Test Drive Unlimited

Thảo luận trong 'Speed' bắt đầu bởi daoduy83, 7/3/07.

1. hdht_gamer

hdht_gamer Claude, S.A gang boss

Lúc trước để giành tròm trèm cỡ 300k tính đi mua Lambogini, vào test drive thử một vòng ai dè bị cớm phạt 1 thẻ, bán sống bán chết cắt đuôi, càng tông nhiều xe phía trước hơn, đến khi ăn thẻ thứ 3 thì thời gian thử xe cũng hết, vừa kịp thóat ra. . . . tưởng ko sao, chuẩn bị bấm mua thì dòm lại, ÔIIIIIII, hết ~70k bay theo vé phạt của cớm =(( pótay, cứ tưởng hết thời gian thóat ra là xong ai dè . . . . :((

Bởi vậy kinh nghiệm chơi TDU là nếu bị cớm bắt thì ngay lập tức Ctrl-Alt-Del để bảo tòan số tiền :)), đừng để cơ hội chó máy nó save. . . . . ko thôi là toi hết công sức đấy >.<

Lần đầu tiên chơi quất phát vào nhà đá nên sợ rồi :-s

PS : tớ ko nghĩ TDU thua NFS về khoản racing đâu :cool:. . .có chăng là cái khoản độ xe thì tớ thấy NFS hay hơn thôi :wink:

2. namhoai

namhoai Donkey Kong

TDU giống NFS Carbon là tuy đường xá có xe cộ đi lại khá đông nhưng tuyệt nhiên không có một bóng người :D ,và tụi cớm trong TDU nó chỉ truy đuổi khi mình ở trên mặt đường ,còn khi mình không ở trên mặt đường (ở bất kì chỗ nào khác) thì tụi nó sẽ không truy đuổi mình ,thậm chí chỉ cách nhau 2m mà xe mình ở bên vệ đường ,nó cũng không đuổi nữa :))

3. daoduy83

daoduy83 Mr & Ms Pac-Man

Đúng rồi, có nhiều cách để cheat lắm. Cách thứ nhất là làm như bro namhoai nói, nhưng chỉ xài được với cớm thôi. Có một cách để dù bị phạt cũng ko mất tiền. Hoặc trong 2 thể loại Transport hay Courier (thuộc loại đua 1 lần, ko restart đc) thì muốn restart thì làm như sau: bị cảnh bắt hoặc đua bị thua, chỉ cần Alt + Tab (cấm Alt F4 hay đóng game), rồi vào thư mục Save game trong Test Drive Unlimited trong My Document, copy thư mục có tên giống với profile của mình ra một chỗ khác. Sau đó thoát khỏi game, rồi copy đè cái thư mục vừa backup trở lại chỗ cũ. Vào game, thế là chả có phạt phiếc gì hết :D, mọi thứ lại trở về như cũ (tiền, game progress)

4. VIOLETTA

VIOLETTA Youtube Master Race

HI ALL TDU là 1 gam như ''lảng tử yến thanh'' rất thật với thực tế [kể cả cách chạy xe độ ve đối fó` với cops...rấy fù hợp với tất cả mọi ngườicó ý thích''không chỉ là đua xe'' vừa thư giãn vừa quậy vừa thực tế[nhiều cái ngoài đời ta mơ ước nhung không dược ]>nhưng choiTDUta sẽ có được những gì mơ ước [ví dụ :nhà cử xe xin ..quần áo hàng hiệu gái......]®
    ®all fan NFS...ta sẽ có tất cả >>>nếu chơi TDU
    ®TDU ONLINE QUA VLAN >>DH VẪN CHƯA JOIN DUOC>?????
    ®ALLNFSVN >>>HÃY THỬ NH2O ZÔTDUsẽ thấy cuộc đời vui vẻ đa dạng thú vui hơn NFS,,,,,/OK

5. hadahi

hadahi Legend of Zelda

tui đợi ở trên núi đợi mãi mà mấy cái sao nó ko giảm xuống thì phải...để thử dùng cách của ông đaouy xem sao
    mấy cái clup nó nằm ở đâu thế nhẩy, chơi đến giờ rồi mà vẩn ko thấy cái nào

6. namhoai

namhoai Donkey Kong

thời gian chỉ giảm khi xe mình ở trên đường ,club ,trade (trừ sell ) chỉ dành cho online mode ::(

7. xuantam

xuantam Dragon Quest

Có ai chụp mấy cái hình chạy quanh các con đường trên đảo + AA on + HDR coi hình nó đẹp ra sao ?
    Tui cũng máu game này lắm, chờ mãi nhưng khi thấy cấu hìnhnos thì biết máy mình chịu ko nổi nên chưa dám chơi, hơn nữa hỏi mấy hàng game ở HN cũng kêu là chưa có game. Mà game này cái hết bao nhiêu GB HDD vậy, mấy DVD ?

8. SlimMarshall

SlimMarshall Mayor of SimCity

hừm...tắt ngang Clt Alt F4 nghe cũng có lý nhưng xbox360 thì sao làm..làm hoài hư cái đầu đọc sao mấy chú..tui cũng bị nè..bữa bị cớm đuổi,chạy thoát rồi,nhưng ngứa hàng quay lại chọc tưởng NFS,bị túm liền khỏi ngoan cố.Nó làm vậy cho giống thiệt đó mà,NFS nhiều khi sạo,bị chèn xe tùm lum nhưng chưa tới vạch bắt thì vẫn còn ngoan cố được..
    Àh còn cái vụ chở gái nữa..bữa giờ cay cú lắm rồi,lần nào nó cũng bắt chở mấy đường có cua cù chỏ..mà trong game này khó race được như NFS quá,lần nào cũng vượt vạch lúc còn 3s vậy mà cứ bị chê..bực thiệt

9. Boy_Just_Married

Boy_Just_Married Moderator

Đúng rồi ! Tính anh em mình thích Perfect cơ ! Cứ bị trừ 1 tý tẹo tèo teo thôi là tui lại Restart chơi lại ! Mặc dù đc thưởng chẳng là bao , thêm vài cái vé để mua quần áo , mà mình thì có mua đâu cơ chứ ? Chỉ có những nhiệm vụ chuyển xe thì mới đáng cố gắng Perfect thoai ! Thưởng nhiều tiền qué !

10. VIOLETTA

VIOLETTA Youtube Master Race

hi ALLđúng là gam này hay tuyệt-nhưng cũng ''dã man''vì khi cài xong -''dung lượng cỡ trên đic là 10.5GB và để chơi ngon lành thì ổ dics phải trống khoảng 8GB[sợ thật] và chú ý cẩn thận khi chỉnh lại các thông số cho gam....chứ không là LAG hơn online hâmchi đấy
    ®TDU1dvd/25k -cd 5 díc /35k-ở SGra 164Abuì thi xuân Q1 mua

11. Tuan_SLP

Tuan_SLP Youtube Master Race

DH ra bưu điện gửi đĩa cho tui nha (chuyển bằng EMS ấy). Thanks!

12. hoanthien2005

hoanthien2005 Mr & Ms Pac-Man

mấy bác có crack Ko cho em xin

13. xsilverarrowx

xsilverarrowx Youtube Master Race

hi all, mới phát hiện ra cái này, "tụi cớm trong TDU nó chỉ truy đuổi khi mình ở trên mặt đường ,còn khi mình không ở trên mặt đường (ở bất kì chỗ nào khác) thì tụi nó sẽ không truy đuổi mình ,thậm chí chỉ cách nhau 2m mà xe mình ở bên vệ đường ,nó cũng không đuổi nữa " << của NamHoai ; cái vụ đó đúng thì đúng thiệt, nhưng đừng có trêu ngươi nó wá, vì thằng cớm đó chẳng may mà bị 1 thằng hư đốn nào khác (mà chỉ có cớm mới dám) tông vào đít nó >> có nghĩa là nó bị văng lên vệ đường << >> ông zới nó "ngang hàng" thì nó sẽ túm ông đấy .... cái này tui bị oài nên mong bà kon hông bị 1 vố đau thương giống tui..,,, hixhix, nghĩ lại 100k vé phạt đau lòng thật

14. hadahi

hadahi Legend of Zelda

nhiệm vụ cho mấy thằng đí ké tui đấy chả tội tình gì cố gắng perfect cả. đường thi xa, thời gian có hạn mà hể đụng 1 cái thì nó chửu mình...nóng mặt đã đi ké mà còn bày đặt chảnh....bực mình...chở tới nơi có được đồng xu hẻo nào đâu, có chăng mở thêm mấy bộ áo quần ( phải mua). đã thế có mấy con công nhân nghành nó đòi phải chở bằng chiếc này chiếc nó mới chịu đi.....gai mắt...nói chung mấy nhiệm vụ này tui chẳng ưa tí nào

15. Boy_Just_Married

Choài ! Đang nói mấy nhiệm vụ chuyển xe xịn đi cơ mà ? Có thằng đại gia nó thuê mình chuyển con Ferrari về nhà riêng của nó , thường thì 70k=>90k (tui mới chơi thía) , nếu Perfect thì đc nó thưởng thêm cho 40k=> lên ! Thế mới sướng chứ ? Còn mấy thằng dở hơi nhờ mình chuyển hàng cấm thì kg thèm làm =))

16. DanteXXL

DanteXXL Persian Prince

Đã có crk của Hatred work fine, ae có thể bỏ cái file IMG tổ bố đi đc rồi. Còn crk thì vô đây để search <Trang này ko móc đc Direct Link, thông cảm > :D

17. xxzezoxx

xxzezoxx Youtube Master Race

Phải nói là quá trời đẹp luôn. Không còn từ nào tả hết.
    Các bác xem qua mấy cái ảnh này

18. daoduy83

daoduy83 Mr & Ms Pac-Man

2 cái ảnh này bro chụp bằng Photomode trong game hay đem hình dựng sẵn đi khoe thế :D.
    Nghi là hình dựng sẵn lắm

19. user124

user124 Donkey Kong

Bạn chơi trên PC hả? Xài Geforce mấy đó? tại tui chơi trên x360 mà hình cũng chỉ 1/2 như vậy à. mà cũng công nhận trò này đẹp và thực lắm đó.

20. Boy_Just_Married

Ảnh trong Game đó ông ! Chơi đi thì sẽ biết ! Khi xem ảnh hồi trước tui cũng kg tin ! Đến lúc chơi rồi thì kg dứt ra đc nữa !

Kg tin thì check hết cái đống này đi :

http://www.gamespot.com/pc/driving/...ml?om_act=convert&om_clk=tabs&tag=tabs;images

Kết nhất con này !