tên nào ác nhất trong TQ

Thảo luận trong 'Kỷ niệm Hội Vườn Đào' bắt đầu bởi Knight and Merchants, 2/12/03.

1. Chiplucky

Chiplucky The Invisible Man

tôi ít có đọc sách nói về mấy cái vụ này lắm. Chủ yếu là đọc sách lịch sử thôi. Đối với tôi lịch sử là sách hay nhất trong tất cả các loại sách mà tôi đã từng đọc ^_^, và lịch sử mà tôi hứng thú nhất là lịch sử VN và TQ
    có lẽ do hai nước này gần nhau nnên nền văn hoá cũng khá tương đồng nhiều chỗ

mà mấy cái chuyện gen tuông của mấy g thì khỏi nói rồi. đời nào mà chẳnng có. Nếu muốn nghe thì nghe xem người bị hại đó bị xử như thế nào thôi. Chứ tên thì .. chịu.. không thể nào nhớ hết được... >_<

2. Knight and Merchants

Knight and Merchants Persian Prince

hic,từ trước tới giờ,tui mới chỉ đọc mỗi Tam Quốc Chí à,còn ba cái chuyện khác tui chưa đọc đến 1 chữ nữa,ngay cả Thủy Hử cũng chưa đọc,lịch sử TQ hay thế mà chưa đọc thì nói chi lịch sử VN,chả biết cái cóc khô gì cả,chỉ lên lớp học qua loa biết sơ sơ rồi xong,quên béng hết.mà lịch sử TQ là lịch sử hay nhất của thế giới đó.tui nghĩ vậy
    TQ đô hộ nước ta hơn 1000 năm thì văn hóa Trung Quốc và văn hóa VN giống nhau cũng chả có gì lạ cả,ngay cả đón Tết Ta nì,đều giống nhau hết,chữ và tiếng nói cũng hơi giống nhau nữa,ví dụ như trong phim tui nghe tụi nó nói tào tháo giống hết như VN ta nói từ Tào Tháo,có điều giọng hơi khác 1 chút.hì,lây nhiễm mờ.
    còn mấy chuyện ghen tuông của mấy bà phi,cái đó thì có TQ có thôi chứ VN ta chắc hổng có đâu,tui nghĩ chắc là vậy đó

3. Khương Duy

Khương Duy Guest

0
    Vậy là you sai rùi đó, " ớt nào là ớt chẳng cai, gái nào là gái chẳng hay ghen chồng. Vôi nào là vôi chả nồng, gái nào mà chẳng có chồng hay ghen". Ghen là yêu đó, ông mà nói như vậy chắc mai mốt ông yêu thì cũng die sớm. Cái chuyện ghen tuông nhất là phụ nữ thì rất hiếm khi mà ko có ( chỉ có mấy bà khùng mới ko ghen). Chỉ tại sử VN ta ít biết, ít đọc nên mấy cái chuyện ghen tuông ta ko rõ thôi. Nghe đâu là nàng phi Ỷ Lan nổi tiếng vậy mà cũng dám chôn sống mấy trăm cung nữ đó. [-o<

4. Knight and Merchants

:)).bác Khương Duy nì đúng là cái gì cũng biết,chắc đọc nhiều sách lắm đây.Con gái ghen thì tại hạ ko sợ chứ con trai ghen thì tại hạ mới sợ kia :)),thấy thằng bạn nó ghen với thằng kia mà phát ớn,chắc khỏi kể ra quá,hix.còn đối với tại hạ,ghen tuông chả có nghĩa lí gì hết,ghen thì cứ ghen,ta đây ko làm gì sai thì được rồi,mà vướng víu gì đến con gái cho khổ đời,he he.Trong Tam quốc là 1 minh chứng cụ thể,tên lã Bố dính vào vợ con mà chết nì,tên Tào Tung cũng thế,dây vào đàn bà là rứa đó.còn như Trương Phi,Quan Vũ ko có vợ cho nên tung hoành chiến trường mà lập công,ko dính líu gì hết nên mới oai hùng rứa.sau này thì được LB kiếm vợ cho và sinh ra mấy đứa con oai hùng chả kém.
    he,tiện thể khuyên bác nào có GF thì nhớ mà ... cẩn thận trong từng lời ăn tiếng nói và hành động với G khác ngoài GF của mình nhá.he he,nhớ nhìn vào đôi mắt của GF mình mà coi ... nó cháy cỡ nào :))

5. Cigar

Cigar Độc Xà Vương

Vậy hoá ra bầu chọn đã rồi mới thấy trong Tam Quốc có nhiều ngừơi đan bà còn độc ác gấp vạn lần.
    cái độc ác của đàn ông là sự tính toán sâu hiểm,còn ở đàn bà có lẽ là thói ghen tuông mà nhất là thói tham lam:)) cái tật không bỏ,hình như trong Tam Quốc cũng có khối người như thế.
    Điển hình như vợ Viên Thiệu,khi chồng chết đã cho giết hết hầu gái của chồng,sau đó còn sợ mâấ đứa đấy xuống âm phủ tư thông với chồng nên rạch nát mặt ra để nó khỏi nhận ra,ác thế là cùng..đã ghen lại còn mê tín nữa^_~

6. Knight and Merchants

he,đề cử 1 người nữa.Vợ Quách Dĩ,kekeke.mới nghe có mấy câu mà ghen dễ sợ.bị vợ Dương Bưu nói vài câu rằng Quách Dĩ có tư thông với vợ của Lý Thôi,thế là xong.tan nát hết,cho chồng ăn thuốc độc rồi vu oan cho Lý Thôi,ghen thế là cùng.nhưng mờ trời cũng giúp bà vợ nì nữa chứ.Quách Dĩ đi ăn yến ngẫu nhiên đau bụng,hì hì.đúng là...vì 1 người đàn bà có tính ghen tuông mà tự giết lẫn nhau

ghê qué,giờ mới nhớ ra

7. Khuong Duy_so 1

Khuong Duy_so 1 T.E.T.Я.I.S

He he cái đó thì chỉ trách là tên Quách Dĩ quá nghe lời vợ mà suy nghỉ nông cạn . Đáng lẻ hắn phải biết rằng Lý Thôi là thằng bạn chí thân từng vào sinh ra tử với hắn , sau này nếu các chư hầu có tiến đánh giải cứu vua thì chỉ có một mình Lý Thôi là giúp đở hắn chống cự thôi ....thế mà chỉ nghe mấy lời của đàn bà là đã đem quân đánh bạn rồi ------> quá tệ hại [-x
    P/S : hic hic tại hạ đang ghen với thằng bạn đây , nhưng biết làm sao bây giờ đành :" Vẫn mải dấn bước trên đường đời ............." /:) (:|

8. Knight and Merchants

ông nhầm rồi.Tất cả tại vì trời đó.tại vợ thằng Quách Dĩ nó bỏ thuốc độc cho chồng nó ăn mà đồ ăn lại chính là đồ ăn mà Lý Thôi nó biếu.sau này Quách Dĩ đi ăn yến ở nhà Lý THôi tự dưng về đau bụng.đó là trời hại chúng nó đó.hì hì.cho dù thân nhau đến chừng nào thì bị 2 lần ăn nhầm thuốc độc rồi thì cũng phải ngờ nhau chứ.giả dụ bây giờ ông được thằng bạn nó mời đi ăn,lần nào nó mời ông đến nhà nó ăn,ông đều đau bụng,tính sao hả :)).Chắc là ko sao đâu chứ gì,tại bây giờ là thời nay,làm gì mà đến nỗi giết nhau.nhưng thời xưa do cái chức cái quyền giết nhau là chuyện thường,ko thể trách Lý Thôi và Quách Dĩ được.

Ông ghen phỏng được ích gì,kekeke.Như tại hạ nè,chả cần ai,thiên hạ bạn bè thế nào cũng mặc,tụi nó có bồ,thì kệ tụi nó,mớ gì mà ghen,bồ tụi nó đẹp,phỏng chắc trên đời hết đứa con gái đẹp rồi chăng :)).Ông cứ bình thản đi,sau này tự dưng có đứa con gái tới nộp mạng :))

9. Chiplucky

cậu nhớ lộn rồi. Ai nói với cậu là QV và TP không có con chứ. Vậy Quan Hưng và Trương Bào sau này là con ai thế ??? ^_^
    phải nói là... không phải có vợ kém đi phong độ mà là mê vợ quá nên mới kém :))

còn chuyện gehn tuông cuả mấy g thì không cần bàn nữa. Từ xưa đến nay là thế mà, đời nào mà không ghen cơ chứ.
    Gừng nào mà gừng chẳng cay
    gái nào mà chẳng không hay ghen chồng :))

10. Knight and Merchants

thế cái nì là cái rì hả
    tớ đã viết thiếu đâu,he he.vẫn đủ đấy chứ,nhìn lại cái bài của cậu quote đi,he he.Chắc cậu chưa đọc kĩ
    QV,TP,TV đều là Hero chỉ biết xung trận lập công,ham mê tửu sắc như lã Bố thì ko đâu,chỉ cần có giống nòi là được rồi,hì hì.Mà trong truyện nó ko đề cập đến vợ của mấy tên tướng nì nhỉ,chỉ toàn đề cập đến vợ LB là nhìu

còn cái câu :
    Gừng nào mà gừng chẳng cay
    gái nào mà chẳng không hay ghen chồng
    câu này cậu xào nấu lại từ câu của Khương Duy hay tự sáng tác thế.câu của người ta thế này :
    ớt nào là ớt chẳng cay
    gái nào là gái chẳng hay ghen chồng
    Vôi nào là vôi chả nồng
    gái nào mà chẳng có chồng hay ghen

he he,chỉ bớt đi có 2 dòng cuối thui.

11. Khương Duy

Khương Duy Guest

0
    Bởi vậy tui nói ông mà yêu thì có nước là đo ván sớm trên tình trường, ghen là yêu đó, mà ghen nhiều là yêu nhiều đó ( nhưng cũng đừng quá tay). Anh KDsố 1 đang ghen thì chí ít trong tâm hồn mình người đó đã đóng dấu vào rùi thì làm sao mà quên được cái cảnh người ấy đang... ông nói vậy là ông chưa có bò, chứ sao này mà có bò rùi ông còn hơn người ta nữa í. :>

Nói về hai guy Lý, Quách thì hai chàng này thiệt là vô phước chết trong ả đàn bà ko có tất sắc--> mới thấy là phụ nữ tuy yếu đuối nhưng thật lại đáng sợ hơn ai hết :-&

12. Khuong Duy_so 1

To : Khương Duy
    Hic hic cảm động quá , đúng là chỉ có một mình Khương Duy là hiểu được tâm sự của Khương Duy _ số 1 này thôi . Nhưng nói thếm cho bác Khương Duy biết là thật ra thì tui củng không có quyền gì để mà ghen hết vì người ta đâu có biết là tui thích người ta mặc dù quen biết nhau được 2 năm rồi /:)
    To : K&M
    Tại vì huynh đài chưa thích ai bao giờ nên nói thế chứ khi thích rồi thì : khi trước thì phong độ biết mấy , khi này thì buồn bả biết bao (:|
    Trở lại vấn đề , nếu nói về sự độc ác thì theo tui thì tụi Thập Thường Thị củng nổi lên không kém Trác hay Tháo , nếu Trác thì tàn sát người một cách dả man , Tháo chuyên gia đâm chém sau lưng thì tụi này củng không kém phần gian ác đâu : hảm hại công thần , bóc lột dân chúng ,........ [-x

13. minic

minic Youtube Master Race

To all !
    hả các bác nói gì vậy tui nhớ đây là "tên nào ác nhất ... " mà sao giờ ra thành chuyên mục này rùi.
    Nói vậy thui chớ thấy mấy bác bàn luận dữ quá tại hạ ko dám xen ngang nhưng tại hạ mún góp 1 ý kiến nhỏ : mấy bác kiu yêu nhìu là ghen nhìu àh sai lầm hít sức hehe ghen nhìu là ngu nhìu đó ko tin các bác nghĩ kỹ mà coi ( ai ko hỉu thì cứ hỏi tui sẽ giải thích sau )

14. Cigar

Cigar Độc Xà Vương

Thì cũng biết dời nào mà chả có ghen tuông rồi..nhưng bây giờ người ta hiện đại rồi,có ghen thì cũng chẳng nói ra..để cho tên khác cuỗm đi mất...điển hình như tôi đây,hic hic:((Nhưng cũng có người trở lại cái thói ghen của thơi cổ đại,nhưng hiện đại hơn 1 chút..tạt axít..thế thì cũng ác đâu kém vợ Viên thiệu đâu..[-x
    Tên mimic nói thế cũng chưa phải lắm..đồng ý là ghen nhiều thì ngu nhiều..nhưng không ghen thì còn ngu bạo nữa..chắc là ghn vừa phải thì được,chứ ghen kiểu như mấy bà kia thì đúng là ngu nhiều nhiều đó.^_^

15. Chiplucky

_ To K&M:
    hì hì, ai nói với cậu là vợ của QV và TP là do LB cưới giùm thế. Không có gì để chứng minh cả ?? có nhiều giai thoại cho rằng vợ của họ cưói trên trận mạc, có người cho rằng vợ của họ đều là nữ tưóng oai hùng => không biết nên tin vào điển tích nào [-(
    câu này là do tôi xào nấu lại cho hay đó mà. Lấy chữ gừng thay cho chữ ớt hình như nghe suông tai hơn nhiều B-)

_ to Cigarrete: =D> tôi đồng ý với câu nói của cậu. Ghen là nmột cái ngu mà không ghen để cho người khác cuớp luôn thì gọi là đại ngu. Cắm nguyên cái sừng bành ki ở trên đầu :cool:

16. Khuong Duy_so 1

Bác nói thế chứ nếu bác ghen thì phỏng có ích chi nào , người ta đả không thích mình thì dù bác có ghen đến long trời lở đất thì củng không có thể xoay chuyển được gì đâu . Thà bác im lặng thì còn có thể là bạn của nhau được ........ /:)
    Xin lổi bác gì đó tại vì tớ bức xúc nên có hơi nặng lời #-o

17. Knight and Merchants

Má ơi,bò là gì thế :)).tui thì có bồ thôi chứ chẳng khoái bò đâu nha ^_^ .Mà tui cũng chẳng quan tâm đến ba cái chuyện bồ bịch nì cho lắm,hix.Sau này chắc ko lấy vợ đâu,hix.Giờ tui thấy hơi chán con gái,chắc tại hồi trước chat với G nhiều quá nên...đâm ra ngán ngẩn.hì hì.Con người tui như thế nào,sao ông biết được
    khe khe,nói đúng rồi đó,ta là người vô cảm mà,chưa bao giờ thích ai cả,chỉ lâu lâu đi chọc ghẹo mấy đứa con gái thôi,chọc cho đỡ buồn mà,rồi cũng chán,hix.mà cái chuyện phong độ biết mấy , khi này thì buồn bả biết bao.Điều này chả có trong người tui đâu,thề đấy.Tui có 1 tính cách rất khác người,chắc ông ko biết đâu,sau này ông sẽ hiểu thêm về con người của tui
    he he,theo quan niệm của Khương Duy thì ghen là yêu,vậy ghen nhiêu tức là yêu nhiều thì ngu đi,chậc chậc,vậy mà có mấy người ghen rất nhiều thế mà có ngu đâu,he he.ko ghen mà ngu,cái đó là ngu bẩm sinh gòi ^_^ .hì hì,Xì Gà thuộc hàng nào nhỉ,ghen nhiều hay ko ghen
    cái này đúng 100% đó anh bạn à,tui vô tình lật đúng trang đó.nó viết là Lưu Bị kiếm vợ gả cho Quan Vũ và sinh được đứa con là Quan hưng,hix.mà Lưu Bị đã kiếm vợ gả cho Quan vũ rồi thì chắc Trương Phi cũng được phần chứ,he he.Anh em với nhau mà.
    ko có tài cua gái,cần học hỏi nhiều,tui có ông anh giỏi trò nì lắm,ổng viết ra 1 quyển sách dạy cua gái,rất hay :)).có cần tui post lên ko
    he he,đúng rồi.im lặng là vàng mà,có biết bao nhiêu người đang là bạn thân của nhau rồi iu nhau rồi bỏ rồi từ đó hết thân nhau,kekeke :))

Khuong Duy so 1,bộ người ta của ông có người khác rồi à

18. korangar

korangar Mega Man

Kakaka, topic này viết về chủ đề gì thế không biết, có nên ghen hay không à :)) Như bác KD số 1 là Tình đơn phương đó :)), thui bỏ đi, sang bên tập đoàn của tui mà cua nàng Kiều :))
    Mà sao bên quân tử nhiều tên bị Seven Love nhỉ, hết Sun đến KD số 1, thế này thì còn tâm trí đâu mà đánh đấm :))
    K&M: Mi cũng nên kiếm một cô bồ đi, rùi lại thất tinhluồn cho đủ bộ :))

19. Khương Duy

Khương Duy Guest

0
    Thôi đi ông gian thương, gian chưa đủ sao còn muốn sạo nữa hử. bấy giờ thì nói là mạnh miệng lắm muốn làm trinh nam suốt đời, sau này ko chừng ông còn lấy ba bà vợ luôn cho coi--> ghét của nào trời trao của ấy đó cha nội. cái chuyện ngán ngẩm con gái do chat nhiều với mấy nường thì quá ư là bùm, người ta bị đá cho chổng cẳng luôn mà vẫn cứ khát khao được yêu nữa mặc kệ có bị đá nữa ko. Như Xích luỵ tiên tử Lý Mạc Sầu nè, bà bị Lục Triển Nguyên phụ bạc, đến nỗi gặp làm ma đầu hận tình hận đời khét tiếng--> vậy mừ trong tận tâm hồn bà ko lúc nào quên đi hình bóng người yêu, nhìn chiếc khăn lại nhớ đến tình xưa nghĩa cũ. :-/

20. minic

minic Youtube Master Race

Thui mấy bác dzui lòng trả lại cho người ta đi , các bác bàn chiện tào lao ko hè B-) mà tui thấy tên xì gà hay nói xỏ tui lắm nha X( có ngày chít oan àh hehe