[Technical Support] Hỗ trợ kĩ thuật - Hỏi đáp về lỗi game

Thảo luận trong 'Grand Theft Auto' bắt đầu bởi jackychun, 12/6/05.

1. gon_171

gon_171 Donkey Kong

các bác cho mình hỏi sao mình cài cái patch + crack 2.0 thì nhận được tay cầm nhưng vào game thì chỉnh đi chỉnh lại vẫn ko ngon lành được cái camera : 1 là camera nhìn từ dưới lên , 2 là camera nhìn từ trên xuống , hướng nhìn thẳng đứng
    Còn khi cài cái patch + crack 3.0 ( 4.0 cũng vậy ) thì camera ok , nhìn hướng ngang với thân người ,chuẩn , dễ nhìn nhưng lại ko nhận tay cầm
    Tay cầm của mình là tay PS2 xịn .
    Bác nào biết sửa lỗi trên chỉ mình với .

2. Phithien Berlin

Phithien Berlin T.E.T.Я.I.S

Cho hỏi về cấu hình game GTA4 cái !
    Sao game này nặng đến kinh hoàng vậy :???
    Mấy mình AMD Phenom II 955 3.2 Ghz , 4Gb Ram và VGA là Ati 4850 1gb mà khi setup nó ko cho setup vì máy mình quá là yếu :(
    Your System is incompatible with %P !
    OMG nếu đúng thế thật thì game này chắc chẳng đc bao nhiêu người chơi đâu !

3. Osamadzung

Osamadzung Youtube Master Race

computer cua em co VGA la` 7600GS, Pen 4 3.2ghz, ram 1gb. Hoi truoc em choi GTA San Andreas voi cac game khac ngon lanh. Nhung sao dao nay GTA Sa co bi giat hi`nh lien tuc. XIn chi giao em cach khac phuc.

4. Ku_Tí

Ku_Tí Donkey Kong

vớ vẩn
    cấu hình thế kia là chơi dc rồi.( NHẦM: CHIP YẾU QUÁ)
    BẠN NÂNG CẤP cpu LÊN LÀ OK
    Nói câu kia ở box này là bị chém đấy

5. tieuthuht2010

tieuthuht2010 Youtube Master Race

cấu hình em thế này chơi GTA san đc ko
    ADM athlon 7750 dual core 2.7GHz ram 1G
    NVIDIA Geforce 6150SE nForce 430 32MB (con nài ổn ko)
    DỉectX 9.0c win xp
    em vào tới menu thì nó hiện lên bảng báo memory could not be read rùi chọn OK 2 cancel văng ra lun

6. Jamen_3

Jamen_3 Youtube Master Race

Cài trúng crack zỏm ( patch 1.0.4.0) giờ nó báo lỗi WS 10 , ai biết giúp với :(( , nghe nói là chép file gốc GTAIV vào là đc , vậy ai có thì gửi mình nha ( up lên MediaFire :'>)

7. zul_kun_14o5

zul_kun_14o5 Legend of Zelda

Your System is incompatible with %P !

Ông ơi đọc kỹ lại giùm cái [​IMG], ko phải do máy yếu ko cho setup mà tại chưa update windows sevice pack [​IMG], down SP về cài là xong...... Tui cũng bị rồi .......[​IMG][​IMG]

NVIDIA Geforce 6150SE nForce 430 32MB (con nài ổn ko)

NVIDIA GF nhưng có 32mb thì đừng mơ GTA IV em ạk [​IMG]. sợ GTA SA chơi còn khó ..... [​IMG]

Nvidia GF thì khoảng 256mb trở lên mới chiến đc GTA IV .......[​IMG]

8. KenLeeHu

KenLeeHu Youtube Master Race

Em mua đĩa về cái vào, mới chơi thử khoảng 10p thì update lên patch 1.0.4.0, giờ vào lại thì thấy báo lỗi WS10 gì đó, theo dõi BÕ này từ đầu đến cuối, em thấy nhiều anh chỉ chỉ là sai Crack nhưng tìm mãi kg thấy link dơn Crack của 1.0.4.0
    Vậy nay Bác nào có lòng, cho em xin cái Crack đó với. Ráp máy mới về chủ yếu chơi thằng GTA IV này, mà giờ vầy chắc chết mất :(

9. KenLeeHu

KenLeeHu Youtube Master Race

À quên, các Bác cho em hỏi thêm, làm sao để camera tự chuyển đổi theo hướng đi của mình vậy ? Chơi mà 1 tay phím, 1 tay chuột chỉ camera mệt thật, em mới chơi GTA IV này thôi, rất mong nhận được sự giúp đỡ của các Bác :)

10. F.B.I(PK)

F.B.I(PK) Youtube Master Race

em cài 1 số mod xe trong GTA san andraes lúc đầu thì chơi dc,nhưng thoát ra vào lại đang load game nửa chừng thì tiêu.Em đã xóa hết các mod nhưng vẫn bị như vậy.Có ai khắc phục dc lỗi này ko?

11. huyxomx

huyxomx Youtube Master Race

Cho mình hỏi cái. Ngày xưa mình chiến GTA SA xong xuôi ngon lành ko gặp vấn đề gì cả rồi cất trong ổ. h` lôi ra chơi lại tự nhiên cái sound ngoài đường phố, tiếng nói chuyên cell phone, tiếng súng tiếng xe h` chả nghe thấy gì cả. Tiếng nói lúc nhận nv thì vẫn ngon. Thế là thế nào. Mình đã nghịch tung cái option lên rồi vẫn ko đc. Ai biết chỉ dùm với
    Cấu hình máy xưa như nào nay vẫn thế nên mình nghĩ ko liên quan.
    Google cả tối thấy đc mỗi cái câu hỏi còn chả thấy trả lời đâu cả
    Pro nào biết thì cho cái đơn thuốc nhé, vô cùng cảm động :-*
    Chứ ko thì đến xóa cái chú này đi chứ để thì chật ổ mà chơi thì ức chế :((:((:((

12. LuiBee

LuiBee Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

Tớ cài GTA SA bằng đĩa DVD vào máy xong được 4gb mấy. Chép crack của Razor luôn. Vào lần đầu chơi ngon lành nhưng lần sau vào thì ko được nữa. Bấm vào thì máy load trong 2s rồi đứng yên, chẳng báo lỗi gì cả, giống như mình chưa bấm gì cả vậy. Install lại rồi mà vẫn vậy. Bạn nào bị giống vậy ko?

13. Leon Nguyen

Leon Nguyen Youtube Master Race

Có tớ bị đây. Hehe tình trạng y chang chỉ có điều nó vẫn load nhưng thay gì vào menu game thì nó hiện lên lỗi Don't send file gta_sa.exe :(:(

14. Shion Uzuki

Shion Uzuki Dragon Quest

Anh em cho Shion hỏi, Shion đang dùng con lap Toshiba để chơi GTA SA, lúc trước chơi trên PC thì không sao, mọi thứ ok. Nhưng giờ chơi trên con lap này, mới đầu thì cũng ok như trên PC (chạy mượt hơn PC tí do cấu hình khá hơn), nhưng chơi được tầm 2h là bắt đầu có tình trạng fps của game đang chạy bình thường tự dưng tăng lên đột ngột --> game chạy lúc bình thường lúc nhanh, nên rất khó chơi, chu kỳ lặp lại là cứ 1 - 2s là bị 1 lần. Do tình trạg như vậy nên mỗi ngày chơi SA không được lâu, chơi tầm 2h là ngưng, để mai chơi tiếp :(. Anh em có ai biết nó bị gì không vậy, chỉ giúp Shion nhé, thanks anh em nhiều :).

15. Nike*

Nike* Donkey Kong

Card này có chạy đc. GTA 4 ko =((

16. lampardvn

lampardvn C O N T R A

9600GT thì chạy được, nhưng mà con ở trên hình như không phải 9600GT xịn mà là hàng trung hoa flash bios cho nên sẽ không chạy được :-?

17. JangSH

JangSH Chrono Trigger/Cross

Các bác cho hỏi trong GTA SA ko hiểu sao đôi lúc mình bấm đi nó ko chịu đi, nhưng một khi đã đi là đi một mạch ko dừng lại mặc dù chả bấm nút gì cả ?!?

18. duy851993

duy851993 Chrono Trigger/Cross ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

Kiểm tra xem cậu có bật Vietkey không ?

19. qujl0p21

qujl0p21 Mr & Ms Pac-Man

Bạn ơi, GTA4 mình down 2dvd về, nhưng đang cài nó bảo lỗi File data3.cab (dvd2). Giờ mình down DVD 2 ở host khác về cài lai. có khớp không? thx nhiều

20. werus_xion

werus_xion Mr & Ms Pac-Man