Tera NA - Server Lake of Tears - Guild Ascension.

Thảo luận trong 'TERA' bắt đầu bởi minh0604, 26/2/13.

1. minh0604

minh0604 Youtube Master Race

Xin lỗi bạn nhé, khi lập topic mình ko hề nói guild mình là nơi tập hợp anh em server này, mình chỉ giới thiệu qua 1 chút về Guild, còn gia nhập là quyền của mọi người, ai muốn có thể đứng ra lập guild rồi kêu gọi mọi người tập hợp về đó. Mình nói nếu ai không thấy hợp thì out ra tìm guild khác không đúng à? chả nhẽ ko thích guild bạn còn ở lại trong guild làm gì? Xin hỏi bạn 1 câu bạn đã lo gì cho Guild chưa, đã làm gì cho Guild chưa mà ngồi đó nói, rồi đòi quyền lợi quyết định cho Guild? Mình thật ko hiểu nổi dân VN nữa mình lập Guild rồi giúp đỡ anh em nhiệt tình trong khả năng có thể của mình, khi được giúp thì cười nói, còn khi chằng may ko để ý giúp đỡ các bạn kịp thời thì quay ra nói xấu mình. Các bạn nên nhớ từ khi các bạn join Guild chưa bị áp đặt 1 cái gì cả, còn nhận được rất nhiều sự giúp đỡ, giờ mình mới đề cập 1 vấn đề chính đáng là lên level 60 anh em cố gắng đi GvG để giúp đỡ Guild, cũng chẳng nói là lúc nào cũng phải đi chỉ khi Guild thực sự cấn các bạn, ai mà ko làm nổi điều này thì chắc chắn bị đào thải là đúng rồi. Thôi càng nói càng chán, ai muốn thì apply join guild, ai cảm thấy Guild không tốt thì kiếm guild khác, join hay leave đều là quyền tự do mỗi người chỉ xin 1 điều là khi leave guild đừng quay lai chửi những người từng giúp đỡ các bạn.

2. KG.Noon

KG.Noon T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Máu chảy thành sông luôn ý =)) . Hình như toàn những bạn đã out Guild quay lại đá đểu ae cũ - nh người đã bỏ công ra giúp đỡ họ dù ít dù nhiều .:3cool_nosebleed: . h từ điển có thêm định nghĩa mới hardcore là dành cho gamer thích PvP còn casual là dành cho dân ngắm cảnh với PvE . Vậy chúc may mắn cho các bạn Casual khi đối diện vs cái ins 60 nhé .

Lên đây tưởng anh em nhận mặt làm quen mà ntn thì buồn lắm ! Thật chứ cái nhau kiểu này tôi thấy kéo lên 100 page cũng chưa phân thắng bại đâu . Newbie vào lại tưởng TERA VN mình chơi đông và bàn luận xôm ý chứ =))

3. hangcucdep1

hangcucdep1 Youtube Master Race

bạn nào biết chi mình cái được không, mình đang đánh eu muốn chuyển qua na . có cẩn dow lại từ đầu không vây, mong mấy pro chi hộ cái thxxxxxxxxxxxxxxx....

4. minh0604

Bắt buộc phải download lại từ đầu bạn ạ.

5. Moe~~~

Moe~~~ You Must Construct Additional Pylons Lão Làng GVN

Ông đang tự vả vào mồm mình đấy vì mới ngay trang trước thôi tôi vẫn còn thấy ông khăng khăng

Riêng câu nói này ai đọc được của ông cũng sẽ hiểu là bắt buộc phải chui vào GvG. Và nói chung là không có chuyện random đâu, vì một khi lên tới end game thì kiểu gì cũng chỉ còn GvG hoặc dungeon/raid, nhất là với hệ thống vanarch về sau thì càng nhiều GvG với các guild top. Với lượng praise + member đang khiến guild đứng top 3 như bây giờ, thì việc GvG là việc không thể tránh được và lúc đó sẽ là việc của ông tính toán: Ông sẽ chuyển hẳn sang PvP và kick bớt mem để duy trì(Điều này sẽ giảm rank của guild -> giảm bớt tần số GvG) hay là cố gắng dung hòa cả 2?

Còn về vụ guild và các thứ, tôi thấy ông và rất nhiều người đang hoang tưởng. Cái guild ông lập ra, ông không mất một chút công sức nào, vì vậy bảo "phải đóng góp vì guild" là hoàn toàn vớ vẩn vì cái guild chả làm gì cho bọn tôi. Người giúp đỡ bọn tôi, là các member, là ông, vì vậy bọn tôi nếu có muốn giúp thì muốn giúp ông, chứ đếch phải giúp guild, đừng nhầm. Cũng vì vậy mà chúng tôi có giúp thì cũng phải những lúc có thời gian mới làm được, chứ gò bó nó vào thì chả ai rảnh và gây khó chịu.

Về vụ casual, thì tôi cũng nói thêm, giờ đếch biết thành phần tuổi tác các ông trên này thế nào. Nhưng chỉ có những người rảnh đời, đếch có việc làm(Giới HSSV nói chung, như tôi hồi mấy năm trước) thì mới đi theo hardcore. Chứ còn như bây giờ sắp bay ra trường, đi học thì cả ngày, về nhà tối có tầm 2,3 tiếng với cái máy tính(Nếu không phải làm bài hay luận gì đó), bảo tôi hardcore thế đếch được. Và đó cũng là trường hợp chung của rất nhiều người nên họ mới phải lựa chọn giữa casual PvP và PvE.

Điều quan trọng ở tất cả mọi guild, không phải là các thứ danh hão vớ vẩn ông đạt được trên mạng nhờ PvE/PvP(Gear, top 1 guild, 1st server raid boss, etc...) mà là khoảng thời gian mọi người ở bên nhau. Cái đó mới quan trọng và lưu giữ lại tình bạn ảo lâu dài.

6. o0hoangsea0o

o0hoangsea0o Lão Làng GVN

vào game giúp được ai cứ giúp hết mình, ko được giúp thì cũng phải biết đợi hoặc tự tìm hiểu chứ đừng này nọ
    pvp đi được thì đi, bận thì để khi khác

thế mà cũng phải to chuyện, nản vãi
    giờ G thì mới, cần phải củng cố cả về gear/char lẫn tính đoàn kết/tình cảm anh em ,chưa chi đã loạn hết cả lên
    mới quen nhau chưa hiểu nhau thì cứ từ từ nói chuyện

mình thì tính thoải mái, xem comment thấy 2 phía cũng có chỗ đúng chỗ sai
    xác định chơi lâu dài là phải đoàn kết trước thì mới có 1 G vững mạnh được

Chỉnh sửa cuối: 28/2/13
  7. XzeddyX

XzeddyX ▶Ngự Miêu Vệ◀ Moderator ⚜ Duel Master ⚜

Xin lỗi, ko muốn post thêm trong cái topic này, nhưng phải chốt một câu cá nhân: 'giúp cái xxx, các bạn tưởng giúp dc tôi cái gì à :-), ở đời đừng đề cao mình quá, soi gương tìm mụn đi'

Khỏi quote cho mắc công vì mình cũng chả hứng vào xem , cứ nói xấu sau lưng tôi và tự kỷ thoải mái :-)

8. KG.Noon

KG.Noon T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Nói thế thôi chứ tôi post xong kiểu gì cũng vào đá cho mà xem nên tôi cứ Quote sẵn =)) . Thật ra tôi định viết dài lắm nhưng đọc cái câu kia của bạn tự nhận thấy hóa ra bạn pro hơn tôi tưởng nhiều =)) . Vậy thôi pro không thích có thể đi chỗ khác chứ đừng nhảy vào topic của G rồi phán như thánh thế nhé :2cool_go:

9. Jetbee

Jetbee Youtube Master Race

Tôi là một trong những người chơi Tera từ hồi beta và đã từng ở trong guild Man Up xếp thứ 2 trong Canyon Clash Championship 2012 của Tera. Tôi nhận thấy PvP và GvG là những phần không thể thiếu được ở game này. Nếu các bạn cho rằng PvP, GvG là những điều vớ vẩn thì các bạn đã bỏ lỡ một nửa giá trị của một game action combat thế này rồi. Khi đánh một trận massfight, ngoài việc từng cá nhân phải rèn luyện để làm chủ được class mình đang chơi ra, nó đòi hỏi tính tập thể rất cao và ko có thứ nào gắn bó mọi người trong guild hơn việc gvg ở nexus cả. Một guild có tổ chức và mạnh hay không đều thể hiện ở gvg. hơn nữa nó còn tao cho mọi người respect đối với những người trong và từ ngoài guild. Không có gì tồi tệ hơn là để cho mọi người nghĩ: "Guild này toàn một lũ noobs, gvg là chỉ có thắng" hay "Lũ này đông lắm cơ mà sao đâu hết cả rồi? Sợ quá trốn mất tiêu à?" Ngoài ra guild mạnh về pvp có thể bảo vệ lẫn nhau những lúc bị pk mà cũng không bị guild khác declare war mình vô tội vạ. Hiện giờ server Lake of Tears mới mở, nếu ko biết chú trọng vào phần kiếm đồ và rèn luyện cho pvp (song song với tập đánh dungeons) thì sớm muộn cũng sẽ chỉ làng nhàng với mấy thằng quanh năm suốt tháng chỉ biết đi mấy cái dungeons. Quote của bạn Moe: "Ngay cả ở WoW, cái guild PvE trâu nhất và nổi nhất bây giờ là Paragon... vẫn nằm ở server PvP". Mà server tuy là pvp nhưng có rất nhiều con gái chơi, thích tôi giới thiệu cho cả đống. Ít nhất ra những đứa đó không quá nhát gan.
    Về việc đóng góp tiền của và sức lực cho gvg hay không thì điều rõ ràng là không thể bắt ép được ai phải tham gia mà cũng chẳng ai muốn bắt ép cả. Tuy nhiên mọi người sẽ nghĩ gì về bạn khi guild đang gvg và cần sự giúp đỡ của mọi người lv 60 mà bạn chỉ biết lo tới việc của mình. Dần dà bạn chỉ tự đánh mất respect của mọi người đối với bạn mà thôi. Hơn nữa gvg chủ yếu là sảy ra khi có nexus, thua trận ở nexus đồng nghĩa với việc cả guild ko lấy đc điềm nào trong nexus để có thể dùng cho việc mua đồ đạc cá nhân. Những đồ mạnh nhất trong game như Visionmaker set còn cần mats từ nexus nữa là. Nexus đẻ ra là để gắn kết mọi người với nhau và gvg là một phần không thể thiếu đc trong đó. Chả phải vì guild có main pvp hay không.
    Bản thân tôi là người chuyên pve, đánh mọi dungeons từ khó tới dễ một cách thành thạo nhưng tôi cảm thấy pvp luôn là mảnh đất bất tận cần được khám phá ở Tera. Cách đánh từng class đã khó, cách kháng class khác còn khó hơn, chưa kể có vô vàn kết hợp mọi class với nhau. Khi pvp/gvg bạn phải chiến đấu chống lại một hay nhiều bộ óc khác chứ ko phải một lập trình trong một dungeon nào đó. Vì thế các bạn sẽ yêu thích pvp khi đã nắm được những khả năng mà class mình đang chơi và sẽ cảm thấy nó không phải một điều nhảm nhí.
    Thêm một điều nữa là tất cả chơi là vì fun đúng không? Chơi mà phải tranh cãi nhau về những điều lặt vặt thì không đáng một chút nào. Vì vậy tôi khuyên các bạn giảm bớt những bình luận gây tranh cãi mỗi người một câu. Nếu có vấn đề gì trong game thì vào game và liên lạc cụ thể với những người liên quan hay pm hỏi leader/officer, hạn chế việc đem những mâu thuẫn cá nhân ra nơi công cộng để nói bóng nói gió hay chỉ trích nhau. Các bạn nên và cần có một phương tiện liên lạc bằng voice chat như skype, teamspeak, ventrilo, mumble, raidcall v.v.. để có thể học hỏi hay nghe sự chỉ dẫn của guild leader/officers hay của bạn khác có kinh nghiệm hơn, trước khi bạn thắc mắc là sao ko có ai giúp mình. Bởi vì chat trong game thường bị global chat lấn át, hay khi ai đang bận đánh dungeons không thể lóc cóc trả lời được hết. Hiện nay Ascension thống nhất voice chat bằng TS, server TS cụ thể sẽ thông báo sau.
    Chúc các bạn good luck, have fun!

10. Blue4ever01

Blue4ever01 C O N T R A Lão Làng GVN

Cả đống wot từ mấy page em chỉ đọc đúng mỗi post của bác :8cool_tire:

11. SKay

SKay Audio Lover

wow giúp đỡ mình chỗ nào vậy bạn ấy ơi, chưa có thằng nào trong guild giúp được cho tôi cái gì cả nên đừng có đem cái giọng điệu kể ơn đó ra
    chốt là ai ko thích cái guild này thì out như mình, lập guild khác hay move wa sv khác chơi
    hardcore chỉ dành cho mấy chú have no life, suốt ngày dán mắt vào màn hình, như đây thì ko rãnh, thời gian là vàng bạc

12. minh0604

Mình chả hiểu là mấy bạn cứ mở mồm ra là bảo mình áp đặt này nọ, đã nói rõ chi khi nào lên 60, có đủ đồ đạc, và khi Guild cần trong lúc bạn rảnh ko làm gì thì mới gọi đi GvG để giúp đỡ Guild 1 chút, chả nhẽ điều đó là sai? Còn về việc mình bảo thằng chỉ hardcore PvE sẽ ko thèm đi GvG ngay cả khi nó không làm gì và guild rất cần sự giúp đỡ của nó sớm muộn sẽ bị kick là chuyện bình thường, các bạn cứ nói đoàn kết này nọ nhưng khi mình mới đề cập 1 vấn đề rất chính đáng dù ở Guild nào đi chăng nữa, nên nhớ mới đề cập thôi còn chưa thực hiện đã chỉ trích lung tung thì đoàn kết ở đâu? Mỗi người mỗi ý, mình đã cố gắng giải thích rất nhiều lần ở vài posts cho các bạn nắm được ý của mình, còn các bạn thì cố gắng tìm từng ngôn từ mình nói ra để chỉ trích này nọ, bực mình nói không thích thì out guild tìm guild khác là đúng thôi.

13. ken3cchi

ken3cchi Space Marine Doomguy

lại cái kiểu giống mấy lão kia rồi đấy
    sắp xếp lại tí mình đọc cho dễ

1, mình xin sửa lại là làm cho anh em Gamevn sv này, cái này chắc không sai?
    2, lí do trong guild mình đã nói ở trên, mình góp ý 1 số thứ mình thấy chưa ổn, tuy nhiên nó không ảnh hưởng đến mình nên mình chưa có lí do để quit
    3, mình chưa làm gì cho guild, tuy nhiên mình không đòi quyết định cái gì cả, bạn hỏi gì mình?
    4, đúng, bạn giúp nhiều người, cái này mình ghi nhận, nhưng 1 là đừng có lôi "dân VN" vào đây, 2 là mình chưa-hề nói xấu bạn 1 câu nào nhé, nên đừng có nói kiểu ăn vạ như thế

chốt, post nào của bạn cũng 1 nội dung, tại sao bạn ko đọc lại post người khác xem họ đang "nói xấu"/"chửi" hay "góp ý" mà các bạn cứ phải xồn xồn gào lên thế nhỉ :-??

à mà mình có nói 1 vài bạn trong G, nhưng ko có bạn đâu :-??

14. Moe~~~

Moe~~~ You Must Construct Additional Pylons Lão Làng GVN

@Jetbee: Server nhiều con gái chơi thì liên quan gì? =/ Với cả nhát gan thì liên quan gì LOL. Lại theo kiểu dìm hàng nhau bằng cách miệt thị "Đàn bà" hả thanh niên? =)) Trò này cổ rồi có mấy cái thằng từ thời 1 chín chín ích nó mới xài.

Bài post của thanh niên tuy dài nhưng logic nó fail mẹ từ đầu rồi thanh niên à, thanh niên bảo PvP/GvG là 50% giá trị, thì sẽ có thằng nó bỏ mà chơi 50% còn lại, thế nhé =)) Thời gian ít thì chúng nó lựa chọn như vậy, thanh niên làm được gì chúng nó? =))

Nhân tiện ở đây chẳng thằng nào bảo PvP/GvG nó vớ vẩn, mà là không có thời gian, đọc hiểu lại có vấn đề rồi. Mà nhìn trình bày bài viết nó thế kia thì cũng không trách được.

____

Nhân tiện ông Nat, ông là chủ guild, thì từng lời nói của ông chắc chắn sẽ bị vặn(Như bây giờ dân nó chửi các ông lớn như đúng rồi ấy), nên ông có bị vặn thì đừng đổ tại chúng tôi, hãy đổ tại ông vì đã đứng ra lãnh trách nhiệm ấy. Như lão Zeddy đã nói, leader vai trò là người chỉ đạo ngầm, để mấy thằng officer nó nói thay và lãnh đạn hộ, đó là cách xử sự khôn. Mỗi tội nhiều thanh niên ở đây hơi hiểu nhầm hoặc hạn hẹp đọc hiểu hoặc chưa vào tổ chức lớn nên chắc chưa biết rofl.

Chính vì vậy, thay vì vào đây mà chứng minh này nọ, đơn giản hơn ông đưa ra cái hành động cho nó nhanh, đỡ cãi nhau nhiều. Việc cãi nhau với mem là của cấp dưới, rồi cấp dưới mới báo lên trên và điều chỉnh.

15. minh0604

Tôi chỉ bực mình là có thể ở 1,2 posts đầu tôi chưa nói rõ ý kiến của mình nhưng tôi đã giải thích thêm ở những posts sau cho các bạn hiểu được. Nhưng ngược lại có bạn cứ tìm lí lẽ, rồi dẫn chứng mấy từ ở posts đầu để dìm những giải thích của tôi xuống, xong rồi lại đến những bạn đã leave guild rồi cũng nhảy vào ủng hộ, chỉ trích rồi dẫn đến tranh cãi căng thẳng. Giờ tôi xin hạ mình xin lỗi vì đã tranh cãi với các bạn, xin lỗi mấy bạn đã leave guild vì guild đã ko giúp đỡ các bạn được nhiều. Chúng ta nên chấm dứt war ở đây để trả topic về mục đích ban đầu là cập nhật tin tức của guild và là nơi cho mọi người hỏi han, bàn luận về game.

16. - Saber -

- Saber - ✝ Excalibur ✝ Moderator ♞ Blade Knight ♞

Mở hàng cho những post sau ko war và bơ mẹ nó hết các bạn đã out guild mà cứ thích chỏ mỏ vào chuyện của guild.

Hồi nãy cám ơn bạn Chym dẫn mình và 1 bạn mystic đi CR nhé. Số xui gì mà dính bug quest mãi, làm 2 bạn phải đi với mình 2 lần. Có 1 cái super mà cũng đưa cho mình luôn. Tính đưa hết số đồ race class mystic cho bạn kia mà bạn ấy out rồi nên chỉ cho đc 1 cái áo

17. huyzin

huyzin Dragon Quest

Mình nói thật, mình éo hiểu các bạn nghĩ gì...
    Cứ thử lv59, đang đứng ngắm cảnh chụp ảnh, thì "bụp", 1 hit 61k hp từ thằng... lv60... vâng chỉ cách 1lv thôi...
    Nếu Tera có phân cấp tier đồ như AION ( elite 30, 40, 50, 55, 60 ) thì casual hay hardcore đều có thể vui đc, nhưng trong TERA nó khác hoàn toàn...

Sau 1 tuần cày cuốc ( 1 ngày 3~5h ) từ 42 lên đc 60 mới thấy... lv1~59 chỉ là làm quen những cái cơ bản của TERA... lên 60 mới đích thực là chơi...

Còn các bạn nghĩ cái gì? thành tích game online thì khoe đầy huân huy chương, vậy mà kinh nghiệm thì đi đâu hết?
    Hay, chúng nó đi trước mở đường, mình chỉ việc nằm ngửa gi*i lên, ăn sẵn quen rồi nên chỉ biết đòi hỏi?

DragonS WoW ko biết có phải ở sv Siel-Aion ko, nếu đúng thì mình thừa biết bản chất ntn rồi...

18. minh0604

Tình hình là Guild sắp full rồi nhé, nếu có thêm người mới choi apply vào guild thì sẽ ko có chỗ, ai có clone out ra, và mình chắc phải tính đến việc tách guild ra,như 1 bạn có ý kiến những ai casual tách ra lập 1 guild riêng cũng sẽ tránh được tình trạng bi. Guild war giết khi đang đi train.

19. Nanaya Shiki

Nanaya Shiki ミキ☆マイスター Moderator

Drama là vì vốn nhiều newb (như mình) vốn vào guild là vì nghĩ VN mình chơi nhiều nhất ở Lake of Tears, và Ascension là guild của người VN trong server, vì thế nên vào. Và ai cũng nghĩ thế nên bạn bè thằng newb nói trên cũng vào guild, nên giờ guild phình to là chuyện bình thường. Player có thể casual, hardcore, main pvp hay pve nhưng tựu chung lại là vào guild vì có bạn và đồng hương. Trong khi những thằng newb nghĩ vậy thì thượng tầng lại cho là newbs chui vào PvP server, vào guild là để PvP, GvG. Đây là cái dẫn đến drama vì mục tiêu của leaders và members nó khác nhau =).

Theo mình hiểu Nat nói thì GvG đánh nhau chủ yếu là ở Nexus đúng không? Nhưng giờ đi Nexus lại không thuận lợi với đại đa số player (nửa đêm với trong giờ hành chính buổi sáng) thì chúng nó chẳng quan tâm làm cm gì nếu không hardcore. Thế nên guild bắt buộc member phải đi GvG thì nghe hơi bị cưỡng bức, vì chúng nó không main pvp xong vào ăn hành thì cũng được được cái tích sự gì, cùng lắm bị gank thì chuyển channel hoặc quit game cho đỡ feed cũng là giúp guild =). Mình nghĩ Nat cứ để members tự do, đến đóng tiền còn chẳng bắt lại bắt đi GvG :3cool_nosebleed:.

20. minh0604

Thì mình chỉ yêu cầu đi khi nào đã có it nhất 1 số đồ cơ bản có thể pvp được, và khi đó người đó rảnh ko ở trong dungeons hay đang bận gì đó, chứ mình đâu có bắt mấy bạn mới lên level 60 chả hạn, đồ đạc chả có gì nó bắn cho 1 phát chết thì GvG sao được, đi chỉ feed guild kia thôi.