Test Drive Unlimited

Thảo luận trong 'Speed' bắt đầu bởi daoduy83, 7/3/07.

1. namhoai

namhoai Donkey Kong

screen đó là trong game nhưng là phải bật max hết các hiệu ứng thì mới được đẹp như vậy

2. hadahi

hadahi Legend of Zelda

phải cần con g8800 mới đẹp nhứ thế. nhìn hình này xong trông lại cái máy thấy mà thường. mấy cài hình đó còn đpe5 hơn cả bản bên xbnox360 nửa....

3. SlimMarshall

SlimMarshall Mayor of SimCity

ấy..mấy bữa thì nói thế..hnay chịu khó cắm thử cái HDMI thì phải nói đẹp..chưa chắc G8800 qua àh.. ^^

4. xuantam

xuantam Dragon Quest

Móa, cần những ít nhất ...18Gb để xài được ái này cơ à, tui có mỗi ổ Sg 80Gb ko đủ chỗ chứa

5. talaai567

talaai567 Youtube Master Race

anh em cho minh hỏi với
    Mình cài game này vào máy ok nhưng sau phần giới thiệu game thì hiện ra 1 bảng thông báo phải đăng nhập nick name, email, pass word thì mới được vào , thử vài lần đều ko được, hình như là để chơi online thì phải, mình dc biết trò này có cả phần chơi offline nữa đúng không
    Ngoài ra ko vào được cả menu chính nữa, chán thật, anh em nào biết chỉ cho mình với

Cám ơn nhiều

6. Moz@rt_2910

Moz@rt_2910 Donkey Kong

làm thế nào download o RAPIDSHARE hả mấy anh ơi ban vào ma cứ hiện lên web ma ko thay LINK đâu,dạy em với. May em core 2 duo 1.83,1GB ram,GEFORCE GO 7400 256mb(LAPTOP mà) ko bít chơi được ko

7. SlimMarshall

SlimMarshall Mayor of SimCity

máy đó đừng chơi là tốt nhất..T7200,ram 2gb còn nản nữa..xài desk chơi ngon hơn

8. xsilverarrowx

xsilverarrowx Youtube Master Race

máy để bàn cần như thế nào thì khi chơi mới không giật., tui chơi mấy đoạn " xiếc khỉ " thì nó cứ giật giật.,

9. daoduy83

daoduy83 Mr & Ms Pac-Man

Em có một kinh nghiệm thế này muốn chia sẻ cho các bác.
    Đầu tiên, em có một câu hỏi thế này, các bác nghĩ sao khi các bác lái một con Ferrari Enzo sáng loáng, đi tới màn chơi Delivery (Giao xe) để giao xe cho một thằng ôn đi con Lambo chẳng hạn :cool: . Thay vì nó nói với mình là thưa anh :-* , em bị đau mông, ko ngồi được xe, nhờ anh lái hộ em con xe đi chữa (hay đại loại như vậy), thì nó lại chơi luôn một câu: "Giờ mày đem con xe của bố mày đi sửa đi nghe chưa con" :o (đại loại thế). Cảm giác tức tối vô cùng, rõ ràng mình đi con xe xịn gấp mấy lần nó, thế mà nó nói mình như thể mình là đàn em nó hay seo đó X( . Thế nên em khuyên các bác, ở khoảng 15% đầu của game progress, các bác nên chọi hết mấy bàn delivery này đi, khỏi mang tiếng là đi xe xịn mà lái thuê cho thằng xe lỡm :D .
    Cái này khó áp dụng cho mấy màn Courrier, nó nhờ mình giao hàng hộ mà nó cũng lỗ mãng như vậy, tuy ko đến nỗi giọng ông chủ - thằng đầy tớ như trên, vì mấy màn này, xe các pác càng khỏe, càng dễ thắng hơn.
    :devil: :devil: :devil: :devil: :devil: :devil: :devil: :devil:

10. Boy_Just_Married

Boy_Just_Married Moderator

Hê hê ! Pó tay ! Bác dịch tiếng Anh hay qué !

11. Moz@rt_2910

Moz@rt_2910 Donkey Kong

ạc ạc cho em cai LINK down TDU cái nhỉ,miến là không phai rapidshare la được

12. -=Sup3R n00b=-

-=Sup3R n00b=- Youtube Master Race

lên google tìm anh =))=))......................................................................

13. opo

opo Youtube Master Race

hic bác Boy chơi nhìu rùi thì help em với!! chỉ dùm em cái chỗ bán xe ASTON MARTIN đi!! tìm mòn con mắt mà hông thấy đâu!! bức xúc quá chừng!ở HAWAII mà lái con đấy thì đã phải bít:D

14. tqpo84

tqpo84 Youtube Master Race

có ai đua qua được vòng đua vòng quanh đảo ko.mình đua qua rồi nè.tiền thưởng là 200.000$ .vòng này hơi khó đó mấy bro.ban đầu mình chạy chiếc mercedes group B maxspeed là 198km/h .nhưng vẫn ko qua được bọn máy.tụi nó toàn chơi xe group A ko.tức quá mình để dành tiền được 650.000$.mình sắm chiếc enzo ferrari maxspeed 217km/h nhưng chỉ chạy ngang ngang với tụi máy thôi .nhưng vẫn cố gắng chạy,đụng chướng ngại vật cả chục lần trong vòng đua.rốt cuộc mình cũng hoàn thành với thời gian chạy ko nghỉ là 47 phút mấy, mệt bở hơi tai.gồm 5 check points tổng chiều dài là 150 miles >= 600km.đây là vòng đua thuộc loại khó trong trò chơi,các bạn phải tới đẳng cấp EXPERT mới thây xuất hiện vòng này.
    xin nhắn các bạn 1 điều là chơi game này các bạn phải có RAM 2G thì chơi máy ko bi giật hình.nhất là khi chạy xe ở tốc độ 200km/h trở lên bạn sẽ thầy sự khác biệt của RAM ít và RAM nhiều.Card màn hình thì con 7600 trở lên là chơi ổn rồi .nhưng muốn bật khử răng ưa 4X thì phải có card mạnh hơn nữa thì tốt hơn.

15. cccbbb

cccbbb Youtube Master Race

mấy bác ơi làm sao để bán xe lấy tiền với có hình trong photo mode vậy?
    Mình mới chơi có 10% thôi
    Với lại mấy bác có thể list ra mấy con xe nên mua giúp mình ko?
    Mình mua xe goup A rồi nhưng còn mấy cái đường group E chưa complete nữa nên chọn mua hay thuê con nào group E hả các bác

16. Symphonic

Symphonic Around The World

trò này đua MOto hay ôtô vậy??.........chơi PS2 hay ko???????????

17. 我的電腦

我的電腦 The Warrior of Light

Đua xe đạp đó pác =)) (chịu khó đọc từ trang 1 đi pa)

18. Symphonic

Symphonic Around The World

cám ơn....^:)^..............=))
    tớ còn biết trò này lấy bối cảnh là đảo Hawai cơ :D

19. 我的電腦

我的電腦 The Warrior of Light

Bối cảnh trong TDU ở đảo Oahu (Hawai) , người chơi có thể đến bất kỳ nơi nào...gần như ko có giới hạn , có lẽ đó là nguyên nhân khiến TDU có dung lượng "khủng bố" . Người chơi có thể chỉnh mặt nhân vật và mua nhà (mua xe thì khỏi nói rồi...có xiềng :D )

Đặc biệt : trong TDU có trò "taxi" ,ở địa điểm chỉ định...người chơi có thể cho 1 em nào đó quá giang , nhiệm vụ của mình là phải chở cô ta đến nơi 1 cách an toàn. (đương nhiên ko lấy tiền xe:D ) .

Bản đồ lớn nó dùng kỹ thuật Google earth ,có thể phóng to nhỏ rõ đến từng chi tiết . Có thể ghi nhớ những địa điểm đã đi qua ...hệ thống sẽ trực tiếp move mình đến .

Test Drive Unlimited (beta) nhìn chung cũng dc dc ,đặc biệt là dành cho PC ...phải nói là tuyệt tác , nhưng vẫn chưa thể gọi là kinh điển , đợi bản chính thức ra xem nó thế nào đã.

20. Seifer1985

Seifer1985 The Warrior of Light

mấy bác nói làm sao chứ máy tui AMD 3000+ RAM 1GB VGA 7800GT, bật max effect chạy vô tư chả bị gì :)