TERA (CN) server 亚玛伦 (guild MAFIA)

Thảo luận trong 'TERA' bắt đầu bởi xCloudx, 29/8/14.

1. kiddevil174

kiddevil174 Youtube Master Race

ping mọi người bao nhiêu vậy, mình ping tới 400 cao hơn cả bên NA :8cool_cry:

2. xCloudx

xCloudx Mr & Ms Pac-Man

mạng fpt phải không? dùng thử ipmana đi, cách dùng xem page 1

3. kiddevil174

kiddevil174 Youtube Master Race

mình cáp quang Viettel, cái ipmana thử dùng rồi mà vào nó hiện thông báo rồi tự tắt luôn

4. Vinny

Vinny Dragon Quest

Up trước bảng stats trong profile cho ae tiện đường tham khảo nhé .

5. biofan4u

biofan4u Mr & Ms Pac-Man

Trước hết mình nói rõ lý do tại sao lại chọn Alo Alo (Tích hợp sẵn trong Garena Messenger ):
    - So với tất cả các phần mềm voice chat hỗ trợ game thủ hiện nay thì Alo Alo có đủ hết tính năng cần thiết như tạo room riêng (private room), tạo stream online v.v...Cộng thêm server tại Việt Nam nên hỗ trợ rất tốt cho game thủ VN.

- Hơn nữa với Alo Alo tích hợp sẵn trong Garena Messenger cũng tức là bất cứ tiệm internet công cộng nào cũng đã cài sẵn cho bạn, không cần phải cài đặt thêm bất cứ gì khác.Chỉ việc đăng nhập và sử dụng.

- Hiện nay mình nhận thấy ngoài tính năng chung để chat voice thì không có nhiều chương trình tích hợp hệ thống gửi nhận file ảnh, lấy một ví dụ như cctalk, raidcall, v.v.. đều không tích hợp khiến bạn muốn send file (trong trường hợp đọc option bằng tiếng trung không hiểu bạn có thể upload lên hỏi trực tiếp ).Nhưng Alo Alo được tích hợp trong Garena Messenger cho nên việc sử dụng công cụ truyền tải file là hoàn toàn có thể.

- Trong room sử dụng Garena có vài chức năng mà mình thấy rất quan trọng, ví dụ như một member vô ý thức bật "Tự nhận diện âm thanh" mà nhai kẹo nhóp nhép, hay bật quạt ầm ầm thổi vô mic, nhưng không chịu xài push to talk thì admin room có thể chỉnh dùm cho họ bằng "Chặn tự nhận diện giọng nói" trong menu room. Với mình cái này rất cần thiết cho những người thiếu ý thức.

- Ngoài ra còn nhiều tính năng hữu ích khác.Các bạn có thể tự tìm hiểu (Như tính năng karaoke, hay hát hò v.v... :) )

Chắc chừng đó lý do cũng đủ .Sau đây mình sẽ hướng dẫn các bạn vào room Tera Online do mình tự tạo :

[SPOIL]Bước 1: Đăng ký, tạo nick garena ở đây

Bước 2: Như đã nói Garena Messenger có mặt ở tất cả các phòng máy cũng như máy nhà (nếu bạn đã từng chơi FIFA ONLINE, hay Liên Minh Huyền Thoại , DotA Allstar ,Đế chế xanh v.v..).Tuy nhiên nếu chưa có bạn cũng có thể download tại đây

Bước 3: Sau khi đã có nick và Garena Messenger bạn đăng nhập như hình

Bước 4: Cài đặt ngôn ngữ , trong Garena Messenger có 2 kiểu ngôn ngữ là Tiếng Anh và Tiếng Việt. Nếu là Tiếng Anh thì nên chuyển nó sang định dạng Tiếng Việt cho dễ sử dụng. Các bạn làm theo hình

Vào Region chỉnh Language Setting sang "Tiếng Việt" và Region Setting sang Viet Nam.Bước này rất quan trọng vì một số bạn không chọn Region Việt Nam nên thấy chậm và đổ tại do Garena.

Bước 5: OK vậy là cơ bản đã xong giờ chỉ việc vào Alo Alo và tận hưởng tán gẫu cùng bạn bè qua hệ thống voice chat của Garena.Bạn thực hiện như sau (Mình lấy ví dụ cho room Tera Online nhé )
    Chọn Alo Alo:

Nhập tên phòng vào ô tìm kiếm và nhìn sang phần kết quả sẽ thấy phòng cần tìm, sau này khi đã nhập phòng 1 lần bạn chỉ cần nhìn xuống tab "Gần đây" để vào lại.

OK, bạn đã vào được phòng chat. Bên trong đó cứ tự nhiên hỏi admin mình sẽ trả lời và hướng dẫn cụ thể thêm.

Việc tùy chỉnh mic cũng khá dễ dàng.Đề phòng các bạn mic yếu mình sẽ làm 1 tip hướng dẫn chỉnh loa và mic sau !!![/SPOIL]

Bước tiếp theo mình sẽ hướng dẫn cách tinh chỉnh Mic, Sound để tránh những phiền toái không đáng có như âm mic bé, hoặc tiếng loop âm thanh v.v...
    [SPOIL]
    Sau khi vào đươc room như hình, bạn click vào nút răng cưa góc trên bên phải để cài đặt

Tiếp đến tinh chỉnh mic như hình vẽ (chú ý tích vào Tự điều chỉnh âm lượng Mic và Mở phần mềm Microphone Volume Boost )

Sau đó click vào nút thu âm lại trong 7s để nghe thử âm thanh.

Đến đây nếu bạn nghe được chính mình nói to và rõ là OK rồi đó.Vào phòng và chiến thôi.
    [/SPOIL]

Chỉnh sửa cuối: 17/9/14
  6. nhocsv

nhocsv Youtube Master Race

Một số Cry hay dùng
    còn nhiều nữa sẽ post sau :1cool_byebye:

7. nhocsv

nhocsv Youtube Master Race

Cái trên là e ghép hình sai rùi :5cool_sweat:
    cái này mới đúng nè :6cool_beat_brick:
    xin lỗi vì sự nhầm lẫn tại hại của e :6cool_beat_brick::6cool_beat_brick:

8. thatswhy156

thatswhy156 Youtube Master Race

cái này có bản patch tiếng anh ko các bạn?

9. biofan4u

biofan4u Mr & Ms Pac-Man

Chưa có bạn nhé, tuy nhiên tất cả skill kỹ năng anh em đều nắm rõ, cộng thêm trong guild cũng có 4 bạn biết tiếng Trung online khá thường xuyên từ 7h~ 5h sáng hôm sau. Nên có gì cũng không phải ngại

10. only_oy

only_oy Youtube Master Race

đặt tên char nó có bắt phải dùng tên Trung ko bạn @@. sao đặt mãi ko được vậy

11. only_oy

-_- sao ko có ai set vào guild vậy. guild còn hoạt động ko các bác

12. biofan4u

biofan4u Mr & Ms Pac-Man

Có chứ , guild lúc nào cũng online cả, nhưng thường xuyên hơn vào buổi tối 19h~ 5h sáng hôm sau . Vào game nếu thấy chưa ai apply mình nhanh thì bạn có thể pm vài nick sau:"Shocute, MichaelWu, SongSinhHoa, DareU, Xvideos,Zoroa, KemSocola, KemCherry..."

13. khanhrom.vn

khanhrom.vn Youtube Master Race

bác chụp hình tên sv lúc vào game được ko . vô 4rom thấy tên sv toàn ô vuông
    ko biết chọn sv nào

14. biofan4u

biofan4u Mr & Ms Pac-Man

Mình show luôn cái hình server lúc login trong game để ae coi cho dễ nè

Server mình chơi thường là server đông dân nhất. Giờ cao điểm lúc nào cũng đỏ lòm. Mình khoanh khu vực màu đỏ trên hình đó

Các file đính kèm:

15. Sorite

Sorite Dragon Quest

Có chơi được class Reaper mới không bạn? Nhìn chữ "giun" hơi ngại...

16. Œ•X™

Œ•X™ T.E.T.Я.I.S

cho mình hỏi là ping có ổn không? Tự nhiên nhớ TERA, muốn chơi lại chút :D

17. only_oy

Ping ngon bạn, khoảng 4x ~ 100 ping thôi.

- - - Updated - - -

Ông xvideo hay micheal mình off một tg nhé. Vì lap hỏng chưa vào đc.
    P/s: PhuongThuy

18. angeltear2007

angeltear2007 Youtube Master Race

Giờ server mới có lvl cap 50 thôi tháng 12 mới up 60 nên class reaper ko có đâu bạn.

19. Œ•X™

Œ•X™ T.E.T.Я.I.S

Cho mình hỏi hôm nay vào chơi, lúc chọn server nó cứ hiện lên thông báo này mà không cho vào là sao?

20. biofan4u

biofan4u Mr & Ms Pac-Man

Lúc đó server đang bảo trì để cập nhật cơ sở dữ liệu, bạn nếu xài google chrome thì có thể cho nó dịch nguyên trang để cập nhật tin tức
    Trang chủ nó đâyhttp://tera.kunlun.com/index.html