Tất cả về trình giả lập ePSXe

Thảo luận trong 'FFIX' bắt đầu bởi d.x.truongN, 14/5/04.

1. FinalFantasy

FinalFantasy Donkey Kong

2. quanghappy

quanghappy Youtube Master Race

cho mình hỏi tại sao khi chạy epxe1.52 lúc bỏ dĩa vào thì nó báo lỗi là
    (error cd read:0.2.16
    error cd read :0.2.0)
    cho dù dĩa này chơi lần đầu vẫn dùng được và nó chỉ bị sau khi đem máy đi sửa.........bây giờ mình ko chơi được game PS nữa rồi,mình xài winXP..Giúp mình với!

3. Hikari Shidou

Hikari Shidou Mr & Ms Pac-Man

Lỗi như thế tức là đĩa bị hỏng rồi còn gì nữa ,bạn nên mua đĩa khác thay thế đi ( nó báo sờ sờ error cd read... )

4. vaan_2410

vaan_2410 The Warrior of Light

win XP thì mình ko biết, có thể do đĩa nhưng cũng có thể do trình giả lập của bạn bị lỗi .mình khuyên bạn nên kiếm một bản VGS 1.4.2 về mà chơi. hình hơi xấu nhưng bù lại không bao giờ bị lỗi cả

5. Ninja

Ninja C O N T R A

(may hong, khong danh duoc tieng viet, thong cam!)
    tui da hoi ban tui thi no bao vao phan plugin de danh dau la hien ra bang command nhung tui chang hieu vao phan plugin kieu gi, cac bac chi cho tui cac buoc tien hanh duoc khong?

6. PKMVN

PKMVN Mr & Ms Pac-Man

to ninja: bạn đang dùng plugin video nào vậy? Nếu máy của bạn yếu thì tôi khuyên bạn nên dùng cái Pete's soft driver 1.52. Cái này nhà mình chơi tốc độ bình thường mà hình vẫn ko xấu lắm ( xin nói luôn nếu bỏ FF9 vô VGS thì máy mình chạy ko nổi). Còn nếu bạn dùng plugin khác thì bạn có thể chỉnh lại bằng cách vào config->video ->config sau đó chọn plugin như Pete's D3D chẳng hạn, bạn chọn nút nice thì nó sẽ hiện đầy đủ ngay. Nếu máy bạn cấu hình ko đủ thì có thể chỉnh Fast (lưu ý hãy nhớ vị trí của những nút chọn), rồi chỉnh sang nice. Bây giờ bạn hãy chỉnh lại một số thông số của bên Fast (lưu ý là hiện giờ bạn đang ở chế độ nice và việc cần làm là bạn thay đổi thông số của nice thành thông số của fast). Như vậy là bạn sẽ vừa chơi nhanh mà hình vẫn có thể chấp nhận được. Còn nếu máy bạn mạnh thì dùng cái Pete's OpenGL, hình đẹp chẳng khác nào chơi = máy PS.

7. gamehp

gamehp Youtube Master Race

Tại sao tôi dùng epsxe 1.6 để chơi thì khi vào trận đánh lại bị mất phần báo name,hp,mp và atb. Ai biết nói giúp tôi với

8. Ninja

Ninja C O N T R A

Rất cám ơn bạn nha, tôi chưa thử nhưng rất cám ơn bạn đã chỉ giúp, hi vọng sẽ được ^_^. mà tui hỏi cái nữa là làm thế nào để biết save game của các trò mình đang chơi giả lâp vậy ^_^

9. vaan_2410

các save game giả lập thường có đuôi là .mcr hoặc .mem. để xem no có save của game gì thì dùng mem manager thường có trong phần giả lập ePSXe

10. Ninja

Ninja C O N T R A

Tui đã chỉnh ra được bảng command nhưng đến chỗ thoát khỏi lâu đài đoạn đầu đĩa 1 thì vẫn bị out ra ngoài, cso phải do cấu hình thấp không, lần trước tui chơi mấy trò giả lập khác vẫn được mà , tiện ai có cái save game chỗ đó cho tui xin luôn nha, thanks ^_^

11. d.x.truongN

d.x.truongN Youtube Master Race

To GameHP:
    Để hiển thị mấy cái bảng đó, bạn đánh dấu chọn Full Vram Primities (nếu có), sau đó trong phần Off Screen Drawing bạn chọn Standard hay Enhanced trong Plugin 3D hay OpenGl là được đó, nhớ chọn Alpha MultiPas.
    Cách cấu hình tốt nhất đọc ở đây:
    http://www.gamevn.com/forum/showthread.php?t=46709
    Còn cái vụ Error CD chưa chắc là do đĩa, nếu nhà bạn có 2 hay nhiều ổ CD (kể cả ổ ảo) thì có khi lúc bạn cho đĩa vào không phải cái ổ mà EpSXE đang hỗ trợ, hãy chỉnh trong phần Config/CDROM, chọn tên ổ có đĩa.

12. Hikari Shidou

Hikari Shidou Mr & Ms Pac-Man

chắc bác bị out lúc xem cảnh phim quả bom nổ chứ gì ,100% là do đĩa bị lỗi rồi bác chịu khó đi mua đĩa mới đảm bảo chơi được ngay

13. GF_Aeon

GF_Aeon Mr & Ms Pac-Man

Các bác có thể chỉ cho tôi cách tạo đường dẫn đến ổ đĩa ảo khi chơi ps1 trên epsxe 1.6.0 được không vì khi chơi bằng ổ đĩa thường thì rất hay bị nóng ổ đĩa. Khi chơi đến những đoạn hoạt cảnh trong FFIX thì hay bị cắt hoặc bị đứng, các bác có thể chỉ cho tôi địa chỉ mua đĩa FFIX ở đâu mà có chất lượng tốt được không hoặc chỉ cho tôi cách khắc phục, tôi xin cảm ơn trước

14. vaan_2410

chơi bằng ổ ảo ko hay bằng chơi file iso đâu. bạn mua đĩa có chương trình Clone CD 3.0 về. chạy nó và tạo ra một file iso. sau đó dùng ePSXe chạy ISO là OK. nếu ở HN thì ra haloCD 308 bạch mai mà mua đĩa

15. ancient_lamp

ancient_lamp Youtube Master Race

bác cho em hỏi với bản giả lập epsxe 1.52 của em có mấy lỗi bực lém
    1 :sau khi xem đoạn phim khởi đầu rồi đánh nhau với con boss đầu tiên mới chém một phát thi chương trình tự out thành thử ra ko chơi được từ đầu
    2 :bản nhạc cuối game cua em bị vấp nhạc nhanh wá thành ra lời ko theo kịp làm thỉnh thoảng bị nhảy lời nghe khó chiu cực nhưng ko có cách nào cả cho dù tui vào chỉnh setup thủ các thứ rồi mà vẫn thế
    bác có cách gi ko thì giúp em xử cai epsxe 1.52 của em với

16. vaan_2410

1: đấy là do lỗi của disc, hoặc do video. cũng có thể do bios. khắc phục 3 cái đấy là xong
    2: cái này là do pluing. kiếm cái pluing pete Dsound về thì sẽ ko bị lỗi nữa.
    chúc bạn vui với FFIX

17. ruy_tânke

ruy_tânke Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

ê mấy pác giả lập là sao . mà pác nói cái lỗ đen ở dâu mới được chứ . tui cũng cừ lắm có thể tui giải được đó . mấy pác nói esc sao giống mấy tính zậy .thôi nha .^_^

18. nightmares

nightmares Mr & Ms Pac-Man

khi tôi chơi giả lập epsxe 1.6.0,pete opengl 1.75 bị lỗi này rất khó chịu
    khi vào trong menu hoặc khi nói chuyện
    các dòng chữ nhìn ko sắc nét,cứ nhòe nhòe
    hình nhân vật nhìn trông rất chán,ko rõ mặt
    làn thế nào để config bây giờ

19. Arcia Rinslet

Arcia Rinslet T.E.T.Я.I.S

khi vào chơi U nhấn Del rùi hiệu chỉnh lại cái đó xem sao nếu mình k0 nhầm thì để khình đẹp hơn U nhấn vào cái F1 ấy ( ko phải nút F1 đâu F1 là nút quick save)

20. yugioh123

yugioh123 Mario & Luigi

Trùi ui, epsxe mà cũng ko chỉnh nổi sao???
    Zậy chuyển wa dùng CVGS đi, ai dùng WIN XP như tui thì dùng VGS fix(bản sửa để chơi trên Win XP và Pentium4), bản đó sửa nhìu lỗi lém, chỉnh đc cả các khung hình lên tới 1024x800 :D:D, có bán ở M-Star hà nội