Tera NA - Ai chơi thì vào báo danh nhé !

Thảo luận trong 'TERA' bắt đầu bởi sesshoumaruvd, 4/2/13.

1. mrthienvuong

mrthienvuong T.E.T.Я.I.S

death charger giờ ko lấy đc nữa đâu =))))) Cái achievement "Close but no cigar" giờ là ko thể thực hiện nổi trừ phi bạn tìm đc 120 người cùng chí hướng và nhanh tay

2. volamnghiavu

volamnghiavu Dragon Quest GameOver

có ai sài mạng vnpt thấy bị châm mấy tuần nay ko.nãn thiệt ping lúc nào cũng 350+ ko chơi dc gì hết.

3. novedoom

novedoom Donkey Kong

Mạng kém hẳn. nexus thì 17k 19k ping @@. BG thì 300-400. ko làm j đc cả

4. salamence89

salamence89 Legend of Zelda

Mình cũng dùng VNPT, thời điểm cách đây khoảng 1 tuần thì lag kinh lắm (ping~1000).
    Nhưng gần đây thì đỡ hơn (ping~300), vào nexus có chậm hơn nhưng vẫn đủ tranh nhận quest.

5. thandieu2008

thandieu2008 T.E.T.Я.I.S

các bác cho mình hỏi là server NA ping khoảng bao nhiêu so với EU và hide IP như vậy có nguy cơ bị ban cao ko :(

6. salamence89

Mình chưa chơi TERA EU, nhưng thấy mọi người bảo là ping EU cao hơn. Khu vực ĐNA mình chơi các game online server NA hầu hết tốt hơn server EU. (giống League of Legend)
    Hide IP chưa có trường hợp nào bị ban cả, gần như chắc chắn sẽ không bị ban. (tương tự League of Legend)

7. winibe4r

winibe4r Youtube Master Race

Mình đang gặp vấn đề lớn trong việc login tera NA :((. Đăng nhập vào trang chủ gần như không được (login vào nó vẫn hiện ra như cũ). Đăng nhập bằng launcher thì nó yêu cầu cái nhập account armour, nhập vào submit xong nó vẫn hiện ra như cũ ( vẫn báo cần nhập account armour giống như là mình chưa hề làm gì hết )... ai gặp vần đề như mình hem :(

8. thangbeou

thangbeou Youtube Master Race

theo triệu chứng có thể dự đoán bạn bị lỗi về phần mềm, thử xóa các phần mềm, clear lại các thư mục, khơi dọn lại máy, xóa các thanh bar trên trình duyệt ko cần thiết (ví dụ như Yahoo search chẳng hạn), thử cài lại laucher (cái 87 Mb đó). Sau đó chạy lại xem sao.
    Đặc biệt nếu máy bạn có cài bất cứ phần mềm nào của hãng IOBit (advance system care hay malwere fighter...) thì gỡ đi nhé.
    Bạn cũng có thể thử sơ bộ xem có phải do từong lửa ko bằng cách tắt tạm thời diệt virus xem thế nào.

9. jrape1008

jrape1008 Mario & Luigi

^ có chơi tera không mà chỉ gì tùm lum vậy hay là spam ?
    @winni4r: cái đó là do bạn fake IP không thành công rồi fake IP rồi vào trang chủ log in account sau đó tắt account armor đi, hoặc nhanh nhất bạn nhờ ông nào sống ở nước ngoài tắt hộ, cái phần này lầm lâu nhất tại hay bị fail nhiều nhất xD

10. Wilhelmina

Wilhelmina Legend of Zelda

CÓ ai biết cách nào để nạp EMP mua costume không ?
    mình không thể chose country khi điền thông tin visa và paypal ở trang teraNA ...

11. Jetbee

Jetbee Youtube Master Race

Có thể lý do vì server NA chặn IP của châu á nên việc điền thông tin thì không thể dùng địa chỉ VN được. Và nếu không ghi địa chỉ nào đó ở Mỹ có thể bạn sẽ phải trả thêm tiền cước chuyển ngoại tệ cho mỗi lần nạp EMP bằng Paypal và Visa.

12. ryallha

ryallha Mr & Ms Pac-Man

link down die hết rồi anh nào dzo fix lại dùm em với down tới part 5 thì bị thì hết

13. ryallha

ryallha Mr & Ms Pac-Man

file số 8 bị j thế nầy mọi người ơi down lại lần 2 rùi vẫn bị ai úp lại dùm em với
    [​IMG][/URL][/IMG]

14. kratoshn

kratoshn T.E.T.Я.I.S

^download về cũng khônh chơi đc đâu, bạn nên down bằng laucher của nó, vì bản trên fshare là từ tháng 3, giờ ra update mới rồi, cái bản đó không thể update lên đc, dù mình đã thử mọi cách. Tốt nhất là chịu khó download lại bằng laucher đi vậy.

15. Lovan

Lovan Donkey Kong

Hiện tại bên server Lake of tear mình có 1 acc Human Archer không xài muốn đổi lấy acc Sorcerer hay Berserker cùng server. Đồ đạc của con Archer như sau: PVE: Bow nexus +12; Chest: Daily, Đồ PVP: Full set Fraywind +9, Trang suc: Daily + 1 ring BG, Glygh: Gần full.
    Ai muốn đổi hoặc mua luôn thì pm em ở yahoo: anh_sang_nui_rung@yahoo.com hoặc sms: 0989231222.

16. galaxyamazonic

galaxyamazonic Youtube Master Race

Nó cứ mãi như thế này.. Chả dow đc % nào cả

17. - Saber -

- Saber - ✝ Excalibur ✝ Moderator ♞ Blade Knight ♞

Tắt fake ip đi xem :4cool_doubt:

18. galaxyamazonic

galaxyamazonic Youtube Master Race

Cho mình hỏi có cách nào chuyển đc acc từ EU qua NA ko

19. X_hope500

X_hope500 Youtube Master Race

Sao mình download nó báo "tera is not available in viet nam at this time", ko lẽ bị chặn ip, mình dùng super hide ip, nhưng nó vẫn thông báo nhứ thế :( làm sao down đây

20. salamence89

Không chuyển được đâu.

Download trên trang chủ mới bị như vậy. Bạn thử download từ các nguồn khác xem. Down bằng Happy Cloud cũng được, trước mình dùng cách này.