Tất cả về trình giả lập ePSXe

Thảo luận trong 'FFIX' bắt đầu bởi d.x.truongN, 14/5/04.

1. vaan_2410

vaan_2410 The Warrior of Light

oài. bạn chọn bios 7002.bin, card video pluing là peter D3D, sound thì cái gì cũng được, CDrom thì chọn ổ CD rom của bạn là Ok thui. chơi bằng ePSXe thì hình cực đẹp, ko hề bị lỗi bắn ra ngoài màn hình đâu. wish U fun :))

2. Slakilll

Slakilll Youtube Master Race

Cám ơn bác nhiều , em đã chơi dc..
    oài , chán wé , hôm qua dốc nốt 8000 ra mua cái đĩa FF 9 / 2 mang về thì chơi đến đoạn film ngay sau lúc đánh với Antlion thì tự nhiên máy kêu lên một tiếng như là tiếng error khi bị lỗi cái gì ấy , rồi thì màn hình tối đen ... có ai biết cách fix ko ạ ?

3. Dancing_Sword

Dancing_Sword Youtube Master Race

Xin chào mọi người! Mình là thành viên mới đang cần sự giúp đỡ. Mình chơi FFIX bằng ePSXe 1.5.2 nhưng cứ mỗi lần đến đoạn phim là tức ói máu. Ví dụ: đoạn mà bà nữ hoàng summon Odin thì mình chỉ xem được đến chỗ tia sáng chiếu lên bầu trời thì nó chập chờn rồi tối hù. Tiếp tục chơi thì cứ đến đoạn nào hoành tráng thì nó tịt, tức tức tức ko chịu đượcccccccccc!!!!!!!!!!!Có bạn nào giúp mình với.Mntks

4. vaan_2410

có thể đấy là do lỗi khi chọn video và bios. tuỳ vào cấu hình sẽ có cách config thích hợp. nếu card video <8MB thì nên chơi pluing video là pete soft. nếu card video > 16 MB thì chơi pluing video là Pete D3D
    Bios thì tốt nhất là 7002.bin ko thì 5005. bin cũng được. nếu vẫn ko được thì thử 1001.bin (cái này thì máy ghẻ cũng chạy được =)) )
    nếu tất cả những cái trên mà vẫn ko xem được film thì chỉ có 1 kết luận : disc bị lỗi rồi, đổi disc khác đi :))

5. d.x.truongN

d.x.truongN Youtube Master Race

Thật xin lỗi mọi người, lâu quá rùi không lên, tui vừa tìm ra một cách cho games chạy nhanh hơn, êm hơn là trong mục video, đừng chọn FullScreen mà hãy chọn WindowMode, độ fân giải thứ tự 600*400, 800*600, tuỳ thích, đảm bảo nhanh hơn, thành thật xin lỗi bạn vaan lâu nay để bạn trả lời hơi mệt, xin thông cảm.

6. kisi_codon

kisi_codon Youtube Master Race

à các bạn giúp mình chút nhé. Máy mình pen4 1,8ghz ram 128 màn Samsung phẳng 753DFX (không biết thông tin thế đủ chưa ?) thì nên config thế nào chơi tốt hơn?

7. ???!!!

???!!! Youtube Master Race

cho tui hỏi sao tui đang chơi ở disk 2đến đoạn giết cái con boss ở lần đến lifa tree lần đầu(tên gì thì tui quên mất rồi)tự dưng giết xong con boss thì máy nó bật ra ngoài.tui chả hiểu gì cả.có ai bít thì chỉ giùm tui nhé.xin cảm ơn trước.

8. vaan_2410

đấy là disc bị lỗi hoặc do bạn chọn bios ko phù hợp. thử đổi disc khác xem. nếu ko được thì chọn lại bios. ko được nữa thì chơi lại đoạn save gần nhất

9. ILSATS

ILSATS Space Marine Doomguy

ff9 chơi giả lập lỗi hoài àh tôi chơi từ đầu đến đoạn oánh ozma mà phải bị lỗi đến 20 lần--->ngồi config lại mệt quá

10. nam_boy_1234

nam_boy_1234 Mr & Ms Pac-Man

bác nào giúp tôi với !
    1.Chơi bằng VGS liệu có chỉnh được độ phân giải không vậy
    2.tôi có cái eps 1.60 thì sau khi chỉnh config xong thi nó lúc bật đĩa lên không chạy nữa còn không chỉnh thì chạy bình thường.
    3.máy tui 2.4Ghz ,252ram,card3D 64MB thi nên chỉnh thế nào là thích hợp nhất?
    4.sao có những lúc chơi thì vào trận đánh không chỉnh sang đánh đối thủ được mà cái bàn tay cứ nháy lia lịa vào mấy thằng phía mình. Thành ra chỉ đánh được vào quân mình thôi à!
    Xin giúp đỡ nhé!

11. vaan_2410

1: hoàn toàn có thể chỉnh được nếu có bản thích hợp. mấy bản patch của VGS đều có thể chỉnh độ phân giải
    2: thì cứ để nó chạy bt
    3: nếu card onboard thì chịu còn card rời thì dùng video Pete D3d LÀ TỐT NHẤT. bios 7005.bin hoặc 9002.bin
    4: đấy là do ko chỉnh mục tiêu. có 1 nút dùng để chỉnh target đấy, L1 hay L2 ý. hoặc đấy là đòn chỉ dùng được cho quân mình

12. nam_boy_1234

Vậy mạch của tôi là mạch tích hợp thì không chỉnh được à?
    Tôi cũng chơi thử eps 1.60 rồi chỉnh theo các ông thì chữ và hình bàn tay cứ bị lởm chởm gai ở cái viền ý.còn nhạc thì một số chỗ bị luyến đi mất tiếng ?còn hình ảnh thì ổn.(tôi dùng cài audio peter .... 1.52).
    Lúc chuyển cảnh giữa các khu vực thì hình bị nhoè như là bị muỗi trên tivi ý (khoảng 1 giây) . ::(
    Liệu mod có sửa được không?

13. Rikymaru

Rikymaru Mr & Ms Pac-Man

u dùng cái bản 1.51 bán ở ngoài đó nó chỉnh tốt lắm nó có cái P của on VAG
    còn mún chơi ko bị văng nữa chừng thì tạo 1 file iso rùi chơi trên đó tốc độ nhanh tới 200X ko pahỉ chỉnh cd rom

14. Poseidal

Poseidal Legend of Zelda

lol, có vị nào biết chỗ nào bán đĩa FF9 (đĩa 3) tốt không? Từ hôm qua đến giờ, cầm về 2 cái đĩa 3, cả 2 đều cứ đến đoạn có phim là y như rằng bị đơ. (mà nhìn đi nhìn lại cũng chỉ thấy gần như chả xước đĩa tí nào).
    ===> mình có vẻ không có duyên với trò này rồi T___T

15. nam_boy_1234

Bác còn may mắn hơn tôi nhiều!
    tôi dang chơi đến đoạn lên tàu airship sau khi đánh xong con No2 thì nó bị đơ đây này!

To Mod : liệu có thể giúp tôi chỉnh lại phần âm thanh được không?Nghe toàn bị mất nốt nhạc không à?

16. bravoz

bravoz Youtube Master Race

Ở bên box FFX tui đã hỏi và được trả lời là chỉ có thể chơi FFX trên PS2.-->nản qúa.Nhưng tui muốn biết đẻ chơi FFIX thì phải làm gì, xin hướng dẫn chi tiết hộ nha,kể cả cái lặt vặt.Trước tui chỉ từng chơi FFVIII thui nhưng cứ ra hàng mua 5 disk về là chơi được còn FFIX thì hình như ko phải thế.Thank

17. crew

crew The Warrior of Light

Để chơi FFIX trhì chỉ cần ra mua mấy cái đĩa của nó về rồi download hoặc mua cái chương trình giả lập PS1 về chơi là được, nếu down thì lên trang www.ngemu.com hoặc www.epsxe.com

18. vaan_2410

đơn giản nhất là mua chương trình Conextic VGS 1.4.2 về chơi. chả cần config gì cả. cứ nhét disc vào là chơi được
    còn muốn hình đẹp thì mua disc có ePSXe 1.5.2 về mà chơi. bảo người bán đĩa dậy cách config cho

19. davidcampell

davidcampell Youtube Master Race

trời ạ, cách config đã được hưóng dẫn ở đàu Topic rồi, anh em ai không biết thì xem lại nhé.
    Hic hic, mà cho mình hỏi, có ai biết cách chơi FFX trên PC không?

20. tommi

tommi Mr & Ms Pac-Man

Chơi FFX trên PC à? đợi dăm ba năm nữa khi các nhà khoa học tìm ra lời giải đáp nhá