Tearing saga: The legend of heroes

Thảo luận trong 'Turn Based Strategy' bắt đầu bởi nghiendienthoai, 4/11/11.

1. nghiendienthoai

nghiendienthoai T.E.T.Я.I.S

Ừ đúng là cái file down trên mạng với cái file ở nhà có sự khác nhau khi patch vào file thật, chắc mình xài đồ cổ nên có khác (mua từ năm 2001 ở cửa hàng Mi Mi đường Pasteur ấy). Để mình up lên media cái file img luôn cho chắc ăn, mạng ở đây cũng chậm lắm up cái file 150 mb mà nó ghi là 3 giờ mới xong :::^^:::

---------- Post added at 22:18 ---------- Previous post was at 21:04 ----------

Xong rồi, đây là link down cho anh em:
    http://www.mediafire.com/?z5unstwuh9m6uil
    http://www.mediafire.com/?cjgio1x4j03c4ke
    http://www.mediafire.com/?pgnx5rhlpadhf0y
    http://www.mediafire.com/?u6b33na5x4h83ag
    Đây là phần mềm cắt- nối file:
    http://www.noifile.com/phan-mem-cat-file.html

---------- Post added at 22:25 ---------- Previous post was at 22:18 ----------

Tiện thể post luôn cách phân biệt cho anh em: Harpy chỉ class change được 1 lần, và đổi thành class sau:
    Up lại bảng tên nhân vật luôn:
    Anh em ai cảm thấy không giống thì down cái file img nha tuy hơi nặng nhưng chắc ăn luôn.o|^_^|o

---------- Post added at 22:34 ---------- Previous post was at 22:25 ----------

Cảm ơn mod đã edit lại giùm cái link.:)>-

2. leonbaby

leonbaby Donkey Kong

hèn gì map 11 thằng pluto la swordmaster. chỉ mình unpatch di :( .Hay mình down cái vừa up của bạn rồi chuyển file save hiện tại của mình được ko?

3. witfox

witfox Khoái ăn nho tím Lão Làng GVN

Fox ở dưới Estefane kìa (=^.^=)
    Con Alfred mấy bữa rày Fox nói là nó có hình của nhỏ Iria đó!

Để coi down về có biến chuyển hong nha.

Cám ơn Tế nha!
    (=^x^=) muhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhh oa!

4. TungTan

TungTan Mr & Ms Pac-Man

Mình có ý kiến thế này, thôi thì nghiendienthoai chịu khó bỏ nốt time chỉnh lại tất cả nhân vật thành tên tiếng Anh như ông quy ước đi cho anh em dễ nhận dạng. Hơn nữa làm vậy cho nó thành 1 game hack hoàn chỉnh. ( Mình cũng đã đổi tên Runan thành tên mình, tại thấy bác Fox có tên trong game nên thấy hơi ghen tỵ o|\~).
    Đã vậy thì anh em ở box cũng nêu danh và xí avatar để cho nghiendienthoai có name và patch lại phát nữa, cả nhà ủng hộ em 1 phát nào. Xin char "Richard's brother" thành TungPro
    Như thế là đã thành 1 game của tất cả ae trong box rồi!

5. leonbaby

leonbaby Donkey Kong

Nếu vậy thì để Roger hay Runan là LeonBaby đi :)

6. nghiendienthoai

Oh, men!~X(
    Việc để tên tiếng Anh là rất dễ nhưng sẽ gây ra lộn xộn trong game, phải có lý do thì mình mới để tên là tiếng Nhật chứ;;)
    Việc unpatch mình thấy không tác dụng mấy, thôi Leon cứ down file img về rồi chơi tiếp không sao cả.

---------- Post added at 18:47 ---------- Previous post was at 18:42 ----------

Những gì diễn ra rồi sẽ không thay đổi dù chơi bản đã fix như Leon, thằng Pluto class là Skeleton đúng không? Lúc đầu test thì nó class change được về sau thì không, con Harpy cũng vậy lúc đầu class change được và chỉ change được class Bow-fighter về sau nó change được 2 lần lun:-w, thôi thì anh em chịu khó vậy.

mad_dog13 thích bài này.
  7. mad_dog13

mad_dog13 Mr & Ms Pac-Man

Mình xin 1 nhân vật knight được ko ? Thằng nào mà nhìn yếu yếu nhưng chịu khó luyện tý thì trâu bò thì càng đẹp .
    À mà cứ patch với unpatch như thế thì các bản save nó sẽ ra sao ? cái trước dùng cái sau được ko hay là lại chơi lại ?

8. TungTan

TungTan Mr & Ms Pac-Man

Save cũ vẫn chơi đc nhưng tên nhân vật ko thay đổi ( mình đã thử đổi tên nhân vật và xài save cũ, chơi đc nhưng tên vẫn là tiếng dép)

9. nghiendienthoai

Nếu làm bảng tên thì sẽ gây rối rắm lắm, thôi thì thế này đi bác nào post lên được cách thu phục con Venus ở map 5 trong vòng 3 tuần tới (tính từ ngày mai) thì mình sẽ làm bảng tên cho anh em lun, còn bác nào post được mấy mẹo mực gì hay hoặc là giải được mấy bài test thì khi end game mình sẽ làm riêng một patch với một vài nhân vật thay đổi lúc đầu game (vd thay thế King Balka với con nhỏ Iria chẳng hạn, hoặc có thêm ngựa vàng Narron....).
    Mad cứ down bản img về rồi chơi tiếp thôi, cứ chơi tiếp bình thường chẳng vấn đề gì, mình up cả cái file img lên thì có nghĩa đừng quan tâm đến việc unpatch hay patch lại nữa.
    Ví dụ ở bản cũ thằng Runan mang class Lord đi, bản mới thì dù có là class gì thì cũng là class Lord thôi vì việc đó đã xảy ra rồi.

---------- Post added at 19:15 ---------- Previous post was at 19:13 ----------

Tiếng dép là gì thế bác TungTan?#:-s

---------- Post added at 19:24 ---------- Previous post was at 19:15 ----------

Bác nào down cái file img thì không cần unpatch biết gì hết nhá, down về là bem thôi, đừng suy nghĩ.o|^_^|o

10. anhnhai

anhnhai Mr & Ms Pac-Man

thank bác chủ topic mình đang down jia` bản path của bạn map 5 k thu phục được 2 nhân vật ẩn hi vọng bản img sẽ thu phục được:(fight)o|^_^|o

---------- Post added at 08:53 ---------- Previous post was at 08:45 ----------

thank bác chủ topic mình đang down jia` bản path của bạn map 5 k thu phục được 2 nhân vật ẩn hi vọng bản img sẽ thu phục được:(fight)o|^_^|o

11. TungTan

TungTan Mr & Ms Pac-Man

e hem` tiếng Jap = tiếng dép.
    Em Venus toàn nghẻo trước khi đc cứu. Map 5 mình toàn tọa sơn quan hổ đấu thôi :=)). Mà bác làm hay thật, con king con 4 Hp mà thằng chùm đánh toàn miss, thế nhưng ae phe ta mà lên thì cứ y như rằng....
    Mình sẽ thử tìm cách thu phục Venus xem sao. Chơi lại, đến map 2 đi mất 1 em Dragon rồi, thôi kệ ta cứ chiến tiếp.
    Mình cũng đã hiểu là tại sao bác ko dịch ra tiếng Anh rồi ^_^

12. anhnhai

anhnhai Mr & Ms Pac-Man

bạn ơi seo mình bị lỗi này là lỗi j vậy bạn mình đown bản iMG của bạn về đó bạn giúp mình với :-(||>

Các file đính kèm:

13. silverammo

silverammo Youtube Master Race

Quá đỉnh, phải down ngay mới được . hehe

14. leonbaby

leonbaby Donkey Kong

Wy ơi sao mình down bản image đó về rồi.nói chung là map 11 thằng pluto đã thành mage nhưng mà con pé tóc vàng pirest map4 khi chọn tướng vẫn là thằng storm >.< . nếu để vậy thì chững nữa đến map có thằng storm thì mình có 2 thằng storm ah? cái thứ 2 là cây gậy long healing wand bất tử mà sao nãy giờ bị broken hoài vậy?

Chỉnh sửa cuối: 3/12/11
  15. Erox

Erox T.E.T.Я.I.S

bạn ơi hình như cái skill fury ko co tác dụng rùi . Minh để con julia 1 hp mà nó ko tăng cri hit eva gì hết .

16. nghiendienthoai

Quái, bác mở chương trình gì lên cùng với giả lập Ps1 thế? Mình chưa từng bị như vậy bao giờ, nhưng tốt nhất nên dùng giả lập bản mới nhất và đừng mở những chương trình có thể gây xung đột với chương trình giả lập.

---------- Post added at 20:30 ---------- Previous post was at 20:26 ----------

Mình không hiểu câu hỏi lắm nhưng bản img tất nhiên sẽ chuẩn nếu chơi từ đầu, còn Leon đang chơi bản bị lỗi chuyển qua bản chuẩn sẽ gặp vài rắc rối như về avatar chẳng hạn, ở bản này một vũ khí có thể là bất tử mà cũng có thể là "hên xui", xài thử mới biết, cây long heal wand đó nhớ là xài tầm 160 lần mới hết mà, làm gì xài kinh thế?o|^_^|o

---------- Post added at 20:33 ---------- Previous post was at 20:30 ----------

Thế bạn có thể miêu tả cụ thể hơn không? Có pic càng tốt.

---------- Post added at 20:34 ---------- Previous post was at 20:33 ----------

Bản này có chết nhiều cũng chẳng sao đâu, ngọc hồi sinh đánh con Thánh Long lấy mấy hồi.=))

---------- Post added at 20:37 ---------- Previous post was at 20:34 ----------

Bản nào cũng cùng 1 cách thu phục thôi, cái quan trọng là cách làm như thế nào chứ không phải do khác phiên bản mà không thu phục được.

17. leonbaby

leonbaby Donkey Kong

oh 160 lan mà chỉ đủ cho 2 con healer lên lv 18 và lv 19 >.<. mới gặp con fire dragon T.T chắc phải đợi có weapon rồng hoặc vũ khí xịn hơn thì mới kill được. cai chiêu của nó loại bỏ def và att no 30 và còn att 2 lần.hix hix.

18. nghiendienthoai

Thật ra nếu biết cách thì lấy cả đống thôi. Cái gì cũng phải có chút mưu mẹo hết, dễ quá mấy bác lại chán.:(game)

---------- Post added at 20:45 ---------- Previous post was at 20:41 ----------

Bác nhớ lại kỹ xem lúc đó có cho Julia đánh với ai không? Nó xài vũ khí gì?.v.v. nói chung là bác phải nói thật rõ mới được, bản này có lần mình chơi con Richard nó classs change được 3 lần cơ =)) nên mấy cái bác nói là bình thường thôi nhưng phải có điều kiện thì nó mới xảy ra được.

19. leonbaby

leonbaby Donkey Kong

hối trước mình thu phục được venus nhưng quên rồi.chỉ biết là cho ziek talk với nó hay sennet .hình như ziek nhưng vẫn còn thiếu điều kiện.đội hình bây giờ đã khá mạnh rồi, chuẩn bị go on map 11 thôi. :)) , thằng crushader bây giờ chỉ số chính hình như hon 20 cả rồi.:) mặc dù ẻm cùi nhưng ngựa ẻm đẹp

20. nghiendienthoai

Fox rành tiếng Nhật thì đến map 9 thằng Chamos có 2 skill bộ giáp Fox dịch cho anh em cùng biết nghĩa nhé.