Tearing Saga: The end of the world.

Thảo luận trong 'Turn Based Strategy' bắt đầu bởi nghiendienthoai, 12/12/12.

1. Shuu_shirakawa

Shuu_shirakawa Fire in the hole!

map đó công nhận khó,mình cũng phải load lại nhiều lần mới qua được :D, tại quân mạnh mình để hết bên runan chỉ chuyển mỗi ngựa đen siek với 1 thằng cùi bắp nữa sang nên đến map đó thì tắt điện :D,phải save load đủ kiểu mới qua được....với lại lúc đó chưa có 2 quyển sách nên cũng chưa muốn luyện quân kêt cục là đánh mấy map bên homles mệt muốn chết còn tưởng không thể nào qua nổi ấy chứ ^^ :D

2. leonbaby

leonbaby Donkey Kong

Cơ mà map đó mình giết hết mấy con private phụ ngoài map nên mới vao ko có 3 thằng búa nên dễ xơi hơn. Mình luyện max quân luôn rồi ~.~. Đợi tới có sách tăng thì ngụi, chơi trò này khoài luyện stat lắm. Mình cho 1 số nhân vật như trong bài HD để lấy cộng hưởng và item :D nên cũng thoải mái hơn tí: mel roger, vega maruju và norton. Càng chơi càng thích cặp romeo va juliet này :D
    P/s quên dò xét boss ẩn mấy map 11 12 13 ~.~

3. nghiendienthoai

nghiendienthoai T.E.T.Я.I.S

Vậy thì bác bỏ sót mất 1 weapon hõ trợ để vượt map dễ dàng hơn rồi, ngoại trừ chỉ thẳng ra map nào chứ đi bình thường có đi vài trăm lần cũng chả biết (lượt down hiện ở mốc mấy trăm mà cũng chả có ai phát hiện ra gì) :6cool_surrender:

4. leonbaby

leonbaby Donkey Kong

Q.Q thôi kệ, khó hơn chút nó mới thách thức xứng đáng với 2 chữ The End của Bác chứ keke :D.
    P/s bạn nào tới map 11 12 13 thì nhớ dò boss ẩn nhé.
    Tip: dùng maruju teleport coi chỗ nào đi được mà cái khung dịch chuyển màu đỏ là ẻm, hoặc nếu là địa hình ko dành cho quân bộ thì dùng quân rồng, phi mã ~.~ tiếc là hiện giờ chỉ có 2 em rồng để bên sennet rồi :D

5. Shuu_shirakawa

Shuu_shirakawa Fire in the hole!

chà cách dò boss ẩn của bác hay quá,mình chơi cách vào map dùng chiêu đánh toàn bộ map để dò,dò mãi chẳng ra em nào :D

6. leonbaby

leonbaby Donkey Kong

cách của bác cũng hay mà :D. hiện giờ mình chưa có phép all. nếu có thì sẽ kết hợp vô cách dò map. tại có mỗi 2 con rồng với 1 teleporter thì cũng hơi khó. dùng spell để dò là 9 xác nhất :D. thằng teleport là dò map dễ nhất nhưng nhiều lúc trên thành hay núi hay biển nó ko dò dc :(

7. nghiendienthoai

Bác Leon với Shuu spam bài ghê quá, mấy trăm bài chứ toàn nick của 2 bác (cho em tranh thủ đú phát cho lên 500 bài cho đẹp) :3cool_nosebleed:

- - - Updated - - -

Dò mãi không ra cũng là bình thường thôi bác vì cơ bản có trúng được nó đâu :6cool_surrender:

8. leonbaby

leonbaby Donkey Kong

@.@ kì vậy ta? nếu hok trúng thì nó cũng vẫn hiện cái khung vô con boss chứ phải hok ta?

9. leonbaby

leonbaby Donkey Kong

Bác shuu với bác Nghiệndt cho em nó nick FB nha, co gì học hỏi thêm kn trò này. Mình còn non quá :D. thằng Alicia nếu cho nó dùng 2 quyển break lv lên 40 sẽ có skill teleport đúng ko bà con
    P/s lỡ tay double post mong mode thông cảm ~.~

Chỉnh sửa cuối: 2/5/14
  10. nghiendienthoai

Copy nick nghiendienthoai@yahoo.com paste vào khung tìm bạn trong Fb ra ngay và luôn nhé.
    Đù, bác Leon trâu vãi luyện JAV đến 2h sáng mà chưa đi ngủ luôn :6cool_surrender:

11. leonbaby

leonbaby Donkey Kong

tranh thủ luyện stat cho bọn bên Tia á ~.~ đứa nào it nhất cũng đc 250 use cho 1 loại weapon :). Hok hiểu sao chứ mỗi lần cầm binh bên Tia là khoái. Nhỏ này đẹp nhất và mạnh nhất game với Mềnh :3. Bản này mình thấy stat ko quan trọng lắm. Ví dụ max là 25 thì 22 23 tro len cũng ok rồi. Quan trọng là vũ khí gì, cộng hưởng nhiều với %avoid + %hit. Vũ khí cao atk cao mà bọn quái đứng dính chùm thì %crt vô dụng mà còn hụt nữa, def có cao mà bọn nào dính chùm cộng hưởng crt dame thì 30 def + big shield cũng coi chừng die dễ dàng

Chỉnh sửa cuối: 2/5/14
  12. nghiendienthoai

Em đang onl đấy có gì bác add nick đi.

13. leonbaby

leonbaby Donkey Kong

Hiếu Lê đó hả bác :D :3cool_nosebleed:

14. nghiendienthoai

Bài em spam khắp mọi nơi, thấy comment nào bựa bựa là em đấy :3cool_nosebleed:

15. leonbaby

leonbaby Donkey Kong

Đúng người sử dụng rồi mà sao ko sài đc vậy Bác :(
    [​IMG][/URL][/IMG]

16. [K]hùng

[K]hùng Donkey Kong Lão Làng GVN

Nhìn mún làm patch ghê cơ mà thời gian ko cho phép :6cool_beat_brick:

17. dragon in love

dragon in love Mr & Ms Pac-Man

save giưa màn h` zô lấy lại toàn chơi lại map 1, bùn ghê lun á, h` k bik sao lun

18. nghiendienthoai

Thường save ở đầu mỗi map trước khi đánh khả năng nó giữ lại file cao hơn nhé bác.

19. [K]hùng

[K]hùng Donkey Kong Lão Làng GVN

Nếu em nhớ không nhầm thì, mấy bác save game nó để chữ - Broken File - phải không, nếu thế thì bác save chồng cái file broken đó là ổn mà :3cool_nosebleed:
    Hoặc là có thể em nhớ nhầm

20. leonbaby

leonbaby Donkey Kong

5 slot save. Mẹo cho bạn né.

Slot 1: giữa trận để ép chỉ số.
    Slot 2 : đầu turn. ( save slot 2 rồi save lại slot 1 ). Có gì đang đánh mà hỏng thì còn quay về đầu turn gần nhất.
    SLot 3: Trong giai đoạn sắp xếp quân
    Slot 4: Ở ngoài map
    Slot 5: Khi chuyển quân giữa runan và holmes.

Save như thế này bảo đảm bạn rất an toàn :)