TERA NA (ser MT) Guild [Saint] dành cho Việt Nam chúng ta

Thảo luận trong 'TERA' bắt đầu bởi mejibear, 23/7/13.

1. dat1994bt

dat1994bt Youtube Master Race

G còn cho gia nhập ko vậy mng ????

2. --GaRung__

--GaRung__ Youtube Master Race

Mình đăng kí 1 slot nhé. Đang down về rồi:3cool_shame:

3. baoanh86

baoanh86 Youtube Master Race

Hong cũng dow lại., lo. Xoá. Mất. File setup

- - - Updated - - -

Guil Việt mình còn đông ko ta, lâu wa ko vô

4. --GaRung__

--GaRung__ Youtube Master Race

Đăng kí 1 slot nhé. ING: Channie. Class: Warrior . Mình mới chơi thôi nên mong các bạn chỉ bảo, giúp đỡ nhiệt tình nhé :6cool_smile:

5. ThamVanTam

ThamVanTam Mario & Luigi

Guild mình hiện khá đông :1cool_dribble:, nhưng online thường xuyên thì chắc tầm 20 người, buổi tối thì đông hơn :5cool_still_dreamin, mà mấy pa leader guild này ít lên forum lắm, toàn chém gió FB thôi :6cool_boss:

6. sweeties

sweeties Dragon Quest

Đang chơi EU...Priest...nhưng thấy ae xôm quá nên xin 1 slot nhé..đang down rồi..hẹn gặp anh em trong game

Ingame là Foxxi nhé...có apply FB rồi ai thấy thì accept hộ cái

7. Odisey

Odisey The Miscast Sorcerer GVN LEGENDARY ‍ ⚚ Mystic Mage ⚚ GVN Dalit

Cần bác nào giải thích cho em hiểu cái debuff trong Manaya Core được không ạ ? Nhất là Hard mode .
    Coi cái hướng dẫn rồi đi mà không hiểu gì ráo ...cách Skip debuff , rồi bị red debuff chạy vô khu số 1 hoặc chay vô khu tương ứng nhưng vẫn dính chưởng v.v..
    Mong các tiền bổi chỉ giáo thêm .

8. --s0ul--

--s0ul-- Mario & Luigi

Chỉ nói về queen HM thôi nhé, ở NM có lấy sai debuff thì cũng chẳng ai chết dc :3cool_embarrassed:.
    Lúc con queen bắt đầu 90% thì queen sẽ làm debuff phase
    Lúc này queen sẽ làm 3 cái debuff lần lượt từ trong ra ngoài: trắng, xanh và đỏ. Cho dễ nhớ thì mọi người gọi là 1,2,3. Ko quan tâm là có bao nhiêu người nhận debuff miễn sao sau khi làm xong cái debuff màu đỏ ( thứ 3) mà team bạn nhận đủ 3 loại debuff thì sẽ ko sao. Người nào nhận debuff thì sẽ nhận 40k dmg lúc lấy debuff và mất 10% hp mỗi 5s, những người ko nhận debuff thì ở ngoài số 3 khi nào nó làm xong 1 và 2 sẽ có mũi tên trắng đi vào trong, những người này có thể back up khi mà 1 trong 3 người debuff bị chết thì có thể thế vào để lấy thay:cuteonion48:. Mỗi debuff tồn tại 90s sau thời gian này mà ko nhận debuff mới thì sẽ lăn quay ra chết:6onion72: (sorc dùng stone skin ở những giây cuối cùng có thể sống sót :cuteonion46:). Ở HM thì khoảng 45-50s queen sẽ làm tiếp debuff phase mới. Debuff số 2 sẽ xóa dc debuff số 1, 3 xóa 2 và 1 xóa 3. Vì thế người lúc đầu nhận 1 sẽ chuyển sang nhận 2 ở bước tiếp theo, 2 sẽ nhận 3 và 3 sẽ nhận 1.
    Ở trong HM thì với tốc độ kinh hoàng của queen + thêm vô số tình huống hiểm nghèo :cuteonion50:dễ làm mọi người quên mất mình vừa nhận debuff nào nên cứ nhìn vào màu debuff của bạn. Có nghĩa là người nào có debuff màu trắng sẽ nhận debuff 2 ở lần tiếp theo, xanh sẽ nhận 3 và đỏ sẽ nhận 1. Nếu có người nhận debuff chết thì phải có người khác thay thế để nhận cái debuff tiếp theo của người đó. Có 1 số điều nên lưu ý để nhận debuff có thể dễ dàng hơn:
    Thông thường sau 45-50s queen sẽ làm debuff nên người nào có debuff màu trắng thấy thời gian bắt đầu 60s thì nên gọi để mọi người chuẩn bị cho debuff tiếp theo, giai đoạn này nên chuẩn bị đủ người nhận debuff và đừng cố gắng làm gì dại dột :4onion56:.
    Ở 50-30-20 thì nếu đúng timing của bạn (bạn đánh queen xuống những % này lúc debuff màu trắng còn dưới 1 phút ) thì sẽ có double debuff phase có nghĩa là queen sẽ làm 2 lần debuff liên tiếp, các bạn có thể nhận cái debuff phase đầu tiên và bỏ qua cái tiếp theo.
    Dù sao thì chúc may mắn ở cái dungeon thú vị nhất của TERA he he. Cái này dài dòng mà khó giải thích hết bằng text nên có gì bác cứ pm mình ingame soulvn ( ít khi online lắm ) mình có thể đi MCNM hoặc HM cùng bác.

Chỉnh sửa cuối: 9/10/13
  9. hoangdong13

hoangdong13 Youtube Master Race

Sao em apply vào fb của G mà đợi hoài không thấy ai accept huhu :(

10. Odisey

Odisey The Miscast Sorcerer GVN LEGENDARY ‍ ⚚ Mystic Mage ⚚ GVN Dalit

Rất cảm ơn vì đã tư vấn , hiểu sơ sơ rồi bác ơi .
    Mình Archer Ilev 168 cũng đi NM rồi , có điều toàn mấy cha kia carry xử lý debuff nên chưa hiểu nhiều ...cứ giữ khoảng cách trên 14m spam skill rồi chạy vô lúc nó xả zone 1-2 thôi .
    Đi HM thì archer ngoài viếc lưu ý hứng cái debuff cho team còn phải làm gì nữa không các bác ?

11. oi_gioi_oi

oi_gioi_oi Mayor of SimCity

Căn bản là debuff ko khó đâu đừng lơ đãng quá là dc , cái khó là mày thằng cầm debuff chẳng may die thì 1-2 người còn lại phải biết đường chạy ra gánh debuff dùm người vừa teo nếu ko kịp res.Cái khó nữa cho dân vn là lag hay bug graphic , đôi lúc đánh mà chả thấy mấy cái vòng debuff đâu để đứng mà nhận - trường hợp này vd như bạn đang dính cái debuff 1 mà muốn nhận debuff chẳng may nó ko có graphic cái debuff thì đứng cách con queen 7m là nhận được debuff 2 , tránh những th đáng tiếc xảy ra :)).Còn lại thì đánh cứ từ từ là win thôi , đồ mới xịt nó nhanh thôi mà cứ chờ nó ra đòn quật đuôi , laser etc mấy đòn đánh mà nó cast lâu thì ra cắn nó vài nhát =)).

12. SoliWande

SoliWande Youtube Master Race

G mình còn active k nhỉ? Mình vào G với :D

13. victoryvn3

victoryvn3 Fire in the hole!

G còn sống à o.0

----Thân----

14. Ken447

Ken447 Youtube Master Race

mình mới tham gia, sever TM , nick Memory.Love class Pries. Pm ai để vào G vậy mấy bạn?

15. Vinny

Vinny Dragon Quest

Mình cũng mới tham gia . IGN : Vinnysho class Lancer .
    Ưu điểm : ko lag tuy vẫn phải fake IP . Nhược điểm : gà =)).

Chỉnh sửa cuối: 15/10/13
  16. mejibear

mejibear Youtube Master Race

ko lag thì lancer tốt, cố gắng chơi lâu dài đi bác, G thiếu lancer, sẽ đc ưu tiên lol

- - - Updated - - -

ko những sống còn sống nhăn răng, bác định gây scandal à lol

17. nguoithemtien

nguoithemtien Donkey Kong

có anh em nào ở hn ko, mình qua copy client với.

18. Vinny

Vinny Dragon Quest

Khuya hôm qua tải và update xong vào game chơi ngon lành đến lvl 23, tối nay chờ update . Share được cho 3 người nữa vào chơi ( cùng mình ) . Hi vọng G còn slot cho họ vào . Chắc là sẽ chơi lâu dài .

19. Chakarius

Chakarius Youtube Master Race

G còn slot ko cho xin 2 suất....nhảy từ bền CH-Roleplay sang vì bên đó ko có G Việt Nam. Đảm bảo là chơi lâu dài.

20. Tiger-tank

Tiger-tank シェンムー Ryo Hazuki

các bác cho hỏi câu hơi ngớ ngẩn tí là vô trang chủ game down qua Happycloud thì chờ mãi ko thấy gì xảy ra , cục router ko nhấp nháy tức là ko gì down về hết , còn down bằng torrent thì trước đây bị dính lỗi fake ip nhưng nút play ko sáng ko chơi được . hồi đó hỏi trong topic lỗi thì ko ai biết cách khắc phục hết . giờ kéo torrent cả chục gb mà ko chơi được ức lắm . mong các lão làng giúp đỡ