Tera NA - Server Lake of Tears - Guild Ascension.

Thảo luận trong 'TERA' bắt đầu bởi minh0604, 26/2/13.

1. KellyPhuong

KellyPhuong Red, Pokémon champion

GvG chắc cũng phải cơ cấu lại cho thuận tiện giờ giấc chứ đâu nhất thiết phải đập nhau trong nexus , mà vụ GvG gác lại tầm nữa tháng nữa rồi tính. Lúc đó chắc cũng 60 gần hết rồi kể cả dân casual , thấy có hứng thú đánh nhau thì ở lại , không thì có thể kiếm guild khác mà giải trí theo sở thích. Cái đó là nếu như guild full thôi , ra đi để ai máu đánh nhau họ dc vào chứ guild không full thì cứ ở lại cũng được , mà full thì chắc không có đâu. Mình thì bao giờ cầy full achievement thì sẽ xem xét đến chuyện có nên máu me pvp hay là không , mặc dù cũng thích pvp lắm nhưng cái class đang chơi đi đập nhau hơi nãn =))

2. minh0604

minh0604 Youtube Master Race

Ông này ko đọc mấy post khác à, nhiều lúc các guild khác nó sẽ declare guild mình mà ko cần lí do, chi cần 1 bên declare là GvG rồi kể cả guild kia có đồng ý hay ko.

3. shadow2810

shadow2810 Sonic the Hedgehog

cơ bản thì mềnh chỉ thấy hài ở chỗ đã ko thích thì quit, quit rồi còn lên forum khóc lóc này nọ seek attention =))

4. KellyPhuong

tôi hiểu , nhưng cái vấn đề chính là mình cứ né được bao nhiêu thì né. Vì ông thấy đấy thành phần casual không phải là ít và hầu như là chưa chạm ngưỡng 60 , đa số các chú 60 hiện giờ thích đập nhau thì không nói. Nhưng casual thì chưa chắc họ thích , cứ để một thời gian nữa khi mà ai cũng 60 hết cã rồi thì hãy tính đến chuyện tập trung vào GvG. Lúc này thì hẵng tính đến chuyện cơ cấu lại guild.

5. minh0604

Bình thường tôi có declare bọn nào đâu vì guild mình đông với lại toàn newbies kể cả declare mấy guild ít người cũng không thắng nổi, như ông nói cứ từ từ đợi nhiều người lvl 60 đã rồi mình tính.

6. KellyPhuong

ai biết màu của set này kiếm ở đâu không ? Qua giờ dye random hơn 300 gold rồi vẫn chưa ra được đúng cái màu này =_=

7. minh0604

Thử màu nâu xem có được không.

8. Travex

Travex Mr & Ms Pac-Man

Mấy cái thằng đàn bà ko chịu nổi nhiệt phắn khỏi guild rồi tự tưởng tượng ra cái guild này lập ra để tập trung "anh em" Việt Nam cái này móc ra ở đâu thế ?! Sự thật thì mất lòng, mình chửi đúng ko chịu được thì lại thích kiểu chó đàn quay ra hùa vào với nhau à ? Quit rồi thì phắn ra chỗ khác, cứ phải chui vào topic guild cũ để nhiếc móc này nọ, sao lúc ở trong guild ko mở mồm ra oán thán đi, giờ lại bày ra cái trò tiểu nhân đàn bà lèm bèm thế ?

Cái chuyện GvG hay PvP, đây là sv PvP nên mình ko declare bọn nó thì bọn nó cũng hành mình được, Pve casual mà tưởng là yên chuyện à, đang đi bem BAM hoặc làm quest ở những vùng kiểu như Zhulika Fort chỉ có 1 channel chung, bị bọn wartag nó lùa thì chạy đi đâu ?! Lúc đấy lại ngoạc mồm ra là tại sao guild ko ai giúp bảo kê à ?! Hay PM nó cầu xin tao chỉ chơi casual nên tha tao à !? Nếu thật sự muốn casual thì qua PvE chơi là tốt nhất, chẳng ai nói gì cả ?

Còn về cái guild dragons, mình lấy ví dụ thế chứ cũng chả bênh vực hay liên quan gì, vì giả sử đường lối guild có như thế nào đi chăng nữa thì kiểu gì cũng sẽ lòi ra mấy thằng drama queen member hay khóc lóc thôi. Chốt lại, chú nào ko chịu nổi nhiệt biến khỏi guild thì tốt nhất là té luôn đi cho lẹ, bị đuổi thế rồi mà cứ xông vào topic của người ta la liếm cái gì ko biết , ko biết xấu hổ à ?

9. Jetbee

Jetbee Youtube Master Race

Bạn vào major cities kiếm con Dye merchant rồi mua cái Munsell Dye kit craft nó sẽ ra cái spectral dye 1 hoặc 7 ngày, thích màu gì thì chọn tỉ lệ r/g/b như mình muốn.

10. minh0604

Thôi không War nữa, giờ mình bàn chuyện của guild thôi, những ai không liên quan thì kệ họ, mới lập topic thì mình tranh cãi chút chứ về sau cũng chả có thời gian, còn phải đi farm rồi hướng dẫn mọi người di dungeons, mình sẽ cố gắng hướng dẫn cho những bạn mới lên 60 đi nhưng do nhân lực có hạn nên mình sẽ hướng dẫn dần dần từng bạn.

11. Travex

Travex Mr & Ms Pac-Man

12. Nanaya Shiki

Nanaya Shiki ミキ☆マイスター Moderator

Vụ này mình neutral nhưng nói chuyện kiểu cậu thì xin lỗi cũng chả ai ngửi được.
    Nói người khác đàn bà với chó đàn thì cũng đừng hỏi tại sao người ta không tôn trọng mình.

- - - Updated - - -

Vụ này mình neutral nhưng nói chuyện kiểu cậu thì xin lỗi cũng chả ai ngửi được.
    Nói người khác đàn bà với chó đàn thì cũng đừng hỏi tại sao người ta không tôn trọng mình.

13. Travex

Travex Mr & Ms Pac-Man

Cậu đọc lại đi, người khởi xướng cái vụ so sánh thậm xưng đấy ko phải là tôi đâu, mà sự thật nó là như vậy, tranh luận cứ phải lựa từ nắn nón để người ta "ngửi" được thì mệt lắm cậu ạ.

14. Jacky260690

Jacky260690 Mr & Ms Pac-Man

Tui chơi Tera cũng lâu rồi, cũng qua 4-5 đời guild rồi. Cũng từng làm GM 1 guild nhỏ 1 thời gian. Guild nào ở Tera muốn tồn tại thì bắt buộc phải làm việc rõ ràng, gắn kết. Còn các bạn nói casual thì không cần phải đóng góp cho guild là ko đúng. Guild muốn phát triên mạnh thì những thành viên hardcore là rất quan trọng, nhưng những người được lợi nhiều nhất nếu 1 guild mạnh lại là thành viên casual. Một hardcore có thể dễ dàng leave guild rồi tìm được 1 guild tốt thạm chí còn tốt hơn, việc học instances hay hướng dẫn thành viên mới đều là do họ. Đa phần anh em làm đều trả được lợi lộc gì. Việc tham gia GvG hay không là tùy mọi người, đừng có vịn cớ casual hoặc PvE rồi không tham gia. Cũng không ai bất mọi người phải leave party dungeon hay cái gì để tham gia. Đi GvG chết cũng có mất gì đâu, ah có mất 3 hay 4 gold về thành hồi stam. Còn mầy người mà không làm gì ngồi chém gió, rồi lấy lý do này nọ để không tham gia thì kick luôn khỏi nói nhiều. Đã GvG lên rồi minh không đập nó thì nó đập mình có vậy thôi, lúc đi Nexus mà không tập hợp mọi người đánh lại thì về thành ngồi chém gió với thằng Popori

15. Nanaya Shiki

Đã gọi là tranh luận thì phải có sự tôn trọng.
    Một khi đã mất sự tôn trọng đối phương thì coi như cậu thua rồi.
    Và cái từ "đàn bà" xin confirm là cậu nói đầu tiên.
    Có rất nhiều cách để tranh luận, và công kích cá nhân không phải là một trong những cách đó.

Và ở đây mình cũng muốn nhắc lại là không phải ai cũng thích pvp nên không muốn bị leader ép phải pvp. Ví dụ họ build 1 set pve rồi bắt đi pvp thì đúng là quá tội. Nhưng nếu ở trong tình thế bắt buộc phải pvp thì dù không muốn cũng phải tham gia. Cái mình muốn nói ở đây là hãy để thuận theo ý muốn và phản ứng tự nhiên của mỗi người. Ví dụ lập hội đi Nexus, cho dù main pve thì cũng làm sao tự tin giết boss khi có thằng kè kè sau đít đòi giết mình. Lúc đó tự nhiên sẽ có tâm lý phản kháng lại, đừng lo về việc thằng pve sẽ chỉ pve, dù nó sẽ không bao giờ pvp trừ trường hợp bắt buộc hoặc nổi hứng thích pvp.

16. Travex

Travex Mr & Ms Pac-Man

Cậu nên đọc lại một lần nữa nhé, tôi ko cụ thể chỉ trích đích danh ai là đàn bà, còn người nào cảm thấy mình đang mặc váy thì có tật giật mình tự nhận vậy thôi, tôn trọng đối phương để làm gì trong lúc ko dưới 2 lần họ được yêu cầu biến khỏi cái topic này bởi vì họ ko liên quan gì đến guild nữa ? Cậu nói xem, ai mới là người ko tôn trọng ai trước ?

Cậu đọc mãi vẫn ko hiểu vấn đề à , ko ai ép cậu phải PvP cả, mà nếu có ở đây là GvG, khác hẳn với PvP đơn lẻ. Chính cậu cũng nói là đi nexus làm sao khi có thằng kè kè kill mình, thế cậu vẫn ko hiểu khi đã vào một guild bất kỳ, nếu ở sv PvP thì guild khác vẫn có thể set war với cậu cho dù cậu ko đồng ý war à ?!!? Sao có mỗi cái chuyện vặt thế này mà nhiều người đọc mãi ko hiểu nhỉ !? Đây là server PvP !!!!!!!!!!!!!!!!!!!

17. ken3cchi

ken3cchi Space Marine Doomguy

kêu không nói mà vẫn cố à
    tôi chả bị ai nói, cũng chả quit guild, đứng giữa nhìn vào từ đầu đến giờ thì phân tích góp ý, động chạm gì chưa mà đã xồn xồn lên thế :))

cái cách bạn cố hạ thấp người khác thật sự là khó ngửi lắm :)) tôi vẫn trong guild, vẫn được quyền nêu ý kiến, nhỉ?
    cần thì trước khi rep tiếp đọc lại comment tôi viết, rồi quay về topic cũ lật lại từng trang xem tôi có nói sai chỗ nào không? hay chưa đọc hết đã xồn xồn lên rồi?

18. Travex

Travex Mr & Ms Pac-Man

19. Jetbee

Jetbee Youtube Master Race

Extra nexus hôm nay vào 3 PM PST tức là lúc tôi đang viết hiện nay nha, ai onl đi nexus đc thi đi

20. Nanaya Shiki

Đọc lại post của tôi đi =). Thằng main PvE chỉ PvP khi tình thế bắt buộc nó phải chống trả. Tức là nếu nó không bao giờ đi Nexus, không gặp thằng tên đỏ nào thì mặc định là nó dek care. Và bị leader bắt buộc đi GvG dù nó chả bị ảnh hưởng gì thì đừng mong nó tham gia. Lên 60 không còn động lực grind nữa thì không kể BG, đi làm daily quest thì cùng lắm switch channel, đi Instance thì PvP-free, không có thời gian đi Nexus thì coi như chẳng bao giờ rơi vào trường hợp bị PK nữa, và thế là thằng không thích PvP thì có giời mới bắt nó phải đi PvP.

Thế nên tôi đã nói rồi, đừng có bắt player khác phải thế này thế khác, gặp trường hợp thế nào nó sẽ tự biết phải làm gì. Các leader của guild chỉ nên dừng ở mức khuyến cáokhuyến khích, đừng bắt buộc member.