Tất cả các Mod của legend of Cao Cao

Thảo luận trong 'Những game Tam Quốc Chí khác' bắt đầu bởi sweetreu, 1/7/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. willdiesoon

willdiesoon Mario & Luigi

Bác nào rảnh up bản Thục Hán lên MF hay hot j đó cho em down với.

2. huysatthu

huysatthu Youtube Master Race

3. AhHyu

AhHyu Donkey Kong

Helpppppppppppppppppppppppppp ! :( Ai chơi qua bản Thục Hán rồi còn nhớ cách qua trận Trường Bản như nào không vậy ? :( Trận nay mình mất Quan Vũ , chỉ còn Trương Phi , Triệu Vân , GCL ,Quan Bình , Châu Thương , Lưu Phong ..... Vào trận nó cho mình 80 turn , đầu tiên là def cho 2 cái xe với 3 thằng dân đi đến cái nhà cuối map , sau khi chúng nó đến nơi thì cả bọn đi hết chỉ để lại TP def ở đầu cầu và nhân vật bạn chọn ở slot 2 ( slot tiếp theo sau Lưu Bị ở phần chọn nhân vật xuất chiến lúc bắt đầu từng màn ) sẽ xuất hiện solo , nhiệm vụ là đi đến từng cái nhà trong map 1 , turn vẫn tiếp tục tính đến 80 , bọn lính giữ nguyên mà nó đông thì vô địch, giết nó lại hiện ra :|

Vấn đề ở đây là lần đầu tiên chơi do ko biết nên mình chọn GCL ở slot 2 >>> nó solo ở nhiệm vụ 2 >>> thua :| Lần thứ 2 rút kinh nghiệm , cho TV ở slot 2 để nó solo cho đúng kịch bản >>> sau khi def xong cho bọn dân đen chạy đến nhà cuối map , thằng TP ra đầu cầu def rồi >> TV hiện ra , lần này có vẻ đúng vì mình thấy nó quay ngang quay ngửa , nói nói cái gì đó sau đó nó đc buff chạy nhanh . Nhiệm vụ vẫn là đi đến mấy cái nhà vì mình thấy nó nháy nháy ở mấy cái nhà đấy , nhưng mà đến turn mình cái thì nó hiện lên cái chữ gì đấy rồi game over luôn ! wtf ?
    Giờ phải làm sao :(( cho thằng khác đi thì ko bị game over , nhưng nó yếu quá ko đủ sức đi , cho TV thì game over luôn chưa kịp điều khiển nó làm gì :((

4. _TVL_

_TVL_ Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

Màn này trước ko bị lỗi vì nó xếp sẵn quân cho mình , nhưng sau khi có bản full chả hiểu sao nó lại bắt mình xếp . Và khi xếp đúng nó sẽ hiện ra thằng Hạ Hầu Ân ở cái làng kia và tự động thua
    Giờ ko thể dùng Trương Phi đứng cầu được nữa , bạn phải dùng Gia Cát Lượng thế vào slot của trương Phi , còn Triệu Vân vẫn ở slot theo kịch bản
    Như vậy sau khi quân ta rút hết , chỉ còn Gia Cát Lượng đứng lại , Gia Cát Lượng sẽ ko tự động chạy về cầu như Trương Phi mà sẽ đứng tại chỗ sau turn đó , thế nên trước khi quân mình rút hết bạn cho rút Gia Cát Lượng về cầu trước rồi tích cực chỉ bơm def + máu , confuse những đứa đánh được GCL để giảm thiểu máu mất đi .
    Xếp như vậy sẽ ko thua , GCL lại trâu def sẵn rồi , lại thêm địa hình cầu làm giảm thiếu tối đa địch đánh vào nữa thì việc thủ 1 mình Gia Cát Lượng rất đơn giản

p/s : nên cho Triệu Vân cầm xích thố trận này , vì nó quây dữ lắm

Chỉnh sửa cuối: 16/8/10
  5. z_boy1412

z_boy1412 Mr & Ms Pac-Man

Cho mình hỏi có Trainer hay Tool Edit cho bản Thục Hán này như bản Legend Of Cao Cao ( E ) ko .
    Mình mún test hết màn rùi quay lại chơi ko Cheat , ai có Share với nha :D

6. _TVL_

Bạn thử dùng trainer hay editor của bản Cao Cao thử chứ tớ cũng chả biết là có trainer hay editor cho bản cao cao nữa cơ :-?
    Bản này thằng Lưu Bị imba quá ... đánh trước + luck cao , lắp thêm cái chuông 30 hay 40% né magic hay cái cục gì + 30 40 nhanh nhẹn nữa thì vô đối nên trước chơi bản này quan vũ Trương Phi tớ lv thấp lè tè , cứ tống anh Bị lên giữa quân địch là win

Chỉnh sửa cuối: 17/8/10
  7. AhHyu

AhHyu Donkey Kong

Híc , bản Thục Hán sau khi mình thu phục Nghiêm Nhan , tiếp tục đánh sâu vào Thục gặp lại thằng Trương Nhiệm , giết nó xong thì TP với LB bị lừa ra hẻm núi rồi đốt lửa ý , sau đó thằng Trương Nhiệm nó chui vào thành đóng cổng lại .... làm thế nào để mở cổng ra vậy ? :(

Bản Đông Ngô nó làm buồn cười nhỉ , Chu Du chả có tí spell nào mà lại cưỡi ngựa cầm giáo xông lên chiến đấu :))

8. _TVL_

diệt sạch bọn ở ngoài rồi cho quân đứng sát cổng thành

cậu chơi bản đông ngô có bị mất hình tướng ko ? :|

9. AhHyu

AhHyu Donkey Kong

Nó có 2 cái cổng , mình cho đứng sát cả 2 cổng, thay từng thằng 1 ra đứng sát mà có đc đâu nhỉ ?
    Bản Đông Ngô mình chơi ko bị sao cả , hình đầy đủ .

PS : cậu down thử cái này xem , bản Đông Ngô đấy
    Files: http://www.megaupload.com/?d=P9GTFJCD

Music: http://www.megaupload.com/?d=U1J3XYK0
    mình lấy link bên kongming.net .
    Cái bản Thục Hán cậu share mình như là remake lại của bản Legend of heroes trên Snes vậy , mình nhớ còn 1 bản nữa cũng của Thục mà nó bắt đầu từ lúc có Từ Thứ hay GCL gì đó , đoạn Trường Bản phải cho TV chạy vòng quanh mấy cái làng , game đến tận đoạn GCL đánh Man Hoang , rồi 7 lần bắt thả Mạnh Hoạch ..... hình như là remake lại của bản Legend of Kongming trên GBA . Cậu có biết ko ? Nếu có thì share mình với :x

Chỉnh sửa cuối: 18/8/10
  10. _TVL_

Là bản này thì phải ... nhưng bản này chỉ số cũng lung tung lắm , Trương Bào , Quan Hưng , Mã Siêu sau chỉ có chạy cấp tập , có mỗi Vân với Lượng đỡ địch thôi
    Edit : quên đưa link : http://forum.gamevn.com/showpost.php?p=10752968
    Trước giờ thấy mỗi bản Quần ANh Truyền(Cái bản Thục Hán tớ đưa trên) là chỉ số các tướng nó và địch đung đúng với lịch sử

Tớ nhớ trận đấy lúc Lưu Bị và TP bị lửa vây , phải cho 2 thằng phá vây chạy lên trên , khi Lưu Bị chạy vào cái cổng thành sẽ xuất hiện sự kiện gì đó thì phải

p/s:bản ngô trên down về vẫn mất hình :|

Chỉnh sửa cuối: 18/8/10
  11. AhHyu

AhHyu Donkey Kong

Cái đoạn bị lửa vây , ở lại lâu thì bị đốt chết , chạy nhanh lên trên , vào cái gates 1 cái , thì thằng Trương Nhiệm nó nói gì đó , rồi đóng cửa thành luôn , sau đó nó cố thủ kiên quyết ko ra :-s mình đã thử cho từng thằng vào gate , rồi từng thằng đứng trước cổng thành 1 mà nó vẫn ko chịu mở cổng :-s Tự dưng bị kẹt kiểu này bực quá , để tối rảnh ngồi chơi lại từ đầu màn vậy :|

12. _TVL_

cho 3 đứa đứng chắn 1 cổng ấy :|

13. AhHyu

AhHyu Donkey Kong

Bất lực rồi , cho từng thằng 3 thằng 1 vào chắn gate vẫn không đc :|
    Bản Ngô trên down về chơi luôn , ko cần copy vào đâu cả , cái music thích thì down , ko thôi chỉ cần down cái file về unzip ra chơi luôn .

14. _TVL_

Dùng artmoney cho qua trận đấy cũng được , cũng chả có item gì quí giá đâu :|
    Bản Ngô chả hiểu sao tớ ko có mặt tướng nổi , các bản khác thì vẫn bình thường

Mà bản Ngô , trước chơi nhớ mang máng hình như trong 2 trận đấu với Thái Sử Từ , có 1 trận lấy cái đồ đánh xa của nó ... cậu lấy được chưa ? :|

15. AhHyu

AhHyu Donkey Kong

Bản Ngô lần này chơi lúc thu phục TST nó chẳng cầm cái gì luôn @@ Chả hiểu sao nữa , lẽ ra phải cầm ít đồ lởm chứ nhỉ :| đằng này nó nude luôn =))
    Đánh mãi không qua cái màn đánh Thục , nản quá đang ngồi nghịch lại Dragon Throne :)) Tối nay rảnh có khi cho TV cầm xích thố phi thẳng vào bên trong vậy :|

16. thiensu_kute_128

thiensu_kute_128 Donkey Kong

Chả ai để ý đến tôi hết trơn...

17. AhHyu

AhHyu Donkey Kong

Bản nào nhỉ ?? nói đi để xem tôi có hok đã :-s

18. _TVL_

Bản Thánh Tam Quốc thì phải ...
    Bản đấy chờ full rồi chơi luôn thể đi , vì thường những bản hay chơi mà dừng giữa chừng mất hứng lắm

19. vibook0303

vibook0303 Mr & Ms Pac-Man

lubu truyền màn này làm sao wa đc các cậu,nó cho mình 8 turn hết là G.O,ai bít chỉ giúp tớ với

20. Noob nhất xóm

Noob nhất xóm Dragon Quest

Ai chơi cái legend of LuBu rồi cho tớ vài cái gợi ý qua màn Pu Yang IV được ko? Chạy qua phải, qua trái, lên trên, xuống dưới, làm gì cũng bị đám strategist/magician gang r*pe... :(

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.