TEARING SAGA ZERO : Never Ending ...

Thảo luận trong 'Turn Based Strategy' bắt đầu bởi shaman_khung, 22/5/11.

1. mamlucke

mamlucke Mr & Ms Pac-Man

mình đã test lại rùi, save + changeclass ngon lành.
    anh em nhào vô thôi.

2. thantinhye

thantinhye Mr & Ms Pac-Man

đã đi tới map 18 và đã đứng lại ko đi típ nổi nữa vì map đo ..........

3. mamlucke

mamlucke Mr & Ms Pac-Man

bạn có cách nào lấy được giáp knight ở map 3 ko?mình đang chơi lại mà tắc ở chỗ này.

4. mamlucke

mamlucke Mr & Ms Pac-Man

một bản patch rất rất hay và đầy tính thử thách mà sao ko có pro nào vào thử sức vậy nhỉ????????/

5. provai05

provai05 Mr & Ms Pac-Man GameOver

nghe xong thấy ko giám nhào zo sợ lãnh sẹo. top 1 phát 300h có hơn ko có kém Commet của thantinhye đọc đã thấy nản thống nhất close topic đi runan :)) sợ nhất là train ko train ko save đc thì teo. theo tớ để tearing saga bản gốc đi vào huyền thoại. đừng lặp lại phần 2 -3 giống phim tây du ký vậy phần 1 bao h cũng là đỉnh nhất dù các phần tiếp theo có hay hình ảnh đỉnh thì ấn tượng vẫn là phân 1. tớ thì thống nhất rồi ko chơi đâu sợ úp mặt vào máy tính lắm hehe

6. shaman_khung

shaman_khung Mr & Ms Pac-Man

:d
    @ thantinhye Nếu dồn hết weapon, item xịn và gậy save tập trung luyện cho 1 or 2 nhân vật cho mạnh để đi cho sướng thì con đường đi mấy map sau sẽ càng ngày càng hẹp. Tốt nhất cứ đi từ từ và xài hàng tiết kiệm tí xíu :D.
    @ mamlucke Bản này chưa có hướng dẫn chơi nếu cảm thấy hay thì cứ từ từ khám phá ;)). Chơi bản gốc thì có bao nhiêu người chơi đến cấp độ pro thì mình ko rõ nhưng bản TRS_zero này thì ai cũng như ai :P new player hết.
    @ provai05 Ngay từ đầu mình ko có ý định đưa bản này ra rông rãi => chỉ cấp link cho những ai thích chơi thôi :D. Nếu xem qua mấy đặc điểm thấy ko phù hợp với khả năng thì ko chơi bản này là quyết định sáng suốt.
    Xin đính chính thêm
    Chơi pro 300h ;)).
    Trung bình là 1000h-1200h :P.
    Đam mê > 1500h :D.
    super pro < 15 phút :p.
    :d:d:d

Chỉnh sửa cuối: 21/6/11
  7. runan

runan Thánh Chiến Hiệp Sĩ

Mỗi người có 1 suy nghĩ khác nhau, biết đâu có những người thích thử thách bản này thì sao.
    Nhưng dù sao thì bạn cũng giống mình 1 điểm là ko bao giờ tự đày đoạ bản thân :))
    Topic vẫn mở để mọi người chơi bản này có nơi thảo luận nhé :D

8. anhnhai

anhnhai Mr & Ms Pac-Man

anh shaman ơi burn ra file ISO đi để em còn chơi nữa em rất mê game TS này lâu lắm rồi mong anh up len file ISo cho dễ chới tại em chơi ngoài net mà gặp kiểu này k chơi được^^

9. shaman_khung

Mình nghĩ bạn nên để dành tiền kiếm 1 cái PC. Chơi ngoài quán net thì bạn sẽ phải tốn 1 lượng tiền khá lớn vả lại chơi ở đó cũng chẳng vui vẻ bằng ở nhà.
    Bản này sẽ ko tung File iso, thông cảm :d

10. pooloobh

pooloobh Youtube Master Race

A shaman ơi! em dow game về rồi. nhưng mà cái BKAV của em nó xem file Re.ex là W32.fixhostL.Trojan. nên em vào game k dc. A có cách nào chữa giúp em k ?

11. provai05

provai05 Mr & Ms Pac-Man GameOver

Bkis hả xóa nó đi bạn Bkis khả năng diệt virus cũng bt thôi bạn nên xóa phần mềm Bkis đi là vào đc luôn.
    @ Runan: tờ đam mê có thừa nhưng hem chơi bản này càng khó càng kích thích => càng chơi nhiều > càng ham => càng mất nhiều time => mất tiền => tiền là tiên là phật => nghỉ ko chơi đâu :D

12. shaman_khung

Một số chương trình diệt virut như kapersky, bkav ... hiểu lầm file game là virut => bạn nên chọn skip để bỏ qua.
    Nhiều bạn cảm thấy bản này chơi quá khó. Nên bạn nào đã chơi qua map nào thì viết hướng dẫn chia sẽ lại kinh nghiệm qua map đó cho anh em cùng tham khảo :P. Một người chơi thì sẽ cảm thấy hơi khó và buồn chán => Nhiều người nhiều kinh nghiệm sẽ dễ và vui hơn ;)).

13. mamlucke

mamlucke Mr & Ms Pac-Man

chơi đến map4 rồi nhưng ko thu phục được raquel.phải chơi lại map 2.hix..

14. shaman_khung

Làm sao bạn biết Raquel có thể thu phục đc hay không ;)) => Dù sao nó cũng ko giết người đc tốt nhất nên bỏ qua nó và đi map tiếp theo luôn :P.
    Với những ai chơi TRS pro thì khả năng tấn công còn 1 hp của Raquel là 1 thứ rất có giá trị lợi dụng => Mình sẽ ko để nó bị thu phục dễ đâu.

Thấy bạn chơi hơi vất vả => Mình sẽ chỉ cho bạn về Map 5 vì nó cũng thú vụ ko kém :))
    Thay vì nói chuyện với ziek để thu phục anh ta về phe mình thì hãy tập trung lực lượng giết nó mà hưởng exp :)) => sẽ qua map dễ dàng mà đở tốn công suy nghĩ :)) => Mọi thứ đã đc sắp đặt để dồn ép người chơi tự tay giết ziek thay vì thu phục anh ta ;)).
    Đương nhiên sẽ có nhiều cách qua map => cách mình chỉ là dễ nhất :)).

Chỉnh sửa cuối: 27/6/11
  15. Shuu_shirakawa

Shuu_shirakawa Fire in the hole!

ziek là thằng ngựa đen phải không nhỉ,hồi trước mình chơi những map đầu toàn phải phụ thuộc vào thằng này....đến map 18 hay bao nhiêu đó khi quân mình tấn công vào cái thành có thằng giáp sắt là trùm ấy phải nhờ thằng ngựa đen mới kill được.

16. mamlucke

mamlucke Mr & Ms Pac-Man

raffin + skill môi trường rừng lấy được ở map2 là có thể thu phục được raquel thôi mà.:)

17. shaman_khung

Sau 3 turn là nhà sập rồi :D => Còn raffin vác thân qua đó chắc phải trên 5 turn :P.
    Good luck.

18. mamlucke

mamlucke Mr & Ms Pac-Man

mình cũng chỉ cần 3 turn là đủ cho raffin chặn đường bọn cướp:D

19. shaman_khung

:P Bạn phí phạm mấy cái gậy save cho thằng raffin rồi phải ko :-* ( tầm 3 cây ? + 1 cái skill sân rừng ).
    Àh nếu bạn còn đang ở map 4 thì shaman nhắc bạn luôn =)) là giết thằng roger luôn nha => Nó cho mình khá nhiều item đóa :D. Chứ để sau này ko thu phục đc nó thì lại tiếc :D.
    Chơi bản này nó khùng khùng vậy đó => cẩn thận :D.

20. mamlucke

mamlucke Mr & Ms Pac-Man

mình ko mất cây save nào shaman à.
    raffin dùng kiếm tăng avo+ estell+ gương(tăng 5 avo)+4 wooden shield+2amulet -> xong.
    chơi bản này ức nhất là mỗi khi chuyển class.chỉ số giảm thê thảm.
    thằng roger ko thu phục được à.???????