Tera NA - Server Lake of Tears - Guild Ascension.

Thảo luận trong 'TERA' bắt đầu bởi minh0604, 26/2/13.

1. Moe~~~

Moe~~~ You Must Construct Additional Pylons Lão Làng GVN

Cậu đang hiểu nhầm cái mình muốn nói. Trong toàn bộ post của mình không hề đề cập đến người dưới lv 60.

Mà là dân casual họ sẽ không tham gia cái GvG của cậu(Dù có là 60 hay không)

Còn cậu lại nói "Đã vào Guild thì phải đóng góp cho guild" cái tư tưởng này phải xem lại. Vấn đề nằm ở chỗ cậu coi thế nào là "đóng góp"? End game content bao giờ cũng chia ra PvE và PvP. Và cả 2 kiểu người chơi đó đều có thể đóng góp cho guild được, dân Casual PvE không đóng góp nhân lực cho cậu lúc GvG, thì họ đóng góp nhân lực lúc dungeon/raid. Cái đó cũng gọi là đóng góp. Chứ cậu lại đang áp đặt suy nghĩ rằng "Vào guild là phải GvG" vào đầu những người đó đó.

2. minh0604

minh0604 Youtube Master Race

Sorry bạn, bọn mình đang chơi ở server PvP không phải PvE, tại sao các bạn vào chơi server PvP rồi lại bảo không muốn tham gia PvP ? Chơi server PvP là do lựa chọn của các bạn, đừng có nói là do mình lập thớt đầu tiên cho nên dù không thích PvP cũng join cùng cho vui rồi đến đâu thì đến, như mình đã nói mình chỉ yêu cầu giúp đỡ trong khả năng của các bạn, nếu ai đủ khả năng mình sẽ đề nghị tham gia GvG, ngoài ra có 1 số Raid như Nexus Raid, nếu không GvG thì mình sẽ không thể vào Raid đó được.

3. o0hoangsea0o

o0hoangsea0o Lão Làng GVN

nện nhau trong nexus thì bất khả thi do đa số ở đây ai cũng than vô nexus giật
    quái còn ko đập nổi đánh nhau sao được

4. minh0604

Không ai muốn GvG khi đi Nexus cả, bởi vì mấy Guild khác nó cứ Declare random mặc dù không có thù oán gì, một khi nó đã declare dù mình ko muốn cũng ko decline nó được nên bắt buộc phải GvG nếu muốn vào Nexus Raid.

5. Travex

Travex Mr & Ms Pac-Man

Chuẩn, đây là server PvP nên cho dù người chơi có là casual hay hardcore, có muốn PvE only một khi đã vào một guild bất kỳ thì cũng nên góp sức đi GvG hoặc PvP giúp guild nếu member bị củ hành, vì đơn giản là mình ko declare war nhưng bọn nó cứ declare mình thì chả nhẽ bảo thôi kệ các ông, tôi là casual player nên chỉ PvE thôi à !?

6. numt001

numt001 Mega Man

ban đầu chơi server này vì có bạn bè rủ cùng chứ ko vì lựa chọn PvP hay PvE j sất

Chỉnh sửa cuối: 27/2/13
  7. minh0604

Thì khi đã chơi ở server PvP thì mình cũng phải theo server thôi, mình đâu có bảo các bạn lúc nào cũng phải PvP hay GvG đâu, chỉ lúc nào thực sự cần mình sẽ đề nghị những bạn nào đủ khả năng để di giúp Guild.

8. Nanaya Shiki

Nanaya Shiki ミキ☆マイスター Moderator

Giả dụ bây giờ mình chơi casual, main PvE đi GvG ăn hành feed mạng thì thà ở nhà có phải là giúp guild không :">.
    Nói thế thôi chứ nếu hô hào thì cũng cố gắng tham gia, giỏi hay dốt cứ vài lần là mình biết đường nên vào hay không và các bạn còn lại biết nên gọi hay không :">.

9. kutetex

kutetex C O N T R A

lo gì cứ oánh đại đi, giết được chúng nó thì chúng ta hô hào, còn chúng ta chết thì cứ đổ thừa cho lag thôi mà:1cool_byebye: còn yếu quá qua đánh elsword pvp lên rank ss hoặc sss thì qua lại đây solo chắc đi đâu cũng "1 mình a chấp hết" =))

10. KG.Noon

KG.Noon T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Thật ! đánh không lại thì chạy , chạy không thoát thì gọi 6x về pem lại nó . Bình thường pem red thì mấy bác ý còn lười chứ pem GvG thì ai chẳng ham :5cool_big_smile: .

p/s : Bác nào cho hỏi tí update lv guild chỉ thêm được số thành viên chứ không thêm gì nữa à :3cool_nosebleed: . VN mình max on cao lắm cũng chỉ ~90 100 thì guild lv 1 cũng đủ r nhỉ

11. minh0604

Guild sắp full rồi, bạn nào mà có clone trong Guild leave dùm mình cái để lấy chỗ để invite thành viên mới.

- - - Updated - - -

Guild lvl 1 cũng invite full 300 người được.

12. tuandatle

tuandatle Samus Aran the Bounty Hunter Lão Làng GVN

Mình thấy có skype chat voice cũng được mà sao ít ai xài nhỉ :-? tối đa 1 call của nó hình như được 25 người

13. _Kei_

_Kei_ T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

sao mình thấy ping bên NA bằng EU vậy

14. starcraft1996

starcraft1996 Youtube Master Race

ĐƠN XIN GIA NHẬP GUILD
    Game Name : Heran
    Tộc : Castanic
    Giới tính (ảo) : Femele
    Ngày sinh : 25/2/2013
    Class : Lancer
    Quốc gia : Việt Nam
    Em xin tuân thủ luật lệ guild và hòa đồng với các member khác, giữ gìn kỉ luật cũng như thể hiện người Việt Nam ko phải toàn trẻ trâu trên sever nước ngoài
    ( nếu guild đang tạm thời full thì có thể đợi tới khi expand )
    Xin Cảm ơn

15. minh0604

Quan trọng là Skype ko có nhiều room, mỗi lần chat voice phai add từng người vào call rất phức tạp, nó lại thu nhiều tạp âm, nói chung ko tiện cho lắm, 1 nhóm nhỏ thì được.

16. Blue4ever01

Blue4ever01 C O N T R A Lão Làng GVN

Nhìn lvl60 heal của G có mấy mống. Mình chơi priest cũng thiên về Casual chắc vẫn phải nhập ngũ rồi :(

17. Adamantmind

Adamantmind Dragon Quest

căn bản nếu là hardcore ít ai pick healer lắm, trừ khi là chơi theo team có phân công từ đầu ;))

18. minh0604

Còn gì nữa, đang thiếu Healer lắm đấy, bây giờ healer có giá hơn cả tanker.

19. Moe~~~

Moe~~~ You Must Construct Additional Pylons Lão Làng GVN

Rất tiếc nhưng đó là sự thật. Ông không thể chối cãi được cái này. Đó cũng là một kinh nghiệm khi ông lập một cái thớt ở một forum kêu gọi người chơi, sẽ có đủ mọi loại thành phần bay vào và họ không hề quan tâm đến PvE/PvP.

Ngoài ra, việc chơi server PvP hay PvE hoàn toàn không liên quan đến việc người chơi là PvE/PvP(Đừng nhẫm lẫn cái này). Ngay cả ở WoW, cái guild PvE trâu nhất và nổi nhất bây giờ là Paragon... vẫn nằm ở server PvP.

Trong tất cả các game, sự khác biệt giữa 2 server PvE và PvP chỉ là hệ thống flag: với server PvE sẽ là không có owPvP(open world PvP aka ganking), còn server PvP thì có owPvP. Cho nên ông(Hay bất cứ thanh niên nào) cũng đừng có ngụy biện rằng vào server PvP thì phải PvP, cái đó là sai lầm.

20. kutetex

kutetex C O N T R A

@^: thui, bỏ qua hết mấy vụ đó đi, quan điểm nhiều người :2cool_go: