TearRing Saga: Skill & Vũ Khí

Thảo luận trong 'Turn Based Strategy' bắt đầu bởi nightmare_1986, 11/10/05.

1. Iori Kusanagi

Iori Kusanagi Mr & Ms Pac-Man

SKill đó người ta gọi là deathslash và là một trong những skill dâm nhất-> vì thế sách học skill đó đã bị phong ấn, rớ vào thì nhẹ là đứng đĩa nặng thì data cũng hư nốt. Từ bỏ ý định đó đi

2. voldo-scorpius

voldo-scorpius Mr & Ms Pac-Man

dùng skill đó để con nào cũng là thiên thần cả à, bác tham quá đấy julien, chơi tốt nhất không nên dùng cheat nếu không mất hay, còn dùng thì cũng dùng ít thôi.

3. nightmare_1986

nightmare_1986 Dragon Quest

He he hôm nay lên đây để mời IK "bái sư" đây nhờ cả nhà vào đây làm chứng :D

Các file đính kèm:

4. nightmare_1986

Muốn có Dead Slash thì chỉ so sử dụng artmoney thôi, chứ không có xài sách được đâu, dùng là bung liền, tới máy PS còn không chịu nổi chứ nói quái gì giả lập, còn cách xài Artmoney tôi đã post chi tiết rồi, chịu khó tìm vậy :D

5. LANYA

LANYA Youtube Master Race

Chài!Lão già đó tên là Taro thật à.Kiểu này chắc ông IK phải bái sư thật rồi.Mà nè,hỏi ông nightmare 1 câu nhé,ông chơi bản TS của nước nào vậy.Chỉ tui chỗ mua được không(không hiểu có gì mới khác bản TS nhật không nhỉ).

6. INVINCIBLE MAN

INVINCIBLE MAN Donkey Kong

He he... xin chào mọi người...Invin nghe Ngựa Ô quảng cáo bên đây có cao thủ Fighting nên ghé qua đây xem thực hư thế nào....tiện thể lôi kéo về box Fighting game luôn => có gì lỡ lời thì bác mod nhẹ tay với em chút nha...ko thì bác lại phải lo đi xóa sẹo cho em thì em ngại lắm lắm đó :D

Còn Voldo thì là một trong những Char tôi ghét nhất đấy nên nói thật nhìn cái Nick của ông là tôi đã nảy sinh ác cảm rồi, tôi chưa và chắc chắn sẽ không bao giờ dùng Voldo nhưng chưa chắc tôi dùng Voldo kém ông đâu vì từ xưa đến nay tôi đánh Fighting Game chẳng cần tập tành gì hết vẫn đánh giỏi , cái đấy có lẽ thuộc về năng khiếu

Không bỏ thời gian ra tập mà đánh vẫn giỏi hả ?? => làm được điều này là siêu thiên tài đó ah nha Platinium_Knight... => có nói quá chút nào ko vậy??? :o

Ông cứ liệu sức mình cho kĩ rồi hẵng nói không đến khi thua thì xấu mặt, mấy lão bên Soulcalibur.com gặp anh tôi còn bại bê bết đó mà anh tôi thì chưa bao giờ làm tôi mất quá 1/3Hp

Bạn ở Paris hả?? Tụi Pháp thuộc trường phái tấn công điên của Châu Âu => gặp người thủ tốt và biết cách chen đòn là chết ngắc => bạn thường đánh theo phong cách nào vậy??? Nhưng nói chung là bạn nên khiêm tốn 1 chút (con gái thì nhẹ nhàng, nữ tính 1 chút thì cũng ko ai nói bạn ko phải "nữ kiệt anh thư" đâu...right?? Mà tôi xem phim võ hiệp thì thấy các nữ kiệt giỏi toàn là người nhu mì, nhẹ nhàng hết ah... tiểu Long nữ là 1 ví dụ điển hình,,:D)
    Còn chuyện thắng mấy tên trên Soulcalibur.com thì chả có gì đáng nói đâu... nếu bạn nói là thắng tụi SCN của Nhật dễ như bỡn thì tui sợ thật đó ah nghen... còn nếu chỉ thắng mấy tên người Pháp có nick trên Soulcalibur.com thì có khác chi đánh thắng mấy tên có nick trên gamevn này đâu => hoàn toàn ko sợ chút nào :))

7. Iori Kusanagi

Ok ok ông kiếm được cái ảnh độc vậy thì tui thua. Cũng chả có thời gian đi kiếm ảnh nên gọi sư phụ cho yên( sắp thi HK1 rồi).
    MẤy cái ảnh chụp Yoda vs Sasha nhìn ghê chưa! Nhưng Yoda còn 1 chiu nữa sao ko chụp luôn?:( Mà dù lượt đó ko nhá skill thì lượt tới Yoda đánh trước cũng nhá hà. Nightmare nói chấp cả Yoda,Julia,Shigen vào một lượt thì tui đặt trường hợp tụi nó đứng chung thôi, nếu ko chịu thì cũng ko cần. NẾu nói chấp 3 Yoda tức là 3 con từ Yoda trở xuống thì được đúng ko? NẾu thế tui chọn 3 đứa ko hề cộng hưởng là: Yoda,Rennie,Roger được chứ

8. Iori Kusanagi

Ok ok ông kiếm được cái ảnh độc vậy thì tui thua. Cũng chả có thời gian đi kiếm ảnh nên gọi sư phụ cho yên( sắp thi HK1 rồi).
    MẤy cái ảnh chụp Yoda vs Sasha nhìn ghê chưa! Nhưng Yoda còn 1 chiu nữa sao ko chụp luôn?:( Mà dù lượt đó ko nhá skill thì lượt tới Yoda đánh trước cũng nhá hà. Nightmare nói chấp cả Yoda,Julia,Shigen vào một lượt thì tui đặt trường hợp tụi nó đứng chung thôi, nếu ko chịu thì cũng ko cần. NẾu nói chấp 3 Yoda tức là 3 con từ Yoda trở xuống thì được đúng ko? NẾu thế tui chọn 3 đứa ko hề cộng hưởng là: Yoda,Rennie,Roger được chứ.
    Bức Runan với Loffaru nhìn có vẻ có lý, sẽ kiểm tra sau khi thi. NẾu ko nhầm thì Runan cầm *Lethal còn Loffaru cầm *Canan tui sẽ thử y như vậy(ko chơi sao xanh đâu)

9. nightmare_1986

He he sao chưa thấy ông bái sư vậy :-/ còn cái tấm ảnh Yoda chém xuống đó là chém trượt đó, haha và nhát sau cũng rứa, Skill thì như tôi đã nói làm mấy chục lần rồi nó cũng chẳng ra nổi nhát nào với Shasa, thêm nữa tầm hình mấy tấm hình của Yoda trong đấy đều có Shigen cộng hưởng cả, còn Shasa thì 2 tấm sau mới có Loffaru và Raffin cộng hưởng, còn 3 con ông chọn thì hơi khó chấp nhận vì hehe 3 con Yoda chỉ biết xài kiếm -> ông cho Rennie là con xài cung vào thì là cố tình khắc chế rồng rồi còn gì, thêm nữa cung rồng có thể xài cách 3 ô -> gặp rồng chiếm ưu thế tuyệt đối -> Có lợi hơn so với Julia và Shigen, Roger là ngựa xịn có Shied, Fury -> quá nguy hiểm dùng hắn có khi còn lợi hơn Shigen trong trường hợp này
    ->KL: Ông chọn đội hình đấy so với đội hình Yoda, Shigen và Julia còn lợi hơn nhiều chứ chớ nói đến cái vụ 3 thằng Yoda, khôn nó vừa thôi lấy cung ra đánh rồng thì tôi đâu ngớ ngẩn mà đem thân ra cho cung ông thử #>:)

10. voldo-scorpius

thằng nightmare post ảnh lên kiểu gì mà toàn là rồng thắng yoda vậy cà, mày có cho cộng hưởng không vậy, nếu không sao yoda chết bẹp dí vậy he he.

11. nightmare_1986

Có cộng hưởng hay không thì tao chú thích () cả rồi, còn ảnh nào không chú thích nghĩa là Shasa cộng hưởng với mấy con rồng đó còn Yoda không

12. runan

runan Thánh Chiến Hiệp Sĩ

Đề nghị nightmare ăn nói lịch sự.Vừa xóa sẹo xong lại thích dược sẹo à, bạn nghe qua bài hát 'không có lần thứ 2 " chưa?

13. nightmare_1986

Oan Cho em quá mod ơi :(( , từ khi dính sẹo tới giờ em có tiếp chuyện với thằng Voldo mấy cái Fighting game đâu, còn mày tao thì bạn bè với nhau cũng toàn gọi vậy mà, hơn nữa dù mod cho là không lịch sự thì ok em sẽ không gọi nữa, mà quả thật nếu như mod nói là không lịch sự thì mới đáng để em dùng với thằng Voldo vì nó cứ réo tên Pa em ra kìa X( vậy thì không hiểu nó đáng mấy sẹo vậy :-/ mod cứ chém nó thẳng tay em không dám ý kiến đâu còn riêng phần em thì đảm bảo không nói vụ nào ngoài lề và ăn nói đảm bảo yêu cầu của box, mong mod minh giám [-O<

14. Iori Kusanagi

Cả tuần ko lên chả thấy nightmare tiến bộ chút nào. Vậy tui hỏi ông nếu xếp thứ tự mạnh yếu trong 3 con của tui thì 2 đứa kia rõ ràng yếu hơn Yoda đúng ko? THế thì ông còn ý kiến gì nữa. CÁi này gọi là dùng quân phải chọn trường hợp mà xài chứ. Nhưng yên chí là rồng cảu ông cộng hưởng vậy thì Rennie hit chừng 65% thôi->tui sẽ xài nỏ 6 hit=))
    *Cái ảnh của ông tui dựng lại y xi ko xài đồ sao thì công nhận kết quả tương tự. Xem như đã bị thuyết phục thì tự nhiên thằng Lionel đánh Billford của tui->ngó lại mỗi thằng CRT 65%(ko xài sao xanh) -> :-/

15. voldo-scorpius

bác iori việc gì phải mất công thế, ở nhà thì làm thế nào chả ra ảnh, cho 1 con có sao đen với 1 con không có sao đen đánh nhau thì ra kết quả ngay thôi mà, còn xài cung với rồng thì sao không để thằng nào đó xông vào dùng kiếm áp sát vào chém cung đi.So sánh phải công bằng chứ.

16. Hero 2005

Hero 2005 Mr & Ms Pac-Man

Từ khi chơi TS tới giờ chỉ nghe nói là cộng hưởng nhân vật chứ còn cái vụ cộng hưởng skill thì hơi bị mới à nghen.Ai có thể giúp tui định nghĩa đc cộng hưởng skill là gì?Và ý nghĩa của nó ko vậy?

17. Iori Kusanagi

Có vụ đó hả? Ai bày ra dzậy? Chắc chỉ có thể là nightmare

18. Hero 2005

Hero 2005 Mr & Ms Pac-Man

Thì tui đọc đc khi vào trang này nên ko biết trang này xử vụ gì mới của TS nên mới hỏi thử cho biết thôi mà.

19. saphirine

saphirine Legend of Zelda

cho em hỏi là trong tearing saga trên PS1 đó nhân làm cách nào để nhân đồ vậy cả làm thế nào mà đang chơi rùi nhớ vào vậy em đọc hướng dẫn của bác runan nói alf save vào rùi chăn LV cho lên đúng chỉ số thì thui
    cả em em hỏi luôn là cái chỉ số AGI,SKILL,W.LV dùng để làm gì vậy cả có nhân được mấy cái bình tăng chỉ số không ai biết trả lời cho em với em mới học chơi tearing saga chứ hoàn toàn không có ý câu bài đâu

20. NguyenTrongNam

NguyenTrongNam Donkey Kong

Theo tui đc biết thì :
    AGI là chỉ số nhanh nhẹn hay khả năng tránh đòn của nhân vật
    SKL là khả năng lên Skill của mỗi nhân vật [là Crt trong lúc đánh nhau ấy]
    WLV [Weapon lever] đây là khả năng sử dụng vũ khí theo từng cấp độ đã quy định của vũ khí[vd:Thanh kiếm Crt 80% thì quy định là wlv 15 mới dùng đc nếu ko đủ thì ko cầm đc còn vũ khí dành riêng cho ai thì có wlv 0 cũng dùng đc :D ]
    Riêng về vụ nhân đồ thì quá ok cứ lấy đc 2 con bé nhân đồ là xong,cách thức thì quá dễ ra ngoài mấy mục kia mà tìm