến hồn này đánh quái lụm được).

+ Skill: như mình đã nói thì skill trong game không hiệu quả lắm, nên mỗi khi có skill đánh mới, chỉ nên +1 để biết skill đẹp không thui :d còn lại hãy + hết vào skill hỗ trợ( lúc đầu mình ghét mấy cái skill này cực vì time hỗ trợ rất ít nhưng khi + max thì lại khác đó)
    Họa chăng thì chỉ nên cộng skill 9 rồng để farm quái cho nhanh là đủ rùi.
    +Bí kíp: cái này thì tùy, nhưng đúng như chủ thớt đã nói, bí kíp Kim Chung Thảo rất có hiệu quả khi đánh boss, nhất là khi đánh chay nữa. Còn bí kíp nhất đinh phải có là bí kíp hút MP+HP( từ lúc có luôn luôn mang). Khi đi farm thì mang cái tăng lực công kích cũng được.

Và cái cuối cùng là điểm kĩ năng chia đều cho 4 cái trên, đặc biệt ưu tiên cho lực công kích. Nếu được như thế, bạn cứ yên tâm rằng đi farm cũng sẽ rất nhanh, và đỡ nhất là khỏi mất công chế thuốc ( đây là điều tra tấn với mình). Thành quả là khi đánh mấy boss trong tháp Ác Nhân không tốn bình mana hay máu nào, vả lại kết thúc rất nhanh. Còn với Yêu Nguyệt thì dù nghe trước lời khuyên của bài hướng dẫn chuẩn bị thật kĩ nhưng rốt cuộc chỉ mất 2 bình MP+ 1 bình HP trung :D

Vậy là cũng tìm được 1 game đáng để chơi và nói được nhưng gì muốn nói( mong các bác thông cảm:D). Giờ chỉ mong bác Namhiep có lòng mà làm dùm cái hướng dẫn cua THVK để anh em có cái mà chiến tiếp chứ em thấy cái game bác đợi kia đánh theo lượt là hết ham rùi :((. Mong bác suy nghĩ lại :(

---------- Post added at 11:02 ---------- Previous post was at 10:57 ----------

Bạn xem bài này nhé http://forum.gamevn.com/showpost.php?p=16266838

---------- Post added at 11:04 ---------- Previous post was at 11:02 ----------

À bác nào chưa down NHGH hay giờ down THVk thì qua đây down cho lẹ nhá http://forum.gamevn.com/showthread.php?169117-Download-Center-Games-China/page136

14. vuvanvuong

Ai giúp với, đi tới lúc vô đoàn gia, con Thiết Tâm Nam bị trúng độc. Hướng dẫn nó kêu tìm tung tích của thằng đại hán mua thuốc rồi đi đến thành bắc qua đường đại thủy mà qua đại thủy rồi, nó không có đường qua thành bắc

15. battle3

battle3 C O N T R A

đi đường khác thành đó có độ 3 đường là cùng
    đọc lại HD là ok

16. hideo1076

hideo1076 Youtube Master Race

cho minh hoi game nay co dc tay tuy ko , khi ve nuoc xong roi co duoc giu lai choi tiep ko

17. Takumy_Nguyen

Takumy_Nguyen Youtube Master Race

Có bác nào rành về cách chơi chiêu Thuấn sát ko bày mình với. Lâu lâu mình click nó lại tự ra, dù cố gắng tạo ra mà hoài ko đc ! Không hiểu nguyên tắc hoạt động của nó thế nào nữa :(

P/S: Trong bảng skill, bác nào biết skill nào là hỗ trợ, còn skill nào là skill đánh thì chỉ mình luôn nhé ! Đang ở cty không có ảnh bảng skill để post, có gì tối về mình sẽ edit lại ! Thanks... :)

18. tk35

tk35 Youtube Master Race

không có tẩy tủy. Trước khi đánh boss bạn có thể save lại để sau khi kết thúc nếu muốn chơi tiếp bạn có thể load lại.

---------- Post added at 12:46 ---------- Previous post was at 12:41 ----------

Thuấn sát thì theo hướng dẫn thì có 2 cách:
    - Me bên hông hay sau lưng quái rùi click: cái này thì hên xui thui.
    - Me lúc nó sắp đánh tới mình thì click: cái này là canh nè, nhưng mà mình thấy một số con mới dễ làm được thui ( ví dụ: con sói ý, lúc nó vừa lùi lại, rú lên là click...)
    Còn skill thì mỗi khi bạn có skill mới bạn cứ cộng thử một skill đê, skill nào đánh được là skill đánh( nếu không xài thì xem cho biết cũng được), còn skill nào buff là hỗ trợ chủ động, còn không là hỗ trợ bị động.

19. khanhan18

khanhan18 T.E.T.Я.I.S

Thuấn sát đánh rất đơn giản mà lại ko tốn thời gian để chạy sang bên hông hoặc sau lưng.Bạn chỉ cần canh quái đợi lúc nó đánh mình thì sẽ có một nhịp trước khi đòn tấn công chạm vào mình.Ấn chuột trái ngay lúc đó là sẽ có thuấn sát.Nói ra nhiều bạn tưởng là khó nhưng thực chất thì rất dễ,chỉ cần tinh mắt là được.Ko những thế,mỗi loại quái đều có một nhịp tấn công riêng vậy nên chỉ cần lắm rõ nhịp tấn công của quái là ok.Thuấn sát khó thực sự là khi đánh hiến quả thần quân do boss này tốc độ đánh quá nhanh,nhưng chỉ cần tinh mắt thì mọi chuyện cũng ok.

20. jolucchi

jolucchi Mr & Ms Pac-Man

ai chỉ tôi cách mở hòm với cám ơn nhiều