TERA Online - The Exiled Realm of Arborea

Thảo luận trong 'TERA' bắt đầu bởi Fukami Touko, 16/4/12.

?

Bạn sẽ chơi TERA Online phiên bản nào ?

1. North America - En Masse

64.6%
  2. Europe - Frogster

35.4%
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. vietanh3190

vietanh3190 Donkey Kong

Bạn để lại tên char hôm nay còn add nào ;))

Á tìm được 1 người Fraya nè, tí add Niishina nhé :P

2. KellyPhuong

KellyPhuong Red, Pokémon champion

tôi cần quái gì cậu ss cái ping sv EU của cậu , ss ping sv NA mà cậu phán 500 đấy :-j

đếu cần phải nâng bi bợ đít cho cái sv EU của cậu đâu.

3. vietanh3190

vietanh3190 Donkey Kong

Người ta bảo ping 500 thì kệ người ta, ai thích chơi sv nào thì người ta chọn sv đó. Các bác đã chả thấy cái nhận xét từ page 1 - page đang đọc là lúc nào EU ping cũng cao hơn à? Hơn thì không hơn bao nhiêu nhưng ai thích ping thấp thì chơi NA, không fake IP thì chơi EU. Bác nobita bác ý cũng chỉ nói ý kiến của bác ý thấy thế, ảnh hưởng gì mà mấy bác đã vào nói này nọ =.= e để ý là bác ý chả dìm NA cũng chả nâng bi EU gì hết thêm người chơi EU chắc gì đã chơi cùng sv bác ý, và có thêm tỉ thằng chơi EU nữa bác ý cũng chả có được đồng nào từ Frogster :)

4. nobita_86

nobita_86 Legend of Zelda

Nói như bạn này thì: tôi cần quái gì cậu ss cái sv NA của cậu, ra đường ko dám nhận là vn,

đếu cần phải nâng bi bợ đít cho cái sv NA của cậu đâu.
    CHờ 6h để chơi nên cũng chán nghịch tí cho nó nóng topic mà bác, tiện có 2 cái client nên hqua mới vào NA check thôi :7cool_feel_good:
    Đồng ý với bác này :) mà bác chơi Fraya lâu rùi à sao ko qua chơi với anh em bên sever mới cho vui =.=

Chỉnh sửa cuối: 5/2/13
  5. KellyPhuong

KellyPhuong Red, Pokémon champion

đừng có dùng lời của người khác đáp lại họ , đấy là cái kiểu tranh luận ngu dốt nhất trên forum. Còn giờ tôi chỉ chờ cái ss cậu bảo ping sv NA 500 thôi , tôi chẳng cần bất kỳ lời nói mồm nào của cậu. Có thì show ra , không có thì ngậm mồm lại và cút về cái EU mà thủ dâm tinh thần :-j

crazyboy305 thích bài này.
  6. mrthienvuong

mrthienvuong T.E.T.Я.I.S

cảm ơn bác vì bác đã nói hết những gì chính xác nhất mà mình thấy cái topic này đang cần :soldier_baby6:
    và cũng như mấy bro từng chơi đã nói, sau 1,2 tháng nữa chắc lượng người VN chơi Tera nó cũng rơi rụng gần hết nên các bro bây giờ đang nhiệt thích chơi ở đâu đông thì cũng đừng có quá kỳ vọng là nó sẽ đông mãi như vậy rồi lại đắn đo, thích bên nào thì vào đó mà chơi thôi, còn vẫn băn khoăn về ping á, kéo cả 2 bản NA + EU về mà thử, lúc đấy tự khắc chọn được.

bác nobita đừng tranh cãi thêm về cái vụ ping này nữa làm gì, phí thời gian ra. Ping ai ngon người đấy hưởng chứ có lôi về thành của mình đc đâu. Dành thời gian thảo luận mấy cái khác còn hơn bác ạ :1cool_byebye:

7. nobita_86

ừ, cơ mà cũng có mấy thành phần tỏ vẻ ức chế gớm :D:D mà bác down xong patch chưa đấy, down sớm đi ko tối nó kẹt mạng thì khỏi vô game đấy.

8. mrthienvuong

mrthienvuong T.E.T.Я.I.S

thêm những thành phần VN như thế này chơi bên NA cũng là 1 điểm cộng để mình chọn EU :4cool_baffle:

9. Lil' Kenny

Lil' Kenny Mr & Ms Pac-Man

mình thấy tụi tây nó chơi rôi mà eu đó, mìhh down patch xog cả rồi, nó hiện lên log in mà k vô dc, chả hiểu sao=.=

10. nobita_86

khoảng 8h20 phút nữa mới chơi được mà bạn, down patch xong cũng để đó thôi, mình cũng đang chờ nè.

11. CHIKIRI

CHIKIRI Dragon Quest

Thôi can các chú chớ có war vs nhau vì mấy cái vụ EU với NA.Trẻ con quá.Lựa chọn là ở mình và theo mình thấy thì cũng chẳng ai lôi kéo và bị bắt buộc chọn serve cả.Thế nên ai thik serve nào thì cứ thế mà chơi.Mó máy chọc ngoáy sở thik và lựa chọn của người khác làm gì cho mất lòng nhau.
    Ai EU cứ EU ai NA cứ NA.Không phải chia ra làm 2 phe làm gì.Còn thỏa luận nhau với nhau ối thứ.Giờ đang xin lập box mà lại còn chia ra box NA với EU nữa thì haiz quá.

12. Lil' Kenny

Lil' Kenny Mr & Ms Pac-Man

để tí mình thử lại xem>"< chứ tíh hìh là mìh ở ở nga, log in web k dc, fake ip pha't, log in tren web dc là sao trời =))))

13. traithichgame

traithichgame Mr & Ms Pac-Man

sao tui down hết path bên Na về thì 2 file 1 và file cuối cùng nó trùng tên đưa vào chung thư mục giải nén ko đc phải làm sao ?

14. biboo3

biboo3 シェンムー Ryo Hazuki

Mình chọn EU đơn giản là vì k biết fake ip thôi, cái nào thấy tiện thì dùng thôi. Có cái vụ ping mà war đến 3 4 trang, sao mấy bạn k dành thời gian chỉ mình priest pvp với lancer nhỉ? :1cool_byebye:

15. enieguk

enieguk Mr & Ms Pac-Man

Hôm qua xem mấy clip Sorc lv 60 pvp đã quá các bác ạ :))

16. nobita_86

Tera h` hầu hết newbie thì chỉ cách nào hả bợn =.=, mình cầm con slay mà đánh chậm đừng hỏi, ghét nhất đánh mấy con sói nó nhảy nhảy, thấy war nó nhanh nhanh lại thích ko lẽ chơi lại :">

17. sigilwing

sigilwing Mr & Ms Pac-Man

Copy folder đã cài được nhé bạn.

Copy xong chỉ đường dẫn cài Launcher vào đúng cái folder đó là chơi vô tư! :D

18. max024

max024 Dragon Quest

nói chung eu có delay hơn nhưng tùy mạng mỗi người thôi, mình chơi cũng tạm tạm delay ~ 2s chấp nhận đc , giải trí thôi, đặt nặng vấn đề làm j. Nói vậy chứ nhìn mấy thằng nước ngoài ping ngon nó chạy chổ ra skill nhặt đồ vèo vèo cũng chạnh lòng :)), đi pt toàn để nó lead, mới chơi pt đc khoãng hơn chục đứa thôi nhưng thấy ai cũng ok, sẵn sàng giúp đỡ và hướng dẫn nhiệt tình. :X

còn sv nào thì cũng có người này người kia, theo cá nhân thấy thì EU nó đỡ...."tạp" hơn tí + ko phải fake IP nên ngay từ đầu mình chọn luôn ( giải thích cái tạp hơn, theo đánh giá chủ quan thôi nhé, lúc free thì số người chơi sẽ tăng vùn vụt mà nhất là châu Á và tụi Br rất thích chọn US vì ping sẽ ngon hơn EU:D,trước chơi c9 US ghét mấy đứa Br với Pinoy bẩn bựa :D, dù cho ko phải đứa nào cũng bựa nhưng đa số nó thế =)) )

túm lại thích chổ nào thì nhảy vào chổ đó mai mốt khỏi đổ thừa người này người kia.
    update 84% rồi thì speed nó giảm còn 40kbps =))

19. mrthienvuong

mrthienvuong T.E.T.Я.I.S

Thằng bạn mình ở UK nó pm bảo vừa chơi thử 1 tí, giờ phải đi ngủ. Check bên server status và trên twitter thì Tera EU đã kết thúc bảo trì và online trở lại sớm hơn dự kiến 8 tiếng :3cool_adore: các bác chơi bên EU mau mau update còn log in đi kìa :1cool_byebye:

Chỉnh sửa cuối: 5/2/13
  20. biboo3

biboo3 シェンムー Ryo Hazuki

Thì hỏi mấy bạn lão làng có kinh nghiệm từ trước ấy chứ. Đi làm quest toàn bị tụi lancer hấp hành, đỉnh điểm là lúc mới chơi Ishara có 4 thằng lancer canh ngay chỗ cứu mấy con unicorn ấy =)), archer thì có gặp vài mạng nhưng mà mình xử đc. Mấy classes khác thì chưa gặp, hay chỉ lancer mới háo chiến nhể? :))

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.